• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sữa Arti Grow có mẹ nào dùng chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 572 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bé nhà mình 16,5 tháng cũng đang dùng sữa Arti Gain này. Hic, thấy ít thông tin nhỉ chẳng hiểu thế nào nữa. Nhưng trộm vía thấy bé dùng ổn, vì bé nhà mình bị đường ruột nữa. Dùng mãi sữa lactosefree rồi, ko lên cân tẹo nào, sau đợt cháu ốm đc cô nó cho 1h 900g thấy có vẻ thích uống, ko bị đi ngoài, cân tăng vừa phải, cứng cáp hơn, đã chịu đi chứ ko bò như trc nữa nên mình ngại ko muốn đổi. Lên mạng tìm hiểu thấy ít thông tin nhỉ. Có mẹ nào cho con dùng thì cùng vào chia sẻ thông tin để biết tình hình nhé.
    • 103 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bé nhà mình uống sữa này từ hồi 18 tháng, đến giờ là 3,5 tuổi rồi, phải nói là nghiện chứ ko phải là thích. Ngày xưa mỗi lần cho con uống sữa là cực hình, giờ thì cấm con uống sữa là ... cực hình với con, vì cô nàng uống nhiều quá, có khi một lần uống hết 300ml đến 400ml vẫn thòm thèm. Nhưng bé nhà mình ko béo phì đâu, cân chuẩn WHO và người thì chắc như cục gạch. Sữa rẻ, chất lượng, mình vote cho Arti Gain.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có đọc các ý kiến của các bạn về sữa Arti, nghe thông tin về 18 tấn sữa nguyên liệu hết hạn mình lo quá.
    Lí do là nhà mình kinh doanh sữa mà, và Arti là 01 thế mạng của nhà mình.
    Sau đó, mình tìm được trên mạng thông tin này muốn chia sẻ cùng các bạn, các bạn tự cân nhắc:
    http://www.thanhtra.com.vn/tabid/77/newsid/54855/temidclicked/5/seo/Tan-Uc-Viet-khong-su-dung-sua-nguyen-lieu-het-han/Default.aspx[/URL]
    Mình tóm tắt lại: Theo báo Thanh tra thì:
    Tân Úc Việt không sử dụng sữa nguyên liệu hết hạn
    Cập nhật lúc: 11:32 04/06/2012
    (Thanh tra) - Đây là khẳng định của ông Từ Đông Hải, Tổng Giám đốc Cty Cổ phần thương mại sản xuất Tân Úc Việt xung quanh việc đầu tháng 4/2012, cơ quan quản lý thị trường phát hiện trong kho của doanh nghiệp có 18 tấn sữa nguyên liệu đã hết hạn sử dụng từ tháng 3/2009.

Theo đó, trong hai ngày 10 và 11/4/2012, Đội QLTT quận Bình Tân khi kiểm tra hàng hóa của doanh nghiệp tại KCN Tân Tạo, đã phát hiện trong kho của Cty Cổ phần thương mại sản xuất Tân Úc Việt còn 18 tấn sữa nguyên liệu ngoại nhập đã hết hạn sử dụng từ tháng 3/2009. Sự thật, theo hồ sơ pháp lý thì lô hàng sữa nguyên liệu này được doanh nghiệp nhập từ Brazil năm 2008. Tuy nhiên, do tranh chấp hợp đồng mua bán với Cty Uhrenholt A/S của Đan Mạch về lô hàng này đang được Tòa án Nhân dân TP. Hồ Chí Minh thụ lý nên toàn bộ số nguyên liệu sữa được giữ lại trong kho của Cty Cổ phần thương mại sản xuất Tân Úc Việt. Ngày 22/4/2011, Tòa án Nhân dân TP. Hồ Chí Minh đã có Quyết định số 533/QĐST-KDTM đưa vụ án ra xét xử nhưng sau nhiều lần hòa giải, vụ việc vẫn chưa có hồi kết. Điều này đồng nghĩa với việc lô hàng sữa nguyên liệu hết hạn sử dụng vẫn phải nằm im trong kho để chờ bản án có hiệu lực pháp luật thì Cty Cổ phần thương mại sản xuất Tân Úc Việt mới được tổ chức tiêu hủy theo quy định.

Vì sự việc không được công khai nên dư luận đã có những thông tin không đầy đủ liên quan đến lô hàng sữa nguyên liệu ngoại nhập này. Quan điểm của ông Từ Đông Hải, Tổng Giám đốc Cty Cổ phần thương mại sản xuất Tân Úc Việt là doanh nghiệp không bao giờ sử dụng sữa nguyên liệu hết hạn. Ngay khi có phán quyết của tòa án, chúng tôi sẽ tổ chức tiêu hủy 18 tấn nguyên liệu sữa này đúng quy trình, có sự giám sát của các cơ quan chức năng.
    Sự thật thế nào mình cũng không rõ, chỉ biết chia sẻ vậy thôi. Chúc các mẹ và bé chọn được sữa phù hợp trong giai đoạn giá sữa tăng vùn vụt thế này.
    • 180 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng đang có thắc mắc về sữa này. con mình thì trộm vía sữa nào cũng ăn nhưng chỉ được 1 thời gian lại phải đổi sữa trong tình hình bão giá này mình cũng lo. có mẹ nào biết nguồn bán ở đâu giá rẻ share cùng các mom nhé.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

(TNO) Theo Đội Quản lý thị trường (QLTT) Bình Tân - Chi cục QLTT TP.HCM, đến ngày 23.4 vẫn chưa có kết quả xét nghiệm lô hàng 18 tấn nguyên liệu sữa ngoại nhập hết hạn phát hiện tại Công ty CP TM SX Tân Úc Việt (KCN Tân Tạo, Q.Bình Tân).
    Trước đó, trong hai ngày 10 và 11.4, Đội QLTT Bình Tân kiểm tra Công ty CP TM SX Tân Úc Việt, phát hiện số nguyên liệu này nhập từ Brazil đã hết hạn sử dụng từ tháng 3.2009.
    Điều đáng lo ngại, trong tổng cộng 18 tấn nguyên liệu sữa hết hạn sử dụng, tổ kiểm tra phát hiện gần 500 kg gần khu vực sản xuất của công ty này.
    Ngoài ra, tổ kiểm tra còn tìm thấy tại đây khoảng 2.000 gói mì do Úc sản xuất cũng đã hết hạn sử dụng. Kiểm tra hóa đơn chứng từ, phát hiện công ty này đã bán ra thị trường gần 400 gói mì “bẩn” nêu trên.
    Ông Đặng Văn Đức - Chi cục trưởng Chi cục QLTT TP - cho biết tổ kiểm tra niêm phong tạm giữ lô hàng đồng thời lấy mẫu nguyên liệu sữa để xét nghiệm, điều tra làm rõ.

Hoàng Việt

http://vn.news.yahoo.com/pha-t-hi%C3...051013479.html
    http://www.muathuoc.vn/Tin-te-trong-...OqErg.facebook
    http://vietpress.vn/2012042409425686...-su%CC%83a.htm
    http://www.baomoi.com/Phat-hien-18-t...50/8333002.epi
    http://alobacsi.vn/thoi-su/phat-hien...033362c160.htm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhalinh Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Bé nhà mình cũng đang dùng Arti Gain. Lúc đầu dùng đơn giản vì công ty mình phân phối sữa này, thấy giá hợp lý, khuyến mại nhiều nên dùng.
    Hiện nay thì cả 4 đứa cháu nhà mình cùng với con mình đều dùng Arti (Grow hoặc Gain) vì thấy sữa thơm và các bé thích uống.
    Mình không thường xuyên lên mạng nhưng hôm nay đọc topic này, mình muốn chia sẻ với các mẹ vài điều:
    - Theo mình, sữa có thể hợp với bé này nhưng lại không hợp với bé khác, vì vậy quan trọng là con mình thích uống và có hiệu quả
    - Sữa bột Arti có nguyên liệu nhập ngoại nhưng vẫn là sữa nội, vì vậy giá sữa cũng không phải là quá rẻ so với các sản phẩm sữa nội khác như Vinamilk hay Nutufood...
    - Tập đoàn Tân Úc Việt đang chú trọng đầu tư rất nhiều vào sữa bột Arti, nhưng lý do chính để công ty mình phân phối sản phẩm của họ, đó là họ có trách nhiệm đến cùng với sản phẩm của mình, vì vậy, người tiêu dùng có thể yên tâm với nguồn gốc, chất lượng khi sử dụng sản phẩm.
    - Thông tin cuối cùng với các mẹ đang cho con dùng sữa Gain là: Đến 1/5, giá sữa sẽ chính thức lên giá (dao động từ 12-15% đối với từng sản phẩm). Trong tháng 4 này, công ty vẫn đang có chương trình khuyến mại hấp dẫn khi mua sữa (tặng túi xách hoặc bộ thìa, bát sứ rất đẹp), vì vậy, mẹ nào có nhu cầu mua tích trữ trước khi lên giá thì nên mua ngay từ bây giờ.
    Một vài thông tin chia sẻ với các mẹ đang cho bé dùng sữa Arti giống mình.
    Chúc cả nhà vui vẻ !
    http://www.thanhnien.com.vn/mobile/p...a-may-sua.aspx
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các me, bé nhà mình hiện tại được 22 tháng. Bé từ nhỏ uống rất nhiều loại sữa và mình cũng chăm bé rất kỹ nhưng về cân nặng của bé thì mình rất lo, vì bé nhẹ cân hơn những bé cùng trang lứa rất nhiều. Và bé cũng thường đi phân lỏng và đường ruột không được tốt lắm. Mình ra cửa hàng hỏi thăm các loại sữa , được nhân viên giới thiệu dùng sản phẩm Arti Gain Gold của Cty Tân Úc Việt gì đó. Sau 1 thời gian uống được khoảng 3 lon, mình thấy bé thay đổi rất nhiều về cân nặng và đường ruột cũng tốt hơn nhiều không còn như trước nữa. Có vẻ bé nhà mình hợp với sữa này lắm. Bé bây giờ nhìn ai cũng khen sao mẹ nuôi con khéo thế. Mình cảm thấy rât vui vì điều này. Mình chia sẽ với các mẹ về sản phẩm này. Các mẹ nào có bé giống như bé nhà mình, thì các mẹ ra cửa hàng hỏi thăm thử sản phẩm này nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa xem qua thông tin bài viết của mẹ làm mình cũng cảm thấy yên tâm về sản phẩm arti gain gold này quá. Vì mình cũng vừa mới cho bé nhà mình uống sữa này. Cũng được nhân viên giới thiệu. Bé nhà mình cũng biếng ăn và lười uống sữa lắm, nên cân nặng cũng bình thường thôi ah.Nhưng khi mua thử sữa này về, thấy bé cũng chịu uống vì sữa này mùi vị cũng rất thơm. Cám ơn mẹ đã chia sẽ thông tin này nhé, hy vọng bé nhà mình cũng được như bé nhà bạn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa mới đọc xong bài viết của các mẹ, Thấy giới thiệu sữa Arti gain gold , mình thích và muốn chuyển sang sữa đó cho cu nhóc ở nhà dùng quá. Bé nhà mình đang uống sữa grow plus của nutifood, bé uống cũng lâu lắm luôn đó ( gần 3 tháng rồi) mà chẳng thấy tăng cân tí nào. Không biết do không hợp sữa hay sao nữa. Sữa Arti mà mấy mẹ giới thiệu có bán ở khu vực quận 3, gần chổ nhà mình không vậy, cho mình xin chút thông tin chỗ mua sữa với. Chắc mình phải thử chuyển qua sữa này xem sao. Mẹ nào biết thi hồi âm cho minh nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình ở khu vực Q 1, nhưng cũng gần Q 3 đó. Mẹ cứ ra các cửa hàng sữa trên đường Nguyễn Thông Q3, ở đó có bán sữa Arti Gain Gold rất nhiều. Mình cũng thường qua bên đó mua sữa . Mẹ thử đồi sữa này cho bé và tìm mua nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều , đã chia sẽ thông tin cho mình. Mình sẽ đổi thử qua cho cu nhóc dùng sản phẩm này.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2