• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa BÉBÉ của Pháp, có mẹ nào biết không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 91 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em nghe một số mẹ khen sữa France Bebe uống mát, lên cân tốt mà giá cả thì rất mềm, sữa nhập khẩu từ Pháp, nhưng không thấy nhiều mẹ dùng thì phải, con em 23 tháng, đang uống Gain nhưng thấy táo quá, em đang phân vân ko biết nên cho bé uống sữa nào thì tốt, ai có thông tin gì về sữa France Bebe thì tư vấn cho em với, nên cho bé nhà em uống sữa gì bầy giờ đầy nhỉ?, giúp em với nhé các mẹ ơi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,728 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebi04
    Em nghe một số mẹ khen sữa France Bebe uống mát, lên cân tốt mà giá cả thì rất mềm, sữa nhập khẩu từ Pháp, nhưng không thấy nhiều mẹ dùng thì phải, con em 23 tháng, đang uống Gain nhưng thấy táo quá, em đang phân vân ko biết nên cho bé uống sữa nào thì tốt, ai có thông tin gì về sữa France Bebe thì tư vấn cho em với, nên cho bé nhà em uống sữa gì bầy giờ đầy nhỉ?, giúp em với nhé các mẹ ơi!
    Mebi04 thử cho uống Meiji xem, mát và dễ uống lắm.
    Nhím là lười uống sữa và sợ uông sữa lắm (ngày xưa uống XO và HIPP) từ ngaỳ chuyển sang Meiji, uống thả phanh, mẹ cho bao nhiêu, đáp ứng hết, no quá thì nôn ra chứ không từ chối à
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/
    • 534 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHIM-MA
    Mebi04 thử cho uống Meiji xem, mát và dễ uống lắm.
    Nhím là lười uống sữa và sợ uông sữa lắm (ngày xưa uống XO và HIPP) từ ngaỳ chuyển sang Meiji, uống thả phanh, mẹ cho bao nhiêu, đáp ứng hết, no quá thì nôn ra chứ không từ chối à
    Vân Anh ơi , sữa Meiji loại nào hả em? chị thấy nó có nhiều số lắm, mùi vị thế nào dễ uống lắm hả? chị thử mua cho Dế uống xem sao?
    • 1,728 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SonSon
    Vân Anh ơi , sữa Meiji loại nào hả em? chị thấy nó có nhiều số lắm, mùi vị thế nào dễ uống lắm hả? chị thử mua cho Dế uống xem sao?
    Chị ơi, Nhím hoặc Dế uống lại Meiji GU chị ạ, vị thơm, nhạt, và mát, rất dễ uống, chị đang cho Dế uống gì mà Dế bự ghê (trộm vía)
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết ở Hà Nội, sữa France Bebe bán ở đâu chỉ giúp mình với...?! Thanks
    • 91 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Lan DLHF
    Có mẹ nào biết ở Hà Nội, sữa France Bebe bán ở đâu chỉ giúp mình với...?! Thanks
    Phương Lan có thể mua sữa này ở Hàng Buomgiá 130k, 800g, mình ko nhớ chính xác số nhà, minh cho bé nhà mình thử được 1 hộp rồi, thấy mát, dễ tiêu hoá, đi phân tốt, mới dùng 1 hộp nên chưa biết có lên cân tốt ko. Mình rất muốn được ai đó tư vấn giúp nhưng hình như sữa này có vẻ ít mẹ cho con dùng như Gain, Enfa...
    • 534 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHIM-MA
    Chị ơi, Nhím hoặc Dế uống lại Meiji GU chị ạ, vị thơm, nhạt, và mát, rất dễ uống, chị đang cho Dế uống gì mà Dế bự ghê (trộm vía)
    Vân Anh ơi, lâu quá hôm nay chị mới vào đây, đúng là chị đã nghe lời khuyên của em và mua sữa Meiji cho Dế uống. Trộm vía con ngàn lần. Sau mấy tháng tưởng là Dế đã bỏ sữa công thức thật rồi vì tự nhiên dỗ thế nào cũng không được, đổi sữa nào cũng không xong. Vậy mà đến Meiji nó lại uống chứ, mà trộm vía hiện tượng thì giống hệt Nhím em à, uống bao nhiêu cũng được và uống đến no thì thôi chứ không chê , Mẹ cháu sướng lắm :4: còn kết quả thì cũng phải thông báo với Cô là sau 1 năm trời uống toàn Gain IG - 1 tháng / 4 hộp, bị táo bón nặng 3 ngày đi 1 lần, đỏ cả mặt ko thuốc gì chữa nổi và cả năm trời không lên lạng nào 1 tuổi 14kg - 2 tuổi 13 kg (giảm 1 kg vì táo bón) thì đến nay Dế ko còn táo bón 1 ngày / đi 1 lần rất đẹp :4: và trộm vía con đã tăng được 1, 5kg sau 2 thang uống Meiji đấy :1: :1: :1: :1: :1:
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình được cho 2 hộp sữa số 2 BÉBÉ, made in France,loại 900gr, trên vỏ hộp có in tiếng Pháp, tiếng Anh và tiếng TQ. Có mẹ nào biết về sữa này hoặc đã từng cho con ăn sữa này thì cho mình xin nhận xét với.
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình đã cho bé nhà mình uống thử nhưng hình như bé ko thích nên cũng chỉ mua có 1 lần thôi. Vị nhạt và ko có gì đặc biệt cả
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có ông anh đang dùng sữa France có tiếng việt là Bé Bé, thấy bé lên cân rất tốt, bụ bẫm nữa là khác, tiêu hó thì rất ok. mình cũng muốn đổi sữa cho bé nhưng hình như không thấy thông tin về sữa này trên mạng và các báo, cũng rất ít nơi bán. có mẹ nào có kinh nghiệm dùng qua vui long chia sẻ nhé! Cám ơn
    • 331 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Hôm chủ nhật vừa rồi mình đi Big C, thấy có cửa hàng sữa ở tầng 2 (không nằm trong siêu thị) bán sữa Bébé. Nhân viên bán hàng nói là của Pháp nhứng mình nhìn trên hộp sữa thấy có chữ Pháp, Anh, Tàu, Việt đủ cả lại không có tem nhập khẩu, nên mình sợ chưa dám mua cho bé.
    Mình thấy sữa này cũng ko đắt lắm 145.000/hộp 800 g số 3 (trên 1 tuổi) Sữa số 1 và số 2 còn rẻ hơn.
    Mình muốn hỏi các mẹ đã ai cho con uống sữa này chưa? Chất lượng ra sao? (Nếu đúng là sữa Pháp mà có giá này thì ổn, phải ko các mẹ)
    • 735 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Đúng là rẻ thật, như sữa nội. Hộp 450 số 2 chỉ 72k (hay 70k không nhớ rõ). Nhện còn được co bán hàng hối lộ 1 quả bóng bay bébé hôm ấy to tròn nhưng hôm nay đã xịt rồi.
    • 410 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Mẹ Nhện đã cho bé ăn thử sữa này chưa? Mình cũng thấy rẻ so với sữa nội hiện nay nhưng không biết chất lượng thế nào? Có mẹ nào cho con ăn rồi thì cho ý kiến tẹo nào.
    • 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Chị gái mình ngày xưa cũng hay cho bé ở nhà uống loại sữa này, cách đây tầm 7 năm rồi. Hồi bé nó uống trộm vía bụ lắm, mình vẫn nhớ là 1t nó được 11kgs, mà khi sinh chỉ có 2.4kgs thôi đấy. Nhưng hình như sữa này nó hơi nóng thì phải. Vả lại sữa nào cũng thế, bé phải hợp mới hấp thụ tốt được. Các mẹ cứ tìm hiểu xem sao nhé.

• 373 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình cũng thấy trong hội chợ Tết đang mở tại HIECC Hoàng Văn Thụ cũng quảng cáo loại sữa đó nhưng mình thấy chữ Tây chữ Tàu loạn lên nên cũng không thấy tin tưởng lắm. Phải vào Internet để xem người sử dụng đánh giá như thế nào.
    • 735 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

[QUOTE=hd_0306;781654]Mẹ Nhện đã cho bé ăn thử sữa này chưa?

Em chửa cho:4: Vì nhện đã được mẹ mua trữ 3 thùng Faley tím rồi. Hì hì, với cả thấy rẻ thì cũng không tin mấy. Tâm lý củ chuối thế chứ!
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tớ đang dùng cho em bé 6 tháng Blédina của Pháp cùng bột ăn liền rau củ quả và các loại hoa quả thấy thay đổi hẳn về fần tiêu hóa. Trộm vía!
    Chỉ có điều bây giờ toàn fải xúc thìa thôi ko bú bình téo nào.
    Có ai biết cách pha nước cháo với sữa ko hướng dẫn tớ cách nấu cháo lấy nớc fa sữa với nào?!
    Cho đi là còn mãi!
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Emotion,dang dung Blédina cua Phap ha,?!!Mua co de khong?? Minh cung cho be nha minh uong sua va an do cua hieu nay. O Viet Nam bay gio suong thiet hieu gi cung co. Vay ma lan truoc ve VN, minh phai dem theo du thu: sua bot , sua nuoc.. phat met luon.

Con ve viec pha nuoc chao voi sua, minh ko thay va cung khong nghe bac si dan nhu vay. Bac si dan lay mot it rau cu, nau len lay nuoc, roi pha voi sua cho be uong. Chu nuoc chao dac nhu bo vao binh sua lam sao be mut duoc??!!!
    Noi trom via mot chut, be nha ban nhin xinh qua!
    • 1,929 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết
    Tớ đang dùng cho em bé 6 tháng Blédina của Pháp cùng bột ăn liền rau củ quả và các loại hoa quả thấy thay đổi hẳn về fần tiêu hóa. Trộm vía!
    Chỉ có điều bây giờ toàn fải xúc thìa thôi ko bú bình téo nào.
    Có ai biết cách pha nước cháo với sữa ko hướng dẫn tớ cách nấu cháo lấy nớc fa sữa với nào?!
    hii nước cháo với sữa thì Bill nhà em ăn đã 3 tháng này rồi. Nhà em nấu thế này này. Một nắm gạo tám nấu lên thành cháo cho thêm cà rốt, khoai lang, xu hào, bí đỏ mỗi thứ một ít hoặc có thể cho 2 trong số 4 loại này thôi cũng được cho đơn giản. Các loại rau củ này thái thật nhỏ cho vào nồi cháo ninh dừ. Sau đó em lọc qua cái rây để bỏ hết những cái lợn cợn còn lại nước cháo sánh khá là đặc. Tùy theo bé ăn nhiều hay ít mà mình nấu. Nhà em cứ làm già nửa nồi con con thôi. Pha với sữa theo đúng liều lượng. Ví dụ như bé nhà em ăn Meiji Nhật thì em cứ lấy 120ml nước cháo pha với 6 thìa sữa rồi khuấy đều lên xúc cho Bill ăn thôi. Bill ăn nhanh lắm vì cháo sữa đặc nên Bill có nhèn ra em cũng hứng được không như xúc sữa không nó dễ chảy ra lắm nên bị ra ngoài nhiều. Bill nhà em bây giờ khoái ăn cháo sữa lắm. Chị cứ làm thử đi xem bé nhà chị có thích ăn không?
    • 81 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, hôm rồi anh xã nhà em đi chơi cũng có làm thử 2 hộp France Bebe 3 cho con nhà em, em mới thử cho bé dùng thì thấy cũng không ngọt lắm nhưng nó ngậy ngậy quá, chẳng là bé nhà em uống Meiji nên giờ chuyển qua sữa này nghe có vẻ khó uống hơn Meiji vì Meiji nhạt vị thanh hơn.

Em thấy quảng cáo là sữa được sản xuất và đóng gói tại Pháp, hiện mới nhập sữa này về và đang tiếp thị sản phẩm thì phải nên em thấy giá cũng khá bình dân, 142K/lon lớn800g/kèm 1 đồ khuyến mãi (áo, yếm, mũ).

Có mẹ nào cho bé uống sữa này chưa ạ? cho em nhật xét với? vì cu nhà em sau 180ml đầu tiên thì sữa nào cũng phải ép đến khổ

Cảm ơn các mẹ nhiều.:LoveStruc:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4