• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 238K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Con nhà mình thì là Fan trung thành với Abbot nhưng đúng là lên cân không tốt lắm (cả năm chỉ tăng được 3 kg thôi, cũng có thể giai đoạn 1-2 tuổi nó còn mọc răng rồi hay ốm đau nữa?).
    Không biết là nếu mình chỉ muốn mua thử 1 hộp thì mẹ Lém có mua giúp được không nhỉ? (phải xem nó có chịu ăn không đã, mặc dù là bình thường, trộm vía là nó rất dễ ăn). Cốt nhất là đừng ngọt quá vì con mình rất sợ đồ ngọt.
    Với lại mình hỏi thêm là nguồn cung cấp sữa có ổn không? Chất lượng và hạn sử dụng thế nào? Mình ngại nhất vì là sữa nhập xách tay nên không ổn định và khó mua nữa.
    (Bạn mình cũng dùng sữa S26 cho con, toàn phải gửi mua qua Tiếp viên hàng không mà cũng có lúc được lúc không, mình cũng đã cho cô bạn số ĐT của mẹ Lém rồi đấy)./.
    Nhà mình ở bên Gia lâm (tức Long Biên bây giờ) và mình cũng làm bên này luôn nhưng thỉnh thoảng vẫn qua cầu di chơi hoặc có việc. Đếu đặn sáng thứ 7 và chủ nhật mình đưa con đi học ở Cung văn hoá thiếu nhi từ 8-10h nên nếu bạn muốn cho con uống thử thì đợi đến sáng thứ 7 mình sẽ mang cho bạn. Còn về chất lượng sữa thì bạn yên tâm vì thời hạn rất dài và mình có người nhà ở bên đó nên chỗ mua cũng đảm bảo uy tín. Bình thường cứ một tuần 2-3 lần chị ấy gửi người quen mang sữa về để giao cho một số cửa hàng sữa ở HN nên cũng đều đặn, không sợ nhỡ sữa của bé đâu. Sau này nếu bé uống quen thì bạn có thể gửi mua cả thùng (6 hộp/thùng) thì sẽ chủ động và cũng rẻ hơn vì được giảm giá 30k/thùng.

Có gì thì bạn liên lạc với mình bằng điện thoại nhé.
    • 8,195 Bài viết

• 1,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cu Lem
    Nhà mình ở bên Gia lâm (tức Long Biên bây giờ) và mình cũng làm bên này luôn nhưng thỉnh thoảng vẫn qua cầu di chơi hoặc có việc. Đếu đặn sáng thứ 7 và chủ nhật mình đưa con đi học ở Cung văn hoá thiếu nhi từ 8-10h nên nếu bạn muốn cho con uống thử thì đợi đến sáng thứ 7 mình sẽ mang cho bạn. Còn về chất lượng sữa thì bạn yên tâm vì thời hạn rất dài và mình có người nhà ở bên đó nên chỗ mua cũng đảm bảo uy tín. Bình thường cứ một tuần 2-3 lần chị ấy gửi người quen mang sữa về để giao cho một số cửa hàng sữa ở HN nên cũng đều đặn, không sợ nhỡ sữa của bé đâu. Sau này nếu bé uống quen thì bạn có thể gửi mua cả thùng (6 hộp/thùng) thì sẽ chủ động và cũng rẻ hơn vì được giảm giá 30k/thùng.

Có gì thì bạn liên lạc với mình bằng điện thoại nhé.
    OK, cám ơn mẹ Lém nhiều.
    Mình sẽ gọi điện thoại cho mẹ Lém sau nhé.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Thóc à, nếu Thóc 38 tháng rồi mà có 13.5kg là nhẹ cân quá đấy. Cách đây hơn 1 năm cu Lém cũng chỉ được 12.5kg-13kg thôi, lúc đó cũng mới thôi uống sữa của Abott và chuyển sang S26. Lém uống Gain IQ cũng được mặc dù không thích lắm nhưng quan trọng nhất là bị táo bón và lên cân rất chậm. Mình sốt ruột quá không biết làm thế nào đã phải đổi sang pediasure nhưng cũng không mấy hiệu quả. Từ khi đổi sang S26 đến giờ Lém thay đổi nhiều lắm, uống sữa rất dễ dàng vì Lém không thích ngọt mà S26 thì chỉ ngậy chứ không quá ngọt còn lên cân và phát triển chiều cao cũng rất tốt. Bây giờ Lém 3.5 tuổi nhưng đã nặng hơn 18kg rồi và cao 105cm.

Thực ra sữa của Abott cũng nhiều chất dinh dưỡng và rất tốt với các bé khác nhưng có thể không hợp với Thóc cũng như với Lém nhà mình vậy, nếu cứ để bé kéo dài tình trạng này thì không tốt. Mẹ Thóc cứ mạnh dạn đổi sang S26 cho con uống sẽ thấy yên tâm hơn đấy và cũng không lo bé đình công đâu vì S26 rất dễ uống chứ không như những sữa khác đâu, nhất là sữa số 3 có hương vị của Vany. Với những bé khác dễ thích hợp với mọi loại sữa thì không nói nhưng với những bé khó tính như cu Lém và Thóc thì mẹ đành phải kiên trì thôi. Mình nuôi Lém cũng vất vả lắm nhưng từ khi dùng S26 thì mình đỡ hơn rất nhiều và cũng phấn khởi khi mọi người khen bé "dạo này chóng lớn quá".

Cố gắng lên mẹ Thóc nhé, chúc thành công.
    cho em chen ngang với, con nhà em sang thang 11 rồi không biết đã uống được S26 số 3 chưa. Hôm trước có người gửi cho 3 hộp s26 số 3 bỏ đi thì phí mà đợi đến khi con dược một tuỏi thì lâu quá. Me cu lem cho em ý kiến nhe, mấy hôm nữa em sẽ đang ký mua sũa dài dài đấy. vì Bông nhà em ương s26 số 2 tít lăm. may qua!
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinhhp
    cho em chen ngang với, con nhà em sang thang 11 rồi không biết đã uống được S26 số 3 chưa. Hôm trước có người gửi cho 3 hộp s26 số 3 bỏ đi thì phí mà đợi đến khi con dược một tuỏi thì lâu quá. Me cu lem cho em ý kiến nhe, mấy hôm nữa em sẽ đang ký mua sũa dài dài đấy. vì Bông nhà em ương s26 số 2 tít lăm. may qua!
    Mẹ Bông à, nếu Bông mới được 11 tháng thì chịu khó dùng sữa số 2 cho Bông 1 tháng nữa đi vì sữa số 3 thì hàm lượng chất cho mỗi thành phần đều cao hơn số 2 rất nhiều, nếu dùng sữa số 3 sớm quá sợ bé hấp thụ không hết nhất là lượng kalo lớn quá sẽ dẫn đến lâu tiêu và lười ăn hoặc uống sữa. Nếu ở nhà chưa có sữa số 2 thì mình sẽ mua hộ để mẹ Bông cho Bông uống.

Có gì thông tin lại với mình nhé.
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm on chi nhe! em se alo cho chi sau
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bốngbang
    Đây có phải là hộp do Đài Loan sản xuất không bạn? Mình chỉ biết sữa S26 của Úc, Đài Loan và Thái Lan thôi. Ngày trước cho bé uống thử sứa S-26 số 1 của Úc nhưng mùi vị khó uống quá, pha cho bé 2 lần bé đều không uống nổi, đành bỏ cả hộp đi vì chẳng ai uống nổi, lại còn báo hại bé suýt bỏ sữa ngoài nữa. Bây giờ bé được 9,5 tháng rồi, có người lại cho 1 hộp S-26 số 2 của Đài Loan, cho bé uống thì cũng chịu nhưng không chịu mút như sữa khác mà phải đổ thìa. Cũng không bị táo bón ( sữa cũ của bé là Friso ) Mình nếm thử cũng thấy hơi khác mùi vị sữa Friso, Gain Advance...và hơi khó uống 1 chút. Chẳng biết có tốt hơn các sữa khác không mà cho bé uống thấy ái ngại cho bé thê, khó uống thế mà mẹ bắt con uống. Mẹ Masu có thấy thế không?
    Tiện cho mình hỏi, sữa S-26 của Úc mùi vị có giống như của Đài Loan không? Nếu được đã đổi sữa để mình đổi 1 thể luôn. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Gui me Bong bang

Cho minh hoi chút nhe, ban da cho be ương S26 cua Dai Loan a, hộp nó như thế nào, mình chuẩn bị đi Đai Loan định mua sữa nay đây. Cho mình một ít kinh nghiệm nhe
    • 220 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mẹ Bông à, nếu Bông mới được 11 tháng thì chịu khó dùng sữa số 2 cho Bông 1 tháng nữa đi vì sữa số 3 thì hàm lượng chất cho mỗi thành phần đều cao hơn số 2 rất nhiều, nếu dùng sữa số 3 sớm quá sợ bé hấp thụ không hết nhất là lượng kalo lớn quá sẽ dẫn đến lâu tiêu và lười ăn hoặc uống sữa. Nếu ở nhà chưa có sữa số 2 thì mình sẽ mua hộ để mẹ Bông cho Bông uống.

Có gì thông tin lại với mình nhé.
    Mẹ Lém ơi, con em gần 7 tháng mà có gần 7 kgs uống sữa Nan từ bé đến giờ, mà cũng chỉ được hơn 100ml (đút thìa), không biết uống S26 có hợp k nhỉ, mẹ Lém còn hộp S26 của Úc nào k, để lại cho em 1 hộp uống thử với....
    Pô inox gắn thêm vào xe máy AIRBLADE rất nguy hiểm vì nó đã cắt đứt gân và xương chân của rất nhiều người (đặc biệt là trẻ em) ngồi đằng sau xe. Hãy tháo bỏ nắp pô bằng inox này để tránh gây tai nạn đáng tiếc cho người khác. Xin hãy cùng hành động vì sự an toàn của mỗi người, đặc biệt là trẻ nhỏ !

• 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhbecon
    Mẹ Lém ơi, con em gần 7 tháng mà có gần 7 kgs uống sữa Nan từ bé đến giờ, mà cũng chỉ được hơn 100ml (đút thìa), không biết uống S26 có hợp k nhỉ, mẹ Lém còn hộp S26 của Úc nào k, để lại cho em 1 hộp uống thử với....
    Linh Nhi gần 7 tháng thì dùng sữa số 2 được rồi, hiện nay ở nhà mình vẫn còn. Nếu bạn muốn cho con uống thử thì mình sẽ mua hộ. Chị mình mới thông báo giá sữa có giảm một chút so với trước. Nếu mua lẻ số 1 và 2 thì 310k/hộp và số 3 là 275k/hộp. Còn mua cả thùng thì giảm 30k/thùng. nhưng mình muốn biết chuyển sữa đến cho bạn bằng cách nào vì nhà mình ở tận Quận Long Biên ? Có gì thông tin lại cho mình nhé.
    • 220 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Linh Nhi gần 7 tháng thì dùng sữa số 2 được rồi, hiện nay ở nhà mình vẫn còn. Nếu bạn muốn cho con uống thử thì mình sẽ mua hộ. Chị mình mới thông báo giá sữa có giảm một chút so với trước. Nếu mua lẻ số 1 và 2 thì 310k/hộp và số 3 là 275k/hộp. Còn mua cả thùng thì giảm 30k/thùng. nhưng mình muốn biết chuyển sữa đến cho bạn bằng cách nào vì nhà mình ở tận Quận Long Biên ? Có gì thông tin lại cho mình nhé.
    Mẹ Lém ơi, hộp sữa này 400g hay 900g? Hương vị có dễ uống không? Con em uống Nan ko bị táo, ko biết S26 có ngọt hơn Nan k? Lúc nào mẹ Lém có việc sang bên này thì báo em 1 tiếng, em đến chỗ mẹ Lém lấy sữa nhé.
    Pô inox gắn thêm vào xe máy AIRBLADE rất nguy hiểm vì nó đã cắt đứt gân và xương chân của rất nhiều người (đặc biệt là trẻ em) ngồi đằng sau xe. Hãy tháo bỏ nắp pô bằng inox này để tránh gây tai nạn đáng tiếc cho người khác. Xin hãy cùng hành động vì sự an toàn của mỗi người, đặc biệt là trẻ nhỏ !

• 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhbecon
    Mẹ Lém ơi, hộp sữa này 400g hay 900g? Hương vị có dễ uống không? Con em uống Nan ko bị táo, ko biết S26 có ngọt hơn Nan k? Lúc nào mẹ Lém có việc sang bên này thì báo em 1 tiếng, em đến chỗ mẹ Lém lấy sữa nhé.
    Mẹ Linh Nhi ơi, hộp này là 900g. Hương vị cũng dễ uống nhất là sữa số 3 vì có hương vani, nhưng theo mình tìm hiểu thì thấy các bé uống sữa số 2 cũng tít lắm. Sữa này không ngọt lắm mà hơi ngậy nên rất phù hợp với các bé không thích đồ ngọt. Mẹ Linh Nhi cho mình số ĐT để khi nào sang đó mình sẽ gọi cho bạn hoặc nếu tiện bạn có thể đến nhà em mình lấy cho chủ động. Nhà em mình ở P.408 nhà D2B, tập thể Phương Mai. ĐT là 576 0854 hoặc 0904557686 (hỏi Nhung) nhé, thường thì khoảng 5h30-6h em mình sẽ đi làm về.

Có gì mẹ Linh Nhi thông tin lại nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me cu Lem; 10/11/2005 vào lúc 04:20 PM.
    • 396 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mẹ culem ơi ngoài S26 chỗ em của mẹ cu Lem có các loại sữa NK khác ko? Có Nurture loại Gold Toddler SX ở New Zealand, thùng 6hộp x 900gm không, cô bạn ở HN cũng đang cho con dùng loại này, mỗi lần ax mình đi về chỉ xách được một thùng toàn phải chia chác và gửi ra cách rách và phiền phức quá! Nếu có mẹ cu lem thông tin liền nhé và cho giá tiền luôn. Thanks nhiều nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xtina; 10/11/2005 vào lúc 09:58 PM.
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xtina
    Mẹ culem ơi ngoài S26 chỗ em của mẹ cu Lem có các loại sữa NK khác ko? Có Nurture loại Gold Toddler SX ở New Zealand, thùng 6hộp x 900gm không, cô bạn ở HN cũng đang cho con dùng loại này, mỗi lần ax mình đi về chỉ xách được một thùng toàn phải chia chác và gửi ra cách rách và phiền phức quá! Nếu có mẹ cu lem thông tin liền nhé và cho giá tiền luôn. Thanks nhiều nhiều.
    Mẹ Xtina ơi, ở chỗ em mình cũng chỉ có S26 thôi vì chị mình hay gửi loại đó về và mình để hai nơi để tiện các mẹ đến lấy. Mình cũng chưa biết sữa Nurture loại Gold Toddler SX ở New Zealand thì giá bao nhiêu, có lẽ để mình nhờ chị mình hỏi rồi nếu được thì mẹ nào dặn mình sẽ nói chị ấy gửi về cho. Khi nào có thông tin mình sẽ báo cho bạn.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on chi Duong , Em la Ha Thang day, Em da lay tat ca 4 hop sua S26 cua chi roi
    Em Be nha Em uong khoang 15 ngay nua la het thoi, khi nao het E se lien he voi Chi. Chi oi cho Em hoi E thay tren hop ghi cach pha la 5 muong thi pha voi 175ml nuoc, lieu pha the co ngot khong chi nhi, tai E toan pha 1thia la 50ml nuoc khong biet pha nhu the co loang qua khong? Chi tu van cho Em voi?
    Cam on Chi Duong nhieu nhieu nhe.
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocha1178
    Cam on chi Duong , Em la Ha Thang day, Em da lay tat ca 4 hop sua S26 cua chi roi
    Em Be nha Em uong khoang 15 ngay nua la het thoi, khi nao het E se lien he voi Chi. Chi oi cho Em hoi E thay tren hop ghi cach pha la 5 muong thi pha voi 175ml nuoc, lieu pha the co ngot khong chi nhi, tai E toan pha 1thia la 50ml nuoc khong biet pha nhu the co loang qua khong? Chi tu van cho Em voi?
    Cam on Chi Duong nhieu nhieu nhe.
    Hà ơi, em pha số 3 mà dùng 50ml nước cho 1 thìa là hơi loãng quá, vì công thức đấy là cho sữa số 1 và 2. Pha theo công thức thì đúng là rất đặc nhưng vì pha loãng quá thì bé sẽ uống được ít sữa bột trong một bữa, như vậy không đủ khẩu phần ăn của bé. Như bé nhà chị thì chị làm tròn 5 thìa cho 180ml nước, hơi đặc nhưng cũng không khó uống còn nếu bé không thích đặc quá và uống được lượng sữa trên 200ml/bữa thì em cho bé 5 thìa với 200ml nước sẽ ra khoảng 220ml sữa là vừa, nếu bé uống 4 thìa/bữa thì em cho 150ml nước sẽ dễ uống hơn.

Em tham khảo và thay đổi cách pha sữa nhé.
    • 220 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mẹ Linh Nhi ơi, hộp này là 900g. Hương vị cũng dễ uống nhất là sữa số 3 vì có hương vani, nhưng theo mình tìm hiểu thì thấy các bé uống sữa số 2 cũng tít lắm. Sữa này không ngọt lắm mà hơi ngậy nên rất phù hợp với các bé không thích đồ ngọt. Mẹ Linh Nhi cho mình số ĐT để khi nào sang đó mình sẽ gọi cho bạn hoặc nếu tiện bạn có thể đến nhà em mình lấy cho chủ động. Nhà em mình ở P.408 nhà D2B, tập thể Phương Mai. ĐT là 576 0854 hoặc 0904557686 (hỏi Nhung) nhé, thường thì khoảng 5h30-6h em mình sẽ đi làm về.

Có gì mẹ Linh Nhi thông tin lại nhé.
    Thế thì e sẽ qua nhà em mẹ Lém lấy sữa cho tiện. E sẽ liên lạc trực tiếp với Nhung vậy. Hồi trước cu Lém uống S26 thì thấy kết quả hả chị?

• 396 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mẹ Xtina ơi, ở chỗ em mình cũng chỉ có S26 thôi vì chị mình hay gửi loại đó về và mình để hai nơi để tiện các mẹ đến lấy. Mình cũng chưa biết sữa Nurture loại Gold Toddler SX ở New Zealand thì giá bao nhiêu, có lẽ để mình nhờ chị mình hỏi rồi nếu được thì mẹ nào dặn mình sẽ nói chị ấy gửi về cho. Khi nào có thông tin mình sẽ báo cho bạn.
    Cảm ơn mẹ Cu lem nhé, khi nào có thì báo cho mình. email của mình là mychristina_a@yahoo.com.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe các mẹ quảng cáo sữa S26 hay quá nên hôm qua, mình đã dạo một vòng quanh thị trường sữa ở Singapore. Mình thấy cả S26 số 1, 2, 3 & 4 hộp 900g (hộp màu vàng & xanh) đều thấy ghi Product of Singapore & cùng 1 địa chỉ công ty sản xuất. Hộp màu vàng thì đắt hơn hộp màu xanh một chút & càng số cao thì càng rẻ. Mình không thấy có sữa S26 nào là "Product of Taiwan or Australia" cả. Tất nhiên là giá cả S26 tại Sing rẻ hơn nhiều so với giá S26 mua tại Hà Nội như các mẹ nói. :3:

Mơ nhà mình uống Gain Advance IQ, thỉnh thoảng uống cả Pediasure, đã 4-5 tháng nay mà không thấy lên cân mấy. Mình cũng thử học hỏi kinh nghiệm của các mẹ: cho Mơ chuyển sang uống S26 xem sao. Hy vọng là Mơ hợp với S26 & lên cân cho mẹ nhờ...
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang cho con uống sữa S26 số 3, Product of Singapore ko??? Sao 1 muỗng sữa lại pha với 35 ml nước nhỉ? Pha đúng tỉ lệ như vậy có bị đặc quá & ngọt quá ko?
    • 396 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

trước bé lớn nhà này dùng Nurture Toddler loại 1-3 tuổi thì pha 200ml nước với 4 thìa (36gm) sữa , mẹ mochua thử xem lại thìa của S26 là bao nhiêu gm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mình lần đầu cho bé uống Enfagrow A+ số 3

Trước đây, mình vẫn thường xuyên cho bé uống Physilolac sau một thời gian loay hoay không biết chọn...

• Hỏi về sữa NAN chua Pelargon trợ giúp tiêu hóa ?

sữa Pelargon của Nestle có thể mua ở siêu thị Seiyu nhưng giá hơi đắt (khoảng 90ng/hộp). Hoặc bạn có thể tìm mua ở một cửa hàng ở phố Tôn Đức Thắng, hình như tên là Hoa & hình như số 320 :D Rất dễ tìm: bạn đi từ phía Văn miếu lại thì cửa hàng đó ở bên tay phải, rất gần ngã 5 ô Chợ Dừa (cách...

• Con khôn lớn từng ngày, hạnh phúc của mẹ

Nhìn cô con gái 3 tuổi rưỡi nhưng rất nhanh trí và thông minh, bi bô kể những câu chuyện thú vị về...

• Cẩn thận khi mua sữa Similac và Enfamil hàng MỸ xách tay các mẹ ơi

Mình bức xúc quá nên phải viết lên đây để chia sẻ cùng các mẹ. Vừa qua có nhiều bạn nhắn tin cho...

• Hỏi về sữa S26

Chào các mẹ ở Úc, Em ở Việt Nam, đang cho con uống sữa S26- Loại sữa này chắc phổ biến ở Úc nên em muốn hỏi các mẹ tư vấn giúp em. Ở VN, em mua hộp sữa S26 Gold- Alpha pro- Step 1, hàng xách tay từ Newzeland về, hạn sử dụng đến năm 2008. Nhưng khi mở hộp ra thì sữa không thấy tơi mà thấy hơi...

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muỗm
    Các mẹ ơi, hôm qua Muỗm được tặng một hộp sữa S26, thấy đọc trong hướng dẫn là pha với sữa tươi hoặc 5 thìa sữa với 175 ml nước ( mà trô thìa to như thìa 60 ml ý). Mẹ cháu pha thử và thấy rất ngọt. Thắc mắc quá vì thông thường các sữa khác với lượng thìa như vậy thì 1 thìa phải pha với 60ml nước cơ, đây mới có 35ml thôi. Có mẹ nào đang dùng sữa này tư vấn cho mẹ cháu với
    Mẹ Muỗm ơi, mẹ violet rose ơi, mình cũng vừa mua cho Mơ 1 hộp sữa S26 số 3 Progress Gold của Wyeth, sx tại Singapore. Mình cũng đọc thấy chỉ dẫn là 1 thìa pha với 35ml nước thôi. Nếu pha đúng tỉ lệ thì đặc quá. Mình không dám tự ý pha khác với tỉ lệ đó, làm thế nào bây giờ???