Các loại sữa, bột

Sữa bột của con có ngọt quá ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 804 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 224 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Con mình được 12 tháng rồi. Ban ngày uống neslte gấu, tối uống pediasure.
    Trước h mình ít nếm sữa của bé lắm. Nhưng hôm tình cờ mình con mình bú còn dư chút nên mình mếm thử thì ôi, quá ngọt. Nếu là mình mình uống ko nổi. Mặc dù mình pha theo đúng tỉ lệ nước/ sữa ghi trên hộp. Vậy cho bé bú ngọt quá vậy có sao ko các mẹ? Có nên .. pha sữa loãng 1 chút ko?
    cam on.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi patigol Xem bài viết
    Trước h mình ít nếm sữa của bé lắm. Nhưng hôm tình cờ mình con mình bú còn dư chút nên mình mếm thử thì ôi, quá ngọt. Nếu là mình mình uống ko nổi. Mặc dù mình pha theo đúng tỉ lệ nước/ sữa ghi trên hộp. Vậy cho bé bú ngọt quá vậy có sao ko các mẹ? Có nên .. pha sữa loãng 1 chút ko?
    cam on.
    da goi la sua cong thuc thi me no phai tuan thu dung cong thuc thi moi dc chat luong sua tot nhat chu, ko nen pha dam se hai than be, pha nhat cung ko tot
    cho be an sua ngot qua ve lau dai ko tot ti nao, minh thay cung la sua cua hang My nhu ABBOTT, MID JONHSON nhung sua tai chinh quoc nhat cuc ky, ko ngot da man nhu sx cho thi truong chau a dau, cac hang tang luong duong va nang luong cho be tang can ko lanh manh ti nao.
    vi vay ban nen chon sua nhat, mui vi va thanh phan cang giong sua me cang tot, san xuat tai chinh quoc, chu ko phai sx rieng cho thi truong khac nhu kieu abbott, mid johnson trong do co pediasure ma me no thay ngot khung khiep y (pediasure danh cho My nhat, ngon khac han). ma theo minh thi nen theo Nhat ban la nc co uy tin ve dam bao tieu chuan chat luong nhat the gioi, chu dao, ti mi, thong minh, khoe manh, song lau, dac biet la Chau a giong minh ma da thanh cong trong viec tang chieu cao cho the he Nhat lun trc day, vi the lua chon so 1 cua nha minh la WAKODO. 3 be nha minh deu dung WAKODO va minh rat hai long voi ket qua sua dem lai:cac be dung la cao hon cac ban cung tuoi, thong minh, lanh le va rat khoe manh..
    (chan qua, ko go dc tieng Viet, neu ko con buon dai nua, hehe
    • 433 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi patigol Xem bài viết
    cam on.
    Pediasure thì ngọt là phải rồi. Bé nhà mình cho uống còn khóc ầm lên ko chịu uống cơ. Nếu bạn ko muốn con uống ngọt thì chọn loại sữa khác đi. Nhưng nếu bé đang uống ngọt quen có khi chuyển sang sữa nhạt có khi lại ko chịu uống đấy.
    • 456 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Bạn đổi sang Pediasure Úc, hàng xách tay, đắt hơn khoảng vài chục K thôi, mà thơm ngon ko ngọt tẹo nào
    • 170 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tớ thì nghĩ rằng ngay cả nguời lớn các bác sỹ vẫn khuyên ăn nhạt ngọt, nhạt mặn mà các mẹ. Sữa mẹ cũng nhạt nữa nên các sữa nhạt là tốt nhất cho con. :Smiling:
    • 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me JerryDH77 Xem bài viết
    da goi la sua cong thuc thi me no phai tuan thu dung cong thuc thi moi dc chat luong sua tot nhat chu, ko nen pha dam se hai than be, pha nhat cung ko tot
    cho be an sua ngot qua ve lau dai ko tot ti nao, minh thay cung la sua cua hang My nhu ABBOTT, MID JONHSON nhung sua tai chinh quoc nhat cuc ky, ko ngot da man nhu sx cho thi truong chau a dau, cac hang tang luong duong va nang luong cho be tang can ko lanh manh ti nao.
    vi vay ban nen chon sua nhat, mui vi va thanh phan cang giong sua me cang tot, san xuat tai chinh quoc, chu ko phai sx rieng cho thi truong khac nhu kieu abbott, mid johnson trong do co pediasure ma me no thay ngot khung khiep y (pediasure danh cho My nhat, ngon khac han). ma theo minh thi nen theo Nhat ban la nc co uy tin ve dam bao tieu chuan chat luong nhat the gioi, chu dao, ti mi, thong minh, khoe manh, song lau, dac biet la Chau a giong minh ma da thanh cong trong viec tang chieu cao cho the he Nhat lun trc day, vi the lua chon so 1 cua nha minh la WAKODO. 3 be nha minh deu dung WAKODO va minh rat hai long voi ket qua sua dem lai:cac be dung la cao hon cac ban cung tuoi, thong minh, lanh le va rat khoe manh..
    (chan qua, ko go dc tieng Viet, neu ko con buon dai nua, hehe
    Mình cũng thấy sữa bán cho thị trường VN đều ngọt hơn hẳn, chắc có lẽ để các bé tăng cân, do dân VN mình thích con "bụ bẫm" nên họ bắt được tâm lý này thì phải?:Thinking: Ngay cả sữa tươi cũng có loại "có đường", mà các bé đã uống loại "có đường" thì ...cự tuyệt loại k đường. Thành phần dinh dưỡng của loại có đường thường thấp hơn loại k đường, chỉ được cái là cao năng lượng (đường tạo nhiều năng lượng mà!):Smiling:
    Màu thời gian không xanh,
    Màu thời gian tím ngát