• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa công thức có vị nhạt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

• 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Em mở mục này để hỏi kinh nghiệm các mẹ về vụ sữa nào nhạt để còn cho Gấu uống. Bây giờ em không dám quan tâm đến vụ sữa nào làm cho con tăng cân mà chỉ cần đử chất và yêu cầu lớn nhất là nhạt. Hiện tại em cho Gấu uống XO và có mua thêm Pedia Plus vì tháng này nó không chịu ăn nhưng sữa ấy ngọt quá, nó không thoải mái khi uống. Vậy các bác ơi, sữa gì nhạt nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Sữa XO là nhạt rồi đấy chứ, mẹ Gấu? Ngoài ra mình thấy Star cũng nhạt nhưng thành phần kém XO 5 chất.(Chất gì thì mình ko nhớ )
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Ủa, em cứ tưởng Star là tên khác của XO? Con em đang uống Star 4 mà? XO là khác à?
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Ừ, XO và Star đều của hãng NamYang Hàn Quốc đó mẹ Gấu! Nhưng XO thì đắt hơn, hộp XO 4 800gr giá 271.000 VND(XO ko có hộp nhỏ mẹ gấu à), còn Star 4 400gr thì 98.000 VND.
    Nếu cho Gấu uống XO rồi thì ko cần phải uống thêm các loại sữa giúp tăng cân khác như Pedia Plus hay Pedia Sure đâu, vì XO giúp tăng cân tốt lắm. Hồi trước Bống cũng uống, 2 tháng (hết 5 hộp 800gr/hộp) tăng 1,5 kg dù trước đó cô nàng chậm lớn lắm!
    • 678 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Me cua Gau oi,
    Be Bin cung uong sua nhat khong ha, luc nho minh cho uong Similac, nay da chuyen sang Gain Advance (deu cua Abbott) cung rat nhat. Nhieu nguoi bao uong sua cua Abbott hay bi bon nhung minh thay cung tuy be thoi, minh van cho Bin uong, roi uong them nhieu nuoc, an them trai cay, du du, khoai lang, van ok. Ban thu cho Gau uong xem
    Lisa :Rose:
    • 18,631 Bài viết

• 11,470 Được cảm ơn

• 419 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ Gấu ơi, có sữa Hipp đấy em, Gấu chắc uống số 3, hương Vani, rất nhạt.
    Nhiu nhà chị cũng đang uống HIPP số 3, vị hoa quả, ngọt hơn Vani một chút nhưng vẫn không ngọt bằng nhiều sữa khác

------------
    Mẹ Nhiu (HN)
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đúng rồi, HIPP cũng rất nhạt và thơm nữa, mẹ Tít thích HIPP lắm vì thấy HIPP ngon, nhưng khổ cái Tít uống cũng chẳng thấy tăng cân nên đổi sang XO, nhưng XO cũng chẳng làm Tít tăng cân nên chị mới chuyển qua Pedia Plus Mẹ Gấu ơi. Nhưng chị thấy Pedia Plus đâu có ngọt, nó chỉ ngậy thôi đấy chứ nhỉ, tất nhiên vẫn ngọt hơn HIPP và XO.

Để xem thời gian tới xem Tít tăng cân thế nào, nếu ko mình sẽ ngừng dùng Pedia Plus một thời gian vì hình như mọi người nói cho uống sữa này liên tục cũng ko tốt, mình sẽ lại quay lại HIPP cho Tít. HIPP có một cái thích là pha ra hơi đặc, nên đổ thìa rất dễ.
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Em đã thử PediaPlus với Star rồi, nó ngọt hơn chị Thảo ơi. Cho nó uống Star không thì nó lại uống. Chắc em phải đi mua Hipp thôi , nhưng hồi trước cho nó ăn đồ của Hipp nó có vẻ không ưa hay sao ấy. Đã mấy lần phải bỏ sữa và bột đi rồi. Mà cái đồ ấy có rẻ đâu cơ chứ
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Lần sau có đồ HIPP ko dùng nhớ ới nhà Tít một tiếng mẹ Gấu nhé, có mặt ngay và hết ngay
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng không thích uống sữa ngọt, mình thấy Dumex nhạt và Meiji còn có vẻ nhạt hơn, dễ uống. Nhưng hình như bây giờ mọi người hay cho con uống sữa đắt tiền chứ ít người chú ý đến 2 loại này thì phải. Mình định cho bé uống Meiji một đợt rồi sẽ chuyển sang Snow, có ai biết sữa ngọt nhạt ra sao mách giúp mình với.
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mecarrot thấy sữa Meiji nhạt lắm, nhiều khi tự hỏi nhạt thế này ko biết bé thích không. Thực sự carrot ko uống được sữa ngọt quá. Cho uống Gain cũng ọ oẹ, đến khi chuyển sang Meiji thì OK lắm, mà mẹ cũng đỡ viêm màng túi nữa cơ
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các chị, em tháy Meiji đâu có nhạt, hồi trước em cũng cho con em uống Meiji sơ sinh ấy, ngọt và ngậy lắm, không biết sữa dành cho bé 1, 2 tuổi của Meiji có nhạt hơn không?
    HIPP thì nhạt thật, mà lại thơm nữa, con em cũng uống sữa HIPP, sữa XO thì nhạt đường nhưng nó cứ ngậy ngậy, ngán ngán, em chả thích, mà lại của Hàn Quốc, không biết có tốt không hả các mẹ??

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecarrot
    Mecarrot thấy sữa Meiji nhạt lắm, nhiều khi tự hỏi nhạt thế này ko biết bé thích không. Thực sự carrot ko uống được sữa ngọt quá. Cho uống Gain cũng ọ oẹ, đến khi chuyển sang Meiji thì OK lắm, mà mẹ cũng đỡ viêm màng túi nữa cơ
    • 239 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecarrot

Me cả rót oi , minh la newcomer , thích me cua ca rót lam v
    • 419 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tigon ơi, Tít uống sữa HIPP không tăng cân à? Mẹ Tít cho uống mấy hộp rồi ngưng? Thằng Nhiu nhà mình từ nhỏ không chịu uống sữa gì. Mình bắt đầu tập cho nó uống bằng sữa HIPP, từ 30ml - 50ml, cũng mệt với thằng con lười ăn lắm. Nhưng dần dần rồi nó uống được, đến bây giờ cũng uống được 200ml/1bữa, trộm vía cũng đỡ còi hơn, khoảng 11kg rồi

Mình cũng cho Nhiu uống xem kẽ Pedia Sure một đợt, nhưng nghe phản ánh Abbott nên ngừng lại, bây giờ đang cho uống thêm Friso 3.

------------
    Mẹ Nhiu (HN)
    • 678 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Meyeunhiu oi,

Abbott bi phan anh gi vay chi? Em dang cho be uong Gain Advance cua Abbott nen nghe tin nay hoi lo.
    Sua HIPP la cua hang nao (va nuoc nao) ma em thay hinh nhu nhieu me o HN cho be uong lam, lai con tra HIPP nua chu. No co dat tien khong va bao nhieu thang thi uong duoc vay?
    Lisa :Rose:
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

HIPP là của hãng HIPP, của Đức, www.hippvietnam.com (híc híc, mẹ Tít toàn làm quảng cáo ko công cho tụi Hipp này các mẹ nhỉ).

Mẹ Nhiu ơi Tít ăn HIPP 7 tháng liền đấy, tuần nào cũng xơi 1,5 đến 2 hộp mà chẳng xi nhê gì, có tháng hết cả bạc triệu tiền HIPP của Tít đấy.
    • 160 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo em sữa mẹ là nhạt nhất. Bằng chứng là Mít tồ nhà em chỉ đòi ti mẹ chứ nhất định không chịu uống sửa. Kết quả là mẹ tốn ít tiền mua sữa, cả tháng chỉ mất 1 hộp 400 g thôi, nếu mua hộp 800 g thì uống, ăn với cháo lay lắt 1 tháng cũng không hết. Nhưng vấn đề là mẹ mất ngủ vì lục xục cả đêm
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Mình cũng nếm thử sữa mẹ rồi nhưng vẫn ngọt hơn XO đấy. Có lẽ vì vậy mà con Gấu nó còn chịu uống. Hôm nay đi mua Hipp rồi, đắt ra phết, ngày trước mua sữa sơ sinh có đất thế đâu nhỉ? Nhà bác Nhiu rõ là tốn kém nhỉ.
    Thông cáo : nhà ai có 7-8 vỏ hộp Hipp mang đi đổi được một hộp Hipp 300Gr đấy.
    • 419 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

thì rõ là bọn con cái này nó ngốn tiền của mình chứ còn gì, có phải mỗi sữa đâu??? , nên chị cho Nhiu uống thêm sữa Friso rồi Thảo ơi. Mà 8 vỏ hộp HIPP Pre thôi, con nhà mình uống số 3 không được đâu mẹ Gấu nhé

To Lisa: Chỉ có sữa Gain IQ của Abbott bị phản ảnh là kém chất lượng thôi, các bé uống vào bị tiêu chảy, nên mẹ Nhiu "vơ đũa cả nắm" hết. Các mẹ có thảo luận trong diễn đàn đấy. Hãng HIPP của Đức này quảng cáo là sản phẩm siêu sạch từ thiên nhiên, cả sữa, bột dinh dưỡng, trà đều đắt lắm. Có đồ ăn cho bé từ sơ sinh, nếu là sữa số 3 thì khoảng 100.000/1 hộp 300gr.

---------
    Mẹ Nhiu (HN)