• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.1K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 144 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái có kinh nghiệm cho mẹ An hỏi tí, cho con ăn như thế này cũng thấy lăn tăn lắm. Thế này các mẹ a, mình toàn cô đặc lượng sữa công thức rồi cho con uống thêm nước, nó ghét ăn tất tần tật trừ nước ( có thể uống no nước), lúc nào đói làm mới nhem nhem tí sữa...nên mình phải pha rất là đặc, rồi cho con uống bù nước, làm vậy có ok kô các mẹ....xin kinh nghiệm của các mẹ ạ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ặc ặc, con bạn ăn thế là bị bón chắc ! Công thức sữa không thể pha loãng hoặc đặc hơn như khuyến cáo được.

Thứ đến nếu ăn đặc trong thời gian dài sẽ rất hại cho bao tử đang dần hoàn thiện của bé.
    • 144 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

kô, mình kô thấy nó đi táo, ngày vẫn đi 1 lần, phân xì xoẹt luôn....nhưng bú sũa xong mình cho uống nươc ngay, vì nó kô thíc sữa, thíc uống nước a...khổ lắm chả biết làm sao để nó ăn tốt hơn,
    • 2,594 Bài viết

• 2,708 Được cảm ơn

MẸ Oakland cho con uống nước xong có cầm con lên lắc lắc như khi pha sữa để chắc lượng nước và sữa hòa tan với nhau ko

Nói đùa tí thôi chứ nếu lượng nước uống ngay lập tức vào sau đúng bằng lượng nước thiếu của bình sữa đặc thì tớ nghĩ cũng chẳng sao đâu. Miễn là không thiếu và đầu ra của bé ổn là được. Vào bụng rồi dạ dày co bóp thì đâu lại vào đấy ngay í mà.

~ Đậu Dế ~

• 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nếu bạn đong nhiều sữa bột quá, cữ bú đó sẽ bị đậm đặc một cách nguy hiểm: em bé của bạn sẽ tăng cân quá nhiều --> béo phì, và thận của em bé có thể sẽ bị tổn thương.
    Đây là mình trích trong "Cẩm nang chăm sóc bà mẹ và em bé" để bạn tham khảo.
    Mong bạn sẽ tìm ra phương pháp mới tốt nhất cho con mình, bạn nhé!

• 144 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình sẽ nghe các mẹ, pha sữa theo đúng tiêu chuẩn, nhưng mà tức lắm....
    Nó kô thíc sữa kể cả sữa chua hay sữa trộn với bột...giờ lại đốn đời kô ăn bột đâu,thíc ăn cherio...nhốt cũi bỏ 1 ít cherio thế là nhặt ăn, 2 vc suốt ngày khục khặc việc ăn của con
    • 144 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nghe các mẹ kô đồng tình với cách cho con ăn như vậy mình thấy chán chán, nói đến ảnh hưởng tới thận làm mình lo quá, lúc An con trong bụng đi siêu âm bác sĩ nói thận của An 1 bên to 1 bên nhỏ, bên 8 bên 10, bắt con ăn vậy muốn tốt cho con nhưng mặt trái lại hại con rồi, chán lắm!!!
    • 247 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình trước đây cũng rất stress vì con không chịu uống sữa . Mỗi lần nhồi nhét uống bằng thìa giỏi lắm được 30ml. Nhưng dạo này mới nghĩ ra cach mới: mình pha 120ml nước ấm với 2 thìa bột gạo Hipp (baby rice), đợi cho nhuyễn bột rồi trộn 4 muỗng sữa bột vao, đánh đều lên. Thế là thành một dạng bột sữa không đặc mà cũng không quá loãng. Vừa thơm hơn và dễ đút cho con ăn hơn là chỉ đút sữa không. kết quả là bé nhà mình ăn thun thut. Từ hôm đó đến nay chưa bỏ bữa sữa nào cả. Ăn xong còn có vẻ thòm thèm nữa chứ. May quá!