• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.9K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chip nhà mình được 4 tháng 4 ngày rùi. Mình đang cho chip ăn sữa của Hipp. Bây giờ mình định tập cho con ăn dặm bằng bột của hipp luôn nhưng thấy mọi người bảo đừng nên cho ăn dặm sớm quá vì sợ hỏng đường ruột nên mình chưa dám cho con ăn...Bây giờ nghe nói bột của Nestle vừa nhiều chất lại vừa rẻ nên ko biết nên thế nào, Hay nấu nước cháo cho con ăn cùng sữa cho nó lành nhi???
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc bắt đầu ăn dặm ăn bột ngọt của Dielac và bột gạo lức Nestle,sau có ăn bột mặn của cả 2 hãng,nhưng bột mặn của Nestle có pha thêm sữa hơi lạ miệng(bột mặn mình tự nấu ko thêm sữa,chỉ khi bận ko nấu được mới ăn bột ăn liền)
    Các thành phần dd trong bột các nhà sx đã nghiên cúu kỹ rồi,tất nhiên phải đây đủ dd trong 1 suất ăn,chẳng nên so sánh làm gì,chủ yếu là bé thích ăn loại nào thôi.
    • 1,961 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeNhuNgocChip Xem bài viết
    Chip nhà mình được 4 tháng 4 ngày rùi. Mình đang cho chip ăn sữa của Hipp. Bây giờ mình định tập cho con ăn dặm bằng bột của hipp luôn nhưng thấy mọi người bảo đừng nên cho ăn dặm sớm quá vì sợ hỏng đường ruột nên mình chưa dám cho con ăn...Bây giờ nghe nói bột của Nestle vừa nhiều chất lại vừa rẻ nên ko biết nên thế nào, Hay nấu nước cháo cho con ăn cùng sữa cho nó lành nhi???
    Bạn này bằng bạn Sâu đây...Bé nhà mình cũng mới bắt đầu cho ăn bột hip đuợc 2 lần . Mỗi lần liếm liếm được tí tẹo. Lần đầu thì thích lắm, lần thứ 2 lại khóc ( không biết có phải đúng lúc đang cáu vì mới bị tiêm xong không?) Mình mua bột hip táo ko biết có khó ăn không? Muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm là pha thế nào cho nước và bột vừa đủ độ đặc. Xem hướng dẫn thì nói là cho lượng nước cần thiết với 4-5muỗng bột. Nhưng lượng nước cần thiết có phải là lượng sản phẩm bột mình cần dùng không? Mới tập toẹ cho con ăn dặm nên chả biết gì cả..Mong các mẹ chỉ giáo...Thanks các mẹ:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Sâuxinh; 07/03/2009 vào lúc 10:16 AM.
    Sâu xinh xinh là Sâu xinh xình....xính xinh xinh xinh xình

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_heo Xem bài viết
    Bé nhà em hình như nó ko thích ăn bột hipp (cũng chưa thử bột nào khác). Mới cho ăn 3 lần nhưng lần 1 thì liếm láp tí cũng nuốt được, lần 2 thì thè lè ra, lần 3 cho vào mồm thì khóc luôn! Hay là nó chưa thích ăn bột nhỉ!!!
    mẹ nó ơi, khi cho bé ăn dặm phải cho ăn lúc bé đói, nếu không bé sẽ lè ra hết, mình cho mina ăn vào 10h sáng và 3h chiều, sau khi bé ngủ dậy và chơi 1 chút, trộm vía bé ăn nhanh và ngon miệng lắm:Smiling:
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì tuỳ bé thích thứ gì mình cho ăn thứ đó.
    Bột Hipp, Nestle, Redielac cua vinamil ... con mình chỉ ăn Hipp thôi (hơi đắt). Nhưng mình thấy mùi vị của Hipp ngon nhất, không bị vón cục giống nestle, vinamil thì dở òm.
    Bé nhà mình 5 tháng 10 ngày mới ăn dặm. Giờ ăn bột và ty mẹ, cũng ko dặm thêm sữa ngoài vì mình nghỉ làm rồi, thôi thì làm bò sữa vậy
    • 3,235 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sâuxinh Xem bài viết
    Bạn này bằng bạn Sâu đây...Bé nhà mình cũng mới bắt đầu cho ăn bột hip đuợc 2 lần . Mỗi lần liếm liếm được tí tẹo. Lần đầu thì thích lắm, lần thứ 2 lại khóc ( không biết có phải đúng lúc đang cáu vì mới bị tiêm xong không?) Mình mua bột hip táo ko biết có khó ăn không? Muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm là pha thế nào cho nước và bột vừa đủ độ đặc. Xem hướng dẫn thì nói là cho lượng nước cần thiết với 4-5muỗng bột. Nhưng lượng nước cần thiết có phải là lượng sản phẩm bột mình cần dùng không? Mới tập toẹ cho con ăn dặm nên chả biết gì cả..Mong các mẹ chỉ giáo...Thanks các mẹ:LoveStruc:
    Mình pha thế này nhé. Bạn cho lượng bột nhất định mà bạn nghĩ bé có thể ăn hết. trộn với ít nước lạnh trước cho nhuyễn và ngấm nước, rồi sau đó mới cho nước nóng để bột đạt độ sánh cần thiết. Mình thấy như thế dễ hơn, ko sợ bị loãng rùi lại phải cho thêm bột, bé lại ăn ko hết
    Nói chung là lượng nước cho là do kinh nghiệm là chủ yếu. Cứ pha vài lần là quen bạn à.
    Con tớ hơn 1 tuổi rồi nhưng vẫn ăn bột ngọt bữa sáng và tối để thêm sữa vì bé ko uống sữa ngoài nên tớ phải bổ sung sữa CT bằng cách đó
    Quan điểm của cá nhân tớ về các loại bột đã dùng thì thế này
    - Lúc gần 5 tháng bắt đầu ăn dặm thì tớ cho ăn bột Vinamilk có sữa, cảm quan là bột sánh, mịn, nhưng vị lại hơi bị ngọt quá nên tớ chỉ cho ăn 1 hộp rồi chuỷên sang Hipp
    - Bột Hipp thì cũng sánh, nhưng ko mịn bằng. Ăn cũng tàm tạm. Bt mua là 83k/1 hộp 200g
    - hiện nay con tớ ăn ngũ cốc pha sữa của Bledina thì tớ thấy okie nhất, vị chocolate rất ngon. Đây là ngũ cốc pha vào sữa cho thêm vị, nhưng vì con tớ ko uống sữa nên tớ pha thành bột ngọt. Tớ mua là 150k/hộp 500g. Như thế so với Hipp thì rẻ hơn đc 1 tí mà con tớ lại thích hơn
    - Bột Nestle Gold tớ mua trong Metro là hơn 70k/2 hộp 250g như thế là rẻ hơn Hipp rất nhiều, nhưng bé nhà tớ ko thích lắm. Mà tớ thấy pha khó tan hơn Hipp nhiều
    Hạnh phúc bắt đầu từ những điều rất nhỏ
    • 3,235 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apple2701 Xem bài viết
    mẹ nó ơi, khi cho bé ăn dặm phải cho ăn lúc bé đói, nếu không bé sẽ lè ra hết, mình cho mina ăn vào 10h sáng và 3h chiều, sau khi bé ngủ dậy và chơi 1 chút, trộm vía bé ăn nhanh và ngon miệng lắm:Smiling:
    Đúng đó, khi bắt đầu cho ăn dặm thì cho ăn ít và ăn lúc đói ấy.
    Chính ra lúc đầu, trước khi tập ăn dặm, lúc bé khoảng 4 tháng ấy mà cho bé uống nước bằng thìa thì bé sẽ quen với cái thìa trước. Như con tớ cho tập uống nước trước bằng thìa nên lúc ăn bột dễ dàng lắm.
    • 282 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

em thư cũng nhiêu loại bột cho con nhưng thấy bột gạo lức của nestle ngon và thơn con em cũng thich ăn bột này hơn của hipp
    • 258 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

E thì cho bé ăn dặm bột ngọt của HIPP từ lúc be đc 4 tháng 10 ngày, ăn bột và hủ trái cây thuỷ tinh hơn 1 tháng mà chẳngh lên cân tí tẹo nào cả. Nóng ruột quá, e đổi qua bột của Nestle và Ridiaelac của Vinamilk thì hơn 3 tuần bé lại lên được 200gr. Thế là e mua Nestle và Ridi cho bé ăn luôn tới hơn 6 tháng thì chuyển sang tập cho bé ăn cháo xay nhưng vẫn duy trì cho bé ăn hũ trái cây thuỷ tinh của HIPP và đổi sang loại khác (HENZ, Gerber, Beech Nut) thì bé lại kg chịu ăn. Chắc tuỳ theo khẩu vị của mỗi bé thôi các mẹ ạ, cứ thử xem bé chịu loại nào thì mình duy trì loại đó, nhỉ :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tnkh; 08/03/2009 vào lúc 07:29 AM.
    • 1,961 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mọt giề Xem bài viết
    Mình pha thế này nhé. Bạn cho lượng bột nhất định mà bạn nghĩ bé có thể ăn hết. trộn với ít nước lạnh trước cho nhuyễn và ngấm nước, rồi sau đó mới cho nước nóng để bột đạt độ sánh cần thiết. Mình thấy như thế dễ hơn, ko sợ bị loãng rùi lại phải cho thêm bột, bé lại ăn ko hết
    Nói chung là lượng nước cho là do kinh nghiệm là chủ yếu. Cứ pha vài lần là quen bạn à.
    Con tớ hơn 1 tuổi rồi nhưng vẫn ăn bột ngọt bữa sáng và tối để thêm sữa vì bé ko uống sữa ngoài nên tớ phải bổ sung sữa CT bằng cách đó
    Quan điểm của cá nhân tớ về các loại bột đã dùng thì thế này
    - Lúc gần 5 tháng bắt đầu ăn dặm thì tớ cho ăn bột Vinamilk có sữa, cảm quan là bột sánh, mịn, nhưng vị lại hơi bị ngọt quá nên tớ chỉ cho ăn 1 hộp rồi chuỷên sang Hipp
    - Bột Hipp thì cũng sánh, nhưng ko mịn bằng. Ăn cũng tàm tạm. Bt mua là 83k/1 hộp 200g
    - hiện nay con tớ ăn ngũ cốc pha sữa của Bledina thì tớ thấy okie nhất, vị chocolate rất ngon. Đây là ngũ cốc pha vào sữa cho thêm vị, nhưng vì con tớ ko uống sữa nên tớ pha thành bột ngọt. Tớ mua là 150k/hộp 500g. Như thế so với Hipp thì rẻ hơn đc 1 tí mà con tớ lại thích hơn
    - Bột Nestle Gold tớ mua trong Metro là hơn 70k/2 hộp 250g như thế là rẻ hơn Hipp rất nhiều, nhưng bé nhà tớ ko thích lắm. Mà tớ thấy pha khó tan hơn Hipp nhiều
    Cho em hỏi bột ngũ cốc pha sữa Bledina là pha thêm vào sữa CT của bé đang ti ạ? Bé nhà em 4tháng 5ngày đã ăn bột đấy được chưa? Em đang cho bé ngày 1 bữa gần 1/2 muỗng bột gạo Hip vào 60ml sữa CT cho bé ti. Bắt đầu tập ăn như thế có được ko ạ?
    Sâu xinh xinh là Sâu xinh xình....xính xinh xinh xinh xình

• 3,235 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sâuxinh Xem bài viết
    Cho em hỏi bột ngũ cốc pha sữa Bledina là pha thêm vào sữa CT của bé đang ti ạ? Bé nhà em 4tháng 5ngày đã ăn bột đấy được chưa? Em đang cho bé ngày 1 bữa gần 1/2 muỗng bột gạo Hip vào 60ml sữa CT cho bé ti. Bắt đầu tập ăn như thế có được ko ạ?
    bạn cho ăn vậy mình nghĩ là cũng được rùi. để cho bé quen với vị của bột
    mới có 4 tháng 5 ngày mà bé lại chịu ti bình thì cứ cho uống sữa thôi bạn à. ăn dặm sớm quá cũng ko tốt, sợ dạ dày bé chưa quen với việc tiêu hóa thức ăn đặc.
    tại con mình ko chịu uống sữa nên mình mới cho ăn dặm sớm nhưng cũng phải gần 5 tháng mới ăn. mỗi ngày cũng chỉ có 1 bữa thôi.
    • 1,479 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

mình cho bé ăn bột ngọt hipp từ gần tuần nay rồi,mỗi lần cho ăn là bé cứ phun phè phè rồi khóc nhất định ko chịu ăn.ko biết mình cho bé ăn lúc 3,5 tháng là quá sớm ko?chẵng lẽ lại cho con ăn nước cháo pha sữa,ăn như vậy bé nha e nhanh đói lắm.có mẹ nào cao kiến giúp e với,hình như đọc từ đầu tới cuối chỉ có mỗi e là cho con ăn dặm sớm nhất hay sao ý
    • 958 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi everything_for_babe Xem bài viết
    mình cho bé ăn bột ngọt hipp từ gần tuần nay rồi,mỗi lần cho ăn là bé cứ phun phè phè rồi khóc nhất định ko chịu ăn.ko biết mình cho bé ăn lúc 3,5 tháng là quá sớm ko?chẵng lẽ lại cho con ăn nước cháo pha sữa,ăn như vậy bé nha e nhanh đói lắm.có mẹ nào cao kiến giúp e với,hình như đọc từ đầu tới cuối chỉ có mỗi e là cho con ăn dặm sớm nhất hay sao ý
    Mẹ nó cho ăn tại thời điểm đó là sớm. Nếu em be chưa sẵn sàng đón nhận thì bạn tạm dừng đi. Nhóc nhà mình cũng đuọc 4.5 tháng nhưng mình quyết định sang tháng thứ 5 mới bắt đầu choăn. Mình cũng tham khảo để cho ăn khoai tây hầm, cà rốt hầm, bí đỏ hầm, bột dd ăn liền, nước cháo,...(mỗi món ăn kéo dài trong 3-5 ngày để xem ohản ứng của con). Bạn không nên pha sữa vào nước cháo nhé. Dễ gây đầy bụng cho bé.Cho ăn bột ăn liền pha loãng chút bạn ạ.
    • 109 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bột nestle mà các bạn nói là của VN à hay là của nước nào, vì mình mới mua cereal của Nestle để pha với sữa mà thấy giá là 145K/hộp 400gr, loại của Pháp
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apple2701 Xem bài viết
    chào cả nhà, em có điều này hơi lăng tăng 1 chút, bé nhà e gần 5 tháng rồi, lúc đầu e cho bé ăn dặm bột hoa quả của hip, sau đó được tặng 1 hộp hoa quả của nétle, xem thành phần dinh dưỡng thì nétle có phần trội hơn rất nhiều. mà bé nhà e lại co vẻ thích ăn bột hipp hơn, nên sợ bé không đủ dưỡng chất, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với nhé
    cám ơn các mẹ nhiều:Rose:
    Theo mình được biết thì bột Hipp có loại cho bé ăn dặm từ 4 tháng,còn của Nestle chỉ có từ 6 tháng thôi mẹ nó ạ.Thấy nhiều người nói Hipp bé dễ ăn nhất
    • 1,479 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieplinhkhanh Xem bài viết
    Mẹ nó cho ăn tại thời điểm đó là sớm. Nếu em be chưa sẵn sàng đón nhận thì bạn tạm dừng đi. Nhóc nhà mình cũng đuọc 4.5 tháng nhưng mình quyết định sang tháng thứ 5 mới bắt đầu choăn. Mình cũng tham khảo để cho ăn khoai tây hầm, cà rốt hầm, bí đỏ hầm, bột dd ăn liền, nước cháo,...(mỗi món ăn kéo dài trong 3-5 ngày để xem ohản ứng của con). Bạn không nên pha sữa vào nước cháo nhé. Dễ gây đầy bụng cho bé.Cho ăn bột ăn liền pha loãng chút bạn ạ.
    bé nhà mình ăn dặm theo thực đơn của VDD thì bị RLTH,chán quá cơ,lại phải quay về với nc sôi pha sữa,trộm vía bé nhà mình nhanh đói lắm nên mẹ nó có cao kiến j giúp mình với.cho bé ăn bột pha liền pha loãng thì cách pha như nào hả bạn,bột đó là bột j.mình định mai mua gạo lức ninh với ít gạo nếp lấy nước cho bé uống nhưng mình ko biết là cho bé uống ko hay la pha với sữa nhỉ,thấy mấy mẹ trên này cũng làm như thế,hic.bé nhà bạn được mấy tháng rồi,bé trộm vía kg nặng tốt ko bạn.con mình htrc cho đi khám 3,5thag cao 64cm,năg 7kg1 vậy mà bị còi xương,đã thế giờ còn bị RLTH:Crying::Crying::Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ*Gấu*; 12/03/2009 vào lúc 10:43 PM.
    • O_O
    • 5 năm
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

theo em thì tùy vào thể trạng của bé mà mình cho bé ăn thôi. Nếu chị thấy bé không mặn mà với Hipp lắm có thể đổi sang dùng sp khác cùng loại. Mà cháu nhà em ăn loại pho mát bên đấy thấy háu cực!! Loại ấy có 2 tầng nên cho bé ăn cũng dễ, thích thì ăn từng tầng, không thì trộn vào với nhau, ăn vẫn ngon lành
    • 3,826 Bài viết

• 5,066 Được cảm ơn

Hu hu, em lười đọc, tìm mãi ko ra cái mục ăn dặm của mẹ ổi :Crying:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuantrang Xem bài viết
    Trời ơi sao bạn cho con ăn dặm sớm thế,con tớ 4tháng 15ngày mới chỉ ăn dạm khoảng một chén con để làm quen thôi,cho ăn dặm sớm bé chưa tiêu hoá được những thứ đó sau này dễ bị còi hơn vì dạ dày bị làm việc quá sức đấy.tham khảo ăn dạm của mẹ ổi ở đây:http://www.u-aizu.ac.jp/~pham/hangnt/ .rất được các mẹ hoan nghênh nhé
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Mình cũng đang hóng hớt 2 loại này xem loại nào ngon sẽ mua cho bé. Mình thì ko quan trọng là mắc hay rẻ vì mình nghĩ chất lượng như nhau thôi, mắc hơn có lẽ là thương hiệu nữa. Chắc mình sẽ mua luôn 2 loại cho con thử xem nó thích loại nào nhỉ, vì đọc từ đầu topic tới giờ thấy quan trọng nhất vẫn là khẩu vị của bé!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé bj nhà e được 5 tháng rồi.e cũng mua thử nhiều loại bột để tập cho bé tập ăn dặm.nhưng nếu pha bột nestle thì e phải pha lượng sữa như bt bj vẫn ăn rồi cho bột vào cùng sữa bj mới chịu ăn.còn bột hoa quả của hip thì bj ăn ngon lắm.e cũng thử qua bột sữa_ngũ cốc của vinamilk,e thấy loại này thơm và dễ uống nhất.nếu bé nào kén ăn thì các mẹ nên mua loại này vì mùi vị của của nó rất giống sữa.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4