Các loại sữa, bột

Sữa Arti Grow có mẹ nào dùng chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 192 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Sữa tăng giá quá nghe cô bán sữa giới thiệu mình đang định đổi sang sữa Arti Grow cho bé,có mẹ nào cho con dùng sữa này chưa cho m2inh ít ý kiến mý....:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi binba_mom; 04/03/2011 vào lúc 10:04 AM.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 192 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hic,không có mẹ nào dùng sữa này sao..phân vân quá...hông bít có nên đổi sữa hay không đây:Thinking:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng vừa mới mua cho con dùng thử, cũng đang lo chất lượng thế nào vì thấy bảo nhập khẩu mà giá thành rẻ quá nên cũng lo. nhưng thấy nhìu người bảo được nên dùng thử xem thế nào?
    • 95 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nhà mình cũng đang cho bé dùng thử được 3 hộp rồi nhưng là loại ARTI GAIN Sữa dành cho trẻ gầy, cũng thuộc hãng đấy. Cũng hơi lăn tăn về giá thành nhưng chất lượng thì mình có nếm song song với Dielac thì thấy nhạt, thơm hơn Di, Di ngọt lừ như toàn đường; so với Friso thì vi cung same. Nhà mình chỉ cho anh cu uống 2 laọi đấy thôi, vì thử uống tát cả các loại rồi đều k lên cân nào cả nên mẹ cứ ngon bổ rẻ mà chiến. Mình cho cu uống sua đấy vẫn bị táo nên vẫn fải kèm Friso(con nhà khac uống k tháy sao cả-mát). Thấy bảo sang đầu tháng 4 tăng 15% rồi định găm ít hàng cho cu uống dần vì giá thành bây giờ mẹ chạy theo k kịp nữa-date tận 2013. Ở cq cũng thấy nhiu ng mua fết, lạ mỗi cái chả thấy ngoài Đại lí bán nhỉ, toàn gọi qua điện thoại mang đến
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn ko nên tham khảo ở các mẹ khác, khẩu phần và loại sữa bạn muốn mua thì nên thử xem bé thíc Mum laọi nào
    Chứ nếu bạn tham rẻ mua về bé ko hợp ko ăn thế sẽ lãng phí hơn đấy
    • 192 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Báo cáo là bé m dùng đc 1 tháng cũng thấy hợp,vị cũng giống Gain của AB,đã đổi sang Diealac rùi CGHL mà bé có vẻ k thích 2 laọi kia,giống như mẹ ngaedu sữa có vẻ ngọt ,nên có lẽ bé nhà m ko thích....Có mẹ nào đã dùng qua thì lên cho m thêm tí ý kiến để m vững tâm nha,vì sữa này cũng mới quá...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Bé nhà mình cũng đang dùng Arti Gain. Lúc đầu dùng đơn giản vì công ty mình phân phối sữa này, thấy giá hợp lý, khuyến mại nhiều nên dùng.
    Hiện nay thì cả 4 đứa cháu nhà mình cùng với con mình đều dùng Arti (Grow hoặc Gain) vì thấy sữa thơm và các bé thích uống.
    Mình không thường xuyên lên mạng nhưng hôm nay đọc topic này, mình muốn chia sẻ với các mẹ vài điều:
    - Theo mình, sữa có thể hợp với bé này nhưng lại không hợp với bé khác, vì vậy quan trọng là con mình thích uống và có hiệu quả
    - Sữa bột Arti có nguyên liệu nhập ngoại nhưng vẫn là sữa nội, vì vậy giá sữa cũng không phải là quá rẻ so với các sản phẩm sữa nội khác như Vinamilk hay Nutufood...
    - Tập đoàn Tân Úc Việt đang chú trọng đầu tư rất nhiều vào sữa bột Arti, nhưng lý do chính để công ty mình phân phối sản phẩm của họ, đó là họ có trách nhiệm đến cùng với sản phẩm của mình, vì vậy, người tiêu dùng có thể yên tâm với nguồn gốc, chất lượng khi sử dụng sản phẩm.
    - Thông tin cuối cùng với các mẹ đang cho con dùng sữa Gain là: Đến 1/5, giá sữa sẽ chính thức lên giá (dao động từ 12-15% đối với từng sản phẩm). Trong tháng 4 này, công ty vẫn đang có chương trình khuyến mại hấp dẫn khi mua sữa (tặng túi xách hoặc bộ thìa, bát sứ rất đẹp), vì vậy, mẹ nào có nhu cầu mua tích trữ trước khi lên giá thì nên mua ngay từ bây giờ.
    Một vài thông tin chia sẻ với các mẹ đang cho bé dùng sữa Arti giống mình.
    Chúc cả nhà vui vẻ !
    • 192 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhalinh Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Bé nhà mình cũng đang dùng Arti Gain. Lúc đầu dùng đơn giản vì công ty mình phân phối sữa này, thấy giá hợp lý, khuyến mại nhiều nên dùng.
    Hiện nay thì cả 4 đứa cháu nhà mình cùng với con mình đều dùng Arti (Grow hoặc Gain) vì thấy sữa thơm và các bé thích uống.
    Mình không thường xuyên lên mạng nhưng hôm nay đọc topic này, mình muốn chia sẻ với các mẹ vài điều:
    - Theo mình, sữa có thể hợp với bé này nhưng lại không hợp với bé khác, vì vậy quan trọng là con mình thích uống và có hiệu quả
    - Sữa bột Arti có nguyên liệu nhập ngoại nhưng vẫn là sữa nội, vì vậy giá sữa cũng không phải là quá rẻ so với các sản phẩm sữa nội khác như Vinamilk hay Nutufood...
    - Tập đoàn Tân Úc Việt đang chú trọng đầu tư rất nhiều vào sữa bột Arti, nhưng lý do chính để công ty mình phân phối sản phẩm của họ, đó là họ có trách nhiệm đến cùng với sản phẩm của mình, vì vậy, người tiêu dùng có thể yên tâm với nguồn gốc, chất lượng khi sử dụng sản phẩm.
    - Thông tin cuối cùng với các mẹ đang cho con dùng sữa Gain là: Đến 1/5, giá sữa sẽ chính thức lên giá (dao động từ 12-15% đối với từng sản phẩm). Trong tháng 4 này, công ty vẫn đang có chương trình khuyến mại hấp dẫn khi mua sữa (tặng túi xách hoặc bộ thìa, bát sứ rất đẹp), vì vậy, mẹ nào có nhu cầu mua tích trữ trước khi lên giá thì nên mua ngay từ bây giờ.
    Chúc cả nhà vui vẻ !
    Hic..mới dùng có 1 tháng mà đã tăng giá....sao cơ hội quá dzậy..tự nhiên thấy phản cảm ghê.....Hic..hem lẽ lại đi đổi sữa cho bé nữa...

• 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananhdang85 Xem bài viết
    mình cũng vừa mới mua cho con dùng thử, cũng đang lo chất lượng thế nào vì thấy bảo nhập khẩu mà giá thành rẻ quá nên cũng lo. nhưng thấy nhìu người bảo được nên dùng thử xem thế nào?
    Mẹ nó ơi sữa này tên có chữ Úc thôi nhưng là hàng sản xuất tại VN đấy chứ, mình thấy có đề Khu CN Tân Tạo gì đó mà. Chắc họ NK nguyên liệu đóng lon tại VN chứ nếu k thì sao có giá rẻ thế đc nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananhdang85 Xem bài viết
    c cho e hỏi c cho bé dùng thử sữa bột arti cảm thấy thế nào a. bé có thích không, mùi vị như thế nào.
    • 332 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Không biết sữa này con có lên cân ko vì em thay bao nhiêu loại sữa rồi con vẫn vậy.hjchjc.còi dí.Đối với em sữa nội hay ngoại ko quan trọng mà quan trọng là hợp với con mình thui.Bé nhà em từ Icreo cho đến dielac dùng tất rùi mà chả lên cân gì hết
    http://www.webtretho.com/news/custom...p?video_id=169

http://www.webtretho.com/news/custom...?image_id=2984

:Applause::Applause:Các mẹ vào vote cho Linh Anh nào. MS 878538:Applause::Applause:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé Tý Ọ nhà mình dùng được hơn 20 hộp rồi. cả ảti gain và grow luôn,bé ăn ngon bú tốt lắm...trước đây mình khổ sở sữa cho Tý Ọ lắm sữa ngoại mắc tiền mà còn bị táo bón và không tăng cân nữa. từ ngày chuyển sang bú sữa này thì mọi việc đã khác hẳn,Tý ọ nhà mình cứ 1 tuần là hết 1lon 900gr, các mẹ ơi hãy thử cho bé bú xem, giờ mình rút kinh nghiệm rồi không phải cứ mắc tiền là tốt đâu... chúc các mẹ luôn vui vẻ bên quà tặng khuyến mãi của sữa còn các bé thì luôn vui vẻ mạnh khỏe tăng cân cho ba mẹ vui lòng....nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,632 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Còn ít thông tin về sữa này quá nhỉ? Nhà mình mới mua thử 1 đợt 4 hộp 900g (mua để có quà khuyến mại mà), con dùng hết 2 hộp rồi, ku cậu có vẻ thích sữa này, mà thấy có vẻ khá hơn về khoản ăn uống, ko biết có phải do sữa ko. Minh chưa cân thử xem thế nào, đợi uống hết 4 hộp thì cân cả thể. Bé nhà mình cũng còi nên mình mua loại Arti Gain. Mà các mẹ pha loại này thế nào? Họ bảo 45ml pha với 1 thìa vun (nghĩa là có ngọn lên ý hả?) Sao không tính gạt ngang cho dễ nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình được 22 tháng tuổi, từ hồi cai sữa ( 17 tháng) mình đã đổi các loại sữa cho cu tý, sữa nào cu tí cũng uống, trong đó có cả sữa arti grow. hiện giờ mình toàn mua hộp loại 900g cho cháu uống. cháu tăng trưởng tốt và thích vị sữa này.
    • 628 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình vừa đổi sang sữa này nhưng bé không hợp. Giờ còn dư 1 hộp Arti Gain 900gr. Date T4/2014. Ai có con đang dùng ủng hộ giúp mình để mình đổi sữa khác cho bé nhé. Tks
    • 67 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Oài đúng là việt nam.....ko Nên uống sữa nook là vì thế
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao không qua dùng XO đi mấy chị?Bé dễ uống và ok dữ lắm.cao to nè,nhanh nhẹn nữa.
    • 141 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhalinh Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Chúc cả nhà vui vẻ !
    Mình đọc được thông tin này, copy luôn
    http://chatluongvietnam.vn/tieu-dung...-h234t-han-tro
    http://suckhoedoisong.vn/20120424032...ha-may-sua.htm

Phát hiện 18 tấn nguyên liệu hết hạn trong nhà máy sữa
    Số nguyên liệu này nhập từ Brazil đã hết hạn sử dụng từ tháng 3/2009. Ngoài ra, tổ kiểm tra còn tìm thấy tại đây khoảng 2.000 gói mì do Australia sản xuất cũng đã hết hạn sử dụng.
    Theo Đội Quản lý thị trường (QLTT) Bình Tân - Chi cục QLTT TP.HCM, đến ngày 23/4 vẫn chưa có kết quả xét nghiệm lô hàng 18 tấn nguyên liệu sữa ngoại nhập hết hạn phát hiện tại Công ty Cổ phần Thương mại sản xuất (CPTMSX) Tân Úc Việt (khu công nghiệp Tân Tạo, Q.Bình Tân).

Trước đó, trong hai ngày 10 và 11/4, Đội QLTT Bình Tân kiểm tra Công ty CPTMSX Tân Úc Việt, phát hiện số nguyên liệu này nhập từ Brazil đã hết hạn sử dụng từ tháng 3/2009.

Điều đáng lo ngại, trong tổng cộng 18 tấn nguyên liệu sữa hết hạn sử dụng, tổ kiểm tra phát hiện khoảng 500kg gần khu vực sản xuất của công ty này.

Ngoài ra, tổ kiểm tra còn tìm thấy tại đây khoảng 2.000 gói mì do Australia sản xuất cũng đã hết hạn sử dụng. Kiểm tra hóa đơn chứng từ, phát hiện công ty này đã bán ra thị trường gần 400 gói mì “bẩn” nêu trên.

Ông Đặng Văn Đức - Chi cục trưởng Chi cục QLTT TP.HCM, cho biết tổ kiểm tra đã niêm phong, tạm giữ lô hàng đồng thời lấy mẫu nguyên liệu sữa để xét nghiệm, điều tra làm rõ.

Theo VOV
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, Bond nhà mình cũng đang dùng sữa này, Bond nhà minh ko uống sữa nào ngoài sữa này. nhưng các mẹ vẫn nên cho con uống thêm canxi ngoài sữa, vì 1 cốc sữa chỉ cung cấp được khoảng 30-50mg canxi, mà 1 tỷ lệ hấp thu của sữa chỉ được 36-40% thôi, 1 ngày it nhất bé cần 500-600mg canxi, ăn uống đầy đủ hàng ngày cung cấp được khoảng 200mg nua. mà nếu thiều canxi sẽ sinh ra 174 thứ bệnh khác nhau.
    chúc các bé khoe mạnh, chúc các mẹ tìm đúng sự lựa chọn
    THỰC PHẨM CHỨC NĂNG GIẢM CÂN
    http://zaodich.com/forum/f2490/ban-t...m-can-1423961/
    • 100 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

có mẹ nào dùng sữa này nữa ko vào tư vấn. em đang cho con dùng nhưng 1 ngày chỉ 1 cử thôi, nghe người bán hàng nói là chhì là thực phẩm chức năng bồ sung. Vẫn dùng sữa đang dùng và kết hợp với sữa này. Ko beit61 đúng ko nữa. em định chuyển sang dùng hẳng Arti luôn ah
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2