• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 236K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,302 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Eo ơi, ở nước ngoài có 180K, về đây 300K, dã man các mẹ nhỉ. Mẹ Vũ ơi, bữa nào về nước đi buôn sữa đi, hihi
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baileys
    Em công nhận là S26 tốt thật đấy. Con nhà em uống hợp nên lên cân lắm.Mỗi tội là hàng xách tay nên ko ai dám khẳng định chất lượng đảm bảo.Đợt vừa rồi em đổi sữa cho bé nhà em mà chả thấy lên cân, vì đọc báo thấy sữa nhập ngoại chất lượng dỏm mà hãi quá. Kiểu này lại chuyển sang S26 thôi (mặc kệ ví xiền của mẹ cháu kêu gào thảm thiết )
    Mẹ bống ơi cho mình hỏi về sữa S26 với. Mốc nhà mình dùng XO từ bé rất hợp, không bụ lắm nhưng rất cứng cỏi, chắc chắn (19T được 12 cân - trộm vía). Chắc là mình sẽ cho con uống XO dài dài nếu như nguồn hàng XO không bấp bênh như hiện nay. Cho mình hỏi sữa S26 có ngọt ko? vì Mốc nhà mình không thích ngọt. Hiện mình đang cho cậu ta uống Friso nhưng ngọt lắm. Mong nhận được tin mẹ Bống sớm.Thankyou
    Con là của để dành của ba mẹ
    • 9 năm
    • 1,467 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongquochuy
    Mẹ bống ơi cho mình hỏi về sữa S26 với. Mốc nhà mình dùng XO từ bé rất hợp, không bụ lắm nhưng rất cứng cỏi, chắc chắn (19T được 12 cân - trộm vía). Chắc là mình sẽ cho con uống XO dài dài nếu như nguồn hàng XO không bấp bênh như hiện nay. Cho mình hỏi sữa S26 có ngọt ko? vì Mốc nhà mình không thích ngọt. Hiện mình đang cho cậu ta uống Friso nhưng ngọt lắm. Mong nhận được tin mẹ Bống sớm.Thankyou
    Huhu Bống nhà em cũng ko hợp sữa ngọt. Chỉ có S26 thôi. Em toàn mua sữa ở Hàng Buồm thôi, cửa hàng Đức Thịnh và Kim Hồng ấy (ngay đầu phố HB), Bống nhà em bây h dùng sữa số 3, loại có DHA là 320K, còn ko DHA là 290K. Sữa S26 là sữa nhạt chị à, gần giống như XO ấy.
    Hãy vui lên để sống và yêu!
    • 1,453 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em biết 1 địa chỉ bán sữa S26 Hàng xách tay, giá cả hợp lý hơn trên hàng Buồm, các chị thử liên lạc xem sao: Số nhà 11/ ngách 6/26 Đặng văn Ngữ - Tel: 5727189.
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hãng sữa này đã có ở Việt Nam rồi, sao các mẹ cứ phải cầu kỳ mua hàng xách tay làm gì cho nó đắt. Hàng này nó cũng không sản xuất ở Việt Nam đâu mà cũng chỉ có nhà phân phối như các hãng Abott hay Mead Johnson. Giá phân phối ở đây same same với giá sữa của Abott thôi, tiết kiệm được khối :4:
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh343
    Hãng sữa này đã có ở Việt Nam rồi, sao các mẹ cứ phải cầu kỳ mua hàng xách tay làm gì cho nó đắt. Hàng này nó cũng không sản xuất ở Việt Nam đâu mà cũng chỉ có nhà phân phối như các hãng Abott hay Mead Johnson. Giá phân phối ở đây same same với giá sữa của Abott thôi, tiết kiệm được khối :4:
    Mẹ Bình Minh ơi, có biết hãng nào phân phối S26 ở Việt nam không, địa chỉ ở đâu, giá cả thế nào thì cho mẹ Mốc biết với. Nếu Mốc uống hợp thì mua cả thùng cho tiện và tiết kiệm? Rất mong tin.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em thấy ở siêu thị Citimart có bán đấy nhưng hình như không phải sản xuất tại Úc thì phải.
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Công ty đấy ở Láng Hạ, hình như là Diethem (chẳng biết viết có đúng không???). Mình có anh bạn làm ở đó, để tối về hỏi thêm thông tin về sữa rồi mai post lên cho các mẹ tham khảo nhé
    • 9 năm
    • 1,467 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh343
    Hình như mẹ Bình Minh nhầm ấy chứ. Em hỏi chỉ có 2 loại thôi, 1 là hàng xách tay, 2 là hàng liên doanh của Sing và Việt Nam thôi.
    • 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Sữa này có hộp 450g không hay chỉ có hộp 900g thôi ạ? 1 tháng bé nhà em chỉ dùng hết 1 hộp 450g thôi. Mở 1 hộp ra dùng trong vòng bao nhiêu thời gian ạ?
    • 1,453 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baileys
    Hình như mẹ Bình Minh nhầm ấy chứ. Em hỏi chỉ có 2 loại thôi, 1 là hàng xách tay, 2 là hàng liên doanh của Sing và Việt Nam thôi.
    Đúng đấy Hàng liên doanh Sing giá khoảng 270k/1hộp còn hàng xách tay khoảng 320K/1hộp.
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng toàn dùng sữa S26.Trộm vía, cân nặng và chiều cao cũng ổn. Mình thường gửi mua ở Úc nên mới dám đầu tư cho con, chứ ở Việt nam thì chắc chỉ thỉnh thoảng mới cho dùng thôi. Mình có người quen chuyên bán buôn sữa S26 giá rẻ hơn thì trường vì chị ý là tiếp viên hàng không mà. Mình vừa gọi điện hỏi thì hiện nay chị ý chỉ còn sữa số 3: S26 GOLD - giá là 290.000đ. Nếu mẹ nào có nhu cầu thì mình sẽ mua giúp.
    • 9 năm
    • 1,467 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet rose
    Con nhà mình cũng toàn dùng sữa S26.Trộm vía, cân nặng và chiều cao cũng ổn. Mình thường gửi mua ở Úc nên mới dám đầu tư cho con, chứ ở Việt nam thì chắc chỉ thỉnh thoảng mới cho dùng thôi. Mình có người quen chuyên bán buôn sữa S26 giá rẻ hơn thì trường vì chị ý là tiếp viên hàng không mà. Mình vừa gọi điện hỏi thì hiện nay chị ý chỉ còn sữa số 3: S26 GOLD - giá là 290.000đ. Nếu mẹ nào có nhu cầu thì mình sẽ mua giúp.
    Chị ơi loại S26 Gold 290K/900g có DHA hay ko? Tại vì em mua ở Hàng Buồm loại ko có DHA là 290K/900g rồi.
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Violet rose ơi, nếu đúng là loại có DHA thì tốt quá. Mình sẽ nhờ bạn mua giúp cho mấy hộp, bạn hỏi lại chị ấy giúp mình và thông tin sớm nhé. Mốc meo nhà mình một tháng hết 3 hộp to nên phải mua nhiều không thì bị động lắm. Phải cái ông xã nhà mình khó tính trong việc chọn sữa cho con lắm, cứ đòi cho con uống tiếp XO, nhưng nói thật cũng xót lắm vì tăng giá sẽ lên 400k/hộp, chẳng biết có báu bở cho con hay lại nuôi nhà buôn, sữa số 3 dành cho độ tuổi nào nhỉ mẹ Violet rose? Mong tin mẹ Violet
    • 9 năm
    • 1,467 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongquochuy
    Mẹ Violet rose ơi, nếu đúng là loại có DHA thì tốt quá. Mình sẽ nhờ bạn mua giúp cho mấy hộp, bạn hỏi lại chị ấy giúp mình và thông tin sớm nhé. Mốc meo nhà mình một tháng hết 3 hộp to nên phải mua nhiều không thì bị động lắm. Phải cái ông xã nhà mình khó tính trong việc chọn sữa cho con lắm, cứ đòi cho con uống tiếp XO, nhưng nói thật cũng xót lắm vì tăng giá sẽ lên 400k/hộp, chẳng biết có báu bở cho con hay lại nuôi nhà buôn, sữa số 3 dành cho độ tuổi nào nhỉ mẹ Violet rose? Mong tin mẹ Violet
    Lanh chanh trả lời hộ mẹ Violet rose:sữa số 3 cho trẻ từ 1 tuổi trở lên.
    Em cũng đang chờ mẹ Violet rose trả lời về vụ sữa S26 có DHA hay ko đây?
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng không biết có DHA hay không vì con mình uống từ trước đến nay chỉ có 2 loại:S26 thường và S26 GOLD. S26 GOLD đắt hơn S26 thường từ 30-40K. Hay các mẹ thử lên Hàng Buồm check lại xem nhé. Mình thấy chị tiếp viên này cũng hay giao sữa cho các cửa hàng ở HB đấy.
    Nếu có mẹ nào mua 1 thùng trở lên sẽ được giảm 20K/1thung/6 hộp. Con mình uống sữa này cũng tốn lắm: 4 hộp/28 ngày nên mình toàn mua luôn 2 thùng. Nhưng mình thống báo cho các mẹ biết là thìa ở trong hộp sữa này to đấy nhưng chỉ được 33ml/1 thìa thôi. Tốn lắm đấy.
    • 112 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình được biết dòng sữa S26 có khá nhiều chủng loại, loại S26 gold là do một hàng của úc sản xuất, hiện nay chỉ có hàng xách tay ở thị trường VN, Diethem là một hàng phân phối dược phẩm, hiện đang phân phối các loại hàng của cty sản xuất s26 gold, dự kiến sắp tới sẽ nhập S26 gold về Việt nam.
    Còn S26 sản xuất tại Sing hiện đã được bán tại rất nhiều siêu thị của Vinaconex, mình thấy giá tại siêu thị cũng không đắt lắm, tuy nhiên mình không nhớ chính xác là bao nhiêu.
    Có một thông tin này, các mẹ mua S26 gold lưu ý khi mua sữa hàng xách tay thì nên kiểm tra nguồn hàng cẩn thận vì trước đây mình cũng đã từng khảo sát và định nhập hàng này về Việt nam nhưng nếu tính đầy đủ chi phí, thuế thì giá tại Việt nam có thể lên tới trên 500k một hộp, nếu mua được rẻ hơn thì cũng có thể do hãng discount hoặc do giảm được chi phí vận chuyển, thuế, tuy nhiên cũng có những lo hàng không đủ tiêu chuẩn ở các nước thì sẽ được các hãng mang bán cho khu vực các nước nghèo.
    Thông tin này mình lấy từ các hãng dược phẩm nước ngoài hiện đang phân phối dược phẩm tại Việt nam. Vì vậy các mẹ nên kiểm tra cẩn thận khi mua các loại sữa hoặc dược phẩm.
    Có một số thông tin muốn chia sẻ, tất cả vì sức khoẻ của các con thân yêu

Lê Thu Hiền
    Hà nội
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

S26 mà mình thấy bán bên Úc thì toàn ghi là sản xuất ở Ireland.
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trưa nay về nhà xem lại sữa của con thì thấy S26 GOLD là có bổ sung AA&DHA đấy các mẹ ạ. Các mẹ có thể yên tâm về nguồn hàng vì chị này là tiếp viên HK (mình cũng làm ở HK mà, nhưng ko được làm tiếp viên....) nên chắc chắn giảm được CP vận chuyển và thuế NK... Sữa mà con gái mình đang dùng sx ở Newzeland, cũng nhờ xách tay mang về nhưng chị ý lấy giá rẻ hơn.
    Sáng nay có mẹ Hoa nào đó gọi điện nhờ mình mua hộ 1 thùng nhưng chị ý lại đang đi bay nên mình ko biết còn nhiều hàng không, có gì ngày mai gọi lại cho mình nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cho em hỏi về sữa rửa mặt: cream, foam, gel...

Các mẹ thông thái ơi, em ko biết sự khác nhau giữa cleansing foam, cleansing gel và cleansing cream... Em hiện có Shishedo cleansing foam, Nivea cleansing gel và Ohui cleansing cream (toàn mọi người tặng, đọc hướng dẫn sử dụng thì chung chung), mẹ nào tư vấn cho em với ạ? Em thì cứ liều dùng...

• Mọi câu hỏi về sữa tươi/ sữa nước các mẹ trả lời giùm em

Bé nhà mình đã bắt đầu sang tháng 13. Mình muốn tập cho bé uống sữa tươi nhưng có một số khúc mắc, mong các mẹ giúp đỡ D 1. Nên cho bé uống sữa full cream hay không? (mình sợ bé khó tiêu, chứ bé nhà mình rất còi , không sợ mập đâu ) 2. Nên cho bé uống loại sữa có đường hay không đường? Bé...

• Đến khi nào thì thoát khỏi giặc "Ngập"

Nhà em ở đường Trần Não quận 2. Sống ở đây thì khá thuận tiện cho việc làm của em vì đi vào trung...

• Sữa Infansure

Hello các mẹ! Mẹ nào biết Infansure bán ở đâu cho mình biết với. Bé nhà mình hơn 5 tháng...

• Sữa xách tay: Liệu có thể tin tưởng tuyệt đối?

Sữa xách tay & hành vi người dùng: Không có nước nào mà hàng nước ngoài lại được yêu chuộng nhiều...

• 9 năm
    • 1,467 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trưa nay về nhà xem lại sữa của con thì thấy S26 GOLD là có bổ sung AA&DHA đấy các mẹ ạ. Các mẹ có thể yên tâm về nguồn hàng vì chị này là tiếp viên HK (mình cũng làm ở HK mà, nhưng ko được làm tiếp viên....) nên chắc chắn giảm được CP vận chuyển và thuế NK... Sữa mà con gái mình đang dùng sx ở Newzeland, cũng nhờ xách tay mang về nhưng chị ý lấy giá rẻ hơn.
    Sáng nay có mẹ Hoa nào đó gọi điện nhờ mình mua hộ 1 thùng nhưng chị ý lại đang đi bay nên mình ko biết còn nhiều hàng không, có gì ngày mai gọi lại cho mình nhé.
    Chị hỏi xem chị ý còn hàng ko nhé. Cho em đăng kí ít nhất là 2 hộp (cả thùng thì nhiều quá mẹ cháu ko kham nổi ).
    Sữa S26 là của Úc nhưng sx thì tại Newzealand là chính xác. Giá rẻ là do các tiếp viên HK mang về nên ko bị tính thuế.
    Hộp sữa S26 GOLD ở nhà em cũng có ghi bổ sung AA và DHA nhưng trong bảng thành phần thì ko có ghi như những hộp sữa S26 số 1 và 2.
    Các chị dùng S26 số 3 có thấy khó chịu khi pha sữa ko? 175ml với 5 thìa sữa