Các loại sữa, bột

Sữa của Nutifood (Pedia Plus)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 95.3K Lượt đọc
  • 220 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ trước tới giờ toàn dùng enfa nhưng gần đây bé bị táo quá nên mình đổi sang sữa nutifood, nutismart, cún con tiêu hoá tốt, không bị táo, chỉ có điều mình thấy sữa đó có mùi hôi như mùi sữa bò tươi ý, không thơm như sữa enfa, có mẹ nào để ý đến điều này không?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 190 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Minh thi chua cho con dung thu sua NUTI nhung truoc day minh co mua sua NUTI ve cho nguoi lon uong minh cung thay vi cua no rat chan va mui vi thi khong hap dan chut nao.
    Neu con ban bi bon thi ban thu cho uong Lactogen xem sao?

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

đúng là mình cũng đã từng dùng sữa tươi nguyên kem của nuti nhưng thay co vi chát và rất khó chịu, nhưng cún nhà mình dùng sản phẩm của nestle lai bị táo, lạ nhỉ? vậy mà mọi người đều bảo mát

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Tớ thì chẳng biết về cái loại 2 mẹ nói bên trên, tớ dùng Pedia Plus cho Tít và Enplus cho tớ thì thấy rất thơm, ngậy và ko ngọt, thích lắm.

• G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Mình thấy Nutismart chỉ ngọt thôi chứ mùi thì đâu có đến nỗi nào nhỉ? Gôn nhà mình đã dùng cả Nutismart, Nutivita và PediaPlus mình đều thấy ổn cả.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:

• 312 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

@MeBabyNhim : Chị ơi , Em thấy thành phần sữa Lactogen có Dầu Cọ ,không biết có ai để ý như em ko???Muh Dầu Cọ thì ko tốt cho Bé rùi Chị nhỉ??

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

to: Nguyen Thanh Van: cún nhà mình dùng hết hai hộp, hôm qua pha sữa cho con, uống không hết, mẹ uống nốt thì mới ngửi thấy, bình thường chắc không để ý đến đâu.

• 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

sữa nào cũng có dầu cọ hết má Bindeptrai ơi, trừ sữa của Abbott (đấy là quảng cáo thế) , với lại sữa có dầu cọ chỉ k tốt cho các bé dưới 6 tháng tuổi thôi, vì nó ảnh hưởng đến sự hấp thụ canxi của lứa tuổi này, còn trên 6 tháng thì vô tư.

Còn sữa nutifood thì sau vụ xì căng đan của cty này mình mất hẳn tín nhiệm, mặc dù trước đây chưa bao giờ dùng nên cũng chả biết thế nào nhưng vẫn cho là đó là một thương hiệu mạnh, uy tín, tuy báo chí cũng đã đưa tin về kiểm định chất lượng, nhưng không thích vẫn là không thích hehehe... cái này chỉ là sở thích cá nhân thôi mà.

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hình như cũng tuỳ "mũi" mỗi người nữa. Mình cũng đã từng thử Nutismart cho Tít nhưng ko thấy có mùi như mẹ Cún nói, sau 1-2 lần uống thì thấy ngọt nên ko cho Tít uống nữa. Mình thấy có Sóc nhà Meocon uống rồi cũng thích lắm,, còn khen ngon nữa. Chẳng hiểu các mẹ thế nào chứ sữa nào của Tít mình cũng phải uống thử đấy.

• G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Nếu uống thừa sữa khi đã nguội lạnh thì rất nhiều sữa có mùi hoi hoi. Còn sữa Nuti mình cũng có nếm thử khi pha cho con mình uống không thấy sao cả, chắc uống thừa thì cũng không mấy thơm nữa rồi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)