• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Hỏi về sữa NAN chua Pelargon trợ giúp tiêu hóa ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 65.8K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

• Cau
    • 11 năm
    • 82 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

sữa Pelargon của Nestle có thể mua ở siêu thị Seiyu nhưng giá hơi đắt (khoảng 90ng/hộp). Hoặc bạn có thể tìm mua ở một cửa hàng ở phố Tôn Đức Thắng, hình như tên là Hoa & hình như số 320 Rất dễ tìm: bạn đi từ phía Văn miếu lại thì cửa hàng đó ở bên tay phải, rất gần ngã 5 ô Chợ Dừa (cách khoảng 15m thôi ). Ở đây bán rẻ hơn, khoảng hơn 70ng/hộp
    Me Cau
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,872 Bài viết

• 5,085 Được cảm ơn

toi đọc trang sức khoẻ ,nhiều bà mẹ trẻ con bị tiêu chảy thấy mà thương,bản thân tôi ngáy đó con cũng bị, tôi có một lời khuyên chân tình : trẻ bị tiêu chảy ,đừng bao giờ đưa đi thuốc nam hay bắc,vì tiêu chãy là bịnh cấp tính ,dễ sụt cân do bị mất nước ,các bà mẹ hãy tuyệt đối vâng lời BS để tránh trẻ bị nổ con ngươi mắt do binh tiêu chãy sinh ra,con tôi ngày xưa cũng suyt bị. Nhờ BS cắt nghĩa nên tôi biết tại sao tôi cũng đủ tiền chữa trị ,mà bịnh cháu bị kéo dài. Tôi xin lập lại lời người BS (mà tôi xem là ân nhân khi cứu được con tôi trong thời buổi thuốc men thiếu thốn 1976 ) : khi tiêu chãy cháu bị mất nước chỉ lo cho trẻ uống nước,cháu đi cầu nhiều lo cầm tiêu chảy cho trẻ bằng thuốc mà không lo thuốc bổ cho bé ; chẳng khác gì cho uống thuốc mà không cho ăn. BS đó cho toi toa thuốc bổ mắt cho bé và bảo tôi hãy tìm mua cho được sữa bột Pelargon lá cháu sẽ dứt tiêu chãy ngay. Hiệu quả như thần.- Tôi nuôi con bằng sữa bôt, không nuôi sữa đặt bởi nếu bị tiêu chảy phải ngưng sữa đặt bất tiên lắm,nên nuôi con sữa bột,nếu trẻ tiêu chãy thì a lê hấp ngưng sữa bột đang ,uống sữa Pelargon là hết ngay tức khắc ,lại còn bỗ dưỡng ,không bị mất sức tí nào cả. Tôi nuôi con ,rồi nuôi cháu ngoại tôi cũng áp dụng lời vị BS năm xưa và luôn luôn hiệu quả. Nếu cháu bé thì rang gạo ,nấu lấy nước pha sữa ,gạo rang có tính cách ấm bụng. ac bà mẹ cứ hỏi các BS xem có đúng không nào. Tôi không có ý định quảng cáo sữa đâu nhé.đối với tôi : Pelargon là tất cả.
    • 2,683 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Bac Nga nói đúng rồi, sữa Pelargon của Nestlé cho trẻ từ 0-12 tháng chứa các chất bổ dưỡng như sữa bột bình thường và có thêm men tiêu hoá dạng sữa chua giúp trẻ tiêu hoá dễ dàng hơn. Hiện nay, giá bán là 86.000 d/ hôp. Trước đây tôi có thử dùng loại sữa này cho bé Linh vì bé bị táo bón thấy cũng có kết quả tốt ,
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Bác Nga và Hải Anh cho mẹ Bống hỏi sữa này dùng để "trị bệnh" hay dùng hằng ngày như thực phẩm dinh dưỡng ạ? Mùi vị của sữa ntn, có chua không?
    • 2,683 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Mẹ Bống ơi, sữa này là một loại sữa bột công thức được chế biến dành cho trẻ có vấn đề về tiêu hoá, cũng giống như các loại sữa đặc chế cho trẻ bị nôn trớ Frisovom hay frisolac của hãng Friesoland ý mà. Nó chỉ hơi chua tí ti thôi, còn rất thơm. Bé nhà mình uống ngon lành lắm. Nhưng loại này không có hộp to, chỉ có hộp 450gr thôi nên cứ phải mua luôn. Mình mua ở 29 Hàng Buồm giá không đến 86.000đ đâu, có lần chỉ hết 66.000 đ thôi, mà sữa này không phải hàng nào cũng sẵn, nên có lần ông xã bị bắt chẹt mua tận 120.000 đ một hộp đấy.
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thế nghĩa là sữa này ko dùng cho các bé không bị các bệnh về tiêu hóa nhỉ? Mình hỏi vậy là vì Bống dạo này không thích uống các loại sữa ngọt, kể cả XO (được quảng cáo là ko chứa đường) mà chỉ thích ăn sữa chua, một lần B có thể xơi hết cả hộp SC Nestle (tuy nhiên mình ko dám cho bé ăn thế). Mình tưởng sữa Pelargon dùng cho tất cả các bé nên định mua cho B dùng thử. Với lại mình nghĩ, sữa này đã lên men sẵn chắc sẽ giúp bé hấp thụ tốt hơn?
    • 899 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Sua bot Pelargon dung cho tat ca cac be tu 0-12 thang tuoi, sua co vi chua thơm, sua Pelargon co tac dung giup be tieu hoa tot va lam on dinh duong ruot cua be, khong nhung vay sua nay cung rat mat, neu be nao hop duoc sua nay ma an tot thi be de len can ma da dẻ be cung mat lam,
    Qua thuc sua Pelargon rat tot do cho tre binh thuong, lan truoc minh da mua mot hop ve cho be nha minh an nhung be nha minh chi thich an sua ngot thoi, no ko khoai an sua vi chua, minh rat tiec khi be nha minh ko thich an sua nay. Minh da thay 2 dua tre nha chi ban dc nuoi bang sua nay, trong chung khoe ma beo tot, da de cung dep lam (rat hiem khi bi rom say)
    He he, minh ko quang cao dau ma noi tu hien thuc day, chi tiec la be nha minh khong khoai vi sua chua chua
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thế thì mình thử mua sữa này cho B dùng xem sao Nguyen A nhỉ?
    • 899 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

To: Me Bong oi, minh cung thich cai ten Bong lam,
    Be Bong da biet lam gi roi?
    To me Hai Anh, be Linh da bo chua?

May be cung na na thang tuoi nhu nhau day
    • 2,683 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ NguyenA, bé Linh đang tập bò co hai đầu gối, còn cô nàng biết bò toài từ tháng trước rồi, nhanh lắm. Chỉ cần đặt đồ chơi trước mặt là nhoài tới với liền, dù cách mấy mét cũng xong luôn , thành ra trông bé bây giờ mệt lắm, không cẩn thận là rơi ùm từ trên giường xuống đất ngay. Tính ra bé nhà mình biết bò hơi chậm so với các bé khác đấy, chắc là bé nhà bạn sẽ khá hơn
    • 899 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Cu Com nha minh da bo dc roi, hien gio cu cau dang men giuong, nhung ma cu cau thuoc dien coi so voi tuoi
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Úi giời ơi, còi à, Bống nhà mình cũng còi lắm, buồn lắm, hình như là mình không biết nuôi con hay sao í . Nguyen A ơi, cũng vì tên là Bống nên bé mới còi thế. BiẾt vậy mình đặt tên con là....cá voi nhi?
    Nhưng bù lại B biết nhiều trò linh tinh lắm, mà dễ thương nhất là "con thơm mẹ cái nào" là B liền nhoài người lên, ôm lấy cổ mẹ kéo xuống và.... liếm vào má mẹ 1 cái rồi cười !
    • 330 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

các mẹ có em bé sinh con tháng 8/03 ơi , hôm nào họp mặt đi , bé nhà mình vẫn chưa biết bò như con nhà các mẹ đâu , buồn lắm. Chín tháng thì mấy răng là phát triển bình thường hả các mẹ. Bé nhà mình mới có 2 răng , tháng này không biết làm sao mà bị sốt 2 lần không rõ nguyên nhân , BS cứ bảo là sốt vi rút , không biết có phải không nữa.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • 85 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cảm ơn cô Nga đã viết bài viết này. Bài thuốc này cháu cũng áp dụng mà không nhớ ra để truyền đạt cho các mẹ. Con cháu hồi nhỏ rất hay bị trớ. Sau khi chị gái cháu hướng dẫn cho trộn sữa bột của cháu với một phần sữa perlagon thì đỡ trớ hơn hẳn. Con cháu ăn uống cũng có vẻ tốt hơn và rất ít khi bị tiêu chảy. Đúng là sau 1 tuổi bé không dùng perlagon nữa thì đã mấy lần bị tiêu chảy rồi. Bây giờ cô nhắc lại làm cháu mới nhớ ra. Thế mà mấy lần bé bị tiêu chảy cháu cũng chẳng nhớ ra. May quá sao cô lại có thể tìm được sữa đó vào cái thời năm 1976 hở cô? Cô thật là giỏi. Chắc chúng ta phải viết thư cảm ơn hãng sữa Nestle thôi cô nhỉ. Các mẹ có con bị tiêu chảy và hay nôn trớ lấy làm kinh nghiệm nhé. Mong sao giúp ích được cho các mẹ.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Loai sua do chi dung cho be tu 0-12 thang tuoi thoi ha cac me. Tiep sau do thi dung loai gi tuong tu? Ech nha minh cung o thich uong sua ngot, ma lai rat luoi an sua. Hoi truoc minh khong biet de mua thu cho be uong loia sua nay. Bay gio be 15 thang roi thi dung loai gi co tac dung tuong tu nhu loai sua tren nhi. Be rat hay bi tao, mau nong, nhieu rom say.
    • 314 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Mình cũng cho bé uống Pelargon một cữ thay sữa chua. Vẫn biết sữa này chỉ dành cho trẻ từ 0-12 tháng, không hiểu có loại nào tương tự dành cho trẻ lớn hơn không nhỉ.
    Trộm vía, không biết có phải là do uống sữa Pelargon hay là do hợp thuốc mà đợt vừa rồi Zonzon phải uống 6 ngày kháng sinh Zinnat chữa viêm họng cấp mà không thấy bị đi ngoài. Mẹ mừng ơi là mừng.
    • 2,683 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Mình mò ra được tên các sản phẩm của Nesle, trong đó có thấy sữa pelargon có những mấy loại để lựa chọn , nhưng không hiểu ở VN mình có nhập loại đó không.

AL 110, Aledin, Alfaré, Alhydrate, Aletemil, Alprem, Alsoy, Aponti, Arobon, Beba, Beba 1, Beba 2, Beba H.A. 1, Beba H.A. 2, Bio Guigoz 1, Bio Nan 1, Bona, Cerelac, Diagoz, Diarigoz, FM 85, Good Start, Guigoz, Guigoz 1, Guigoz 2, Hidrigoz, Lactogen, Lactogen 1, Lactogen 2, Milasan, Nan, Nan 1, Nan 2, Nan H.A. 1, Nan H.A. 2, Nativa, Nativa 1, Nativa 2, Nativa H.A. 1, Nativa H.A. 2, Nestargel, Neslac, Nestlé, Nestogen, Nestogen 1, Nestum, Nidal, Nidal 1, Nidal 2, Nidal AR, Nidex, Nidina, Nidina 1, Nidina 2, Nidina AR, Pelargon, Pelargon 1, Pelargon 2, Pre Lactogen, Pre Nan
    • 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

hôm vừa rồi bé Khuê bị đi ngoài em đi tìm mua sữa Pelargon mà không có, cô bán hàng giới thiệu sữa Nursoi (không biết em ghi đứng không - hộp màu cam) rất tốt, tốt hơn cả Pelargon. Nhưng sao khi pha cho bé uống em thấy sữa có mùi rất khó chịu, và bé cũng rất ghét uống, chỉ cần ngửi thấy mùi là oẹ liên tuc. Em hổng biết sữa Pelargon có mùi như thế nào các mẹ nhỉ?
    • 2,683 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Có mùi chua chua dịu của sữa chua và thơm mát của sữa bột, tuy nhiên nếu không cho bé ăn ngay sẽ bị lên men, ngửi như đồ thiu ý ,
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Nursoy là sữa cho trẻ kém hấp thu sữa bò. Theo bạn bè mình có con uống loại sữa này thì thành phần của sữa có dậu nành, rất thơm ngon, trẻ em dều rất thích mà, vậy bạn nên kiểm tra lại xem sao trước khi cho bé uống nhé.[/code][/quote]
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: