• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.9K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

các mẹ có kinh nghiệm so sánh giúp em 2 loại này với ạ, em muốn đổi sang netsle cho cu TÍt vì thấy con không mặn mà với Hipp lắm nhưng không biết bột Nestle có ngon không.Bột ngọt Hipp thì em cho con ăn bột cháo sữa, còn các loại khác em cũng không biết nhờ các mẹ tư vấn giùm

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà tớ sau khi ăn cả HIPP. Nestle và Dumex thí thích nhất là Nestle
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì cho ăn ít bột ngọt lắm!! 5 tháng rưỡi mới ăn dặm. Nhưng cu cậu khoái nestle hơn cả!!
    • 9,530 Bài viết

• 7,760 Được cảm ơn

Bột ngọt thì Nestle là nhất, vừa thơm vừa mịn. Lúa mì sữa thơm và dễ ăn nhất.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • 2,914 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LibraLeo Xem bài viết
    các mẹ có kinh nghiệm so sánh giúp em 2 loại này với ạ, em muốn đổi sang netsle cho cu TÍt vì thấy con không mặn mà với Hipp lắm nhưng không biết bột Nestle có ngon không.Bột ngọt Hipp thì em cho con ăn bột cháo sữa, còn các loại khác em cũng không biết nhờ các mẹ tư vấn giùm
    Muốn biết ngon hay không cứ thử mẹ Leo à. Đôi khi mình thấy ngon nhưng trẻ con thấy ngược lại.
    Bản thân mình mua vài loại, đổi qua đổi lại cho bé ăn đỡ ngán & quan sát xem bé thích loại nào.
    • 185 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em thì thích hipp hơn, vì đắt có lẽ kèm theo chất lượng. Vớia lại em tưng ở nước ngoài em thấy mọi ng toàn dùng hipp/

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 185 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

À mà bột humama ở nước ngoài bác sỹ cũng khuyên dùng đấy, em qua intemex thấy giá 83ng, cũng gần bằng hipp các mẹ ah/

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,093 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình thấy bột Tofer của Đức cũng ngon lắm các mẹ ạ, nhưng chỉ có 1 vị chuối thôi. Giá là 85k/1 hộp

Nói chung là cứ phải thử, xem các con thích loại nào, chứ mình thấy ngon chưa chắc các con đã hợp khẩu vị. Bé con nhà mình không chịu ăn nestle, mà chỉ ăn Hipp và Tofer thôi.

• 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Hôm nay emmowi thử cho con Hipp táo tây thìa là mà vãn có vẻ không ưng lắm

• 2,526 Bài viết

• 5,552 Được cảm ơn

Nétle thì có loại Nétle Gold rất ngon đó các mẹ. Anh nhà mình khoái lắm, đến giờ la 10 tháng rồi nhưng thỉnh thoảng mình vẫn cho măm xen kẻ.
    • 486 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lancuong_vn Xem bài viết
    em thì thích hipp hơn, vì đắt có lẽ kèm theo chất lượng. Vớia lại em tưng ở nước ngoài em thấy mọi ng toàn dùng hipp/
    tớ cũng nghĩ vậy, đắt xắt ra miếng,tớ cho con tớ dùng toàn bộ thức ăn của Hipp,thằng cu tớ trộm vía 6thang mà 10kg.tớ nhớ có 1 mẹ trên này kể là cô nhân viên của cửa hàng Hipp nói rằng nếu nuôi con hoàn toàn bằng sản phẩm của Hipp thì 1 tháng phải tốn hết 6trieeu đấy,may quá tớ lặn lội sang tận Đức mua cả va li về cho con dùng dần,tính ra 1 tháng hết có 4trieeu thôi
    • 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào cả nhà, em có điều này hơi lăng tăng 1 chút, bé nhà e gần 5 tháng rồi, lúc đầu e cho bé ăn dặm bột hoa quả của hip, sau đó được tặng 1 hộp hoa quả của nétle, xem thành phần dinh dưỡng thì nétle có phần trội hơn rất nhiều. mà bé nhà e lại co vẻ thích ăn bột hipp hơn, nên sợ bé không đủ dưỡng chất, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với nhé
    cám ơn các mẹ nhiều:Rose:
    • 1,670 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

e cũng thắc giống mẹ nó, vì hipp thì đắt hơn nestle
    • 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hipp mắc gần gắp đôi nestle nhưng sao thành phần dinh dưỡng mình thấy ghi chỉ bằng 1/2 của nélte thôi, mah bé nhà mìnnh lại thích ăn hipp, không biết nếu bé ăn thế có đủ dinh dưỡng không,mẹ nào có kinh nghiệm, và hiểu về vấn đề này share với mình nha.
    tks nhiêù lắm:Smiling:
    • 52 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Bé nhà em được 3 tháng 20 ngày, em cũng đang định cho cháu ăn bột. Em cũng băn khoăn chưa biết chọn loại nào, các mẹ có kinh nghiệm phổ biến cho em nhé.
    • 619 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Bé nhà em hình như nó ko thích ăn bột hipp (cũng chưa thử bột nào khác). Mới cho ăn 3 lần nhưng lần 1 thì liếm láp tí cũng nuốt được, lần 2 thì thè lè ra, lần 3 cho vào mồm thì khóc luôn! Hay là nó chưa thích ăn bột nhỉ!!!
    • 627 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Chắc là tuỳ mỗi bé, bạn đổi bột cho con xem sao. Bé nhà mình chê tất cả mọi thứ của hipp (bột, thức ăn sẵn trong hũ thuỷ tinh, ...) mà chỉ chịu Gerber, Beech Nut (thích nhất) và Heinz thôi.
    Mình thấy bột Gerber khuấy ra nhìn cũng ngon hơn và ko lềnh lềnh như Nestle hoặc Hipp
    • 610 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

ở việt nam thì nesle ko đc chuộng bằng hip , con ở nc ngoài thì ngc lại . nhưng mình thấy nesle bé khó ăn hơn .
    • 303 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình cũng có con chuẩn bị ăn dặm nên cũng phân vân nhiều lắm, cũng muốn tham khảo ý kiến của những người đã dùng bột Hipp Và Nestle.Theo mình thấy thì bột Nestle rẻ hơn nhưng vẫn đầy đủ chất thì mình có thể cho con ăn,dùng loại nào tuỳ theo sở thích của con và túi tiền của bố mẹ thôi.Mình ban đầu cũng nghĩ đắt thì tốt hơn nhưng cũng đã nghe có chị quen bảo cho con ăn bột Hipp xong thì con chán ko ăn bột Nestle, có thể tại hipp ngon hơn nhưng hôm qua đi ra hàng đại lý mình quen để mua sữa cho con ,bạn bán hàng cũng khá thân với mình bảo rằng ngày trước bột Neslte cũng có thể cho ăn từ 4tháng,chứ ko phải 6tháng như họ ghi trên hộp bây giờ,họ phải sửa lại là do qui định là khuyến cáo ko được quảng cáo các đồ ăn khác ngoài sữa cho trẻ dưới 6tháng, và theo kinh nghiệm nuôi hai con của bạn ý thì bạn ý thấy ăn nestle vừa rẻ lại dễ ăn hơn,chứ Hipp cho con ăn thấy nở ra ăn bị đặc và khó nuốt,bạn ý khuyên mình cho con ăn thử Nestle và trộn ăn với sữa(bột ngọt) thì ban đầu bé dễ ăn và dễ tiêu hoá lắm.Thế là mình cũng đỡ phân vân.
    • 303 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me bi bi 2008 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Bé nhà em được 3 tháng 20 ngày, em cũng đang định cho cháu ăn bột. Em cũng băn khoăn chưa biết chọn loại nào, các mẹ có kinh nghiệm phổ biến cho em nhé.
    Trời ơi sao bạn cho con ăn dặm sớm thế,con tớ 4tháng 15ngày mới chỉ ăn dạm khoảng một chén con để làm quen thôi,cho ăn dặm sớm bé chưa tiêu hoá được những thứ đó sau này dễ bị còi hơn vì dạ dày bị làm việc quá sức đấy.tham khảo ăn dạm của mẹ ổi ở đây:http://www.u-aizu.ac.jp/~pham/hangnt/ .rất được các mẹ hoan nghênh nhé
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4