• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

sữa cho trẻ em gầy,ốm (SUNNY GAIN)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

có mẹ nào cho con ăn sữa sunny gain này chưa?đây là sữa của Pháp có hàm lượng chất béo rất cao. MÌnh mua thử cho con nhóc uống (vì nó oliver quá) thấy pha ngoáy mãi mà vẫn vón ở trên thành váng sữa (cứ như đun nóng lên để nguội đóng váng ý). Uống thấy rát ngon và thơm. Nhwng chang hiêu có lên cân ko
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm sao cho con đi du học tốn ít tiền nhất ?

Nhà mình có ông chú bên Canada, ổng bảo cho con mình qua đó học để mấy chú mấy bác lo cho. Nhưng mà...

• Cấm quảng cáo sữa cho trẻ em dưới 12 tháng tuổi

Nghiêm cấm quảng cáo sữa dùng cho trẻ em dưới 12 tháng tuổi, thức ăn dùng cho trẻ dưới 6 tuổi, bình bú với đầu vú nhân tạo và núm vú giả dưới mọi hình thức. Đó là một trong những nội dung Nghị định 21/2006/NĐ-CP của Thủ tướng Chính phủ ban hành ngày 27/2 về việc kinh doanh và sử dụng các sản...

• Tiêu chí chọn sữa an toàn cho bé

Tạo hóa có rất nhiều điều kỳ diệu – bé từ khi cất tiếng khóc chào đời chỉ cần bú mớm bằng dòng sữa...

• Cẩn thận khi mua sữa Similac và Enfamil hàng MỸ xách tay các mẹ ơi

Mình bức xúc quá nên phải viết lên đây để chia sẻ cùng các mẹ. Vừa qua có nhiều bạn nhắn tin cho...

• Bệnh Caffey gây tàn phế cho trẻ em

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/07/3B9E0636/05072503.jpg Đây là bệnh lý của hệ xương, xảy ra ở trẻ dưới 6 tháng tuổi, tái đi tái lại. Bệnh có thể kéo dài nhiều năm, đe dọa nghiêm trọng sự phát triển hệ xương, để lại di chứng và gây tàn phế. Bệnh Caffey được mô tả đầu tiên vào năm...

• 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongvaben
    có mẹ nào cho con ăn sữa sunny gain này chưa?đây là sữa của Pháp có hàm lượng chất béo rất cao. MÌnh mua thử cho con nhóc uống (vì nó oliver quá) thấy pha ngoáy mãi mà vẫn vón ở trên thành váng sữa (cứ như đun nóng lên để nguội đóng váng ý). Uống thấy rát ngon và thơm. Nhwng chang hiêu có lên cân ko
    Tên của hãng sữa là gì hở bạn? Bao nhiêu xiền một hộp/?g
    • 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong
    Tên của hãng sữa là gì hở bạn? Bao nhiêu xiền một hộp/?g
    Mình mua là 144k/hộp đấy, thấy ghi của hãng FRANCEXPA NUTRITION.
    trên nhãn ghi "thức uống dinh dưỡng sunny gain dành cho trẻ twf 3-15 tuổi có nhu cầu tăng cân" (WEIGHT GAIN) với công thức sữa giàu đạm
    • 73 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongvaben
    trên nhãn ghi "thức uống dinh dưỡng sunny gain dành cho trẻ twf 3-15 tuổi có nhu cầu tăng cân" (WEIGHT GAIN) với công thức sữa giàu đạm
    Sữa này có loại cho em bé dưới 1 tuổi không nhi?
    • 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi latdat7904
    Ko có mẹ nó ơi! chỉ có cho bé từ 3 tuổi trở lên và cho ngưòi lớn tuổi (có loại riêng) thôi!
    Mà bé dưới 1 tuổi giờ đc bao ký mà mẹ lại lo con còi để cho uống sữa này.
    Bé dưới 1 tuổi có qúa nhiều sữa ngon đấy chứ
    • 113 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình có cô bạn dùng sữa Sunny một hộp mà tăng cân đến nỗi không dám uống tiếp
    Mình hỏi ai có kinh nghiệm về sữa này không, vì mẹ cháu đang muốn tăng cân lắm
    • 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi latdat7904 Xem bài viết
    Có loại cho trẻ từ 6month trở lên đaý.Cách đây vài tháng mình mua hình như là 1xy/hộp 400g(ko nhớ chinh xác lắm vì mua nhìu loại nên lẫn lộn lung tung)
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ở Hn thì mua ở chỗ nào các mẹ ơi? Con em còi quá rồi.
    • 164 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    Ở Hn thì mua ở chỗ nào các mẹ ơi? Con em còi quá rồi.
    Bé hơn 9 tháng à, biết đi chưa mẹ nó? Mấy kg rồi mà kêu còi, trông ảnh cũng ko còi lắm mà? Bé nhà mình cũng còi, 7 tháng có 6,6kg thôi. Chỉ tại không chịu ăn sữa, bất kỳ loại sữa nào cũng chê. Có khi cho uống sữa ông Thọ như bọn mình ngày xưa lại béo lên ấy nhỉ? Dám thử không?
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở HN mua sữa này ở đâu hả các mẹ ơi? Mình đang tìm mua. Tks các mẹ.
    • 2,595 Bài viết

• 2,729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihuong7379 Xem bài viết
    Bé hơn 9 tháng à, biết đi chưa mẹ nó? Mấy kg rồi mà kêu còi, trông ảnh cũng ko còi lắm mà? Bé nhà mình cũng còi, 7 tháng có 6,6kg thôi. Chỉ tại không chịu ăn sữa, bất kỳ loại sữa nào cũng chê. Có khi cho uống sữa ông Thọ như bọn mình ngày xưa lại béo lên ấy nhỉ? Dám thử không?
    Mình đọc ở đâu đó có thấy nói sữa đặc có đường (vd sữa ông thọ) có hàm lượng đường cực cao để bảo quản. Như vậy uống sữa này béo có một phần lý do lớn là nhờ đường. Mẹ nó còn dám thử cho bé không

~ Đậu Dế ~

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết
    Mình đọc ở đâu đó có thấy nói sữa đặc có đường (vd sữa ông thọ) có hàm lượng đường cực cao để bảo quản. Như vậy uống sữa này béo có một phần lý do lớn là nhờ đường. Mẹ nó còn dám thử cho bé không

~ Đậu Dế ~
    em cung co con gay nen sot ruot lam. Em cho uong ca sua Pediasure nuoc, hang nhap cua my nhung ma cung khong thay co ket qua gi. Ai co cach j thi mach cho em voi. Chau bin xin cam on!
    :Crying: :Crying:
    Me yeu con nhat tran doi.
    Con yeu me nhat tran gian::Laughing:
    • 84 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongvaben Xem bài viết
    Bạn ơi ở Hà Nội sữa này mua ở đâu? Thằng cu nhà mình nó được 3 tuổi rồi, chẳng chịu ăn uống gì cả. CŨng đang tính đổi sữa cho nó mà chưa biết mua loại gì cả vì thay đổi nhiều rồi nhưng loại gì nó cũng chê cả. Bạn chỉ dùm mình với nhé. Thanks bạn nhiều.
    • 265 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn có biết loại sữa nào cho trẻ con gầy dưới 12 tháng ko.vì loại sữa Pediasure dành cho trẻ 1 tuổi trở lên mà con mới 9 tháng cháu gầy quá ,mình cũng muốn cho cháu uống luôn.Mình nghe nói của hãng Abbot có loại sữa đấy nhưng mình ko biết tên ,có mẹ nào đã cho con dùng loại sữa này cho mình biết tên loai sữa đó và xem sữa đó có tốt ko
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi sữa Sunny gain này mua ở đâu ở HN? tks nhiu!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_itb_vcci Xem bài viết
    Bạn có biết loại sữa nào cho trẻ con gầy dưới 12 tháng ko.vì loại sữa Pediasure dành cho trẻ 1 tuổi trở lên mà con mới 9 tháng cháu gầy quá ,mình cũng muốn cho cháu uống luôn.Mình nghe nói của hãng Abbot có loại sữa đấy nhưng mình ko biết tên ,có mẹ nào đã cho con dùng loại sữa này cho mình biết tên loai sữa đó và xem sữa đó có tốt ko
    Đó là sữa Similac Neosure đấy bạn ạ. Chúc bé mau mập nhé!
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: Tít còm của mẹ ơi - Mẹ yêu con nhiều lắm :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 189 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ có loại sữa nào cho be dưới 1 tuổi không? Bé nhà e còm quá ah, 9 thang mà vẫn 7kg, chẳng chịu ăn gì cả em đang quan tâm xem có cách gì cho con chịu ăn và lên cân, cảm ơn các mẹ nhìu
    • 241 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Con mình cũng còi lắm, gần 4 tuổi rồi mà mới có hơn 13kg thôi. Đã thay đổi nhiều loại sữa, hiện giờ bé đang uống Pediasuare mà vẫn không thấy thay đổi. Mẹ BongvaBen cho con uống sữa Sunny Gain thế nào rồi, có thấy lên cân không?
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi sữa Sunny Gain ở SG được bán ở đâu? Con em cũng đang còi quá
    Thaks:Rose: :Rose: :Rose:
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình cũng còi lắm, gần 4 tuổi rồi mà mới có hơn 13kg thôi. Đã thay đổi nhiều loại sữa, hiện giờ bé đang uống Pediasuare mà vẫn không thấy thay đổi. Mẹ BongvaBen cho con uống sữa Sunny Gain thế nào rồi, có thấy lên cân không?

Con mình cũng giống con bạn, uống Pediasure mãi cũng chẳng ăn thua gì, không biết sữa này có tốt ko?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2