• 12 Lượt chia sẻ
  • 220K Lượt đọc
  • 1.29K Trả lời

87 Người đang theo dõi

• 5,568 Bài viết

• 7,007 Được cảm ơn

Mẹ Mun củng cho Cua uống Ap Đức à? Ko biết sắp tới MT có thích sữa này ko nữa?
    • 822 Bài viết

• 1,714 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi 1 tí ạ. Bé nhà em đã 3 tuổi. Em thấy Apt 2+ của anh ghi trên hộp là dành cho lứa tuổi từ 2-3 tuổi. Bé chịu uống sữa này. Có mẹ nào có bé trên 3 tuổi vẫn tiếp tục cho dùng Apt 2+ không? Hay có sữa nào EU hay hơn dành cho bé trên 3 tuổi? Các mẹ chia sẻ cho em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhà mình
    Đến cuối đời mới biết ai ở bên mình.
    • 0 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim&socnau Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi 1 tí ạ. Bé nhà em đã 3 tuổi. Em thấy Apt 2+ của anh ghi trên hộp là dành cho lứa tuổi từ 2-3 tuổi. Bé chịu uống sữa này. Có mẹ nào có bé trên 3 tuổi vẫn tiếp tục cho dùng Apt 2+ không? Hay có sữa nào EU hay hơn dành cho bé trên 3 tuổi? Các mẹ chia sẻ cho em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhà mình
    gái nhà tớ 3 tuổi 1 tháng , vẫn đang dùng 2+ . Và nói thật là nước ngoài họ không chú trọng sữa bột cho trẻ trên 3 tuổi đậu mẹ nó nhé . Tầm này các bé ý dùng sữa tươi hoặc sữa nước hết rồi .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 822 Bài viết

• 1,714 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HP.GiangKhoi Xem bài viết
    gái nhà tớ 3 tuổi 1 tháng , vẫn đang dùng 2+ . Và nói thật là nước ngoài họ không chú trọng sữa bột cho trẻ trên 3 tuổi đậu mẹ nó nhé . Tầm này các bé ý dùng sữa tươi hoặc sữa nước hết rồi .
    Cảm ơn mẹ HP.GiangKhoi. Bé nhà mình định cho dứt hẳn sữa bột nhưng không chịu, sáng nào cũng phải ôm 1 bình sữa bột (dù trong ngày dùng ly, 2 hớp là hết ngay ly sữa tươi). Thế là phải tìm loại nào cho không béo tròn ra, mình chọn aptamil vì đọc qua các forum thấy có vẻ đây là loại ít làm tăng cân nhất. Vẫn ngại vì trên hộp ghi 2-3 tuổi, vì giai đoạn đó bé ăn chưa được nhiều nên chắc vẫn là loại cao đạm.
    Đến cuối đời mới biết ai ở bên mình.
    • 0 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim&socnau Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ HP.GiangKhoi. Bé nhà mình định cho dứt hẳn sữa bột nhưng không chịu, sáng nào cũng phải ôm 1 bình sữa bột (dù trong ngày dùng ly, 2 hớp là hết ngay ly sữa tươi). Thế là phải tìm loại nào cho không béo tròn ra, mình chọn aptamil vì đọc qua các forum thấy có vẻ đây là loại ít làm tăng cân nhất. Vẫn ngại vì trên hộp ghi 2-3 tuổi, vì giai đoạn đó bé ăn chưa được nhiều nên chắc vẫn là loại cao đạm.
    gái nhà tớ thì đi học rồi , nên ngày 2 bình (tớ toàn pha bình thôi , nhưng con không ngậm lâu đâu mà chỉ 3-5 phút là xong thui , tớ hình dung cũng như con mút = ống mút thôi , có điều bú bình thì đỡ vương vãi , mà con có thể tự cầm được chứ không như cốc ), sáng 1 bình 300ml rồi đi học. Tối 1 bình 300ml rồi đi ngủ
    Nói thật 2 đứa nhỏ nhà tớ không cho uống sữa tươi đâu , không như nước ngoài , sữa tươi là sữa tươi , còn sữa tươi của mình thực chất là sữa bột rẻ tiền pha mà thôi , nên tớ không thích cho con uống , với lại sữa tươi ngọt lắm , sợ con uống sữa tươi rồi lại không uống sữa bột ấy chứ
    À tớ vừa cầm 1+ và 2+ so sánh thử thì đạm của 2+ ít hơn nhiều bạn nhé , nhưng vitamin và khoáng chất thì lại nhiều hơn hẳn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HP.GiangKhoi; 27/04/2012 vào lúc 06:20 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con uống Ap mà vẫn bị táo ko? Con tớ hơn 1 tháng, trc uống Ap Anh vẫn ị đều. Tự dưng 2 hôm nay chưa ị. Hix. Lo quá!!! (((
    • 0 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mauhau Xem bài viết
    Có mẹ nào cho con uống Ap mà vẫn bị táo ko? Con tớ hơn 1 tháng, trc uống Ap Anh vẫn ị đều. Tự dưng 2 hôm nay chưa ị. Hix. Lo quá!!! (((
    em ơi , mới 2 ngày mà , chưa chắc đã phải con táo đâu nhé ........
    Còn uống Aptamil thì vẫn có bế táo mà(cái này là do con không hợp sữa nhé ) ... VD điển hình là gái lớn nhà chị nè , uống Ap2+ vẫn táo đều , hôm nọ chị chuyển sang cow and gate cho con thì lại hết táo , mà con táo hàng năm này rồi nhé , mẹ mừng hơn bắt được vàng hihi..... nhưng ku bé nhà chị uống Ap1+ đi đều vô cùng , lại rất tự nhiên , chả phải dặn gì cả
    • 5,568 Bài viết

• 7,007 Được cảm ơn

Hàng nhập mà sao rẻ hơn cả xách tay hả bạn? Mình lấy giá bên Đức nhân tỷ giá đã cao hơn rùi :-"""
    Mình củng thắc mắc thế vì mình nhân tỉ giá, tiếp viên xách về giá củng chừng í rùi, Hay mua nhiều nên đc rẻ nhỉ?
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em ơi , mới 2 ngày mà , chưa chắc đã phải con táo đâu nhé ........
    Còn uống Aptamil thì vẫn có bế táo mà(cái này là do con không hợp sữa nhé ) ... VD điển hình là gái lớn nhà chị nè , uống Ap2+ vẫn táo đều , hôm nọ chị chuyển sang cow and gate cho con thì lại hết táo , mà con táo hàng năm này rồi nhé , mẹ mừng hơn bắt được vàng hihi..... nhưng ku bé nhà chị uống Ap1+ đi đều vô cùng , lại rất tự nhiên , chả phải dặn gì cả
    Chị gái ơi nếu vậy thì là vì sao??? Hix vì con em uống từ lúc mới sinh vẫn xì xoẹt. Tự dưng 2 ngày nay lại như vậy. Huhu
    • 5,568 Bài viết

• 7,007 Được cảm ơn

Chị gái ơi nếu vậy thì là vì sao??? Hix vì con em uống từ lúc mới sinh vẫn xì xoẹt. Tự dưng 2 ngày nay lại như vậy. Huhu
    Có thể bé ra tháng rùi nên đường tiêu hóa của con ổn định hơn đó mẹ nó à, Mẹ nó coi bụng con có bị cứng ko? nếu ko thì ko phải lo đâu.
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đôi dép Xem bài viết
    Có thể bé ra tháng rùi nên đường tiêu hóa của con ổn định hơn đó mẹ nó à, Mẹ nó coi bụng con có bị cứng ko? nếu ko thì ko phải lo đâu.
    May quá, tối qua con ị rùi. Trộm vía. Phân sền sệt, màu vàng và có mùi thúi mẹ nó ạ. Chắc cg k phai táo nhỉ. Hay tại con ăn ít nên 2 ngày mới ị :-|
    • 217 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Hix..nghe các mẹ nói dung Ap cho con tăng chiều cao, e ham wa nhờ dì cháu mua lun 1lucs 2 hộp, về so sánh mới thấy các chỉ số để tăng chiều cao như: caxi, photpho,magie,vtm d dều thấp hơn của friso, meji, enfa...nói chung là thất vọng, con e mà ko chịu ăn sữa này nữa thì mẹ cháu còn đau hơn nhìu
    • 851 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Mình củng thắc mắc thế vì mình nhân tỉ giá, tiếp viên xách về giá củng chừng í rùi, Hay mua nhiều nên đc rẻ nhỉ?
    Apt. Pre o Duc là 13,49eu
    Apt. 1, 2, 3 là 11,75 du
    Apt. 1+, 2+ là 7,95 eu

Mẹ nó tự nhân tỉ Giá nhé.
    • 2,915 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

bé nhà em từ trước đến nay thử khá nhiều loại sữa nhưng ko hợp, NAN,wakôd, pedia sure, S26,dia lac pedia nhưng ko lên cân, nay em định chuyển sang APTAMIL ko biết có ổn ko ah? con em 28 tháng rồi, bé có dùng thêm sữa tươi HT nhưng cũng ít uống lắm hic
    • 1,269 Bài viết

• 1,185 Được cảm ơn

Mẹ Mun củng cho Cua uống Ap Đức à? Ko biết sắp tới MT có thích sữa này ko nữa?
    Mẹ MT mà bán ngoài này mình củng hộ lun ^^, nhưng bạn Cua chỉ uống ít thôi
    Sữa Nhật- Pháp- Đức
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...k-lon-1849077/
    Con yêu của bố mẹ, bình an con nhé:

• 703 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibebibo Xem bài viết
    Apt. Pre o Duc là 13,49eu
    Apt. 1, 2, 3 là 11,75 du
    Apt. 1+, 2+ là 7,95 eu

Mẹ nó tự nhân tỉ Giá nhé.
    hơ, thế tính ra thì Apt 2+ của Đức là tầm 230ngh, về VN mình bán ra là 370ngh. chênh nhau nhiều nhể
    Mong bình yên và hạnh phúc đến với con giai yêu của mẹ, đến với gia đình nhỏ của mình và đến với mọi người xung quanh mình.
    • 0 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daugau15 Xem bài viết
    hơ, thế tính ra thì Apt 2+ của Đức là tầm 230ngh, về VN mình bán ra là 370ngh. chênh nhau nhiều nhể
    chênh thế là bình thường thôi nàng ơi .......... 230K + phí vc Đức-VN + thuế + .................. bán ra 350-370K là đúng thôi.
    • 703 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

chênh thế là bình thường thôi nàng ơi .......... 230K + phí vc Đức-VN + thuế + .................. bán ra 350-370K là đúng thôi.
    cái khoản chênh này ko đáng sợ bằng sữa đó ko phải sữa thật chị ạ, vì ngay cả ở bên Đức nhưng hàng Trung quoc vẫn cực nhiều, đóng mác thành hàng Đức rồi xuất khẩu.hic.dùng sữa cho con bây gio sợ lam
    Mong bình yên và hạnh phúc đến với con giai yêu của mẹ, đến với gia đình nhỏ của mình và đến với mọi người xung quanh mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 0 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daugau15 Xem bài viết
    cái khoản chênh này ko đáng sợ bằng sữa đó ko phải sữa thật chị ạ, vì ngay cả ở bên Đức nhưng hàng Trung quoc vẫn cực nhiều, đóng mác thành hàng Đức rồi xuất khẩu.hic.dùng sữa cho con bây gio sợ lam
    này thì khó lắm , các mẹ phải tự lựa chọn thui á ........... bây giờ hàng thật nhiều , hàng giả cũng không thiếu .........
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 601 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Ôi đâu mới là thật, đâu mới là giả đây ạ?