• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa bột cho bé 1 tuổi trở lên

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 45.9K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Bé nhà mình 16 tháng đang dùng sữa Enfagrow nhưng bé hơi bị táo bón (phân cứng). Trước đây khi còn nhỏ, được BS dinh dưỡng khuyên dùng sữa Nan của Néstle hoặc Snow, bé dùng thấy không bị táo bón. Nhưng cả hai loại sữa đấy không có loại dành cho bé trên 1 tuổi nữa (Có Snow T1 dành cho 2 tuổi trở lên thôi).
    Các anh chị có ai biết dùng loại sữa nào thì tốt cho tiêu hóa của trẻ từ 1 tuổi trở lên không, bảo cho Huệ biết với.
    Cảm ơn mọi người nhiều

________
    Huệ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Bé nhà mình 14,5 tháng đang dùng sữa Gain IQ, mình thấy nhiều người nói sữa của Abbot nóng, dễ bị táo nhưng bé nhà mình đã ăn cả Gain Advance rồi bây giờ là Gain IQ thì thấy bé đi phân vẫn tốt. Huệ cho bé ăn thử xem.
    Mà mình nghĩ chưa chắc các bé táo bón là do sữa đâu, từ 1 tuổi trở lên các bé ăn nhiều bột, cháo hơn nên cũng dễ bị táo bón lắm, nhất là nếu bé không ăn nhiều rau, hoa quả và uống nhiều nước trong mùa hè như thế này.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì tại sữa thật đấy, vì bé ngày ăn 3 bữa cháo (lưng bát/bữa), mình cho nhiều rau vào cháo lắm, bé cũng uống nước cam, quả bơ nữa. Nhưng bé uống nhiều sữa lắm, khoảng 900ml /ngày, ép bé uống sữa thì dễ nhưng ăn cháo thì cực khổ vô cùng. Có lẽ mình sẽ đổi sữa Gain xem sao, Cảm ơn Giang nhiều nhé
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mình cũng muốn biết sữa (loại cho trẻ trên 1 tuổi) có gây nóng đến mức nổi rôm lên không, và nếu có thì những loại sữa nào giảm thiểu được tình trạng đó (khi TB mỗi ngày bé uống ~700ml)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huệ à,
    Mình cũng dùng sữa Nan cho bé từ khi mới sinh cơ. Dưới 6 tháng mình cho cháu dùng Nan 1, trên 6 tháng đến 2 tuổi mình dùng Nan 2. Cũng như Huệ dùng Nan mình thấy cháu ít bị táo bón mà lại tăng sức đề kháng cho cơ thể. Có mỗi nhược điểm là tăng cân chậm thôi. Bạn thử dùng Nan 2 cho bé đi, Bống nhà mình 19 tháng vẫn dùng Nan 2 đấy (mình đã tham khảo ý kiến của bác sỹ rồi).
    • 910 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Huệ cho bé dùng thử Frisomel chưa? Mình thấy Cún nhà mình uống Frisomel rất hợp, độ ngọt vừa phải, mùi thơm dễ chịu, tăng cân tốt và đặc biệt không gây táo bón. Bé nhà mình dùng sữa này đi ngoài phân tốt, khi mình chuyển qua Gain lại bị táo ngay. Frisomel dùng cho trẻ từ 6 tháng đến 2 tuổi. Mình thấy nhiều bé dùng sữa dòng Fri này rất hợp đấy Huệ à.
    Cún và Dưa Bở
    • 415 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bông nhà mình cũng dùng Frisomel, rất tốt. Nếu táo bón quá có thể trộn thêm Frisovom.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi Hue oi,
    Bé nhà mình cũng hay bi táo bón lắm nhưng khi mình đi BS ở trung tâm dinh dưỡng hướng dẫn mình cách nấu ăn cho be' thì thấy bé khỏi hẳn. Cứ mỗi lần nấu cháo cho bé ăn mình thêm vào đó một ít khoai lang bí, thỉnh thỏang cho bé ăn đu đủ. Bé của mình không thích ăn đu dủ , thế là mình trộn thẳng vào chén cháo của bé. Bạn nhớ rằng khi trộn đu dủ vào cháo , tinh bột trong chén cháo dễ bị lõang ra, bé sẽ dễ ăn hơn.
    vài hàng gui bạn. bạn thủ xem nhé.

Me bé Núm
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé Núm, nhưng trộn đu đủ vào cháo thì có khó ăn lắm không? Bây giờ nấu cháo cho thịt, rau, đậu đỗ vào mà ông ngoại bé đã nói sao nấu cho con ăn kiểu như.."nấu cám lợn" rồi. Nhưng mình đang thử trộn hoa quả với pho-mát vì bé nhà mình cũng lười ăn hoa quả lắm.

_________
    Huệ
    • 388 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Huệ ơi, mình lại có ý kiến hơi khác thế này. Mỗi bé có một cơ địa khác nhau, có thể bé này ăn sữa này lại tốt nhưng bé khác ăn cùng loại sữa đó thì không. Thậm chí có những bé uống rất nhiều thứ mát, tắm bằng các loại lá nhưng vẫn nóng và bị rôm sảy đầy người, ... tất cả chỉ để thấy rằng các bé cũng như người lớn chúng ta, cũng có máu nóng, máu lạnh, cũng có thể hợp cái này mà không hợp cái kia.

Với cu Ngỗng uống các loại sữa cũng đều như một vì cu cậu không thích sữa. Còn với bé nhà Huệ, bé ăn nhiều rau, uống nhiều nước cam, ... như vậy mà vẫn bị táo thì có thể là do sữa rồi. tuy nhiên, trước khi quyết định đổi sữa, Huệ nên xin thử bạn bè một vài thìa mỗi loại về cho bé ăn thử xem thế nào đã, nếu thấy khả quan thì hãy đi mua.

Mà Huệ ơi, quan trọng là phải để ý phân của bé, theo bác sỹ tư vấn thì, nhiều khi bé đi ngoài 2-3 lần một ngày mà phân vẫn tốt thì không phải là bị đi ngoài, hoặc vài ba ngày mới đi ngoài một lần nhưng phân bình thường thì cũng không phải là bị táo đâu nhé.
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • 319 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mọi người ơi, Pediasure BA uống nhiều có sao không nhỉ? Mình chưa đọc bài nào chê thành phần sữa này cả, chỉ thấy mọi người nói là uống nhiều và triền miên là chẳng tốt. Có ai biết gì không, cho ý kiến nhé!
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chip chip va cac ban oi
    Hom truoc minh co hoi bac sy dinh duong ve van de nay, bac sy noi sua nao cung tot het? Neu co dieu kien thi uong sua Pedi dai dai cung duoc cung khong sao, nhung neu em be an dam tot roi, thi nen dao cac loai sua cho em be uong

Me Cun
    • 319 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Cảm ơn anh Cún nhé. Mấy hôm thời tiết thay đổi thế này anh Cún có đi học không? Có ngoan không?
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chao Chip Chip,
    May hom nay, anh Cun dang bi om, sot voi ho, chang chiu an uong gi ca, nhung van di hoc, vi di hoc den lop con an duoc mot ty, chu o nha thi chang chiu an gi ca, ca ngay co khi chi duoc coc sua Pedi thoi, trong gay nhom, chan lam. Hom truoc di vien dinh duong, bac sy noi hoi bi nhe can, phai uong mot loat thuoc bo, chan lam. The Chip chip dao nay the nao roi?

Me Cun
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Chào mẹ các bé!
    Bé nhà mình được 16 tháng rồi, dạo này hay bị táo bón quá mặc dù mình cho ăn sữa chua, nước cam, chuối... Bé đang uống sữa Enfagrow A+. Bạn mình nói rằng uống sữa XO đi ngoài tốt lắm, có mẹ nào đang cho bé uống XO không? Sữa này hơi bị đắt, chắc mình không kham nổi. Còn các chị ở chỗ làm mình thì toàn cho bé uống sữa Gấu 1+ của Nesle đấy, sữa này rất tốt cho hệ tiêu hoá mà giá cả lại bình dân (À ,à có ai muốn mua giá tận gốc thì các chị ấy sẽ giúp cho). Mình đang không biết nên chọn cách nào nhỉ, các mẹ giúp mình với.
    Cảm ơn nhiều nhiều.
    • 192 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Con minh tu 1 tuoi thi doi sang uong XO minh thay chau thich uong nen van cho uong den bay gio (16 thang), tu luc chau uong den nay thi chi len duoc co 1 can, tieu hoa binh thuong, nhung minh thay chau co ve cung cap hon va do benh. Con minh mot ngay an tu 600-700ml.
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBabyNhim
    Con minh tu 1 tuoi thi doi sang uong XO minh thay chau thich uong nen van cho uong den bay gio (16 thang), tu luc chau uong den nay thi chi len duoc co 1 can, tieu hoa binh thuong, nhung minh thay chau co ve cung cap hon va do benh. Con minh mot ngay an tu 600-700ml.
    Bé nhà mình có vẻ không thích uống sữa XO lắm, nên có lẽ mình cho uống Gấu 1+ xem sao. Một ngày chỉ được khoảng 550ml thôi.
    • 8,185 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoHuong
    Bé nhà mình có vẻ không thích uống sữa XO lắm, nên có lẽ mình cho uống Gấu 1+ xem sao. Một ngày chỉ được khoảng 550ml thôi.
    Tũn nhà minh trước đây dùng Nan 1&2 (của Nestle), sữa này tiêu hóa rất tốt nhưng lại không có Nan3 nên khi tròn 1tuổi thì mình chuyển sang GainIQ từ đó đến giờ. Tăng cân thì không tốt lắm (khoảng 2-3 lạng/1 tháng) nhưng tiêu hóa tốt, mọc răng tốt, tăng trưởgn chiều cao tốt.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stress
    Y như tình trạng cu nhà mình. Uống sữa Enfagrow A+ thì táo bón lắm. Bây giờ mình chuyển sang dùng sữa Hipp 3., thấy OK hơn hẳn.
    Thế sữa Hipp 3 có đắt không? Bao nhiêu tiền 1 hộp, mấy lạng?
    • 8,185 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoHuong
    Thế sữa Hipp 3 có đắt không? Bao nhiêu tiền 1 hộp, mấy lạng?
    Mua trong Intimex là 105/1 hộp 300gr (xuất xứ: Germany)
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6