Các loại sữa, bột

Lời cảnh báo cho những Mẹ nào có con đang dùng sữa Abbot!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 59.6K Lượt đọc
  • 345 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Puppy2006
    Thấy các mẹ bàn về sữa, mình như được mở rộng tầm nhìn hơn về sữa ấy. Nhưng mình cũng có chuyện muốn hỏi đây. số là con mình được 1,5 tháng tuổi,ăn sữa mẹ là chính nhưng buổi tối có ăn thêm 120ml sữa enfalac A+, mẹ cũng có dùng thêm sữa enfa Mama ( dùng từ khi mang bầu dến giờ). Cháu bị táo bón wá, 5-6 hôm chưa đi, phải dùng bơm thụt. Hổm rày mẹ ăn thêm đu đủ chín 1trái/ ngày, cốt mong sao cho cháu đi được, nhưng sao tình hinh chưa cải thiện tí nào, con tôi vẫn chưa đi tiêu được. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp tôi với, nếu đổi sữa thì tốt nhất nên đổi sữa nào? Thanks so much!!!
    Theo minh nghi thi neu con ban tao thi ban thu quay sang dung NAN xem co tot hon kho, vi thay bao sua nay mat va tieu hoa cung on lam

• 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babytom
    me lucvan tien oi cho hoi , sua Farley o Ha noi co ban o dau vay, gia khoang bao nhieu 1 hop. cam on nhieu nhe, mach gium nhe , cang som cang tot.
    mẹ nó ơi, cho hỏi cảnh báo gì khi uống ebót đấy, cún nhà mình toàn dùng loại ấy từ khi sơ sinh thôi, chuyển falây thì bị đi ngoài, hicccccccccccccc

• 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng rồi , mình cũng đang định post lên hỏi các mẹ đây. Trên hộp sữa mình mua 5 oz = 140 ml ? cacc mẹ có đọc lộn ko nhỉ? hay là mình đọc lộn rồi .
    Đúng là trên hộp sữa ghi lộn cách pha. 80 ml = 10 muỗng. Trong khi 5 muỗng = 140 ml. Thật ngớ ngẩn. Làm mẹ điên cái đầu. . MÌnh cũng đih quay về abbot đây các mẹ ơi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi BONBON-1208
    Bon nhà mình cũng đang dùng abbot, mình đang iinh đổi Farlay (nghe các mẹ nói tốt). Tối qua mình cùng A xã đi Maximark, định mua Farlay, nhưng đọc các thành phần và cách pha chế thì hỡi ôi, một hãng sữa danh tiếng vậy mà lại soi sót khi in ngoài vỏ lon sữa. Cách pha chế ghi là 80ml nước 10 muỗng sữa thay vì 208ml cho 10 muỗng (lỗi quá nghiêm trọng). Thế là A xã quyết định tiếp tục abbot vì nghi ngờ chất lượng sữa. Thế là Bon nhà mình đành tiếp tục abbot

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhu30
    Đúng rồi , mình cũng đang định post lên hỏi các mẹ đây. Trên hộp sữa mình mua 5 oz = 140 ml ? cacc mẹ có đọc lộn ko nhỉ? hay là mình đọc lộn rồi .
    Đúng là trên hộp sữa ghi lộn cách pha. 80 ml = 10 muỗng. Trong khi 5 muỗng = 140 ml. Thật ngớ ngẩn. Làm mẹ điên cái đầu. . MÌnh cũng đih quay về abbot đây các mẹ ơi.
    Hê hê, thiếu số 2 ở đầu, nó là 280ml = 10 muỗng, có tờ HDSD đính chính lại rồi mà, các mẹ làm gì mà lo thế, wrong printed.

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ui,
    Em vừa mới đăng ký thành viên xong nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm, cháu Cún nhà em 11 tháng rùi, toàn dùng sữa của Abbot, bi giờ thế này, em hoang mang quá , các bác khuyên em đổi sang sữa gì ạ, cháu thích ăn ngọt các bác à. Cảm ơn các bác lắm lắm.

• 338 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vu hai linh
    mẹ nó ơi, cho hỏi cảnh báo gì khi uống ebót đấy, cún nhà mình toàn dùng loại ấy từ khi sơ sinh thôi, chuyển falây thì bị đi ngoài, hicccccccccccccc
    Mình đang cho 2 bé bu Prisolac 1 của hãng Priso thấy đi tiêu phân tốt: vàng, vừa (không bón cũng không tướt). Gần đây mình thử đổi qua Similac của Abbot thì thấy đi tiêu phân hơi xanh nhưng vẫn vừa (không bón cũng không tướt).

Cho mình hỏi mình có nên tiếp tục cho bé uống Similac không? Màu xanh trong phân là do chất gì ...?

• 952 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongdo
    Mình đang cho 2 bé bu Prisolac 1 của hãng Priso thấy đi tiêu phân tốt: vàng, vừa (không bón cũng không tướt). Gần đây mình thử đổi qua Similac của Abbot thì thấy đi tiêu phân hơi xanh nhưng vẫn vừa (không bón cũng không tướt).

Cho mình hỏi mình có nên tiếp tục cho bé uống Similac không? Màu xanh trong phân là do chất gì ...?
    em cũng cho bé nhà em ăn cả similac, farley, hipp nhưng em cũng ko phàn nàn gì về chất lượng của cả 3 loại này vì trộm vía bé nhà em vẫn lên cân tốt,3,5 tháng nặng 8,2kg. nhưng mỗi ngày em cũng chỉ cho bé nhà em ăn tập khoảng 20ml thôi, còn lại bú mẹ hoan toàn nên không dám đánh giá. Nhưng em thấy thích nhất là Farley vì sữa này dễ tan hơn cả, chứ mỗi lần pha sữa Hipp thì dù em có lắc thế nào vẫn bị vón cục. khổ thế... em nghĩ sữa nào cũng có ưu và nhược điểm thôi, mình cứ thấy sữa nào bé thích uống thì sẽ hấp thu tốt thôi, không thể khẳng định sữa nào tốt sữa nào xấu được.

• 730 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongdo

Mình cũng ko biết phân màu xanh là chất gì..hihi , nhưng trong quyển cẩm nang cho bà mẹ và bé thì mình thấy ghi rõ những bé ăn sữa ngoài thì trong phân bao giờ cũng có lẫn vệt xanh , còn sữa mẹ thì phân màu vàng, như vậy là bình thường , bạn cứ yên tâm cho con uống similac nhỉ.
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 338 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGMINHBONG
    Mình cũng ko biết phân màu xanh là chất gì..hihi , nhưng trong quyển cẩm nang cho bà mẹ và bé thì mình thấy ghi rõ những bé ăn sữa ngoài thì trong phân bao giờ cũng có lẫn vệt xanh , còn sữa mẹ thì phân màu vàng, như vậy là bình thường , bạn cứ yên tâm cho con uống similac nhỉ.
    Mình đã gọi điện cho BS Bệnh viện Từ Dũ, họ nói phân xanh là không tốt. Nên ngưng ngay và quay lại sữa cũ. Vì sữ cũ thì phân vàng bình thường.

Thông minh (IQ) gì không biết chứ em bé còn nhỏ, sức khỏe là trên hết. Đừng tin vào những lời quảng cáo.

Các mẹ nên cẩn thận. Mình sẽ quay lại dùng Frisolac 1.

• 338 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGMINHBONG
    Mình đã gọi điện cho BS Bệnh viện Từ Dũ, họ nói phân xanh là không tốt. Nên ngưng ngay và quay lại sữa cũ. Vì sữ cũ thì phân vàng bình thường.

Thông minh (IQ) gì không biết chứ em bé còn nhỏ, sức khỏe là trên hết. Đừng tin vào những lời quảng cáo.

Các mẹ nên cẩn thận. Mình sẽ quay lại dùng Frisolac 1.