Các loại sữa, bột

Mẹ nào cho con ăn sữa Nan vào đây.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà em sinh ra được 2,7kg, hiện nay bé được 5 tháng 22 ngày - nặng 6,9kg. Bé nhà em khoảng 3 tuần nay không tăng cân rồi, em nghĩ do sữa nên đổi cho bé ăn sữa Nan của Hà Lan nhập khẩu, không phải hàng xách tay. Có mẹ nào biết sữa Nan của Hà lan hàng xách tay bán ở đâu không giúp em với.

Cân nặng của bé nhà em như vậy có nhẹ không ạ?

Cám ơn các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó à, mình cũng đang cho bé nhà mình ăn sữa Nan nè của viet nam thôi bé nha mình trộm vía mình cho ăn từ khi trong viện ,giờ vẫn ăn. theo mình thì không nên thử nhiều loại sữa mẹ nó ạ.Sữa Nan ở viet nam cung tot mà
    • 5,185 Bài viết

• 3,782 Được cảm ơn

Nhà mình uống sữa Nan từ khi mới đẻ tới giờ là 4 tuổi này. Sữa này lành: không nhiều chất nhưng mát, dễ tiêu hóa. Bé nhà mình uống quen Nan nhạt nhạt nên không thể đổi sang loại khác được, bây giờ có uống thêm thì chỉ có sữa tươi là vị gần giống là bé chịu uống thôi.
    • 280 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

mình cũng cho con thử Nan rồi nhưng mà con không chịu uống và bạn thân mình uống thử cũng thấy Nan có cái mùi gì gì ấy,vả lại khó tan, theo cảm quan mình thấy thôi chứ ko biết các mẹ thế nào, giờ mình đang cho con dùng Lactana Bio của topfer, sữa này cũng rất mát và nhạt con mình chịu uống sữa này. đôi dòng chia sẻ với mẹ nó
    • 353 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

sữa nan hà nan nhập khẩu bán ở đại lí trên đường lê lợi -hà đông mẹ nó ạ.số 40 lê lợi thì phải mình ko nhớ rõ nữa.mình cùng mới đổi sữa nan cho con nhưng hình như ko hợp uống vào ị chảy lun.đang bùn wa
    • 567 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangltq Xem bài viết
    Mẹ nó à, mình cũng đang cho bé nhà mình ăn sữa Nan nè của viet nam thôi bé nha mình trộm vía mình cho ăn từ khi trong viện ,giờ vẫn ăn. theo mình thì không nên thử nhiều loại sữa mẹ nó ạ.Sữa Nan ở viet nam cung tot mà
    Con trai mình vừa tròn 2 tuổi tuần trước. Tính đến thời điểm này thìh 3/4 lượng sữa cháu uống là NAN.
    Mình có thể nói như sau:
    - Sữa NAN ko có loại SX ở VN đâu các bạn, toàn nhập khẩu vả chỉ ĐÓNG HỘP tại VN mà thôi.
    - Thường tùy đợt mà bên Neslte nhập khẩu từ HÀ LAN hoặc từ Philipin, kinh nghiệm mình dùng thì thấy sữa NK từ HÀ LAN pha dễ tan hơn còn sữa từ Philipins thì thường bị vón cục, phải lắc nhiều hơn thì mới tan.
    - Cùng 1 sữa NAN mà con mình uống thì ko bụ, chỉ rói người trong khi con của chị bạn cùng công ty thì lại bụ, nên mình nghĩ là ko phải phụ thuộc vào sữa mà là phụ thuộc và khả năng hấp thụ của các bé.
    Mình cũng cho bé nhà mình uông sữa NAN NGA (em họ chồng mình học ở bên NGa, cứ hè chú ý về thì xách cho rất nhiều, cả NAN Chua , cả sữa Dê VItacare; mình cũng mua NAN Nga xách tay ở shop ở Đào TẤn). Sữa Nga mở ra thì đúng là thơm hơn hẳn nhưng bé uống cũng ko bụ hơn đâu bạn.
    Mình chỉ thấy là, con trai mình giờ 2 tuổi mà (trộm vía) cháu chưa từng bị đi ngoài (tất nhiên ko kể đợt đi tướt lúc 5 tháng bắt đầu mọc răng). Sữa Nan uống rất lành nên mình vẫn lựa chọn NAN cho tới tận bây giờ, thỉnh thoảng thấy FRISO khuyến mại nên mình ham, mua để cho con đc cái xe đạp hay cái balo thôi, còn lại vẫn NAN.
    Bình an, ngoan hiền và khỏe mạnh nhé con trai yêu dấu của bố mẹ
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều.

Em thử cho bé nhà em ăn Nan được 2 hôm nay, không hiểu sao bé không chịu nuốt và hay trớ ra nhưng phân bé thì bình thường không có vấn đề gì.

Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ. Em lo quá.

Cám ơn các mẹ nhiều!
    • crg
    • 5 năm
    • 191 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Mình cũng cho con ăn Nan Pro từ lúc sinh đến giờ. Trộm vía cũng hợp nên k dám đổi. Bé sinh 3,5 kg. Hơn 6 tháng được 10kg. Mình dùng Nan của Việt Nam nhập về. Lúc đầu dùng là sản xuất tại Phil - loại hộp thấp- k thích lắm. Sau dùng loại hộp cao - nhập từ Hà Lan thì thấy ổn hơn. Giờ Nan 2 dang dùng sx tại Thụy Sỹ

NB: 3,5kg- 1m: 5kg - 2m: 6,3kg - 3m: 7,3 kg- 4m: 8,3kg- 5m: 9,3 kg- 6m: 10kg 4 răng - 7m: 10kg; 8m-10kg 7 răng; 9m: 10,5 kg - 8 răng; 10m: 10,7 kg; 11m: 11kg: 1Y: 11,5 kg - 80cm - 9 răng 13M: 11,6 kg- 14 răng; 14M- 12kg- 15 răng; 15M- 12kg-16 răng; 16M 12,3kg; 17M: 12,5kg; 18M: 13kg
    • 637 Bài viết

• 1,925 Được cảm ơn

Nhà em thì từ lúc sinh ra mẹ bị nhiễm trùng vết mổ nên ít sữa, con vẫn ăn thêm sữa ngoài. Em toàn cho con ăn Nan. Sau đấy nghe mọi người đồn là Nan ít chất thì chuyển sang nào thì XO, Meiji, Similac... nhưng thấy con chẳng lên cân mấy, lại quay lại Nan và kết luận lại là từ giờ chỉ có Nan thôi, ko màng các loại khác mà khổ con phải thay đổi khẩu vị.
    Con nhà em trộm vía ko to nhưng cứng cáp, đường tiêu hóa ổn (chỉ mỗi lúc mọc răng thfi tướt tí rồi lại thôi).
    Em thấy Nan 1 sx tại Phil ít tan hơn Nan 2 sx tại Thụy sỹ.
    Theo em thì các mẹ nếu thấy con mình hợp loại sữa nào thì cứ loại đó mà dùng các mẹ ạ!!!
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh non 7th đc có 1,6 kg. Cũng uống Nan đấy, trộm vía 6th đầu lên cân đều, nên 6th đã đc 8kg rồi. Nan nói chung là mát, còn cũng tùy bé mà. Người khen người chê, quan trọng là sự hấp thụ của mỗi bé khác nhau, nên cũng phải tùy bé mà điều chỉnh thôi bạn. Bé nhà mình trộm vía sữa nào cũng uống (Thỉnh thoảng được cho sữa nên vẫn cho uống thay đổi). Giờ bé đang uống Physiolac của Pháp. Thấy bảo sữa đó cũng mát. Hay bạn thử cho bé uống S26, thấy bảo sữa đó nhiều chất.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2