• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

So sánh các loại sữa công thức của Nhật

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 258 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các mẹ ơi ba loại sữa trên loại nào tốt nhất,em muốn cho bé dùng nhưng đang phân vân,mời các mẹ có con đã dùng 3 loại trên vào chia sẻ kinh nghiệm cái
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,374 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Tớ có 2 nhóc, đang dùng cả 3 loại sữa trên đây, cảm nhận của tớ và con nhóc lớn là thế này:

Mori có vẻ thơm, ngon hơn cả và có vẻ giống sữa mẹ nhất
    Meiji xếp thứ 2
    và Wakado đứng thứ chót.

Giá rổ thì Meiji và Mori tương đương nhau, Wa rẻ nhất.

Về độ hiếm hàng thì Mori hiếm nhất (đến giờ tớ mới bít có 2 chỗ bán Mori là chị Nga và 33 Nguyễn Như Đổ)

Cái quan trọng nhất là không phải bố mẹ quyết định dùng sữa nào mà em bé của chúng ta mới là người QUYẾT ĐỊNH

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 133 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cũng tùy thôi mẹ Thanh Phuong oi, con nhà mình thì ăn 2 lọai sữa kia bị táo bón, Wakado thì dễ uống nhất và không bị táo bón. Nên mình cho con nhà mình dùng 2 năm nay rồi. Quan trọng là phải cho con thử và xem hợp loại nào nhất. Con nhà mình ở Nhật gần 2 năm, đi mua sữa và được tư vấn là loại nào cũng tốt gần như nhau, vấn đề là em bé thich loại nào hơn thôi.
    • 712 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi thế các loại sữa Nhật trên có thành phần để tăng đề kháng không? Bây giờ đa số các hãng sữa lớn đều có probiotic hay probio gì gì đấy để tăng đề kháng và cho đỡ táo bón nữa, nhưng hộp sữa Nhật thì em không biết đọc tiếng Nhật nên không biết là có hay không. Em cũng đang định đổi qua sữa Nhật cho con vì nghe khen, nhưng chưa thấy mẹ nào nói vụ này cả. Mẹ nào biết cho em thông tin với.

• 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con em táo kinh niên luôn từ khi cho ăn sữa Nhật Wakodo thấy dỡ táo hẳn thế thì chắc cũng tốt đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamyan Xem bài viết
    Cũng tùy thôi mẹ Thanh Phuong oi, con nhà mình thì ăn 2 lọai sữa kia bị táo bón, Wakado thì dễ uống nhất và không bị táo bón. Nên mình cho con nhà mình dùng 2 năm nay rồi. Quan trọng là phải cho con thử và xem hợp loại nào nhất. Con nhà mình ở Nhật gần 2 năm, đi mua sữa và được tư vấn là loại nào cũng tốt gần như nhau, vấn đề là em bé thich loại nào hơn thôi.
    con tớ uống mori cũng bị táo bón , bị nặng ý chứ . Meji thì ok thôi , bé ăn cũng kô thấy lên cân mấy . Lại trở về Agusa :RollingEy:
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ đã cho bé ăn sữa của Nhật đọc giúp mình các thành phần của sữa với. Toàn chữ Nhật thui, khôgn hiểu gì cả!???
    • 539 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

hic. cố mẹ nào cho con uống Morinaga bị táo bón k thế
    • 173 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình đang muốn đổi cho con uống sữa của Nhật đây, loại nào ok nhất các mẹ? Hiện giờ con đang uống Friso gold
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fire&water Xem bài viết
    hic. cố mẹ nào cho con uống Morinaga bị táo bón k thế
    Hồi 2 tháng Bé nhà mình uống mori tuy ko táo vì output vẫn mềm nhưng toàn 3 ngày mới output, đỉnh điểm có lần đến ngày thứ tư mới đi làm cả bố và mẹ đều lo sốt vó. Chắc các mẹ cũng hiểu tâm trạng mong con ị thế nào rồi đấy :-)
    Thế nên mình đổi sang wakodo cho con uống thì trộm vía con output đã đều đặn hơn, ngày nào cũng output 1 lần, thỉnh thoảng mới 2 ngày/lần. Vì vậy, mình cho bé uống wakodo đến bây giớ (9m) và vẫn đang tiếp tục uống.
    • 173 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meemchu Xem bài viết
    Tớ thấy bọn Nhật nó đánh giá uống Morinaga là đỡ táo bón và output của bé giống tự nhiên nhất đấy, vì Morinaga nó có bổ sung Oligosaccharide hỗ trợ tiêu hóa (Morinaga có bản quyền cái này thì phải).

Có cái đánh giá mấy loại Morinaga, Meiji, Wakado ở đây này, nếu là số 0 thì Morinaga là loại tốt nhất trong ba loại: http://www.japanforum.com/forum/japa...baby-milk.html
    Mẹ mêmchu nói vậy thì để mình thử moỉnaga thử xem, mà sữa này có bán ở côpmark sg ko hả mẹ nó? 1 lon mấy gr? bao nhiêu tiền? bé mình 10 tháng thì uống moỉnaga số mấy?
    • 133 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nhưng theo mình nghĩ, trừ các bé dưới 6 tháng ăn sữa hoàn toàn, chứ các bé đã ăn dặm thì còn tùy thuộc vào chế độ dinh dưỡng mà mẹ cho ăn hoặc tình hình sức khỏe của con nữa chứ.

• 79 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meemchu Xem bài viết
    Tớ thấy bọn Nhật nó đánh giá uống Morinaga là đỡ táo bón và output của bé giống tự nhiên nhất đấy, vì Morinaga nó có bổ sung Oligosaccharide hỗ trợ tiêu hóa (Morinaga có bản quyền cái này thì phải).

Có cái đánh giá mấy loại Morinaga, Meiji, Wakado ở đây này, nếu là số 0 thì Morinaga là loại tốt nhất trong ba loại: http://www.japanforum.com/forum/japa...baby-milk.html
    E cũng đc người nhà đi nhật về nói như mẹ nó đấy ạ . Còn tất nhiên là sữa tốt nhất là sữa hợp với con mình các mom ạ, bé uống sữa có output đẹp tăng cân tốt là tốt nhất . output k đẹp đương nhiên do khả năng hấp thu thì k thể tăng cân đc, output đẹp mà k tăng cân cũng k tốt
    • 546 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadiengdieng Xem bài viết
    Mẹ mêmchu nói vậy thì để mình thử moỉnaga thử xem, mà sữa này có bán ở côpmark sg ko hả mẹ nó? 1 lon mấy gr? bao nhiêu tiền? bé mình 10 tháng thì uống moỉnaga số mấy?
    Sữa này Coopmart không bán đâu mẹ nó à, mẹ nó phải ra những chỗ hàng xách tay thôi, 1 lon 850g, mình không biết bây giờ bao nhiêu, nhưng cũng phải trên 400k/lon. Bé nhà bạn 10 tháng thì uống số 9 (9tháng-3tuổi).
    • 994 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Các me ơi, cho mình hỏi có ai dùng sữa meiji 9 cho con mà gặp tình trạng như con mình k nhé. Chả là con mình uống Meiji 9 từ hồi 9 tháng, output ok lắm. Nhưng hiện, bé được 15 tháng, do k chịu ăn cháo nên mình đành phải tăng lượng sữa cho con hàng ngày lên gấp đôi so với trước đây, và bé uống khoảng 960ml/ ngày nhưng output thì có màu hơi xanh, ban đầu bé đi ra viên, tiếp theo đó là lỏng, mình lo lắm, k biết có phải do sữa k?? Nếu ai có kinh nghiệm thì cho mình xin nhé.
    • 8,626 Bài viết

• 9,434 Được cảm ơn

Em thấy so sánh sữa nào tốt hơn thì hơi khập khiễng, vì mỗi bé lại hợp với 1 loại sữa khác nhau, chưa chắc bé này uống hợp bé kia uống đã phát triển tốt. Em cũng nghiên cứu rất nhiều trước khi sinh, và chọn sữa morinaga cho con, vì phần lớn ý kiến đều cho rằng morinaga là loại sữa ưu việt hơn hẳn, ngoài ra giá thành cũng cao hơn nữa. thế nhưng con em uống hết 1 hộp morinaga thì đành phải chuyển vì cháu bị táo bón, mặc dù em rất tiếc vì sữa thơm vô cùng, hic. chuyển sang cho con uống wakodo thì con output rất tốt và lại lên kg đều, nên em duy trì cho con uống wakodo từ đó tới giờ. con em uống 100% sữa ngoài.

tóm lại ko phải mẹ chọn sữa mà là phụ thuộc vào các con ạ. đến giờ em vẫn còn tiếc morinaga đây , vì đâu đâu cũng khen sữa này tốt nhất, có nhiều thành phần quan trọng cho sự phát triển của bé, lại thơm ngon nữa ... mà con em nó k hợp thì biết sao giờ
    • 759 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Con mình cũng thử rùi, cuối cùng vẫn là wakodo mặc dù cách ngày ị một lần, phân mềm, tháng thứ 2 lên 1.4, tháng thứ 3 lên có 1,2 kg. Nên vẫn uống thôi dù output chưa đẹp lắm, ngày nào cũng ị thì tốt biết mấy. Hy vọng tháng 4 vẫn lên cân, chiều cao tốt. Đổi sữa cho.con là cả vđề, đổi nh sợ RLTH lắm ah.
    ALT
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các mẹ ơi tư vấn giúp em với xoài nhà em bú mẹ hoàn toàn.nhưng e tập cho con ti bình với wakodo từ nhỏ để mẹ đi làm con ở nhà với ông bà.thế mà 1 tháng gần đây xoài từ chối bình.k biết tại sữa hay tại bình nhưng mẹ đi đâu thì con cũng chờ luôn.sốt ruột ghê lắm.ti mẹ thì vẫn bt.e đang tính thử đổi sữa khác cho con xem thế nào nhưng mua 1 lon wakodo 300gr mà đúng 1 tháng mới hết.e định mua mori hoặc meiji nhg k có lon nhỏ.mẹ nào đang cho con dùng mori hay meiji số 0 thì cho em mua lại 1 ít để cho con uống thử nhé.cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ.
    • 199 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hôm rồi em có đi offline ăn dặm kiểu Nhật, có hỏi chị chuyên gia dinh dưỡng thì chị ý bảo sữa chất lượng như nhau thôi chị ạ! Wakodo có rẻ nhất nhưng thấy nhiều bà mẹ Nhật vẫn mua cho con uống mà nó còn nh loại đồ ăn dặm. Còn Mori với mấy loại Meiji, Icreo đắt hơn thì cái chính các mẹ xem bé nhà mình thích loại nào thì xài thui.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui!!!
    • 3,590 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebov Xem bài viết
    Em vừa đọc một bài phân tích hàm lượng các loại sữa Nhật, nói chung đánh giá sữa Nhật rất tốt vì đảm bảo an toàn, không quá béo, giúp bé hấp thụ thức ăn và tiêu hóa tốt. Bọn nó phân tích thành phần của mấy loại sữa chính (sữa tiếp theo), em type lại để mọi người tham khảo:
    1. Hàm lượng dinh dưỡng
    - DHA: Meiji - có; Morinaga – có; Wakado- có;
    - Nucleotides: Meiji - có nhiều; Morinaga – có nhiều; Wakado- có;
    - Choline: Meiji - có; Morinaga – có; Wakado- không có;
    - Khoáng chất: Meiji - có; Morinaga – có; Wakado- không có;
    (I, Se, Mn, Zn)

2. Những nhân tố đề kháng chính
    - Lactoferrin: Meiji - không có; Morinaga – có; Wakado- không có;
    - Yếu tố Bifidus (Prebiotics): Meiji- Có; Morinaga- có; Wakado- có;
    -Kết hợp hai prebiotics: Meiji- không có; Morinaga- có; Wakado-không có;
    Mình đang cho con dùng sữa Wa đỏ, thấy trên vỏ hộp ghi là thành phần có Zn và cả lactoferrin lun mà ta????

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3