Các loại sữa, bột

Sử dụng sữa khi con bị rối loạn tiêu hoá

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! mẹ cún có một thắc mắc đó là, khi bị rối loạn tiêu hoá thì ngưng uống sữa, nhưng cún con nhà mình thì không có sữa thì không chịu ngủ, nhất định phải đòi uống sữa xong mới ngủ, mình thường hay dùng olac nhưng sữa đó dành cho trẻ dưới 12 tháng, có loại sữa nào cho trẻ 21 tháng không? hoặc là uống sữa hàng ngày có được không? mẹ nào biết giúp mình với

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mecun ôi, hồi Bo bị rối loạn tiêu hóa. BS cũng khuyên dùng Olac đấy (lúc đó Bo 18T). Mecun thử nhìn thành phần sữa rên hộp, năng lượng cũng same same với mấy loại sữa cho bé trên 1 tuổi đấy.
    Ko nên cho cún uống sữa hàng ngày khi cún đang đi ngoài nhé mẹ Cún.

Chúc Cún mau hết bệnh nha.
    Me Bo (TP.HCM)

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bo nhiều! Mấy hôm nay cún phải uống kháng sinh nên bị rối loạn tiêu hoá, mặc dù như vậy mình vẫn cho cún uống thuốc bổ mà bsdd kê cho gồm men tiêu hoá và vitamin tổng hợp (tốt cho tiêu hóa) thế còn thuốc canxi thì sao? mình vẫn cho uống luôn, có nên không nhỉ?

• 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Mecun ơi , tội Cún thế bị rối loạn tiêu hóa....
    Theo em nghĩ mecun cho cún uống hết men tiêu hóa đến khi ổn định rồi thì hãy cho uống thuốc bổ vì đang k tiêu hóa được uống thuốc bổ kể cả canxi vào thì cơ thể bé không hấp thu được thì lại phí mà chẳng có tác dụng nào hết.
    Với lại dùng đủ thứ thuốc trong 1 lúc thì không tốt, dù có là thuốc bổ như em thấy các thuốc quảng cáo vẫn phải thêm câu khuyến cáo là không nên dùng kèm với các thuốc chứa vitamin gì đó.
    Còn nếu BS đã kê toa thì yên tâm rồi.
    Chúc cún luôn khoẻ và vui nhé...

• 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

The bay gio Cun khoe han chua? Be Van cua em cung bi roi loan tieu hoa day. nhung bay gio thi khoe roi em cung cho be uong sua Olac day nhung em pha them 1 muong sua thuong vi sua nay lac qua be khong chiu uong. Em so nhat la benh nay ep mai moi an duoc mot xiu thi oi ra het, khong ra duong tren thi cung thoat ra duong duoi. sau khi het benh thi be di phan hoi bon. Em nghe noi men tieu hoa Biobaby rat tot cho be bi roi loan tieu hoa va giup hat thu thuc an nhanh em cho be uong thu mot tuan va thay be di phan binh thuong dac biet la be an rat nhieu. nhung khong biet co tac dung phu khong? Co me nao cho con uong Biobaby thi cho em xin y kien voi nha. cam on nhieu nhieu....
    Me be Van (TP.HCM)
    mẹ thương con gái của mẹ nhất trên đời!!!

• 5,176 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Có nhà Gấu dùng biobaby đây. Hồi trước Gấu đi khám dd bs cho uống biobaby để cải thiện tình trạng biếng ăn. Lười ăn vẫn hoàn lười ăn nhưng mỗi lần Gấu đi phân không bình thường là mẹ Gấu cho uống thấy khác ngay. Chắc là Gấu chỉ hợp với tính chất cải thiện tiêu hóa thôi chứ không giúp ăn tốt.

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn, cún bây giờ bình thường rồi, mình cho bé uống thuốc bổ của VDD kê cho nhưng riêng men tiêu hoá thì mình thay bằng mẹ của BV bạch Mai, cún rất hợp loại này và không phải ép như các loại thuốc khác. Mẹ cún cũng mệt lắm, rất sợ con bị rối loại tiêu hoá vì hiện tại cún đang bị SDD, 21 tháng 10.8 cân, thiếu mất 1 cân, chiều cao thì ổn 87 cm nhưng chỉ có 3 răng hàm, mỗi lần mọc răng là ốm, chán ghê

• 5,176 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Khổ thân cún nhỉ. Mẹ Gấu rất thông cảm và thấu hiểu tâm trạng của mẹ Cún vì Gấu cũng đã và đang ở tình trạng hôm ăn hôm không.
    Bọn trẻ lúc khoẻ mạnh mọc răng không ốm nhưng người mà yếu là sẽ khật khừ ngay.
    Cún mau to khoẻ đi nhé

• 2,890 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với, đợt vừa rồi con em bị viêm ruột nên giờ đường ruột của bé rất yếu, em nghe nói trên thị trường có loại sữa dành cho trẻ bị tiêu chảy mà em không rõ đấy là sữa gì, mua ở đâu, có mẹ nào biết chỉ em với ạ, con em giờ 11.5 tháng. Em cảm ơn nhiều ạ :4:
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471

• 1,035 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn ơi hình như là sữa Lactofree hay sao ý. Hôm trước mình thấy các mẹ trên WTT nói đến mà

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4