• 1 Lượt chia sẻ
  • 234K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

• 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm qua Muỗm được tặng một hộp sữa S26, thấy đọc trong hướng dẫn là pha với sữa tươi hoặc 5 thìa sữa với 175 ml nước ( mà trô thìa to như thìa 60 ml ý). Mẹ cháu pha thử và thấy rất ngọt. Thắc mắc quá vì thông thường các sữa khác với lượng thìa như vậy thì 1 thìa phải pha với 60ml nước cơ, đây mới có 35ml thôi. Có mẹ nào đang dùng sữa này tư vấn cho mẹ cháu với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Đứa đầu của chị cũng xài sữa này (miễn phí, OB Nội cung cấp). Lâu quá chị quên cách dùng rồi nhưng biết là sữa này chất lượng tốt, không rẻ tiền đâu. Chị thấy mấy đứa nhỏ bên Taiwan đa số đều dùng sữa hiệu này từ khi mới sanh đó.
    C.Y (xi wai)
    • 78 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao lại la thế nhỉ? Nấm từ bé đến giờ toàn dùng S26 mà. Lượng của nó là 1 thìa sữa = 2oz (nghĩa lagaanf bằng 60ml đấy). Mình chưa bao giờ pha như mẹ Muỗm nói cả. Hay là mẹ Muỗm đọc nhầm rồi???
    Mẹ Nấm.
    Nguyen Bao Tran
    (30-11-2003)
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có phải mẹ Muỗm hỏi sữa S26 Promil của hãng Wyeth không? Nếu đúng thì pha 1 thìa sữa với 60ml nước. Bé nhà mình vẫn đang dùng sữa này mà. Mẹ Muỗm xem lại hướng dẫn xem.
    • 94 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muỗm
    Các mẹ ơi, hôm qua Muỗm được tặng một hộp sữa S26, thấy đọc trong hướng dẫn là pha với sữa tươi hoặc 5 thìa sữa với 175 ml nước ( mà trô thìa to như thìa 60 ml ý). Mẹ cháu pha thử và thấy rất ngọt. Thắc mắc quá vì thông thường các sữa khác với lượng thìa như vậy thì 1 thìa phải pha với 60ml nước cơ, đây mới có 35ml thôi. Có mẹ nào đang dùng sữa này tư vấn cho mẹ cháu với
    Mỗm ơi:có lầm lẩn với sữa pediasure hôn vậy theo mình nghĩ thì sữa này có hướng dẩn như bạn nói trên ,còn sữa S26thì 1 thìa pha với 60ml nước mình cũng dùng sữa này trước kia cho bé nhỏ nhà mình đó.còn sữa pediasure hiên tai bé lớn nhà mình đang dùng,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ nói đúng rồi đấy chắc mẹ muỗng xem nhầm rồi,vì bé nhà mình lúc trước cũng uống sữa S26 và mình cũng pha 1 thìa với 60ml nước đó.
    • 884 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Masu
    Có phải mẹ Muỗm hỏi sữa S26 Promil của hãng Wyeth không? Nếu đúng thì pha 1 thìa sữa với 60ml nước. Bé nhà mình vẫn đang dùng sữa này mà. Mẹ Muỗm xem lại hướng dẫn xem.
    Đây có phải là hộp do Đài Loan sản xuất không bạn? Mình chỉ biết sữa S26 của Úc, Đài Loan và Thái Lan thôi. Ngày trước cho bé uống thử sứa S-26 số 1 của Úc nhưng mùi vị khó uống quá, pha cho bé 2 lần bé đều không uống nổi, đành bỏ cả hộp đi vì chẳng ai uống nổi, lại còn báo hại bé suýt bỏ sữa ngoài nữa. Bây giờ bé được 9,5 tháng rồi, có người lại cho 1 hộp S-26 số 2 của Đài Loan, cho bé uống thì cũng chịu nhưng không chịu mút như sữa khác mà phải đổ thìa. Cũng không bị táo bón ( sữa cũ của bé là Friso ) Mình nếm thử cũng thấy hơi khác mùi vị sữa Friso, Gain Advance...và hơi khó uống 1 chút. Chẳng biết có tốt hơn các sữa khác không mà cho bé uống thấy ái ngại cho bé thê, khó uống thế mà mẹ bắt con uống. Mẹ Masu có thấy thế không?
    Tiện cho mình hỏi, sữa S-26 của Úc mùi vị có giống như của Đài Loan không? Nếu được đã đổi sữa để mình đổi 1 thể luôn. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình cũng chẳng rõ là loại gì mà lạ thế, có lẽ là không giống như sữa mấy mẹ đang dùng mất rồi, sữa này của Úc, thấy ghi là Vanilla S26, mà hình như cái này là sữa bột dinh duõng nguyên kem thì phải. Ôi trời, sao tự dưng lại tặng loại khó thế không biết. Hỏi qua lại một hồi, cuối cùng Muỗm cũng đã xời hết hộp rồi (nhưng mẹ cháu vẫn không dám làm theo hướng dẫn mà chỉ pha 1 thìa 50ml nước thôi). Chắc từ sau có được tặng thì mang đi đổi sữa khác cho chắc ăn
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=19052004]Đây có phải là hộp do Đài Loan sản xuất không bạn?

S26 Promil mà mình nói được sản xuất tại Singapore. Đây là loại sữa dành cho bé trên 6 tháng, dưới 6 tháng thì dùng SMA. Nhãn hiệu SMA ngày xưa rất nổi tiếng. Bây giờ thì các mẹ hay cho dùng sữa của Abbott.

Lúc mình sanh MaSu, ông bà ngoại MaSu bảo cho bé uống sữa này. Mình thấy sữa này cũng tốt lắm. MaSu lúc chưa ăn dặm, chỉ uống sữa này thì tiêu hoa tốt, chẳng bị bón bao giờ. Sữa này hơi lạt, không ngọt như những loại sữa khác (MaSu uống quen, đổi thử Gain Advance, ngọt hơn nên bé không thích, bú ít hơn hẳn). Mình thấy mùi vị cũng bình thường, không có gì khó chịu cả.

Theo mình, bé uống sữa nào quen, thấy tăng cân tốt (đúng chuẩn, không cần tăng nhiều quá) thì cứ cho bé uống tiếp, không nên đổi làm gì. Có đúng không các mẹ?
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị, em có 1 đứa cháu trai 27 tháng, cháu đang uống GainAdvanceIQ 3, nhưng không thấy tăng chiều cao. Chắc tại không hợp sửa nên anh trai em muốn đổi loại khác.

Em nghe nói sửa S26 (sx tại Úc) sẽ giúp bé tăng chiều cao. Phải không các chị? Và mua ở đâu tại SG?

Còn loại sửa khác nào giúp bé cải thiện chiều cao nữa không? Các chị chỉ giúp em với nha.

Em ở SG, xin chỉ giúp em loại sửa và cả địa chỉ mua sửa nữa nha.Cám ơn các chị nhiều.
    Tihon (TPHCM)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,565 Bài viết

• 2,222 Được cảm ơn

Mẹ cháu cũng rất quan tâm đến khoản TĂNG CHIÊÙ CAO CHO CON đây. Có mẹ nào biết chỉ giúp với!
    • 183 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cho Bin uống S26 6 tháng đầu nè, lúc 6 tháng dài 70cm (như vậy là có cao không?), Nhưng sữa S26 của mình mua không phải loại sx tại Úc (hình như sx tại Sing đóng hộp o vn hay sao đó). Mình thường mua ở nhà thuốc Mỹ Châu (gần chợ Tân Định) trên đường Hai Bà Trưng, giá 146k/hộp (900g). Mình rất thích loại sữa này vì nó không quá ngọt, bé đi ngoài cũng dễ dàng nhưng hình như trong thành phần của sữa lại không có DHA (chỉ có chất gì đó theo mình biết là tiền chất của DHA).

Trích dẫn Nguyên văn bởi tihon
    Chào các chị, em có 1 đứa cháu trai 27 tháng, cháu đang uống GainAdvanceIQ 3, nhưng không thấy tăng chiều cao. Chắc tại không hợp sửa nên anh trai em muốn đổi loại khác.

Em nghe nói sửa S26 (sx tại Úc) sẽ giúp bé tăng chiều cao. Phải không các chị? Và mua ở đâu tại SG?

Còn loại sửa khác nào giúp bé cải thiện chiều cao nữa không? Các chị chỉ giúp em với nha.

Em ở SG, xin chỉ giúp em loại sửa và cả địa chỉ mua sửa nữa nha.Cám ơn các chị nhiều.
    • 494 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì thành phần cơ bản trong các loại sữa là giống nhau thôi. Chiều cao còn do di truyền, gen, ảnh hưởng của chế độ ăn uống, sinh hoạt nữa... Con mình từ nhỏ toàn ăn Nan, bây giờ cháu đuợc 6 tháng dài 72cm, bác sĩ nói chiều cao rất tốt. Nhà mình thì vợ cao còn chồng thì không cao lắm, chắc con giống mẹ, hi hi...
    • 2,302 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Các bác ơi, nhà em vừa được cho 1 hộp sữa S26 Gold, 900gr, dùng cho trẻ trên 1 tuổi.

Nghe nói sữa này rất tốt nhưng cũng đắt? Chị bán sữa cạnh nhà nói thế nhưng em chả biết thế nào.

Đã bác nào dùng thử chưa vậy? cho em biết với

Hihi, có khi em phải đi lên Hàng Buồm đổi sang Meiji cho con ăn. Chứ đắt quá em tiếc lắm, hihi. Gần nhà em họ k có nhập loại này, hình như toàn hàng xách tay các bác nhỉ.

Cám ơn các bác nhiều
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mẹ Kin ơi, sữa S26 là sữa của Úc, bán ở bên Úc thì bình thường nhưng về VN đắt là đúng rồi, ở 66 Bà Triệu có bán đấy, tuy nhiên là em ko nhớ giá nữa.

Được cho thì cứ cho Kin uống thử đi, việc gì phải đổi sang Meiji, hihi, Kin uống hợp thì mẹ Kin lại mua tiếp cho Kin uống nhỉ????
    .................
    • 2,302 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Tks em Hoà nhé. Chị sẽ lượn ra Bà Triệu xem. Con tôi mà nghiện S26, mai mốt tôi nhờ cô Hoà gửi về nhé chứ tôi làm gì có xiền mà mua. Hehe.
    • 270 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Có chị nhà này dùng sữa S26 đây. Đúng là đắt kinh dị, mua trên Hàng Buồm là 300 ngàn đấy. Hà Kin cứ cho bé dùng thử 2 hộp xem thế nào. Chị nhà mình dùng thử 2 hộp rồi và mẹ cháu phấn khởi quá vì lên cân, nên mạnh dạn đầu tư hẳn 1 thùng.
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cu Su nhà tớ sang Úc 2 tháng, dùng sữa S26 và ăn cháo mẹ nấu mà lên 1.5kg đấy. Bên này bình thường bán khoảng gần 16 đô Úc/hộp = 180k VND. Cũng có đợt hạ giá còn hơn 11 đô Úc thôi. Bố cháu đang chờ lúc hạ giá thì mua luôn chục hộp về VN.
    • 2,302 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

300K thì vẫn rẻ hơn XO đợt vừa rồi. Hihi, nhà cháu sẽ dùng thử vì được cho mà, cám ơn các bác nhé. Thấy tháng vừa rồi Kin tăng cân k nhiều nhưng cũng chẳng sao. 20 tháng - 13kg, trộm vía OK rồi. Hihi
    • 9 năm
    • 1,467 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em công nhận là S26 tốt thật đấy. Con nhà em uống hợp nên lên cân lắm.Mỗi tội là hàng xách tay nên ko ai dám khẳng định chất lượng đảm bảo.Đợt vừa rồi em đổi sữa cho bé nhà em mà chả thấy lên cân, vì đọc báo thấy sữa nhập ngoại chất lượng dỏm mà hãi quá. Kiểu này lại chuyển sang S26 thôi (mặc kệ ví xiền của mẹ cháu kêu gào thảm thiết )
    Hãy vui lên để sống và yêu!