• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.4K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em muốn mua sữa bổ sung canxi cho mẹ e uống mà không biết loại sữa nào là hợp lý nhất,giàu canxi nhất .:Worried: .Mẹ em U50 rồi, mẹ nào thông thạo về vụ này cho em xin vài lời khuyên nhé.Em cảm ơn các mẹ rất nhiều :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ iem 48 tuổi . Hôm về tết lấy cho mẹ một lọ Protein Powder. Trong đó có một chất tương tự như hoocmon nữ tốt cho người" tiền....", lượng canxi cũng ok. Thấy mẹ em pha nhìu kiểu lắm, pha với sữa uống- vì uống nó một mình hơi nhạt, có hôm thì cho vào sữa chua, hôm cho vào nước quả...
    Em hỏi anh tình yêu là gì?
    Là phong Nhã của Đức hạnh màu xanh
    • 342 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Trên vỏ hộp sữa thường có ghi hàm lượng canxi/ 1 ly hay trên 100gr đó chị. Chị cứ ra siêu thị xem và so sánh. Mẹ em không thích uống Anlene lắm vì nó hơi mặn mà lại không thơm. Em thấy mẹ thường mua thêm sữa Nutri trộn thêm vào uống ngon hơn mà vẫn có Canxi
    Laziness is our biggest enemy- Jawaharlal Nehru

We should learn to love our enemies- Mahatma Gandhi

Which one you choose?
    • 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Mẹ mình uống sữa tươi Anlene, cũng dễ uống tội mỗi cái hơi đắt.
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 239 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng phân vân ko biết là mua sữa cho người trên 50 tuổi thì uống sữa Ensure hay là Anlene :Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé,em sẽ nghiên cứu tiếp :cool: ,có gì sẽ thông tin lại sau :rolleyes:
    • 287 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Nhanh chóng thông tin lại đi sis ơi, e cũng đang quan tâm vđề này ạ :Smiling:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo như mình biết thì Ensure là sữa dành cho những người mới ốm dậy hoặc những người suy nhược cơ thể hay sau mổ còn sữa Anlene mới là sữa bổ sung canxi phòng tránh loãng xương. 2 loại sữa này công dụng hoàn toàn khác nhau đó nha.
    • 49 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Sữa ensure là thuốc bổ dạng nước kết hợp với sữa đó bạn ơi. Còn bạn muốn nạp canxi cho cơ thể thì cũng đơn giản lắm. Nếu được, sữa tươi không đường. Uống thay nước luôn. Mình mang bầu, cần nhiều cãni cho em bé. Bác sĩ bảo vậy. Hehe. Không cần uống sữa mama luôn.
    • las
    • 4 năm
    • 231 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình muốn mua sữa nước loại hộp của anlene mà loại này hình như trên thị trường rất hay hết hàng. Hôm qua mình đi mấy cửa hàng thực phẩm và vài siêu thị gần nhà mà chỉ mua được có 2 hộp. Hix.

Có mẹ nào biết đại lý của hãng này ko?
    • 637 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

mình cũng tìm mua cả thùng anlene nước cho mẹ mình (ở SG) mà tìm mãi k ra, chỉ toàn siêu thị bán lẻ lẻ mấy hộp, mua lẻ , uống thường xuyên hơi phí. Mẹ nào biết chỗ bán sỉ thì chỉ với nhé, ở SG nhé

Đang tìm mua 1 căn nhà nhỏ nhỏ xinh xinh để ở. Đường Bến Vân Đồn quận 4, hoặc Nguyễn Trường Tộ Quận 4, hoặc Vĩnh Khánh, quận 4. Nếu mẹ nào biết ai bán pm em với. Không tiếp môi giới trung gian.
    • 637 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Không ai uống Anlene 4x nguyên thùng ạ? có ai đã từng mua thì cho em biết bao nhiêu 1 thùng nhé?

Đang tìm mua 1 căn nhà nhỏ nhỏ xinh xinh để ở. Đường Bến Vân Đồn quận 4, hoặc Nguyễn Trường Tộ Quận 4, hoặc Vĩnh Khánh, quận 4. Nếu mẹ nào biết ai bán pm em với. Không tiếp môi giới trung gian.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các sis ơi, có cần phải đi ktra xem mình có thiếu canxi không trước khi uống anlene không a??

Em đang băn khoăn a!
    • 379 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em cũng đang tìm kiếm thông tin vụ này các chị ah. Mẹ em năm nay 44t. Em cũng đang mua sữa cho mẹ mà k biết sữa này có tốt ko?
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ mình cũng uống sữa anlene một thời gian rồi! Mẹ mình bảo uống sữa này tốt nhưng mừ hơi đắt tý thôi ! Nên uống thêm sữa bổ sung canxi
    • 40 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng đang tính mua sỉ, thấy trên mạng cứ search anlene nước thì có những nơi bán sỉ giá 45k/lốc 4 hộp. Gần nhà em (Tân Bình) cũng có tiệm tạp hóa, giá 46k/lốc 4 hộp nếu mua nguyên thùng, em thấy cũng k chênh lệch nhiều. Sữa này uống thơm, chồng em k thích uống sữa nhưng cũng chịu sữa này đây, vì sự nghiệp già k ngồi xe lăn mà