• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Hoi về sữa cho trẻ dưới 6 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.9K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình hiện đang cho bé của mình uống sữa Enfalac A+, nhưng hiện bé của mình đi cầu fân bị táo nhiều quá. các mẹ cho hỏi có fai sữa Enfalac A+ hay bị táo kg?. Mình đang muốn đổi qua sữa khác, nhưng kg biết chọn loại sữa nào? Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp mình cái
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 323 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanvu Xem bài viết
    Mình hiện đang cho bé của mình uống sữa Enfalac A+, nhưng hiện bé của mình đi cầu fân bị táo nhiều quá. các mẹ cho hỏi có fai sữa Enfalac A+ hay bị táo kg?. Mình đang muốn đổi qua sữa khác, nhưng kg biết chọn loại sữa nào? Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp mình cái
    Hồi mới sinh cu BI mình cũng cho b é uống Enfalac A + và cũng bị táo mình , bé 2 có khi 3 ngày mới đi ị 1 lần nên mình đã đổi Nan 1 cho bé khi bé uống Nan 1 được 1 tuần thì bé đi ị được 1 ngày 1 lần , bạn thử đổi sang Nan xem sao
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Mình cũng cho con uống Enfalac A+ đây. Con mình đi ị phân vàng,lúc đầu hơi cứng sau mềm và lúc thì 1, lúc thì 2 hôm mới đi ị. Mình nghĩ ko phải cứ 2 hôm mới đi thì là bị táo đâu bạn ạ. Có thể bé ăn ít, sau 2 hôm mới đủ "số lượng" để cho ra ngoài thì sao :Laughing:
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cho gấu uống enfa + pha với frisolac đây, đi tiêu ok , mỗi ngày 1 lần .
    • 323 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

[QUOTE=MeBuomXinh;851394]Mình cũng cho con uống Enfalac A+ đây. Con mình đi ị phân vàng,lúc đầu hơi cứng sau mềm và lúc thì 1, lúc thì 2 hôm mới đi ị. Mình nghĩ ko phải cứ 2 hôm mới đi thì là bị táo đâu bạn ạ. Có thể bé ăn ít, sau 2 hôm mới đủ "số lượng" để cho ra ngoài thì sao :Laughing:[/QU
    Mới đầu mình cũng cho là táo vì thấy mọi người bảo trẻ em mới sinh có khi ngày đi ngoài vài lần mà cu Bi nhà minh2 hay 3 ngày mới đi 1 lần khi đi ngoài cháu phải rặn đỏ mặt tía tai mới được khi uotput được rồi thì phân lúc đầu hơi cứng sauthi mềm hơn nên mình cho là cháu bị táo , nhưng giờ mới biết là nếu trẻ ko ăn sữa mẹ( bé ăn sữa ngoài hoàn toàn từ khi mới sinh vì mẹ cháu ko có sữa) thì đi ngoài như vậy cũng là bt , nhung khổ nỗi bé nhà mình tăng cân chậm mà bé ăn cũng được 90ml/lần / 2 tiếng 1 lần , khi mình đổi sữa cho bé thì thấy khác bé đi ngoài ngày 1 lần , phân mền hơn và chỉ rặn nhẹ là uotput được rồi
    • 2,370 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Mình thấy cho con ăn sữa Nan 1 bé không bị táo đâu, các mẹ thử xem.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks các bà mẹ nhé, mình sẽ thử sữa NAN xem sao
    • 630 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Thanks các bà mẹ nhé, mình sẽ thử sữa NAN xem sao
    Con em cũng dùng sữa ngoài là chính. Mới đầu dùng similac cũng táo lắm rồi chuyển sang friso gold 1. Bây giờ thì dùng hipp 1. Nói chung đã ăn sữa ngoài thì chắc chắn sẽ táo. Sữa Nan 1 cũng là một giải pháp nhưng em cảm giác sữa đó nó cứ nhàn nhạt nod không được ngon như Friso hay hipp mà con em đã từng ăn.
    Em có một cách rất hiệu nghiệm do bác sĩ viện C hương dẫn:
    Ngay từ khi con em được hơn 2 tháng em đã hấp chuối tiêu cho con em ăn.
    Em cắt chéo chuối tiêu chín làm 3 rồi hấp cách thuỷ, nước chuối sẽ ra và cho con ăn nước đó. Vì chuối rất ngọt nên có thể hòa thêm nước ấm vào để con ăn.
    Trong 1 hoặc 2 ngày đầu chưa có kết quả ngay nhưng đến những ngày sau đó, ngày nào bé nhà em cũng đi, phân mềm và không phải dặn đỏ mặt tía tai nữa/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin cảm ơn hướng dẫn của mẹ NNTT, nhưng con mình mới dc có 3 tuần thôi, mình thấy trong bệnh viện Từ dũ cũng có bán sữa Friso, còn NAN thì kg thấy, chắc Friso tốt hơn hả?
    • 323 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Xin cảm ơn hướng dẫn của mẹ NNTT, nhưng con mình mới dc có 3 tuần thôi, mình thấy trong bệnh viện Từ dũ cũng có bán sữa Friso, còn NAN thì kg thấy, chắc Friso tốt hơn hả?
    Ngoài Nan ra thì mình thấy những sữa mà ít táo có Friso , hipp nữa . Mình nghĩ nếu Friso bạn mua tiện hơn thì bạn có thể mua cho bé cũng được mà ....
    • 2,596 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi altkatze Xem bài viết
    Ngoài Nan ra thì mình thấy những sữa mà ít táo có Friso , hipp nữa . Mình nghĩ nếu Friso bạn mua tiện hơn thì bạn có thể mua cho bé cũng được mà ....
    Uh, mình thấy cả Friso và Nan uống đều được, bé ko bị táo. Nói chung khi mới sinh ko nên cho bé uống sữa ngọt quá, chọn sữa nào có vị ngọt nhẹ thôi vì như thế sẽ giống với sữa mẹ hơn.
    Home is where the heart is...
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Còi tu Xem bài viết
    Uh, mình thấy cả Friso và Nan uống đều được, bé ko bị táo. Nói chung khi mới sinh ko nên cho bé uống sữa ngọt quá, chọn sữa nào có vị ngọt nhẹ thôi vì như thế sẽ giống với sữa mẹ hơn.
    Mọi người ơi.... mọi người bảo Friso k táo, sao con mình uống Frisolac 1 lại táo nhỉ, đi phân vàng keo dính và rất thối, lại còn liên tục đánh ủm có mùi nữa???? Cả ngày không đi ị được, Tin nhà mình cứ nhậm nhuội khóc vì khó chịu, thương lắm...
    Theo kinh nghiệm của mọi người thì một ngày nên ăn thêm mấy bữa sữa ngoài???
    • 311 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGauConSuri Xem bài viết
    Em cho gấu uống enfa + pha với frisolac đây, đi tiêu ok , mỗi ngày 1 lần .
    MeGau pa lẫn 2 loại sữa a?? thấy nói là chỉ nên dùng 1 loại sữa duy nhất và liên tuc (em cũng k0 biết lý do đúng là ntn), nhưng em cũng cho con uống 2 loại, 0 pa lẫn mà lúc sữa này lúc sữa khác. chỉ vì CHíp uống Similac tăng cân tốt mà táo, còn Nan thì k0 táo nhưng k0 tăng cân nào (tháng đầu đổi sữa, uống hoàn toàn Nan k0 hiểu vì lý do gì mà Chíp sụt 02 lạng:Sad: )
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi. Con em hiện tại được 6 tháng 5. Từ trước đến giờ uống sữa similac nay em đổi qua gain của abbott. Vừa rồi đọc thông tin của mấy chị về chất lượng sữa abbott thấy sợ ghê. Bé nhà em uống sữa đó đi phân màu xanh đen, em gọi điện hỏi vpdd chị ấy bảo do chất sắt nhiều. Nhưng thấy bé chậm tăng cân quá. Xin các chị chỉ giúp em nên đổi sữa nào Nétle hay Friso.... Em băn khoăn quá. Sao dạo này thị trường sữa có nhiều biến động. Dielac thì cũng bị phản ánh, abbott thì cũng vậy? cứu em với các chị ơi, nên dùng sữa gì cho con đây?

Xin các chị chia sẻ kinh nghiệm. Cảm ơn các chị nhé.
    • 444 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn đọc thử topic Farleys, Hipp, .. xem? Mình nghĩ bạn sẽ tìm ra sữa phù hợp với con bạn!
    • 131 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rose89 Xem bài viết
    Các chị ơi. Con em hiện tại được 6 tháng 5. Từ trước đến giờ uống sữa similac nay em đổi qua gain của abbott. Vừa rồi đọc thông tin của mấy chị về chất lượng sữa abbott thấy sợ ghê. Bé nhà em uống sữa đó đi phân màu xanh đen, em gọi điện hỏi vpdd chị ấy bảo do chất sắt nhiều. Nhưng thấy bé chậm tăng cân quá. Xin các chị chỉ giúp em nên đổi sữa nào Nétle hay Friso.... Em băn khoăn quá. Sao dạo này thị trường sữa có nhiều biến động. Dielac thì cũng bị phản ánh, abbott thì cũng vậy? cứu em với các chị ơi, nên dùng sữa gì cho con đây?

Xin các chị chia sẻ kinh nghiệm. Cảm ơn các chị nhé.
    Mình cũng ko có nhiều kinh nghiệm đâu bạn ạ nhưng xin chia sẻ với bạn một số điều: bạn phải hiểu là một khi bé đã bú sữa công thức thì chắc chắn sẽ dễ bón hơn sữa mẹ, do vậy thứ nhất bạn phải năng cho con uống nước, thứ hai là sữa làm cho bé bón là do trong thành phần sữa có nhiều dưỡng chất (bổ) mà bổ quá thì sẽ làm cho người nóng lên, do vậy một tuần bạn nên dùng nước luộc bí xanh hoặc nước luộc khoai lang pha chung với sữa cho bé uống nhé (một tuần 3 lần) hoặc là bạn ra chợ mua mía lau (có kèm mã đề, rễ tranh) về nấu cho bé uống cũng OK đấy. Ko biết con bạn hiện nay mấy tháng nhỉ, còn con mình thì gần 10 tháng rồi, tăng cân cũng vừa thôi (do di truyền í mà), con mình cũng dùng Gain đấy, lúc đầu đi phân cũng màu như của con bạn đấy, nhưng bây giờ thì ổn rồi, ngày nào cũng ị bạn à.
    Còn nếu ko thay đổi thì bạn đổi sữa cho bé đi, khi chuyển qua sữa hiểu khác bạn nên trộn chung hai loại sữa cho bé uống, sau đó tăng dần lượng sữa bạn định cho bé đổi. Chúc con bạn nhanh tăng cân nhé.
    • 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MegauPooh Xem bài viết
    Mình cũng ko có nhiều kinh nghiệm đâu bạn ạ nhưng xin chia sẻ với bạn một số điều: bạn phải hiểu là một khi bé đã bú sữa công thức thì chắc chắn sẽ dễ bón hơn sữa mẹ, do vậy thứ nhất bạn phải năng cho con uống nước, thứ hai là sữa làm cho bé bón là do trong thành phần sữa có nhiều dưỡng chất (bổ) mà bổ quá thì sẽ làm cho người nóng lên, do vậy một tuần bạn nên dùng nước luộc bí xanh hoặc nước luộc khoai lang pha chung với sữa cho bé uống nhé (một tuần 3 lần) hoặc là bạn ra chợ mua mía lau (có kèm mã đề, rễ tranh) về nấu cho bé uống cũng OK đấy. Ko biết con bạn hiện nay mấy tháng nhỉ, còn con mình thì gần 10 tháng rồi, tăng cân cũng vừa thôi (do di truyền í mà), con mình cũng dùng Gain đấy, lúc đầu đi phân cũng màu như của con bạn đấy, nhưng bây giờ thì ổn rồi, ngày nào cũng ị bạn à.
    Còn nếu ko thay đổi thì bạn đổi sữa cho bé đi, khi chuyển qua sữa hiểu khác bạn nên trộn chung hai loại sữa cho bé uống, sau đó tăng dần lượng sữa bạn định cho bé đổi. Chúc con bạn nhanh tăng cân nhé.
    mẹ nó ơi! không trộn chung hai sữa khác nhau được đâu, nếu muốn uống kèm hai thứ thì cữ trước sữa này thì cữ sau sữa kia. Như vậy bé mới không bị RLTH.
    Mà sữa chỉ được pha với nước thôi, nếu muốn bé uống nước bầu bí thì cho bé uống riêng vào lúc khác hoặc sau cữ bú, sau ăn.
    • 817 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Petit Beur Xem bài viết
    mẹ nó ơi! không trộn chung hai sữa khác nhau được đâu, nếu muốn uống kèm hai thứ thì cữ trước sữa này thì cữ sau sữa kia. Như vậy bé mới không bị RLTH.
    Mà sữa chỉ được pha với nước thôi, nếu muốn bé uống nước bầu bí thì cho bé uống riêng vào lúc khác hoặc sau cữ bú, sau ăn.
    đúng đấy mẹ Rose89 ạ. meRua đồng ý với ý kiến của mẹ Petit Beur.
    mẹ R89 thử cho bé uống Friso xem. Bé nhà mình uống Gain cũng táo lắm, đổi sang Friso thấy ổn hẳn vụ ị đấy. Mới đầu thì cho uống ngày 2 lần Friso cho quen, còn lại vẫn bũ các cữ khác bằng sữa cũ. mẹ R89 tham khảo thêm ở topic sữa đi.
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Petit Beur Xem bài viết
    Đồng ý với ý kiến của mẹ nó ! Tớ mỗi khi muốn đổi sữa cho con cũng phải tập cho con làm quen dần với sữa mới bằng cách uống xen kẽ 2 loại với nhau chứ ko trộn lẫn 2 sữa 1 lúc đâu.
    • 18,631 Bài viết

• 11,477 Được cảm ơn

May mà Winni nhà này uống đúng Friso từ lúc mới sinh đến 1 tuổi thấy phát triển tốt nên k đổi sữa gì và mẹ cũng k bị lung lay bởi quảng cáo . Chứ thấy các mẹ đổi sữa rồi chuyển sữa cho con thấy ngại quá , vì trước giờ mẹ Winni k dám làm gì vì BS đã bảo k nên đổi tùm lum sợ ảnh hưởng bộ máy tiêu hóa ...:Smiling:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3