• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.75K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 305 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Các Mẹ góp ý cho mình với, con mình đã 6 tuổi rồi, cũng hơi ù tí. Bé thích uống sữa ấm nên mình cho bé uống, bé đang uống sữa bột CGHL Gold 456. Nhưng mình ngẫm nghĩ 456 là dành cho bé còn mình chồi lá kìa, còn bây giờ "Lá già" rồi, 456 sẽ không còn phù hợp nữa.
    Mình muốn đổi sữa khác, hình như ABBot có một loại Grow School phù hợp cho bé trên 6 tuổi phải không, còn sữa nội có sữa nào phù hợp với lứa tuổi đó các mẹ tư vấn mình với. Thanks nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Quá trình sản xuất sữa chua thanh trùng

Cả nhà có biết quá trình thanh trùng chính là "chìa khóa" giúp giữ trọn vị ngon và bảo toàn dưỡng...

• Cẩn thận khi mua sữa Similac và Enfamil hàng MỸ xách tay các mẹ ơi

Mình bức xúc quá nên phải viết lên đây để chia sẻ cùng các mẹ. Vừa qua có nhiều bạn nhắn tin cho...

• 10 sai lầm khi cho bé uống sữa tươi, sữa bột

http://soxaydungcantho.vn/upload/13-11/110-loi-ngo-ngan-khi-me-cho-tre-uong-sua1.jpg Thêm nước...

• sua nao cho be tren 2 tuoi!

bé nhà em được 28 thang mới cho be di mẫu giáo, nhưng từ hồi đi học tới giờ 1 ngày bé chỉ uống được 1 ly sửa thôi, uống vào buổi tối, chứ cả ngày đi học không uống sửa ở nhà được, nên em muốn các mẹ cho em thông tin sửa nào nhiều chất dinh dưỡng nhất, mau lên cân, ma không bị tao bón nửa,, bé nhà...

• Thịt, sữa và tinh bột cho bé 1 - 3 tuổi

Thịt gà có chứa ít chất béo hơn các loại thịt khác Vì hầu hết chất béo đều nằm trong da gà. Tuy nhiên, nếu thịt gà có cả da thì hàm lượng chất béo còn cao hơn cả thịt bò hay thịt lợn Thịt có màu đỏ : Nên có trong bữa ăn của bé từ 2-3 tuần /lần vì...

• 7,699 Bài viết

• 7,501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CatTuong4389 Xem bài viết
    Các Mẹ góp ý cho mình với, con mình đã 6 tuổi rồi, cũng hơi ù tí. Bé thích uống sữa ấm nên mình cho bé uống, bé đang uống sữa bột CGHL Gold 456. Nhưng mình ngẫm nghĩ 456 là dành cho bé còn mình chồi lá kìa, còn bây giờ "Lá già" rồi, 456 sẽ không còn phù hợp nữa.
    Mình muốn đổi sữa khác, hình như ABBot có một loại Grow School phù hợp cho bé trên 6 tuổi phải không, còn sữa nội có sữa nào phù hợp với lứa tuổi đó các mẹ tư vấn mình với. Thanks nhé.
    Sữa tươi cho bé là phù hợp nhất đó bạn. Nhất là bé hơi ù tí nữa chứ.
    • 330 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình thấy cháu mình cho uống sữa dinh dưỡng của Vinamilk dành cho người lớn rất OK. Nó rất thích loại này vì ko ngọt bằng sữa cô gái hà lan cho người lớn, mùi cũng dễ chịu. lại ko viêm màng túi của mẹ