Các loại sữa, bột

Pha sữa bột bằng sữa mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ! bé nhà mình 2 tháng tuổi. Mình muốn hỏi có mẹ nào vắt sữa mẹ để pha sữa bột không? Pha sữa bột bằng sữa mẹ như thế có sao không nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đến Vincom đón hè sôi động

Khởi động mùa hè bằng chuỗi hoạt động cực kỳ sôi động đón Tết thiếu nhi, các thiên đường vui chơi...

• Bé 3 tuổi vẫn còi, có nên quay về uống sữa bột ko các mẹ?

bé nhà em hơn 3 tuổi rồi nhưng 2 tháng này vẫn cứ 15kg ko lên được thêm tí nào, ra đường ai cũng chê con còi làm em AQ ko nổi hic hic, mà bé đã chuyển sang uống sữa tươi từ lúc gần 2 tuổi tới giờ, có nên cho bé quay về uống sữa bột ko các mẹ? mà đợt trước uống sữa bột lại thì bé bị tiêu chảy làm em...

• Muốn mua sữa thật phải biết rõ sữa giả

Hiện nay, dù đã được báo chí thông tin nhiều về các loại sữa giả đang được bày bán tràn lan tại...

• Sữa Modilac Expert Pre (Sữa cho trẻ sinh non, nhẹ cân)

Sữa Modilac Expert Pre hộp 400g (cho bé sinh non, sinh mỗ, nhẹ cân từ 0 đến 6 tháng tuổi) Modilac...

• Thích sữa bột, chê sữa mẹ

Báo cáo mới đây của Quỹ Nhi đồng Liên Hợp Quốc (UNICEF) cho hay, số trẻ Việt Nam bú sữa mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu theo đúng khuyến cáo của thế giới rất ít: chỉ hơn 12%. Trong khi đó, tại Việt Nam, trẻ bú sữa mẹ được coi là phổ biến. Nhiều người cho rằng nguyên nhân do ngày càng nhiều trẻ...

• 1,098 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtung Xem bài viết
    chào các mẹ! bé nhà mình 2 tháng tuổi. Mình muốn hỏi có mẹ nào vắt sữa mẹ để pha sữa bột không? Pha sữa bột bằng sữa mẹ như thế có sao không nhỉ?
    Đã là sữa công thức thì tuyệt đối công thức, nhà sản xuất bảo thế nào, làm thế đấy :Smiling:, tuyệt đối không sáng tạo
    • 192 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hihi, chả ai pha thế bao giờ, phí cả sữa mẹ
    • 3,882 Bài viết

• 4,238 Được cảm ơn

Có tớ phí sữa mẹ kiểu đấy đây. Có lúc sữa về mà còn không ti, tớ vắt ra, sữa trong vắt, tớ cất đi đến lúc hết sữa mẹ phải pha thêm sữa ngoài, tớ lấy sữa đó ra pha sữa bột vào cho con bú. Biết là không đúng công thức nhưng sữa trong vắt cho con bú thì chắc chẳng có dinh dưỡng gì mấy. :Angel::RaisedEye
    • 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Uống sữa công thức đặc hơn bình thường là k tốt cho bé đâu, cho nên chỉ nên pha sữa ct bằng nước
    • 9,530 Bài viết

• 7,757 Được cảm ơn

Trời ôi, đúng là các mẹ "sáng tạo" thật, hết nước cơm, nước ninh xương, nước ninh rau củ... rồi lại đến sữa mẹ. Cứ tưởng bổ + bổ = bổ gấp đôi, nhưng thật là ra bổ + bổ = bổ ngang/bổ ngửa.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sắp phải đi làm nên muốn cho bé tập bú bình, vả lại mình rất nhiều sữa nên mới vắt ra bình như vậy. Nhưng nếu cho bé bú bình mà không pha thêm sữa ngoài thì bé không mút. Mình chỉ cho thêm một nửa lượng sữa ngoài theo tiêu chuẩn. Bé nhà mình tháng đầu lên được 1,7 kg nhg dần đây thỉnh thoảng bé bị táo 2 ngày bé mới ị một lần.
    • 194 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ý tưởng của bạn không nên áp dụng cho bé. Đó cũng là một trong những nguyên nhân gây táo bón và còn nhiều tác hại không tốt cho tiêu hóa còn non nớt của bé nữa.
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtung Xem bài viết
    Mình sắp phải đi làm nên muốn cho bé tập bú bình, vả lại mình rất nhiều sữa nên mới vắt ra bình như vậy. Nhưng nếu cho bé bú bình mà không pha thêm sữa ngoài thì bé không mút. Mình chỉ cho thêm một nửa lượng sữa ngoài theo tiêu chuẩn. Bé nhà mình tháng đầu lên được 1,7 kg nhg dần đây thỉnh thoảng bé bị táo 2 ngày bé mới ị một lần.
    Sữa mẹ vốn ko ngọt, nó chỉ có các chất bổ cho bé thôi. Bạn pha như vậy sẽ làm cho sữa mẹ ngọt. Nên bé sẽ quen miệng chỉ ăn sữa có pha sữa bột thôi.

• 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chao cac chi. Be Ocgao nha minh duoc gan 6 thang tuoi nhung moi chi nang gan 13 lbs thoi ( BS noi hoi bi thieu can va BS yeu cau nen cho be bu formula thay vi sua me)A, nhan tien day minh xin duoc noi la do minh co rat nhieu sua sau khi sanh be cho nen minh da dong da phan sua hut ra con nhieu de dong da va bay gio minh dang cho Ocgao uong phan sua dong da do. Gio thi minh dinh dung sua me do de thay nuoc pha sua bot cho be. Khong biet co nen khong? Xin cac chi cho minh y kien voi. cam on rat nhieu!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3