• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.88K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo cho tớ với, có loại sữa nào tốt và mát nhưng hấp thu tối đa ko? :4: Bé nhà mình hấp thu kém nên mình muốn tìm loại sữa kiểu này.
    Các mẹ chỉ giáo nhé! Xin đa tạ
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 94 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thuộc diện hấp thu kém, hay bi táo bón... nên rất quan tâm đến vần đề này... Tuy nhiên sau khi mỏi mắt nghiên cứu & đem con ra áp dụng...thi2 cũng không biết luôn!
    Theo quảng cáo gần 1 năm trở lại đây thì Milmax có vẻ đáp ứng được yêu cầu & cũng rất nhiều bà mẹ khác khen sữa này uống mát... nhưng con mình uống 6 hộp lớn rồi mà vẫn táo bón như thường (bé đã uống Abbote 1 năm, enfa A+ 1 năm...)
    Khoảng 2 tuần trở lại đây mình cho uống Enfa (thường, kg có A+)... thì lại hết táo bón... kg biết là do sữa hay lý do nào khác.

(Bé đầu của mình uống Enfa thường liên tục từ nhỏ thì hầu như chưa bao giờ bị bón, nên sau khi thất bại vời Milkmax mình mới quay lại với Enfa thường)
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NANO
    Bé nhà mình cũng thuộc diện hấp thu kém, hay bi táo bón... nên rất quan tâm đến vần đề này... Tuy nhiên sau khi mỏi mắt nghiên cứu & đem con ra áp dụng...thi2 cũng không biết luôn!
    Theo quảng cáo gần 1 năm trở lại đây thì Milmax có vẻ đáp ứng được yêu cầu & cũng rất nhiều bà mẹ khác khen sữa này uống mát... nhưng con mình uống 6 hộp lớn rồi mà vẫn táo bón như thường (bé đã uống Abbote 1 năm, enfa A+ 1 năm...)
    Khoảng 2 tuần trở lại đây mình cho uống Enfa (thường, kg có A+)... thì lại hết táo bón... kg biết là do sữa hay lý do nào khác.

(Bé đầu của mình uống Enfa thường liên tục từ nhỏ thì hầu như chưa bao giờ bị bón, nên sau khi thất bại vời Milkmax mình mới quay lại với Enfa thường)
    Bạn ơi, Enfa có phải là dòng sữa có loại sữa Grow (hươu cao cổ) ko? Nếu ko phải thì Enfa dành cho trẻ trên 3 tuổi thì là sữa gì? Bạn giúp mình nhé! Cám ơn bạn nhiều!
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy các bác dạo này hay dùng Nurture của Úc đấy, mẹ Tôm thử hỏi xem thế nào.
    • 1,373 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ TÔM
    Bạn ơi, Enfa có phải là dòng sữa có loại sữa Grow (hươu cao cổ) ko? Nếu ko phải thì Enfa dành cho trẻ trên 3 tuổi thì là sữa gì? Bạn giúp mình nhé! Cám ơn bạn nhiều!
    VA ơi, Enfa và Gain đều có laoij sữa Grow cho bé từ 3 tuổi trở lên. Tôm đang ăn Enfa à, có lên cân không? nếu vẫn ổn thì cứ dùng cho Tôm cũng được bà ạ.
    À, bà ngoại Tôm hôm nay thế nào rồi? có khả quan hơn không? hy vọng bà sớm được về nhà điều trị thì tốt nhỉ. Tôi thấy mấy người như bà ngoại Tôm về nhà rồi toàn thuê bên Vật lý trị liệu người ta đến nhà tập cho, kết quả phục hồi nhanh lắm VA ạ.
    Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
    Hãy trao cho nhau hạnh phuc không thương đau

• PQT
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không phải đâu, sữa có loại sữa Grow là sữa của Abbott. Enfa dành cho trẻ trên 3 tuổi thì hình như là Enfakid hay sao ấy, loại này có Enfalac (cho trẻ từ 0-6 tháng), enfapro (6-12tháng), enfagrow(1-3 tuổi), enfakid (> 3 tuổi) thì phải.
    Mẹ yêu Nhím và Sóc!
    • 1,373 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhmocthech
    Em thấy các bác dạo này hay dùng Nurture của Úc đấy, mẹ Tôm thử hỏi xem thế nào.
    Nuture xuất xứ bên NZ, dành cho trẻ từ 1 đến 3 tuổi thôi chứ. Bé nhà tôi đang dùng loại này mà. Tôm hình như hơn 3 rồi mẹ VA nhỉ?

• 8,179 Bài viết

• 1,627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti050505
    Nuture xuất xứ bên NZ, dành cho trẻ từ 1 đến 3 tuổi thôi chứ. Bé nhà tôi đang dùng loại này mà. Tôm hình như hơn 3 rồi mẹ VA nhỉ?
    Không, NTR dành cho trẻ trên 1 tuổi, Heinz không chia các giai đoạn 1-3, 3-7 như các hãng khác đâu
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti050505
    VA ơi, Enfa và Gain đều có laoij sữa Grow cho bé từ 3 tuổi trở lên. Tôm đang ăn Enfa à, có lên cân không? nếu vẫn ổn thì cứ dùng cho Tôm cũng được bà ạ.
    À, bà ngoại Tôm hôm nay thế nào rồi? có khả quan hơn không? hy vọng bà sớm được về nhà điều trị thì tốt nhỉ. Tôi thấy mấy người như bà ngoại Tôm về nhà rồi toàn thuê bên Vật lý trị liệu người ta đến nhà tập cho, kết quả phục hồi nhanh lắm VA ạ.
    B ơi, sáng nay từ Viện về tôi ra Siêu thị thực phẩm ở Kim Liên, mua 1 hộp sữa Milmax (loại nhỏ - uống thử), thấy loại này có dòng chữ hấp thu tối đa... nên tôi mua thử.
    Tôm ăn đủ loại Enfa và Grow rồi, ko lên cân, vừa rồi chuyển về Nestle, cũng ko thấy gì.
    Cảm ơn bà, mẹ tôi tỉnh táo lắm rồi nhưng vẫn liệt bên trái. Sang tuần ra Viện về nhà điều trị tiếp.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 652 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tớ thấy bé nhà tớ uống nurture mặc dù lượng ít mà vẫn lên cân đấy. Bạn thử xem.

PAPA, HE LOVES MAMA!
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yttikoob
    Tớ thấy bé nhà tớ uống nurture mặc dù lượng ít mà vẫn lên cân đấy. Bạn thử xem.
    Sữa Nuture là sữa của nước nào? Bao nhiêu tiền 1 hộp, để mình thử tìm hiểu xem sao. Cám ơn bạn nhé!
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nano oi cho hoi chút xiu, Be duọc mấy tuổi rồi? Vì Bé nhà mình cũng đang đau đầu với tình trạng táo bón (2-3 ngày moi di 1 lần, mà phân cứng), uống Enfa ko A+ đỡ bón à?
    • 260 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

B ơi, sáng nay từ Viện về tôi ra Siêu thị thực phẩm ở Kim Liên, mua 1 hộp sữa Milmax (loại nhỏ - uống thử), thấy loại này có dòng chữ hấp thu tối đa... nên tôi mua thử.
    Tôm ăn đủ loại Enfa và Grow rồi, ko lên cân, vừa rồi chuyển về Nestle, cũng ko thấy gì.
    Cảm ơn bà, mẹ tôi tỉnh táo lắm rồi nhưng vẫn liệt bên trái. Sang tuần ra Viện về nhà điều trị tiếp.
    Chị VA à, chị biết em là ai ko? Đọc mấy bài của chị và nhìn ảnh bé Tôm là em nhận ra ngay. Mấy hôm trước vào thăm mẹ chị, bác cũng nói được nhiều chuyện ròi nhưng vẫn yếu, chúc bác mau bình phục để chuẩn bị chăm sóc em của Dì NA và bé Tôm.

• 1,373 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Sữa Nuture là sữa của nước nào? Bao nhiêu tiền 1 hộp, để mình thử tìm hiểu xem sao. Cám ơn bạn nhé!
    VA à, lại chậm update thông tin từ các mụ RV rồi, Nuture là sữa dành cho trẻ từ 1-3 tuổi của NZ mà. Sau khi được mẹ D tư vấn, chúng tôi (PHA, Bao Khoi, lengochan và tôi nữa) đã làm bạn với cái thằng Đại lý sữa Nuture rồi, sữa lạt, ngậy bơ nên con trẻ rất thích. Còn có lên cân hay không thì chịu, căn bản là mẹ chúng nó bán than về con còi thịt nhiều quá giờ chẳng thèm quan tâm nữa, miễn sao chúng nó chịu uống sữa cho là tốt rồi

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabongnhim
    Chị VA à, chị biết em là ai ko? Đọc mấy bài của chị và nhìn ảnh bé Tôm là em nhận ra ngay. Mấy hôm trước vào thăm mẹ chị, bác cũng nói được nhiều chuyện ròi nhưng vẫn yếu, chúc bác mau bình phục để chuẩn bị chăm sóc em của Dì NA và bé Tôm.
    Hà phải ko? Hay quá! Nhưng cũng nguy vì có kẻ nhận ra mình :4:. Kiểu này phải uốn lưỡi trước khi phát biểu, hihi
    Bé thứ hai thế nào? Khỏe ko?
    Chào em
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 260 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hà phải ko? Hay quá! Nhưng cũng nguy vì có kẻ nhận ra mình :4:. Kiểu này phải uốn lưỡi trước khi phát biểu, hihi
    Bé thứ hai thế nào? Khỏe ko?
    Chào em
    Chị ơi, chị em mình vào dđ để học hỏi kinh nghiệm nuôi con còi mà, cùng cảnh ngọ thôi. Bé em còi gióng bé chị nên càng mệt, chỉ được cái ngoan, trọm vía.

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabongnhim
    Chị ơi, chị em mình vào dđ để học hỏi kinh nghiệm nuôi con còi mà, cùng cảnh ngọ thôi. Bé em còi gióng bé chị nên càng mệt, chỉ được cái ngoan, trọm vía.
    uh, chị đùa tí thôi, có em vào càng thêm lực lượng thân cận :4: càng vui . Bây giờ Bống nhà em đang ăn sữa gì? Nhím có khá hơn chị nó ko? Phải chăm cho Nhím hơn chị Bống nhé. Chị sợ đứa thứ 2 cũng như Tôm nên chưa dám đẻ, hihi.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 94 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muse
    Nano oi cho hoi chút xiu, Be duọc mấy tuổi rồi? Vì Bé nhà mình cũng đang đau đầu với tình trạng táo bón (2-3 ngày moi di 1 lần, mà phân cứng), uống Enfa ko A+ đỡ bón à?
    Be cuna minh 26 thang roi, tu hoi dau he cho toi gio o nha, minh cho ương Enfa (không A+) thi thay hét bon han, nhung moi di hóc lai hom qua ve nha la bi bon tro lai. Co the tren lóp co giao lam biêng cho be uong nước?
    Mát khác minh cung bát dau cho be an van sua dước 2-3 tuân, thay tron tria han ra, ngươi ban ho cung gthieu van sua lam cho be giam bon (chác tai van sua beo nhiêu, tron nen de di :-)
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NANO
    Be cuna minh 26 thang roi, tu hoi dau he cho toi gio o nha, minh cho ương Enfa (không A+) thi thay hét bon han, nhung moi di hóc lai hom qua ve nha la bi bon tro lai. Co the tren lóp co giao lam biêng cho be uong nước?
    Mát khác minh cung bát dau cho be an van sua dước 2-3 tuân, thay tron tria han ra, ngươi ban ho cung gthieu van sua lam cho be giam bon (chác tai van sua beo nhiêu, tron nen de di :-)
    Bạn ơi bạn nói về "van sua" là váng sữa hay gì đó, post lại bằng chữ có dấu đi cho tui hỏi cái, nghe hấp dẫn quá
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 1,373 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn nói về "van sua" là váng sữa hay gì đó, post lại bằng chữ có dấu đi cho tui hỏi cái, nghe hấp dẫn quá
    Thì chính nó là váng sữa (của Nga ngố) chứ gì nữa. Qua bên nhà chị Hương Lu & Cun ở Kim Ma mà mua cho Tôm ăn đê.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2