Các loại sữa, bột

Sữa bột nguyên kem - chọn loại nào nhỉ ??

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 703 Bài viết

• 1,808 Được cảm ơn

Các bạn ơi, hồi này sữa tươi thanh trùng bắt đầu khan hiếm nên mình muốn dùng thêm sữa bột nguyên kem cho nó chủ động.

Vậy nên dùng loại nào các bạn nhỉ

Sao loại sữa này (nguyên kem, ko đường) có vẻ ít chủng loại để lựa chọn quá. Mình thấy có mỗi dumex (dumil) hay sao ý.

Sữa bột nguyên kem Cô gái Hà Lan thì mình ko thích vì nó có vị vani. Mình muốn tìm loại nào chỉ có hương vị SỮA thôi cơ (thơm mùi sữa chứ ko phải mùi hương liệu, béo, ngậy).

Nestle chả thấy có sữa bột nguyên kem nhỉ.
    Bống Bông
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 703 Bài viết

• 1,808 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Bông
    Các bạn ơi, hồi này sữa tươi thanh trùng bắt đầu khan hiếm nên mình muốn dùng thêm sữa bột nguyên kem cho nó chủ động.

Sao loại sữa này (nguyên kem, ko đường) có vẻ ít chủng loại để lựa chọn quá. Mình thấy có mỗi dumex (dumil) hay sao ý.

Sữa bột nguyên kem Cô gái Hà Lan thì mình ko thích vì nó có vị vani. Mình muốn tìm loại nào chỉ có hương vị SỮA thôi cơ (thơm mùi sữa chứ ko phải mùi hương liệu, béo, ngậy).

Ủa cư dân WTT chả ai thèm xài sữa bột nguyên kem hay sao

Các chuyên gia sữa đâu hết cả rồi? giúp tôi với nào.
    Bống Bông
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Bông

Bạn dùng tử sữa nguyên kem Dinh Dưỡng của Vinamilk đi. mùi sữa thơm tự nhiên và béo ngậy.
    loại này dễ tìm mua ngoai thị trường lắm. mà hình như nó đang có khuyến mại nữa thì phải.
    • 400 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Các chị ơi con em đã > 3 tuổi rồi. Trước giờ vẫn uống sữa tươi Vinamilk và nestle. EM biết là các loai sữa hộp giấy hay sữa tươi thì cũng từ sữa bộ mà ra cả. Mà sữa bột của các công ty đó thì không biết nhập từ nguồn nào. Em thấy sữa Tulip là sữa bột nguyên kem của Hà lan, chứ không phải sữa công thức, chắc là tốt. Pha sữa uống cũng thấy giống sữa tươi hơn các loai khác.Không biết có chị nào đang cho con uống không góp ý cho em với. Em thấy loai này bán không chạy lắm, cũng không quảng cáo gì cả
    • 1,941 Bài viết

• 3,800 Được cảm ơn

hôm nay đi vào siêu thị nhìn thấy loại sữa bột nguyên kem (Con Bò Đỏ) hình như là của NewZeLand, muốn tìm hiểu loại này mà vào WTT thấy mục này chẳng có mấy ai nói đến, có mẹ nào biết và dùng về dòng sữa sữa bột nguyên kem này post lên đây với! Thanks!
    • 2,090 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đang định cho bé uống thêm sữa nguyên kem nhưng không biết nên cho bé uống loại nào. Các mẹ tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi là bé mới có 13 tháng đã dùng được sữa bột nguyên kem chưa? Em cho con em uống thử sữa bột nguyên kem của Anchor rồi, thấy thơm lắm. vị hơi nhạt, con uống hết bình 220ml (mọi lần chỉ uống có 180 thôi). Nhưng bé output hơi bị táo thì phải. Có mẹ nào cho con uống sữa này chưa vậy?
    • 2,090 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Hu..hu... sao không có mẹ nào trả lời giúp em vậy. Con gái dạo này không chịu uống sữa mẹ pha.:Crying::Crying::Crying:
    • 100 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình đang cho gia đình bé nhỏ của mình dùng sữa milk & more, mình thấy uống loại sữa này có mùi béo rất ngậy. Mẹ bông bống thử dùng xem. Trước đây mình thường mua sữa này tại Siêu thị Vinaconex Tràng Tiền, nhưng giờ muốn mua nó chắc bạn phải đến Shop 49 Bạch Mai.

Hy vọng con bạn cũng nghiền nó như bé nhà mình.:Talktothe
    • 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lúc trước mình dùng DUMILK của DUMEX vị rất ngon kok ngán nhưng loại này dumex ngừng sản xuất rồi (kok hỉu lí do!) mình có uống qua 1 vài sữa fullcream giá mềm các mẹ ngâm cứu nha: sữa nguyên kem NUTI : vi thơm béo , hơi ngọt nhưng kok ngán; DAISY có đường và kok đường , loại kok sugar vị giông giống dumilk nhưng sữa pha khó tan hơn; dielac nguyên kem: vị ngọt béo. dutch lady nguyên kem: vị ngọt béo thơm i kẹo dễ ngán.....
    các mẹ dùng thử NUTI mình thích loại này hơn cả :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betunganh Xem bài viết
    hôm nay đi vào siêu thị nhìn thấy loại sữa bột nguyên kem (Con Bò Đỏ) hình như là của NewZeLand, muốn tìm hiểu loại này mà vào WTT thấy mục này chẳng có mấy ai nói đến, có mẹ nào biết và dùng về dòng sữa sữa bột nguyên kem này post lên đây với! Thanks!
    Mẹ nó ơi, sữa này đổi nhãn mác rồi, giờ là Anchor mẹ nó ạ. Mình cũng đang muốn đổi sang loại sữa này cho con, thấy nhiều người nói tốt lắm. nhưng đúng là WTT nhà mình không mấy người dùng sữa này thì phải. Mong các mẹ đã dùng loại này chia sẻ kinh nghiệm.
    • 697 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nuti nguyên kem công nhận thơm ngon thật, em thích sữa này hơn CGHL
    • 2,493 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Mình cũng muốn cho con mình (16 tháng) dùng sữa bột nguyên kem, dùng loại nào ko đường và ko có mùi vani hả các mẹ ?
    • 2,493 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang cho con dùng sữa nguyên kem ko ạ ? cho mình hỏi loại nào ngon nhất hiện nay vậy các mẹ?
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Sũă bột nguyên kem là sữa tươi sấy khô, không phải sữa công thức đúng không ah??
    Mình không hiểu về sữa bột nguyên kem lắm.
    Các mẹ giải thích cho mình với!
    Quả Su Su đáng yêu của mẹ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

con tớ đang uống sữa Nido nguyên kem, tạm thời thấy khá hài lòng mẹ nó ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytwelve Xem bài viết
    Hu..hu... sao không có mẹ nào trả lời giúp em vậy. Con gái dạo này không chịu uống sữa mẹ pha.:Crying::Crying::Crying:
    Mình đang dùng loại Sữa bột nguyên kem Havit của NewZeland, sữa này tốt lắm con trai uống 1 thời gian thấy cơm ăn nhiều hẳn lên (lúc trước ăn chán lắm) và tăng cân rõ rệt. Đã ai dùng loại sữa này chưa? Được đấy.