• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Sự khác biệt Sửa gain IQ và Gain Plus?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết về sự khác biệt thực của gian IQ và gain Plú của Attbott hay K?.Con em đang dùng gain IQ sau chuyển qua pedia sure vì k tăng cân và biếng ăn nhưng vẫn k có tiến triển gì.Em đem thành phần của hai lon trên so sánh thì giống nhau i xì chỉ khác nhãn hàng có "IQ" và "Plú" thôi.Nếu có sự khác biệt thì lẻ ra nên thêm các chất ấy vào trong thành phần chứ.Hay chăng đó chỉ là "chiêu" của hảng sữa.Em băn khoăn quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng muốn biết về thông tin này!
    • 5,874 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahong014 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết về sự khác biệt thực của gian IQ và gain Plú của Attbott hay K?.Con em đang dùng gain IQ sau chuyển qua pedia sure vì k tăng cân và biếng ăn nhưng vẫn k có tiến triển gì.Em đem thành phần của hai lon trên so sánh thì giống nhau i xì chỉ khác nhãn hàng có "IQ" và "Plú" thôi.Nếu có sự khác biệt thì lẻ ra nên thêm các chất ấy vào trong thành phần chứ.Hay chăng đó chỉ là "chiêu" của hảng sữa.Em băn khoăn quá
    Theo như lời của NSX thì GainPlus IQ có DHA và ARA, còn Gain IQ không có. Nhưng làm cách nào xét nghiệm thử xem sao nhỉ, mới tin nhỉ
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 64 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Theo như lời của NSX thì GainPlus IQ có DHA và ARA, còn Gain IQ không có. Nhưng làm cách nào xét nghiệm thử xem sao nhỉ, mới tin nhỉ
    Nếu Gain IQ mà không có DHA, ARA không thì lấy cái gì để mà tốt cho não mà gọi là IQ nhỉ các mẹ nhỉ ?????
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

theo e biết thì gain IQ có thành phần AHA và ARA thấp hơn của gain plus,ngoài ra GP còn bổ sung thêm nhiều dưỡng chất hơn GI. (giá chênh lệch nhau wá trời lun)
    • 483 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

mình thấy 2 loại này tương đương nhau, chỉ wa khác cái vỏ hộp, và phân loại nên bán mắc hơn. Mình mua cả 2 loại cho con mình uống, trước tiêng mở hộp sữa ra mùi y như nhau, pha ra uống chẳng khác nhau chỗ tẹo nào. do đó mình nhgĩ, nó phân ra nhiều loại đễ phân biệt giai cấo và từ đó giá cũng phân biệt theo, đặc biệt uống cả 2 loại con mình đều bị táo.
    • 64 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Anh Thư Xem bài viết
    mình thấy 2 loại này tương đương nhau, chỉ wa khác cái vỏ hộp, và phân loại nên bán mắc hơn. Mình mua cả 2 loại cho con mình uống, trước tiêng mở hộp sữa ra mùi y như nhau, pha ra uống chẳng khác nhau chỗ tẹo nào. do đó mình nhgĩ, nó phân ra nhiều loại đễ phân biệt giai cấo và từ đó giá cũng phân biệt theo, đặc biệt uống cả 2 loại con mình đều bị táo.
    nếu như Me Anh Thư nói thì vậy tại sao giá sữa lại khác nhau ??? hic hic. Giống y chăng mà khác mỗi vỏ hộp thì em mua luôn loại vỏ hộp bình thường cho con uống, tại sao lại phải trả giá mắc hơn mà chất lượng y chăng ? bên cạnh đó con còn bị táo ??/ :Surprise:
    • 170 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em thì em không cho con uống cái này nhưng mà bà chủ của hàng gần nhà nói là có sản phẩm mới ra tính giới thiệu cho con em uống nhưng mà uống không nổi :Crying::Crying::Crying:. Mới khui ra có mẹ nào mua lại giùm em không ..................:Battin ey:.
    • 483 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

PLU gain is actually a box you buy the same but know, for the oral test if tot6 ouput is always used for price, but you can try is no different, taking the same medicine, but the child does not drink fan Add that special output but also that the common apple, from which they set their children to drink milk is always fresh. chau and now are using fresh milk (milk is chasing you wear SuoJanuary 5 years know)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thy4ever Xem bài viết
    theo e biết thì gain IQ có thành phần AHA và ARA thấp hơn của gain plus,ngoài ra GP còn bổ sung thêm nhiều dưỡng chất hơn GI. (giá chênh lệch nhau wá trời lun)
    Gain IQ không có bổ sung DHA và AA, mà cơ thể sẽ tự tạo ra DHA và AA nhờ vào chất béo axit Linoleic và Axit Linolenic trong sữa. Còn GainPlus thì ngoài 2 loại chất béo trên, có bổ sung DHA và AA để thỏa mãn tâm lý các bà mẹ là thích DHA, nghĩ rằng phải có DHA thì mới "thông minh".

Đó là mình xem thông tin trên thành phần dinh dưỡng trên hai vỏ hộp, chứ mình không chắc là GainPlus có bổ sung DHA thật, mình cũng đang muốn đi xét nghiệm thử đây.

Với lại, theo mình thì DHA không quá quan trọng đối với trí thông minh của bé như các mẹ nghĩ đâu, không phải cứ DHA x3, DHA x5 là bé sẽ thông minh hơn. Đó chẳng qua là các hãng sữa quảng cáo thế để móc túi các bà mẹ thương con thôi.

À, xem thành phần dinh dưỡng thì thấy GainPlus chẳng có cái gì mà là "nhiều dưỡng chất" hơn Gain IQ đâu. Mình là chuyên gia so đo từng mg thành phần của các nhãn sữa khác nhau để chọn loại sữa tốt nhất cho con mà (cho tới khi có xì căng đan của Enfa Grow thì mình hết so :Sad , mình đã so kỹ lắm rồi hihi. Chỉ khác ở mỗi thành phần chất béo thôi bạn ạ. GainPlus có 4 loại chất béo, còn Gain IQ thì 2 loại.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Violet river; 11/10/2009 vào lúc 06:01 PM.
    • 5,874 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Violet river Xem bài viết
    Gain IQ không có bổ sung DHA và AA, mà cơ thể sẽ tự tạo ra DHA và AA nhờ vào chất béo axit Linoleic và Axit Linolenic trong sữa. Còn GainPlus thì ngoài 2 loại chất béo trên, có bổ sung DHA và AA để thỏa mãn tâm lý các bà mẹ là thích DHA, nghĩ rằng phải có DHA thì mới "thông minh".

Đó là mình xem thông tin trên thành phần dinh dưỡng trên hai vỏ hộp, chứ mình không chắc là GainPlus có bổ sung DHA thật, mình cũng đang muốn đi xét nghiệm thử đây.

Với lại, theo mình thì DHA không quá quan trọng đối với trí thông minh của bé như các mẹ nghĩ đâu, không phải cứ DHA x3, DHA x5 là bé sẽ thông minh hơn. Đó chẳng qua là các hãng sữa quảng cáo thế để móc túi các bà mẹ thương con thôi.

À, xem thành phần dinh dưỡng thì thấy GainPlus chẳng có cái gì mà là "nhiều dưỡng chất" hơn Gain IQ đâu. Mình là chuyên gia so đo từng mg thành phần của các nhãn sữa khác nhau để chọn loại sữa tốt nhất cho con mà (cho tới khi có xì căng đan của Enfa Grow thì mình hết so :Sad , mình đã so kỹ lắm rồi hihi. Chỉ khác ở mỗi thành phần chất béo thôi bạn ạ. GainPlus có 4 loại chất béo, còn Gain IQ thì 2 loại.
    Nếu mình nhớ không lầm thì dòng sữa "Sự lựa chọn thông minh" có chữ "Cung cấp DHA và AA" (nghĩa là cơ thể tự tạo ra DHA và AA từ axit linoleic và axit linolenic). Còn dòng IQ thì "Bổ sung DHA và AA" :Smiling:.

Mà mình thấy sữa Abbott bán ở siêu thị Mộc Bài, là sữa nhập từ Philippin thì phải, cũng chỉ "Cung cấp DHA và AA" thôi, chứ hổng có "Bổ sung". Hình như các bà mẹ Việt Nam thích nghe quảng cáo thổi phồng sự thật, nên Abbott mới sản xuất sữa dòng IQ dành cho VN chăng :Thinking:
    Restart DAS

• 64 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nếu mình nhớ không lầm thì dòng sữa "Sự lựa chọn thông minh" có chữ "Cung cấp DHA và AA" (nghĩa là cơ thể tự tạo ra DHA và AA từ axit linoleic và axit linolenic). Còn dòng IQ thì "Bổ sung DHA và AA" :Smiling:.

Mà mình thấy sữa Abbott bán ở siêu thị Mộc Bài, là sữa nhập từ Philippin thì phải, cũng chỉ "Cung cấp DHA và AA" thôi, chứ hổng có "Bổ sung". Hình như các bà mẹ Việt Nam thích nghe quảng cáo thổi phồng sự thật, nên Abbott mới sản xuất sữa dòng IQ dành cho VN chăng :Thinking:
    Em hỏi chí không phải chứ " cung cấp " và " bổ sung " nó giống nhau hay là khác nhau ah ?

em nói thật chứ với cái câu " Cung cấp DHA và AA " mà người mua phải tự hiểu là 2 cái chất đó lại đc tự tạo ra từ 2 cái axit kia thì đúng là Pó tay.com ah.

Ngay từ đầu NSX đừng nói cái câu cung cấp đi cho người tiêu dùng đỡ hiểu lầm.

Sao giống như là nói " tôi cung cấp canxi " cho rồi sau đó quang cho người ta mấy cục xương kêu cạp quá vậy :RaisedEye:Laughing::Laughing:
    • 5,874 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nấm 7 màu Xem bài viết
    Em hỏi chí không phải chứ " cung cấp " và " bổ sung " nó giống nhau hay là khác nhau ah ?

em nói thật chứ với cái câu " Cung cấp DHA và AA " mà người mua phải tự hiểu là 2 cái chất đó lại đc tự tạo ra từ 2 cái axit kia thì đúng là Pó tay.com ah.

Ngay từ đầu NSX đừng nói cái câu cung cấp đi cho người tiêu dùng đỡ hiểu lầm.

Sao giống như là nói " tôi cung cấp canxi " cho rồi sau đó quang cho người ta mấy cục xương kêu cạp quá vậy :RaisedEye:Laughing::Laughing:
    Nếu mình không đi dự hội thảo của Abbott, không đọc kỹ cái bảng thành phần, mình cũng không phân biệt được cái "cung cấp" nó khác cái "bổ sung" thế nào đâu :Smiling:.

Mình nuôi con toàn bằng sữa Abbott. Khi tập 1 của mình dùng sữa Abbott, Abbott chỉ mới có dòng sữa "Tiêu chuẩn vàng" thôi (là dòng "Sự lựa chọn thông minh" bây giờ đấy!). Mình cũng săm soi thành phần ghê lắm, vì lúc sữa Enfa đã quảng cáo rầm rộ cái vụ DHA rồi mà sữa của Abbott không có. Mình lại thích sữa Abbott ở cái miễn dịch (hic, suốt ngày cứ tin quảng cáo) nên muốn cho con uống Abbott. Khi đi dự hội thảo của Abbott mời, mình nhớ rất rõ ràng BS nói cơ thể bé sẽ tổng hợp ra DHA và AA từ hai loại chất béo axit linoleic và axit linolenic. Ngay cả cái sữa Similac mà cô chồng mình là Việt kiều Mỹ mang từ Mỹ về cho bú vào năm 2005, mình thấy thành phần cũng không có bổ sung DHA như sữa mình mua tại VN cho con mình.
    Restart DAS

• 64 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nếu mình không đi dự hội thảo của Abbott, không đọc kỹ cái bảng thành phần, mình cũng không phân biệt được cái "cung cấp" nó khác cái "bổ sung" thế nào đâu :Smiling:.

Mình nuôi con toàn bằng sữa Abbott. Khi tập 1 của mình dùng sữa Abbott, Abbott chỉ mới có dòng sữa "Tiêu chuẩn vàng" thôi (là dòng "Sự lựa chọn thông minh" bây giờ đấy!). Mình cũng săm soi thành phần ghê lắm, vì lúc sữa Enfa đã quảng cáo rầm rộ cái vụ DHA rồi mà sữa của Abbott không có. Mình lại thích sữa Abbott ở cái miễn dịch (hic, suốt ngày cứ tin quảng cáo) nên muốn cho con uống Abbott. Khi đi dự hội thảo của Abbott mời, mình nhớ rất rõ ràng BS nói cơ thể bé sẽ tổng hợp ra DHA và AA từ hai loại chất béo axit linoleic và axit linolenic. Ngay cả cái sữa Similac mà cô chồng mình là Việt kiều Mỹ mang từ Mỹ về cho bú vào năm 2005, mình thấy thành phần cũng không có bổ sung DHA như sữa mình mua tại VN cho con mình.
    em thì em chỉ thắc mắc nếu vậy tai sao ngay từ đầu Abbott không nói rõ rành rằng sản phẩm đó chỉ có 02 loại axit kia và như vậy cũng đủ để tự tạo ra DHA va AA rồi. Mà phải choàng thêm cái câu " Cung cấp DHA và AA " vào để gây hiểu lầm cho người tiêu dùng làm chi ???.
    Chẳng lẽ ai đi dự HT thì mới biết, còn mấy ngườ không đi dự HT được thì coi như là....không cần biết ah ????!!!
    • 5,874 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Mới đi siêu thị, xem kỹ lại hai cái lon, thấy vầy:

Sữa dòng "Sự lựa chọn thông minh" ghi:
    "Axit Linoleic và Axit Linolenic cung cấp DHA và AA..."
    (Chữ Axit... ghi bé tí, chữ "cung cấp DHA..." ghi thiệt bự :Laughing

Sữa dòng IQ ghi:
    "Chứa DHA, AA, cơ chế miễn dịch...."
    Restart DAS

• 180 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới đi siêu thị, xem kỹ lại hai cái lon, thấy vầy:

Sữa dòng "Sự lựa chọn thông minh" ghi:
    "Axit Linoleic và Axit Linolenic cung cấp DHA và AA..."
    (Chữ Axit... ghi bé tí, chữ "cung cấp DHA..." ghi thiệt bự :Laughing

Sữa dòng IQ ghi:
    "Chứa DHA, AA, cơ chế miễn dịch...."
    Mih cũng đang chuẩn bị đổi sữa cho bé nhà minh, thấy Gain IQ giá rẻ giật mình, gần bằng Dielac của Vinamik, mà chênh lệch với Gain Plus quá, mình cũng băn khoăn quá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bà mẹ có thể đổi qua sữa XO.Chất lượng thì mình cho con mình uống ri,bé cao và khỏe lắm.Không sơ XO giả đâu.Date thì nổi ở dưới đái lon.mình an tâm lắm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang cần thông tin chi tiết hơn về 2 loại sữa này. Em bé nhà mình hơn 1 tuổi không biết cho uống sữa nào là tốt nhất. Mọi người cho lời khuyên với...Thanks all!
    Sống là không chờ đợi !