Các loại sữa, bột

Sữa của Nutifood (Pedia Plus)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 224 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ trước tới giờ toàn dùng enfa nhưng gần đây bé bị táo quá nên mình đổi sang sữa nutifood, nutismart, cún con tiêu hoá tốt, không bị táo, chỉ có điều mình thấy sữa đó có mùi hôi như mùi sữa bò tươi ý, không thơm như sữa enfa, có mẹ nào để ý đến điều này không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 192 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Minh thi chua cho con dung thu sua NUTI nhung truoc day minh co mua sua NUTI ve cho nguoi lon uong minh cung thay vi cua no rat chan va mui vi thi khong hap dan chut nao.
    Neu con ban bi bon thi ban thu cho uong Lactogen xem sao?
    • 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

đúng là mình cũng đã từng dùng sữa tươi nguyên kem của nuti nhưng thay co vi chát và rất khó chịu, nhưng cún nhà mình dùng sản phẩm của nestle lai bị táo, lạ nhỉ? vậy mà mọi người đều bảo mát
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tớ thì chẳng biết về cái loại 2 mẹ nói bên trên, tớ dùng Pedia Plus cho Tít và Enplus cho tớ thì thấy rất thơm, ngậy và ko ngọt, thích lắm.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Mình thấy Nutismart chỉ ngọt thôi chứ mùi thì đâu có đến nỗi nào nhỉ? Gôn nhà mình đã dùng cả Nutismart, Nutivita và PediaPlus mình đều thấy ổn cả.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 312 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

@MeBabyNhim : Chị ơi , Em thấy thành phần sữa Lactogen có Dầu Cọ ,không biết có ai để ý như em ko???Muh Dầu Cọ thì ko tốt cho Bé rùi Chị nhỉ??
    • 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

to: Nguyen Thanh Van: cún nhà mình dùng hết hai hộp, hôm qua pha sữa cho con, uống không hết, mẹ uống nốt thì mới ngửi thấy, bình thường chắc không để ý đến đâu.
    • 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

sữa nào cũng có dầu cọ hết má Bindeptrai ơi, trừ sữa của Abbott (đấy là quảng cáo thế) , với lại sữa có dầu cọ chỉ k tốt cho các bé dưới 6 tháng tuổi thôi, vì nó ảnh hưởng đến sự hấp thụ canxi của lứa tuổi này, còn trên 6 tháng thì vô tư.

Còn sữa nutifood thì sau vụ xì căng đan của cty này mình mất hẳn tín nhiệm, mặc dù trước đây chưa bao giờ dùng nên cũng chả biết thế nào nhưng vẫn cho là đó là một thương hiệu mạnh, uy tín, tuy báo chí cũng đã đưa tin về kiểm định chất lượng, nhưng không thích vẫn là không thích hehehe... cái này chỉ là sở thích cá nhân thôi mà.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hình như cũng tuỳ "mũi" mỗi người nữa. Mình cũng đã từng thử Nutismart cho Tít nhưng ko thấy có mùi như mẹ Cún nói, sau 1-2 lần uống thì thấy ngọt nên ko cho Tít uống nữa. Mình thấy có Sóc nhà Meocon uống rồi cũng thích lắm,, còn khen ngon nữa. Chẳng hiểu các mẹ thế nào chứ sữa nào của Tít mình cũng phải uống thử đấy.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Nếu uống thừa sữa khi đã nguội lạnh thì rất nhiều sữa có mùi hoi hoi. Còn sữa Nuti mình cũng có nếm thử khi pha cho con mình uống không thấy sao cả, chắc uống thừa thì cũng không mấy thơm nữa rồi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 278 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình nhớ là có đọc trên báo vụ kiện của Nutifood rằng Nutifood đã dùng sản phẩm kém chất lượng để chế biến sữa, mà dạo này không thấy đè cập nữa. Các mẹ có biết gì về thông tin này không chia sẻ vớiiiii
    TPHCM
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình nhớ là có đọc trên báo vụ kiện của Nutifood rằng Nutifood đã dùng sản phẩm kém chất lượng để chế biến sữa, mà dạo này không thấy đè cập nữa. Các mẹ có biết gì về thông tin này không chia sẻ vớiiiii
    Mình thấy báo Tiếp thị Gia đình có đăng bài của Nutifood khẳng định là chất lưọng sữa của họ đã đưọc kiểm tra sau vụ kiện, đảm bảo an toàn. Xin lỗi là mình ko nhớ báo số nào.
    • 2,683 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Mình cũng có đọc các bài báo liên quan tới Nutifood nhưng không thấy nói gì về chất lượng sữa mà chỉ nói về vụ G.Đốc TT Dinh dưỡng HCM Nguyễn Kim Hưng móc ngoặc với hãng này làm láo, bán cổ phẩn của hãng ra ngoài và lợi dụng chức quyền trục lợi cá nhân thôi. Về chất lượng sữa chắc không vấn đề gì, nhưng bé nhà mình chê sản phẩm của hãng này vì ngọt quá .
    • 209 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Ốc tiêu nhà em cũng đang uống sữa Nutismart nè , em thấy bé chẳng chê gì cả. Mà em không biết sữa đó có giúp bé fát triển toàn diện không vậy các chị? em không biết có cần cho bé uống kết hợp thêm sữa gì nữa hay không nhi? Bé nhà em được gần 26 tháng rồi đấy ạ. Các mẹ xin cho em chút ý kiến nhé.

NB : 2,6kg - 47cm ;
    1M : 4kg
    2M : 5,1kg - 60cm
    3M : 6kg - 63cm
    4M : 6,5kg - 64cm
    5M : 7,4kg - 65cm
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

SoNy nhà mình cũng đang uống Nutivita, pha chung với Pedia Plus, thấy OK, tuy là sữa hơi ngọt, mình có uống thử hỗn hợp này, thấy có vị béo và thơm như mùi dừa. Nuti smart thì có mùi thơm nguyên thủy của sữa bò, còn các loại sữa khác mà SoNy từng uống như Gain IQ, Enfakid, thì có pha thêm các loại hương như vani, sô cô la...át mùi sữa. Các sản phẩm của Nuti cũng đã được chính thức đính chính trên báo rồi các mẹ a, vì SoNy uống sữa này nên mình theo dõi nó kỹ lắm.
    • 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

sữa nuti đâu có ngọt nhỉ, mình thấy sữa này cũng tốt, cún con uống thấy tiêu hoá ổn định chứ sữa enfa thì táo quá! nhưng mình vẫn thích bé uống sữa enfa vì nó có DHA,ARA, các sữa khác cũng thấy ghi có DHA nhưng mình không tin lắm vả lại mình đọc ở đâu đó thấy bảo DHA phải đi với ARA chứ bổ xung độc DHA cũng không tốt.
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình hay mua nuiti cho người lớn nhưng cũng thấy nó có mùi vani rất khó uống. Nhím nhà mình đang dùng Friso, trước đây có dùng enfa nhưng táo quá nên chuyển sang Friso. Mình có dùng thử XO cho Nhím nhưng bé ko chịu uống vì vị của nó ngậy nhưng tanh và nhạt, giá cả thì khá mắc 130K/1hộp 400g. Chẳng biết họ cho cái gì vào mà mắc thế. Quan trọng là Nhím ko chịu uống, sữa càng mắc tiền thì lại càng chối đây đẩy. Biết thương mẹ thế cơ chứ!!!!!!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 278 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cám ơn Bongnho nhiều nhiều nhen, mình thỉng thoảng cho Bé nhà minh uống Nutivita nên khi nghe tin sữa kém chất lượng cũng run rẩy :4:, giờ thì yên tâm rồi.
    Nghe mọi người bình loạn về sữ Nuti quá, tối về mình cũng săm soi hộp sữa thì công nhận Nutivita mùi ít thơm hơn sữa cô gái Hà Lan đấy các mẹ
    TPHCM
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ơi có nhầm Star với XO ko, XO làm gì có hộp 400 gram đâu, toàn 900gram thôi.

Mẹ Cún ơi chắc Cún quen uống Enfa hoặc Gain nên ko thấy ngọt, Tít toàn uống XO và HIPP nên chuyển sang Nuti Smart là thấy ngọt lắm rồi, đến NAN còn thấy ngọt nữa là.
    • 209 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Vậy khi cho bé uống Nutismart thì mình có cần fa thêm sữa nào khác chung với nó không vậy các Mẹ? Em thì chỉ cho ốc tiêu uống mỗi sữa Nutismart thôi.

NB : 2,6kg - 47cm ;
    1M : 4kg
    2M : 5,1kg - 60cm
    3M : 6kg - 63cm
    4M : 6,5kg - 64cm
    5M : 7,4kg - 65cm