• 16 Lượt chia sẻ
  • 58.4K Lượt đọc
  • 198 Trả lời

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi. Em vừa mới đổi sữa cho bé Ốc. Bé Ốc mới được 5 tháng nhưng rất còi chỉ được có 6kg. Em đã đổi sữa Celia được 1 hộp rồi. Bé rất hợp sữa này. bú được, output tốt. Ngày trước uống Friso thì output ko tốt nên đổi qua Celia, Nhưng em thấy trong thành phần của Celia ko có DHA. Em cũng không thấy có nhiều thành phần giống sữa Frisso. Em cũng không biết sữa này có tốt không? Mẹ nào đã sử dụng sữa này tốt ko cho em biết với nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi. Em vừa mới đổi sữa cho bé Ốc. Bé Ốc mới được 5 tháng nhưng rất còi chỉ được có 6kg. Em đã đổi sữa Celia được 1 hộp rồi. Bé rất hợp sữa này. bú được, output tốt. Ngày trước uống Friso thì output ko tốt nên đổi qua Celia, Nhưng em thấy trong thành phần của Celia ko có DHA. Em cũng không thấy có nhiều thành phần giống sữa Frisso. Em cũng không biết sữa này có tốt không? Mẹ nào biết rành về sữa này giúp em với.
    • 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Oc_Tieu Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi. Em vừa mới đổi sữa cho bé Ốc. Bé Ốc mới được 5 tháng nhưng rất còi chỉ được có 6kg. Em đã đổi sữa Celia được 1 hộp rồi. Bé rất hợp sữa này. bú được, output tốt. Ngày trước uống Friso thì output ko tốt nên đổi qua Celia, Nhưng em thấy trong thành phần của Celia ko có DHA. Em cũng không thấy có nhiều thành phần giống sữa Frisso. Em cũng không biết sữa này có tốt không? Mẹ nào biết rành về sữa này giúp em với.
    em ơi, đừng lo lắng quá như thế, con chịu ăn là tốt quá rồi em ạ, nhất là bé thích bú và bú được nhiều, out put lại ngon nữa, thế thì còn đòi hỏi gì thêm nữa nhỉ :Thinking:
    thêm nữa là thông thường ở nc ngoài, bán 1 sp ra thị trường phải qua nhiều kiểm tra kiểm nghiệm lắm, nhất là đồ cho trẻ con, nên nếu của Pháp thật thì đừng lo, cứ cho con ăn thoải mái, chỉ sợ đau túi thôi
    còn cái vụ DHA cũng đã có 1 topic nói rồi hi hi, cách đây 2 năm cơ nên tớ quên mất rồi, nhưng mà cứ sữa là tốt rồi, nhiều sữa là lớn em ơi, lăn tăn gì mấy cái DHA kia, ngày xưa mình có giọt DHA nào đâu mà cũng giỏi giang bỏ xừ :Silly: (tinh vi tí)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám mẹ Con_chim_hư_hư :Smiling: Tại bạn mình bán sữa này nhờ mua ủng hộ. Bảo là sữa của Pháp nhập khẩu mà sao mình thấy toàn chừ thái lan hay Iran- Irắc gì đó. Sorry vì mình ko phân biệt được chữ nước nào. tên sữa lại lạ hoắc chẳng thấy ai uống hết. Con thì đã còi nên khi cho uống sữa lạ cứ lo lo. Thành phần lại chẳng có DHA nữa. thành phần so với các sữa khác thì thấy thiếu nhiều chất. Mùi sữa thì cứ hôi hôi như gạo để lâu ngày nhưng bé lại thích uống. :Smiling: Mẹ nào rành sữa này cho em biết với nhé.
    • 1,152 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cám mẹ Con_chim_hư_hư :Smiling: Tại bạn mình bán sữa này nhờ mua ủng hộ. Bảo là sữa của Pháp nhập khẩu mà sao mình thấy toàn chừ thái lan hay Iran- Irắc gì đó. Sorry vì mình ko phân biệt được chữ nước nào. tên sữa lại lạ hoắc chẳng thấy ai uống hết. Con thì đã còi nên khi cho uống sữa lạ cứ lo lo. Thành phần lại chẳng có DHA nữa. thành phần so với các sữa khác thì thấy thiếu nhiều chất. Mùi sữa thì cứ hôi hôi như gạo để lâu ngày nhưng bé lại thích uống. :Smiling: Mẹ nào rành sữa này cho em biết với nhé.
    Hôm nọ mình cũng hứng lên, thử mua sữa Celia Develop số 3 cho con uống. Mà mình sợ mùi sữa này, nó thế nào ấy. Chả biết hàng Pháp thật hay giả, search mãi chả tìm được thông tin gì về sữa này cả.
    À, còn cái vụ ko có DHA ấy, các sữa của Châu Âu như Pháp, Đức thì thành phần chả bảo giờ có DHA đâu.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tại sao lại căn cứ vào chỉ một tiêu chí là DHA để đánh giá chất lượng sữa? Đôi khi DHA hoặc một chất nào đó hoặc một tên gọi nào đó được các nhà sản xuất đem ra như một công cụ quảng cáo mà người dùng cuối chưa chắc đã thực sự nắm bắt được tính năng công dụng và độ xác thực của thông tin.
    Nguyễn Thành Tôm
    03/04/2008
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Sữa này của Pháp mới có ở Việt Nam nên chắc chưa có nhiều người dùng. Hôm trước mình cũng mua 1 hộp cho con gái, thấy vị sữa cũng thơm. Nếu các mẹ bên Pháp biết thông tin về sữa này tư vấn cho thì hay quá!
    Cho Trời sáng lên cùng với bao nụ cười!
    • 70 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMoonmin Xem bài viết
    Sữa này của Pháp mới có ở Việt Nam nên chắc chưa có nhiều người dùng. Hôm trước mình cũng mua 1 hộp cho con gái, thấy vị sữa cũng thơm. Nếu các mẹ bên Pháp biết thông tin về sữa này tư vấn cho thì hay quá!
    Me Moonmin ơi, chị mua sữa Celia ở đâu thế ah, giá cả thế nào chị? Em ở HN.
    • 31 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình thấy Shop Hồng Minh đối diện cổng chợ Thành Công có bán sữa này, ko biết bao nhiêu tiền. Còn mình mua ở gần nhà là 130k/hộp 450g (số 2 cho trẻ 6-12th). Chị chủ cửa hàng nói nếu dùng xong đem vỏ hộp đến còn được hoàn lại 7k/1 vỏ. Mình mới mua 1 hộp dùng thử. Baby nhà mình trước uống sữa S26 ko thấy lên cân. Nếu baby nhà mình uống sữa này mà hợp thì đỡ quá.
    Cho Trời sáng lên cùng với bao nụ cười!
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hành trình đi mua sữa này còn gian nan hơn. Bé mình uống sữa này mặc dù rất lo nhưng input- out put tốt nên cũng tặc lưỡi cho uống thêm. Đi ra đại lý hỏi ko ai biết sữa này. Đi các siêu thị cũng ko có. Gọi điện thoại cho bạn hỏi tại sao ở TP ko bán sữa này nó bảo có mà. Vì hết sữa mà đợi nó gởi từ Đà lạt xuống thì lâu quá thế là xin sdt gọi tới công ty 27/2. Họ bảo chưa có đại lý tại TP. Nếu muốn mua thì tới công ty mua. Eo ơi cty thì nằm trong một cái hẻm nhỏ xíu, ko có bảng hiệu ngoài cửa.Tìm ra cty để mua được mấy hộp sữa thấy vất vả dễ sợ. Chất 1 nhà chỉ toàn sữa. Hỏi chị bán hàng nói sao chưa có trên thị trường thì chị nói là sữa mới về, chưa bán trên thị trường. Bạn mình cũng quảng cáo là sữa mới phân phối các tỉnh trước mà TP HCM chưa có thì hơi vô lý? Phải chăng sữa này ở các TP ko bán được? Phải đưa về tỉnh??? Nhưng thôi thấy con mình bú được, tăng kí đều đều, out put tốt thì phải cho uống tôi. mới uống có 4 hộp mà lên được 4 lạng rồi. Hy vọng giống như lời bạn mình quảng cáo. Chỉ bán ở châu âu, bây giờ mới vào thị trường châu á.To :thanhdat2008Sao ko quan tâm DHA bạn nhỉ? Một số sữa có DHA thì mắc hơn. Tất cả các chất đều có tác dụng riêng của nó chứ. Phải có thì mới quảng cáo được. Nếu ko có thành phần đó mà quảng cáo thì sẽ bị kiện à.
    • 756 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Ôi lên cân vậy hay quá chị cho em địa chỉ đi em dùng thử loại này xem sao. con em cũng còi lắm. Cám ơn chị trước nhé
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Hôm qua mình qua cửa hàng sữa, thấy họ bày một loạt sữa này, về search trên wtt cũng chả có, đang tính hỏi các mẹ thì có topic này rồi.
    • 1,152 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emminhmeo Xem bài viết
    Hôm qua mình qua cửa hàng sữa, thấy họ bày một loạt sữa này, về search trên wtt cũng chả có, đang tính hỏi các mẹ thì có topic này rồi.
    Hôm nọ e mua thử cho HP nhà e uống sữa này, nhưng cái mùi nó ngái ngái khó uống thế nào ý. Chưa hết 1 hộp.
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hà Phương Xem bài viết
    Hôm nọ e mua thử cho HP nhà e uống sữa này, nhưng cái mùi nó ngái ngái khó uống thế nào ý. Chưa hết 1 hộp.
    Thế à. Chị đang định đổi sữa cho QM đây mà chưa biết đổi loại nào. Chắc là lại cho uống Enfa hoặc hươu cao cổ của Abbott thôi.
    Hà Phương dạo này trông yêu thế nhỉ :Kiss:.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melincum Xem bài viết
    Ôi lên cân vậy hay quá chị cho em địa chỉ đi em dùng thử loại này xem sao. con em cũng còi lắm. Cám ơn chị trước nhé
    Như mình đã nói. Các đại lý sữa và siêu thị không có bán sữa này. Bạn mình ở Đà Lạt gởi cho mình 2 hộp uống thử mình thấy hợp nên tìm mua nhưng không có. cuối cùng phải về nhà lấy hộp sữa ra và gọi điện. Phải tới tận công ty dược 27/02 để mua.
    chỉ: cty dược phẩm 27/02
    90A/B54 Lý Thường kiệt, P14, Quận 10- Tp.HCM
    Tel: 08-8657445 - Fax: 08-8663774
    email: atb@hcm.vnn.vn

Sữa này mình mua tại công ty là 125.000/ hộp. Số 1 và sô 2 bằng giá nhau nhưng số 1 là 400 gram, số 2 là 450 gram. Giá chấp nhận được. Riêng bé Ốc nhà em hợp sữa này nên cũng thấy được. Nếu baby nào không hợp nhiều sữa
    khác hoặc ko output tốt hoặc lên cân chậm thì thử sữa này xem sao. Không phổ biến nhưng lên cân tốt, output tốt
    • 3,954 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Như mình đã nói. Các đại lý sữa và siêu thị không có bán sữa này. Bạn mình ở Đà Lạt gởi cho mình 2 hộp uống thử mình thấy hợp nên tìm mua nhưng không có. cuối cùng phải về nhà lấy hộp sữa ra và gọi điện. Phải tới tận công ty dược 27/02 để mua.
    chỉ: cty dược phẩm 27/02
    90A/B54 Lý Thường kiệt, P14, Quận 10- Tp.HCM
    Tel: 08-8657445 - Fax: 08-8663774
    email: atb@hcm.vnn.vn

Sữa này mình mua tại công ty là 125.000/ hộp. Số 1 và sô 2 bằng giá nhau nhưng số 1 là 400 gram, số 2 là 450 gram. Giá chấp nhận được. Riêng bé Ốc nhà em hợp sữa này nên cũng thấy được. Nếu baby nào không hợp nhiều sữa
    khác hoặc ko output tốt hoặc lên cân chậm thì thử sữa này xem sao. Không phổ biến nhưng lên cân tốt, output tốt
    Tớ thấy sữa này ở cửa hàng mẹ và bé gần nhà tớ nhiều lắm mà ( tớ ở HN )
    • 262 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hôm trước ra Đại lý gần nhà (mình ở HN) cũng thấy bán rất nhiều sữa này chủ CH còn tư vấn cho mình dùng sữa này nhưng mình không yên tâm lắm vì chưa thấy ai dùng sữa này. Hơn nữa mình cũng không muốn đổi sữa cho con sau khi làm phẫu thuật đại tràng xong (đang dùng Friso 3 ).

Mẹ Ốc tiêu ơi nếu bé ốc nhà chị hợp với sữa này thì nên dùng không nhất thiết phải có DHA đâu.
    • 636 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute baby shop Xem bài viết
    Mình được biết sữa này qua các chị tiếp viên đưa về, hoàn toàn là tiếng Pháp chứ mình chưa thấy tiếng Thái Bao giờ, sữa này ở Pháp cũng đắt lắm. Mình thấy thị trường có quá nhiều loại sữa mình cũng là người bán hàng cho baby nhưng mình chỉ chọn dòng sữa Nhật và bây giờ mình lựa chọn thêm sữa Pháp nữa vì nó thực sự tốt cho trẻ, giúp trẻ hấp thụ được vì qua các mẹ con ko chịu uống sữa khi dùng sữa Nhật và Pháp dề chịu và lên cân. Các mẹ tham khảo nhé.

Many thanks

ĐT: 0913588897
    Khổ nhục cho mình quá! đi chơi bà chị gái chồng mới sinh, mình thì định cho tiền nhưng chồng thì nghe mẹ chồng bảo mua sữa, mua về rồi chị gái bảo nghe cái tên Clea lạ hoắc, chị cho cháu bú mẹ thôi, mua ở đâu thì đem trả đi, trời ạ về tỉnh lẻ mình chẳng nhớ được cửa hàng đã mua nữa. mình thì vừa ngại vừa ko biết làm thế nào (tâm lí người việt nam mình thích những thứ quảng cáo hoành tráng trên TV cơ, có biết đâu rằng nó mất tiền quảng cáo thì nó đội giá lên và chưa chắc gì đã tốt), khổ thân mình quá cơ
    mình có biết mua sữa đâu chứ, nghe con mụ bán hàng quảng cáo sữa này của Pháp dành cho trẻ sơ sinh tăng sức đề kháng.... mình cũng làm 1 hộp nhỏ loại từ 0-6 tháng tuổi giá 160.000.
    bực hết cả người, đi chơi trẻ con mới sinh mình chỉ muốn cho tiền cho tiện, mua sữa biết được con người ta có ăn loại đó không, ở Hà Nội thì còn dễ tìm cửa hàng để đổi chứ ở các tỉnh lẻ thì khó đổi lắm
    mình buồn quá cơ, buồn ko phải vì tiếc mua nhầm sữa mà buồn vì ngại, buồn vì có mỗi việc cỏn con thế chồng cũng nghe mẹ chồng làm mình chán quá đi.
    • 102 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chào các chi,
    Em mới vào diễn đàn. Thấy có nhiều chị hỏi về sữa Celia. Em cũng có cháu dùng sữa này, nên cũng biết thông tin.Vậy có ai cần thông tin về Celia, cứ hỏi em nhe!
    • 102 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị cho cháu dùng Celia là đúng rồi đấy a. Celia là một thương hiệu rất nổi tiếng ở Pháp, Sưa Celia mang đầy đủ dưỡng chất cần thiết.be nha chi 5 thang tuoi thi cho chau uong Develop 1,voi cong thuc gan giong sua me cua Develop 1, co them cac thanh phan bifidus ho tro tieu hoa, sat va 13 loai vitamin dam bao du dinh duong cho be.
    Mac du trong Develop 1 khong co DHA nhung co day du cac axit beo thiet yeu cho be( AA, ALA..) DHA la mot loai axit beo giup be nhanh tang can hon, nhung be cua chi o do tuoi tu 1 den 6 thang thi chua can thiet phai su dung nhieu axit beo dau, ma can thiet nhat la giup be on dinh tieu hoa trong giai doan nay.
    Neu co gi can hoi thi cu hoi em nhe.
    Chao chi,
    Chuc be Ốc nhanh lớn nha!

Các mẹ cho em hỏi. Em vừa mới đổi sữa cho bé Ốc. Bé Ốc mới được 5 tháng nhưng rất còi chỉ được có 6kg. Em đã đổi sữa Celia được 1 hộp rồi. Bé rất hợp sữa này. bú được, output tốt. Ngày trước uống Friso thì output ko tốt nên đổi qua Celia, Nhưng em thấy trong thành phần của Celia ko có DHA. Em cũng không thấy có nhiều thành phần giống sữa Frisso. Em cũng không biết sữa này có tốt không? Mẹ nào đã sử dụng sữa này tốt ko cho em biết với nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều