• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Loại sữa nào giúp tăng cân?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 805 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bé nhà em 2 tháng tuổi. Em đang cho bé ăn sữa dê và sữa Agusa của Nga, nhưng tăng cân kém quá. Các mẹ có thể mách cho em loại nào khác giúp tăng cân tốt mà ko gây táo bón được ko? (bé nhà em nuôi bộ hoàn toàn)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 303 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Diệu Kỳ Xem bài viết
    Bé nhà em 2 tháng tuổi. Em đang cho bé ăn sữa dê và sữa Agusa của Nga, nhưng tăng cân kém quá. Các mẹ có thể mách cho em loại nào khác giúp tăng cân tốt mà ko gây táo bón được ko? (bé nhà em nuôi bộ hoàn toàn)
    ui thế chắc chưa hợp sữa thôi bạn à, cứ từ từ thay sữa, xem loại nào hợpt thì dùng nhưng theo mình thì mỗi loại sữa dùng phải khaongr một tháng xem thế nào đã rồi hãy đổi,trừ khi quá bón thì đổi ngay thôi, hai bạn mình nuôi con một bạn cho ăn Agusa như bé nhà bạn thích lắm, giờ 1 tuổi 10.2kg rồi, còn một bạn cho dùng Meiji xách tay lúc đẻ non tháng có 2.4kg ,dài 45cm mà giờ 11thangs mà nặng 10.5kg ,cao 70cm hơn con gái tớ .Con tớ thì cũng thử đủ loại nhưng tổng lại thì hợp Dumex nhất,ít lên cân nhưng trộm vía, giờ gần 1t chưa ốm đau gì.Dù thiinhr thoảng cũng đổi sữa nhưng con táo quá lại về Dumex thôi.Đang định cho con thử sữa dê
    Cambrima của HàLan cho con mấy tháng , chứ đọc topic sữa dê thấy bảo có bạn con 3thangs lên thêm 3.5kg, cao thêm gần chục cm mà thèm quá.
    • 489 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Diệu Kỳ Xem bài viết
    Bé nhà này giống nhà mình, cũng sữa dê Nanny + Agusa, bé lên cân thế nào mà kém hở mẹ nó, bé không bú mẹ à?
    • 585 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

điều này tùy thuọcc bé hợp sữa nào bạn ah
    • 113 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình chỉ muốn chia sẽ với các mẹ rằng, việc tăng cân của bé là do nhiều yếu tố: do sữa, tình hình sức khỏe: có thức quá nhiều, có quấy khóc không, out put như thế nào, có hấp thu tốt sữa hay không. Không nên quá chú tâm vào sữa mong chóng tăng cân như thế có 1 số hãng sữa đánh vào tâm lý KH mong bé mau tăng cân nên cho rất nhiều hàm lượng đường + béo vào chỉ giúp tăng cân trong giai đoạn nhất thời nhưng ảnh hưởng không tốt về lâu dài như: béo phì, rối loạn tiêu hóa, tiểu đường,…
    Hy vọng các mẹ có quyết định sáng suốt khi lựa chọn nguồn dinh dưỡng cho con mình.