• 0 Lượt chia sẻ
  • 334K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

57 Người đang theo dõi

• 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ đang ở bên Anh và định về Hà Nội mấy tháng. Con của tớ đang dùng sữa Aptamil ở bên này nhưng mà tớ không biết là sữa này có bán ở Việt Nam hay không. Ai biết sữa này bán ở đâu và giá cả thế nào thì chỉ giùm tớ với. Cám ơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,994 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Không hiểu ở VN có bán loại sữa này không, tớ nghĩ chắc là không (vì không nhầm thì chưa thấy mẹ nào trên diễn đàn đề cập đến loại sữa này thì phải). Nhưng nếu phải mua hàng xách tay (có khi không rõ nguồn gốc), tại sao bạn không mua từ bên Anh rồi bỏ vỏ hộp, chỉ mang sữa về cho đỡ cồng kềnh. Cũng chả nặng lắm đâu bạn ạ.
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người nhé. Như vậy thì có vẻ là Aptamil chưa có ở Việt Nam rồi. Chắc là tớ phải bê một đống sữa về thôi vì hàng xách tay thì cũng như mình mang về nước rồi.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhrc Xem bài viết
    Cám ơn mọi người nhé. Như vậy thì có vẻ là Aptamil chưa có ở Việt Nam rồi. Chắc là tớ phải bê một đống sữa về thôi vì hàng xách tay thì cũng như mình mang về nước rồi.
    Có phải sữa này của Đức phải không,hộp của nó bằng giấy trong co lóp giay thiếc đúng ko bạn,vì mình đã thấy rồi mình cũng định cho con minh uống nhưng thấy giá có vẻ đắt và cũng sợ bé nhà mình ko hợp nên ko mua
    • 190 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi sữa aptamil có loại hộp giấy ko? Mình muốn nhờ người bạn mua hộ nhung mình muốn mua loại hộp giấy cho dễ đóng gói, tks.
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi cho tớ biết là sữa Aptamil ấy nhìn thấy ở đâu và bao nhiêu tiền nhé? Mà hộp này là hộp giấy nhé lắm bạn gì ơi sao lại muốn đóng nó vào gói???
    • 190 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, vì mình tưởng nó cũng là hộp sắt giống các loại sữa khác, nếu là hộp giấy thì cầm về cũng đỡ nặng. Bạn cho mình hỏi thêm nữa là sữa SMA bán tại Anh có phải cũng là sữa S26 SMA ko? Cảm ơn bạn nhiều.
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunvarua Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhé, vì mình tưởng nó cũng là hộp sắt giống các loại sữa khác, nếu là hộp giấy thì cầm về cũng đỡ nặng. Bạn cho mình hỏi thêm nữa là sữa SMA bán tại Anh có phải cũng là sữa S26 SMA ko? Cảm ơn bạn nhiều.
    Bạn ơi, theo tớ biết (khi tớ ở châu Phi) thì sữa S26 SMA bán ở đó làm tại nước đó cùng một công ty ở bên Anh nhưng ở nước kém phát triển hơn thì người dùng nguyên liệu rẻ hơn. Cho nên tớ nghĩ sữa S26 ở Việt Nam cũng cùng một kiểu như thế. Không ai biết gì thêm về sữa Aptamil cho tớ à?
    • 190 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ bảo có anh Tâm chuyên bán sữa Hipp có bán cả Aptamil đấy. Bạn thử hỏi xem.
    • 269 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi sữa Aptamil này bé uống có lên kg ko ạ, bé nhà em uống Meiji cơ mà chẳng thấy lên kg tị nào, không biết có nên thử cho bé uống Aptamil ko
    • 571 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunvarua Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi sữa aptamil có loại hộp giấy ko? Mình muốn nhờ người bạn mua hộ nhung mình muốn mua loại hộp giấy cho dễ đóng gói, tks.
    Con mình trước đây cũng uống Aptamil do người thân bên Đức gửi về. Lúc đầu uống hộp Pre và hộp số 1 thì là hộp thiếc, sang tới hộp số 2 lại là hộp giấy. Mình nghe người nhà nói là Công ty đã thay đổi bao bì.
    Sữa Aptamil nếu bên đó gửi về + cả phí vận chuyển vẫn rẻ hơn sữa bán tại VN và đảm bảo chất lượng hơn.

Không biết các bé khác thế nào chứ con mình lúc mới sinh ti mẹ 70%, sữa ngoài 30% thì lên mỗi tháng hơn 1kg. Từ tháng thứ 4 ti mẹ giảm dần, ti bình nhiều hơn thì tăng cân cũng chậm đi dù lượng sữa bé uống vẫn tốt, đạt yêu cầu. Theo như người nhà mình bên Đức giải thích là vì bên đó họ rất sợ con bị béo phì nên trẻ sẽ ít tăng cân và tập trung phát triển trí não. Không biết có phải vậy không nhưng từ khi mình đổi sữa khác thì bé tăng cân tốt hơn, chắc người hơn nên mình không kêu người nhà gửi nữa. Thôi thì con hợp sữa nào thì mẹ cho uống sữa đó chứ biết sao. :Smiling:

• 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi, thế à? Ừ thế thì thôi vợ chồng tớ chịu khó vác một đống sữa về VIệt Nam vậy. Con nhà tăng cân đều đều. Phần tớ thì không quan trọng là phải một kg hay là hơn một kg như người nhà mình. Con tớ chẳng tăng đến 1kg mỗi tháng đâu mà tớ cũng chẳng lo. Sữa Aptamil bên Anh là nhất đấy. Thấy sữa này con tớ uống không gây táo bón.
    • 176 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, địa chỉ bán sữa Aptamil này, các mẹ tham khảo nhé:Talktothe www.thegioidep.com
    • 214 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unten Xem bài viết
    Các mẹ ơi, địa chỉ bán sữa Aptamil này, các mẹ tham khảo nhé:Talktothe www.thegioidep.com
    Mẹ unten ơi mình đã vào trang web này rồi nhưng không có địa chỉ bán sữa?
    • 176 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phồng Tôm Xem bài viết
    Mẹ unten ơi mình đã vào trang web này rồi nhưng không có địa chỉ bán sữa?
    Bạn cứ gọi điện thẳng ấy, vì nếu mình mua từ 200k trở lên, họ chuyển hàng đến tận nhà đấy :Talktothe
    • 195 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nào cho con dùng aptamil rồi thì phát biểu xem thế nào nhé? Mình nghe nói là ở bên Anh phổ biến là Aptamil và Cow & Gate.
    Sữa Farley các mẹ hay khen thì rẻ hơn Aptamil. Ví dụ Aptamil 900gr là 9 bảng, thì Farley là 7 bảng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi unten Xem bài viết
    Bạn cứ gọi điện thẳng ấy, vì nếu mình mua từ 200k trở lên, họ chuyển hàng đến tận nhà đấy :Talktothe
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, thế à? Ừ thế thì thôi vợ chồng tớ chịu khó vác một đống sữa về VIệt Nam vậy. Con nhà tăng cân đều đều. Phần tớ thì không quan trọng là phải một kg hay là hơn một kg như người nhà mình. Con tớ chẳng tăng đến 1kg mỗi tháng đâu mà tớ cũng chẳng lo. Sữa Aptamil bên Anh là nhất đấy. Thấy sữa này con tớ uống không gây táo bón.
    Tớ cũng đang định cho con bé nhà tớ dùng Aptamil của Đức nên hỏi bạn là sữa này dùng có dễ tiêu không; mùi vị như thế nào; có dễ tan không? Cảm ơn bạn nhé:Applause:
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đã cho bé uống rồi thì tớ hỏi bạn là sữa này mùi vị như thế nào; có dễ tan và uống dễ tiêu không? Cảm ơn bạn nhé
    :Applause:
    • 208 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi pha sữa Aptamil như thế nào?bé nào uống rồi có bị táo ko nhỉ?ko biết có tăng chiều cao ko nhỉ?????
    • 176 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimsâu Xem bài viết
    Các mẹ ơi pha sữa Aptamil như thế nào?bé nào uống rồi có bị táo ko nhỉ?ko biết có tăng chiều cao ko nhỉ?????
    Sữa Aptamil uống thơm, ngậy vừa phải. Bé nhà mình uống ko táo bón, con đứa em mình uống cũng ko táo bón.
    Sữa này được ưa chuộng ở Đức và Anh, thế nên về vấn đề chiều cao chắc là ok, vì phát triển xương là tiêu chí của sữa châu Âu mà
    Mẹ nó muốn mua cho con uống thử thì mua ở thegioidep.com ấy, vì là hàng xách tay, lại rẻ hơn ở 17 HBT và Nguyen Như Đổ những 30, 40k.