Các loại sữa, bột

Sử dụng sữa khi con bị rối loạn tiêu hoá

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 139 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! mẹ cún có một thắc mắc đó là, khi bị rối loạn tiêu hoá thì ngưng uống sữa, nhưng cún con nhà mình thì không có sữa thì không chịu ngủ, nhất định phải đòi uống sữa xong mới ngủ, mình thường hay dùng olac nhưng sữa đó dành cho trẻ dưới 12 tháng, có loại sữa nào cho trẻ 21 tháng không? hoặc là uống sữa hàng ngày có được không? mẹ nào biết giúp mình với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,000 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mecun ôi, hồi Bo bị rối loạn tiêu hóa. BS cũng khuyên dùng Olac đấy (lúc đó Bo 18T). Mecun thử nhìn thành phần sữa rên hộp, năng lượng cũng same same với mấy loại sữa cho bé trên 1 tuổi đấy.
    Ko nên cho cún uống sữa hàng ngày khi cún đang đi ngoài nhé mẹ Cún.

Chúc Cún mau hết bệnh nha.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 139 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bo nhiều! Mấy hôm nay cún phải uống kháng sinh nên bị rối loạn tiêu hoá, mặc dù như vậy mình vẫn cho cún uống thuốc bổ mà bsdd kê cho gồm men tiêu hoá và vitamin tổng hợp (tốt cho tiêu hóa) thế còn thuốc canxi thì sao? mình vẫn cho uống luôn, có nên không nhỉ?
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Mecun ơi , tội Cún thế bị rối loạn tiêu hóa....
    Theo em nghĩ mecun cho cún uống hết men tiêu hóa đến khi ổn định rồi thì hãy cho uống thuốc bổ vì đang k tiêu hóa được uống thuốc bổ kể cả canxi vào thì cơ thể bé không hấp thu được thì lại phí mà chẳng có tác dụng nào hết.
    Với lại dùng đủ thứ thuốc trong 1 lúc thì không tốt, dù có là thuốc bổ như em thấy các thuốc quảng cáo vẫn phải thêm câu khuyến cáo là không nên dùng kèm với các thuốc chứa vitamin gì đó.
    Còn nếu BS đã kê toa thì yên tâm rồi.
    Chúc cún luôn khoẻ và vui nhé...
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

The bay gio Cun khoe han chua? Be Van cua em cung bi roi loan tieu hoa day. nhung bay gio thi khoe roi em cung cho be uong sua Olac day nhung em pha them 1 muong sua thuong vi sua nay lac qua be khong chiu uong. Em so nhat la benh nay ep mai moi an duoc mot xiu thi oi ra het, khong ra duong tren thi cung thoat ra duong duoi. sau khi het benh thi be di phan hoi bon. Em nghe noi men tieu hoa Biobaby rat tot cho be bi roi loan tieu hoa va giup hat thu thuc an nhanh em cho be uong thu mot tuan va thay be di phan binh thuong dac biet la be an rat nhieu. nhung khong biet co tac dung phu khong? Co me nao cho con uong Biobaby thi cho em xin y kien voi nha. cam on nhieu nhieu....
    Me be Van (TP.HCM)
    mẹ thương con gái của mẹ nhất trên đời!!!
    • 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Có nhà Gấu dùng biobaby đây. Hồi trước Gấu đi khám dd bs cho uống biobaby để cải thiện tình trạng biếng ăn. Lười ăn vẫn hoàn lười ăn nhưng mỗi lần Gấu đi phân không bình thường là mẹ Gấu cho uống thấy khác ngay. Chắc là Gấu chỉ hợp với tính chất cải thiện tiêu hóa thôi chứ không giúp ăn tốt.
    • 139 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn, cún bây giờ bình thường rồi, mình cho bé uống thuốc bổ của VDD kê cho nhưng riêng men tiêu hoá thì mình thay bằng mẹ của BV bạch Mai, cún rất hợp loại này và không phải ép như các loại thuốc khác. Mẹ cún cũng mệt lắm, rất sợ con bị rối loại tiêu hoá vì hiện tại cún đang bị SDD, 21 tháng 10.8 cân, thiếu mất 1 cân, chiều cao thì ổn 87 cm nhưng chỉ có 3 răng hàm, mỗi lần mọc răng là ốm, chán ghê
    • 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Khổ thân cún nhỉ. Mẹ Gấu rất thông cảm và thấu hiểu tâm trạng của mẹ Cún vì Gấu cũng đã và đang ở tình trạng hôm ăn hôm không.
    Bọn trẻ lúc khoẻ mạnh mọc răng không ốm nhưng người mà yếu là sẽ khật khừ ngay.
    Cún mau to khoẻ đi nhé
    • 2,892 Bài viết

• 1,644 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với, đợt vừa rồi con em bị viêm ruột nên giờ đường ruột của bé rất yếu, em nghe nói trên thị trường có loại sữa dành cho trẻ bị tiêu chảy mà em không rõ đấy là sữa gì, mua ở đâu, có mẹ nào biết chỉ em với ạ, con em giờ 11.5 tháng. Em cảm ơn nhiều ạ :4:
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bạn ơi hình như là sữa Lactofree hay sao ý. Hôm trước mình thấy các mẹ trên WTT nói đến mà
    • 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omaichanh
    Bạn ơi hình như là sữa Lactofree hay sao ý. Hôm trước mình thấy các mẹ trên WTT nói đến mà
    Mình cũng thấy bác sỹ Khanh khuyên trẻ bị RLTH thì uống sữa Lactofree nhưng sữa này chỉ dành cho trẻ đến 12 tháng tuổi, con mình bị đi phân sống đã mấy tháng nay, mà bây giờ đã được 15 tháng tuổi rồi thì nên uống sữa gì
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongminh
    Mình cũng thấy bác sỹ Khanh khuyên trẻ bị RLTH thì uống sữa Lactofree nhưng sữa này chỉ dành cho trẻ đến 12 tháng tuổi, con mình bị đi phân sống đã mấy tháng nay, mà bây giờ đã được 15 tháng tuổi rồi thì nên uống sữa gì
    Đúng là loại này dùng cho trẻ đến 12 tháng tuổi, nhưng nếu con bạn bị tiêu chảy hay phân sống thì các BS ở Viện nhi TƯ vẫn khuyên nên dùng nó đấy, ngoài ra thì có Berlamin dùng cho trẻ từ 1 tuổi trở lên nhưng nó không phải là sữa mà là thực phẩm dinh dưỡng có tác dụng chống rối loạn tiêu hoá và giúp trẻ ăn ngon miệng hơn,cái này cũng có bán ở Hàng buồm đấy
    Choé đẹp trai của mẹ
    • 1,143 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hồi Bi nhà tớ bị rối loạn tiêu hoá phải vào tiếp nước ở Sanhpon thì các y tá nói cho uống Nan để chống tiêu chảy. Bạn thử xem lại thành phần của Nan xem nhé.
    Gã đầu bếp dễ thương của bố mẹ Yêu con nhiều.LTM
    • 4,105 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongminh
    Hồi trước con mình bệnh tiêu chảy thì mình cho uống sữa Soyabee của Neslés đó bạn. Nhưng thông báo là sữa này hơi khó uống nếu bé nào kén uống sữa thì các mẹ chịu khó dụ con vậy. Chúc các bé mau khỏi bệnh. :1:
    Anh Hai ngoan

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    • 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChoe
    Đúng là loại này dùng cho trẻ đến 12 tháng tuổi, nhưng nếu con bạn bị tiêu chảy hay phân sống thì các BS ở Viện nhi TƯ vẫn khuyên nên dùng nó đấy, ngoài ra thì có Berlamin dùng cho trẻ từ 1 tuổi trở lên nhưng nó không phải là sữa mà là thực phẩm dinh dưỡng có tác dụng chống rối loạn tiêu hoá và giúp trẻ ăn ngon miệng hơn,cái này cũng có bán ở Hàng buồm đấy
    MeChoe ơi, Mình cũng thấy có mẹ nào ở d.d này cho con đi khám dinh dưỡng thì được bs khuyên cho bé uống sữa BELAMIN thấy bé tăng cân tốt hơn. Chiều nay có thể mình sẽ đi mua cho bé uống xem sao. Cảm ơn mẹ nhé.
    • 97 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buimaihuong
    Các mẹ ơi giúp em với, đợt vừa rồi con em bị viêm ruột nên giờ đường ruột của bé rất yếu, em nghe nói trên thị trường có loại sữa dành cho trẻ bị tiêu chảy mà em không rõ đấy là sữa gì, mua ở đâu, có mẹ nào biết chỉ em với ạ, con em giờ 11.5 tháng. Em cảm ơn nhiều ạ :4:
    MÌnh nhớ hồi con gái bị ốm, vửa bị nôn, vừa bị đi ngoài, BS kê đơn thuốc trong đó phải uống sữa NURSOY. Ở các hàng sữa bé không có ban đâu, phải ra cửa hàng NGhi Nga ở gần gò Đống Đa.
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có một loại sữa cực kỳ tốt nhưng cũng cực kỳ đắt các mẹ ạ : Hope Doctor của hàn Quốc, giá trên 300 K/hộp. Các mẹ thử cân nhắc nhé.
    • 836 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buimaihuong
    Mình thì được tư vấn là nên dùng Nan chua (dành cho trẻ mới bị tiêu chảy hoặc vừa dùng một đợt kháng sinh dài ngày) Nhưng cụ thể Nan chua hiện tại hơi hiếm tại HN. Hôm trước nhìn thấy ở nhà chị Hương (mẹ Lu & cun) 2 hộp. Mẹ Bill tham khảo thêm ở đây nhé: Hỏi về sữa NAN chua Pelargon trợ giúp tiêu hóa ?
    Còn nếu kg tốt nhất gọi điện cho chị Hương đặt hàng trước vậy.
    Kg bít là chua thế Bill có chịu ăn kg? Nếu kg thì đành phải pha vào sữa Friso cho con uống vậy thôi. Chúc Bill chóng khỏi bệnh nhé!!!
    • 2,370 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vịt
    MÌnh nhớ hồi con gái bị ốm, vửa bị nôn, vừa bị đi ngoài, BS kê đơn thuốc trong đó phải uống sữa NURSOY. Ở các hàng sữa bé không có ban đâu, phải ra cửa hàng NGhi Nga ở gần gò Đống Đa.
    Sữa nursoy hơi khó uống đấy, uống lactofree dễ hơn.
    Con nhà mình khi bị tiêu chảy toàn uống lactofree của enfa thôi, kể cả khi bé 2-3 tuổi. Cầm ngay. tuy sữa đó dành cho trẻ dưới 12 tháng và nhạt hoét nhưng còn hơn là không uống gì, còn nếu vẫn cho bé uống sữa bình thường thì còn lâu mới khỏi. trẻ lớn có thể uống sữa của trẻ bé hơn vô tư chỉ mỗi tội ít chất thôi. Mình cứ chịu khó cho uống khoảng 2-3 ngày là ok. sau đó lại cho uống sữa bt còn hơn là tiêu chảy kéo dài, mệt và sụt cân nhanh lắm.
    • 2,892 Bài viết

• 1,644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vịt
    chị ơi hồi đấy bé nhà chị có bị trướng bụng không ạ? Con nhà em bị sốt cao 1,5 ngày sau đó chuyển sang viem ruột (thấy BS bảo thế), nó bị nôn, đi ngoài ra nước và phân đen sì, đi liên tục, vẫn sốt cao, không ho, không hắt hơi xô rmũi chi hết, bụng thì trướng to - gõ vào nghe coong coong như gõ vào cái thùng tôn ý . Mà hôm nay cũng đã khỏi đâu ạ
    @cả nhà: em cảm ơn các mẹ đã tư vấn giúp em, trưa này em mua cho con em lactofree rồi ạ, chả biết bé có hấp thụ được không nữa, huhu, mong con chóng khỏi
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2