Các loại sữa, bột

Sữa của Nutifood (Pedia Plus)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 95.9K Lượt đọc
  • 220 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 110 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamsongnho Xem bài viết
    E chưa thấy ai đề cập tới loại sp này. Hiện tại e đang cho bé uống sữa Nuti IQ 123 và rất hài lòng về sp cũng như giá thành.Có Mẹ nào cho con dùng sữa này cùng trao đổi nhe!:LoveStruc:
    Co em dùng chị ơi.em băt đầu cho bé dùng từ 18 tháng.thang đâu chưa kịp cân thi bi sot phat ban om v2èo.can con 11.5kg.huhu.20 thang dc 12.2kg.len đúng 700gr.mừng húm.em thích nhất vụ output.chị dùng lâu chưa

• 978 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jonnybya Xem bài viết
    Co em dùng chị ơi.em băt đầu cho bé dùng từ 18 tháng.thang đâu chưa kịp cân thi bi sot phat ban om v2èo.can con 11.5kg.huhu.20 thang dc 12.2kg.len đúng 700gr.mừng húm.em thích nhất vụ output.chị dùng lâu chưa
    Bé nhà mình mới dùng hết 1 hộp thôi...mình thấy các cháu mình dùng sp này thì có chiều cao vượt hơn hẳn các bạn cùng lứa nên mình quyết định cho bé dùng kèm thêm sữa Dê vì trước đây con mình táo bón kinh khủng, đến độ mỗi lần ị là Bé sợ! Mình cho bé uống 1 cữ sữa Dê buồi sáng _chiều và tối thì cho uống Nuti.Trộm vía mới đầu sợ con chê mà k ngờ chịu uống Nuti...Giá thành lại hợp túi tiền, hình như tương đương hay rẻ hơn sữa VNM hay sao ấy vì bé mình uống sữa VNM là bị ói mà k biết tại sao....Mình cũng k bít có phải uống kèm sữa Dê hay k mà bé output rất tốt, phân đẹp....Có lần hết sữa Dê 1 tuần bé chỉ uống Nuti mà khi ị cũng rất OK!Bé nhà bạn hiện tại kém bé nhà mình 700gr( trộm vía con)...Lẽ ra còn thêm hơn 1 kg mà mới bệnh 1 tháng sút 1,1kg nên................!Mình rất quan tâm chiều cao cho con, cân nặng cũng là 1 yếu tố kèm theo để phát triển chiều cao mà...Cuối tuần này mình quyết định làm 1 thùng sữa Nuti để tranh thủ đổi quà cho con mà vẫn chưa đủ điểm..Mẹ nó có tích điểm đổi quà cho bé k vậy?
    Quên một người đã từng yêu...

Khó như phải nhớ một người mà chưa từng gặp mặt...

• 230 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Minh moi mua 30 hop giay 400gr (3 diem) doi dc chiec xe dap nho cho cac con ,thich lam nhung cat di thoi chua dung dc

• 5,582 Bài viết

• 6,649 Được cảm ơn

mình cũng đang định cho con uống cái này, hộp giấy nhỏ mấy trăm ml ấy, loại pha sắn ấy. mẹ nào dùng chưa cho mình xin ý kiến với. vì bé nhà mình thích uống ống hút, nhưng phải là trong hộp sữa, chứ đổ ra cốc mà cắm ống hút vào thì o thèm chỉ cắn ống hút chơi thôi hihihihihih
    iem là iem già rùi nhóa.....

• 978 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jung Xem bài viết
    Minh moi mua 30 hop giay 400gr (3 diem) doi dc chiec xe dap nho cho cac con ,thich lam nhung cat di thoi chua dung dc
    Bạn ơi! cho mình hỏi xíu, 30 h bạn mua hết bi nhiu tiền vậy?bạn mua ở đâu thế? mình mới làm 3 hộp 900gr đc 18đ rùi, hộp giấy mình k bít nên xe mất tiêu điểm..híc
    Quên một người đã từng yêu...

Khó như phải nhớ một người mà chưa từng gặp mặt...

• 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hì hì. Nghe các mẹ nói mình ham quá. Mình vẫn uống sữa nuti nguyên kem, thấy ngậy, ngọt và ngon, mẹ nào thích đồ béo ngọt như mình thì sẽ thích. Con mình chưa uống nuti bao giờ. Đang định đổi thử sữa cho con và tíc điểm lấy cái xe đạp luôn. Mà bé nhà mình 18 tháng? uống sữa này đc k? mình thấy bảo nhập nguyên liệu làm sữa nhập từ TQ à? mình sợ nhất vụ nguyên liệu TQ; nhưng mình tìm thông tin trên mạng thì sữa nuti IQ123 không có melamin. Nếu nguyên liệu sữa k phải từ TQ thì mình ủng hộ liền?

• 2,575 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

ở nhà mình cho 2 bé uống sữa nuti, mình cảm thấy tốt vừa rồi mình mua sữa đổi được ba lô và bình đựng nước rồi, định mua luôn 30 hộp để đổi lấy chiếc xe đạp nhưng ox không cho vì ở nhà xe đạp nhiều rồi để chật nhà thế nên chỉ mua đủ để đổi những thứ cần dùng thôi, mình mua hộp giấy 400g ở đại lý gần nhà giá 65k, mẹ nào mua giá tốt hơn chỉ giúp mình nhé,

• 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hì hì! 400g giá 65k là tốt rùi! mình mua ở khu nhà mình k có đại lý nào giá tốt thế.

• 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng uống nuti IQ 123 có vẻ mình k biết pha nên hơi ngọt bé k thích lắm... hì hì. sẽ pha lại. Mình thấy sữa này cũng được. thật ra quan điểm của mình là sữa chỉ là 1 trong vô số món ăn hàng ngày của bé. nên mình quyết tâm đang dùng sữa ngoại chuyển sang sữa này. bổ sung các chất thêm cho con bằng đồ ăn nữa. Mặc dù con chưa thích nhưng mẹ thích rùi. tiền sữa chênh lệch với sữa ngoại của nhà mình một tháng dự hơn 1tr mình để đầu tư cho con trong những vấn đề khác.
    Hì hì qtrọng nhất là con chưa thích, mong rằng tập cho bé uống dần sẽ mê.

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuha0615 Xem bài viết
    hì hì! 400g giá 65k là tốt rùi! mình mua ở khu nhà mình k có đại lý nào giá tốt thế.
    Cho mình hỏi có loai dùng cho trẻ 9 tháng ko? Bé nhà mình đang dùng Meiji nhưng có vẻ chán rồi, ko chịu ăn. Mình đang định đổi sữa cho bé.