• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Hỏi về cách pha bột ăn dặm của Malere Bledina của Phap

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 232 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 4 tháng tuổi rồi hôm nay đi mua bột ăn dặm
    trên bao bì ghi là 180ml cho 4 thìa mình không rõ 180ml này là nước sôi hay sữa? (trên bao bì không có tiến anh vì đây là hàng xách tay )mình hỏi chị bán hàng thì chị nói là 180ml sữa ,sữa ở đây là sữa tươi a? sữa bột pha ra có được k?
    ,đã mẹ nào dùng bột này rồi thì hướng dẫn cho mình với nếu mình không pha bằng sữa mà quấy lên như bột gạo có được k?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Sữa tươi hổng có nên dùng cho bé dưới 1 tuổi đâu. 180 ml sữa tức là hỗn hợp nước và sữa công thức đấy. Mà sao mình thấy bột này pha vào sữa nó hơi lợn cợn nhỉ, lắc hoài vẫn có những hạt trong trong. Bé bú khó vì hay bị đóng lại ở đầu núm vú. menguyen_coi có pha thử chưa?
    • 232 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bờm mẹ Bờm con Xem bài viết
    Sữa tươi hổng có nên dùng cho bé dưới 1 tuổi đâu. 180 ml sữa tức là hỗn hợp nước và sữa công thức đấy. Mà sao mình thấy bột này pha vào sữa nó hơi lợn cợn nhỉ, lắc hoài vẫn có những hạt trong trong. Bé bú khó vì hay bị đóng lại ở đầu núm vú. menguyen_coi có pha thử chưa?
    Hôm nay mình mới đi mua về còn lăn tăn về vụ pha nên vẫn chưa thử .
    sữa công thức là sữa gì hả Bờm mẹ Bờm con có phải là sữa hộp mình hay pha cho bé uống hàng ngày k?
    • 2,520 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Vỏ hộp có đề là cereal không ?? nếu đúng thì em biết loại này, thành phần chính là bột các loại ngũ cốc dùng pha vào sữa cho bé bú buổi sáng hay trước khi đi ngủ kiểu ăn cho chắc dạ. Bột này có loại cho bé 4-6 tháng rồi 6-9 tháng và tăng dần tuổi. Phải chú ý bột cho từng độ tuổi của bé vì cho bé bắt đầu ăn dặm thì bột này người ta tách glutin của ngũ cốc để tránh hệ tiêu hóa của bé khó tiêu.

Sữa pha bột cho bé là sữa công thức (chính là sữa hộp )bé vẫn uống hàng ngày, bột này không cần cho lên bếp nấu, chỉ cần sữa công thức pha nước ấm như mọi khi. Dĩ nhiên có bột vào sữa thì sẽ đặc hơn nên mẹ phải thay núm vú có lỗ to hơn cho con không thì sẽ bị tắc.

em không sure lắm loại của bác mua có phải là loại em nói không nhưng để cho chắc ăn bác chụp thì cái hộp post lên đây có khi nhiều mẹ biết.
    J'adore Francois Trinh Duc
    • 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Mẹ menguyen_coi ợi sao mà cho bé ăn dặm sớm thế? Được BS khuyến cáo là nên cho trẻ bú trong 6 tháng đầu mà

BTW, lượng nước đó là nước đun sôi để nguội 5 phút đấy bạn ơi. Mới đầu tập ăn thì bạn cho bé ăn chừng 1-2 muỗng bột-> giảm nước cho phù hợp. Đừng cho đặc quá, không tốt cho thận và dạ dày của bé

Mình nghĩ đó là quy tắc chung cho việc khuấy bột ăn dặm cho bé cho dù là sản phẩm của thương hiệu nào
    Thân, Tranguyen
    • 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranguyen
    Mẹ menguyen_coi ợi sao mà cho bé ăn dặm sớm thế? Được BS khuyến cáo là nên cho trẻ bú trong 6 tháng đầu mà

BTW, lượng nước đó là nước đun sôi để nguội 5 phút đấy bạn ơi. Mới đầu tập ăn thì bạn cho bé ăn chừng 1-2 muỗng bột-> giảm nước cho phù hợp. Đừng cho đặc quá, không tốt cho thận và dạ dày của bé

Mình nghĩ đó là quy tắc chung cho việc khuấy bột ăn dặm cho bé cho dù là sản phẩm của thương hiệu nào
    Thân, Tranguyen
    4 tháng là bé có thể tập ăn thử các loại bột dành cho bé 4 tháng rồi mẹ nó ơi. Tập dần cho quen, từng ít 1, chưa đặt nặng về lựong lẫn về chất như sau này. Bản thân loại bột này cũng để rõ là dành cho trẻ 4 tháng mà. Nhưng loại này là pha vào với sữa, nó sẽ đặc hơn sữa bình thường 1 tí thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coco
    Sữa pha bột cho bé là sữa công thức (chính là sữa hộp) bé vẫn uống hàng ngày, bột này không cần cho lên bếp nấu, chỉ cần sữa công thức pha nước ấm như mọi khi. Dĩ nhiên có bột vào sữa thì sẽ đặc hơn nên mẹ phải thay núm vú có lỗ to hơn cho con không thì sẽ bị tắc.
    Mình mua đúng loại cho bé từ 4 tháng, vẫn biết là sữa sẽ đặt hơn nhưng mình lắc mấy cũng ko thấy nó mịn hạt, mà hơi vón cục nhỏ nhỏ trong trong. Có thay núm vú thì bé bú cũng hơi khó một tí.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cuti nhà tớ được 5,5 tháng rồi. tớ cũng đang tập cho cháu ăn dặm. Tớ pha bột cho cháu ăn thấy nếu dùng nước nóng pha sữa rồi cho bột vào bột sẽ vón. có 2 cách để cho bột ko vón.
    1. để nước nguội một chút rồi hãy pha bột
    2. cho nước đun sôi lăn tăn cho bột và sữa vào quấy đều, bột sẽ không bị vón. Làm như vậy bột sẽ sánh và cho bé ăn an toàn hơn.
    chúc cháu hay ăn chóng lớn nhé!
    Upload Signature Picture
    • 2,520 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

menguyen_coi: nếu đúng bột cereal cho bé bắt đàu ăn dặm thì chị yên tâm pha nước ấm bình thường pha sữa là được vì cái bột đó chín rồi không như bột gạo mình nấu cho con ăn đâu (vì bột gạo thì phải nấu kỹ lắm không thì sống). Em kinh nghiệm là pha bột với nửa chỗ nước rồi lấy thìa ngoáy tan cho khỏi vón cục rồi tiếp tục sữa và chỗ nước còn lại.

Em thấy mình cứ quan niệm ăn kỹ đun sôi nhưng riêng với sữa hộp của trẻ con thì phải theo hướng dẫn ngoài vỏ hộp. Nhiệt độ lý tưởng thường là 30-40 độ C, ngoài ra thì tùy loại sữa mà nhà sx có cách pha thích hợp. Nếu pha sữa ở nước sôi thì lại vô tình làm mất tác dụng của một số chất bổ sung.
    J'adore Francois Trinh Duc
    • 232 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coco Xem bài viết
    Vỏ hộp có đề là cereal không ?? nếu đúng thì em biết loại này, thành phần chính là bột các loại ngũ cốc dùng pha vào sữa cho bé bú buổi sáng hay trước khi đi ngủ kiểu ăn cho chắc dạ. Bột này có loại cho bé 4-6 tháng rồi 6-9 tháng và tăng dần tuổi. Phải chú ý bột cho từng độ tuổi của bé vì cho bé bắt đầu ăn dặm thì bột này người ta tách glutin của ngũ cốc để tránh hệ tiêu hóa của bé khó tiêu.

Sữa pha bột cho bé là sữa công thức (chính là sữa hộp )bé vẫn uống hàng ngày, bột này không cần cho lên bếp nấu, chỉ cần sữa công thức pha nước ấm như mọi khi. Dĩ nhiên có bột vào sữa thì sẽ đặc hơn nên mẹ phải thay núm vú có lỗ to hơn cho con không thì sẽ bị tắc.

em không sure lắm loại của bác mua có phải là loại em nói không nhưng để cho chắc ăn bác chụp thì cái hộp post lên đây có khi nhiều mẹ biết.
    Trên vỏ hộp không có chữ cereal đâu Co co ơi mà có chữ bledina loại dùng cho bé 4 tháng .Cám ơn các mẹ về các thông ti bổ ích
    • 208 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em mới mua bột bedina cua Pháp hương vị vani,em ko biết có thể pha được với sữa ko?bé nhà em đang uống s26,va uống được 180 ml mỗi lần,va nếu pha với sữa thi tỉ lệ như thế nào ?va pha với sữa có bị ngọt wa ko?giúp em với !!!!!!!!!!mai em muốn pha cho bé luôn giúp em với các mẹ ơi!!!!!!!!!!!!
    • 1,360 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Tỉ lệ thì có ở vỏ hộp rồi đó bạn.Cách pha thì nhớ đừng đổ 1 lần vào bình,cho từng ít một,rồi xoáy xoáy giữa 2 bàn tay rồi cho tiếp khi nào đủ thì thôi.Cho vào bát cũng vậy,đừng cho liền dễ bị vón cục khó ăn lắm.
    Blédina không ngọt nên pha với sữa chỉ hơi dìu dịu,dễ uống.
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhacohen Xem bài viết
    Tỉ lệ thì có ở vỏ hộp rồi đó bạn.Cách pha thì nhớ đừng đổ 1 lần vào bình,cho từng ít một,rồi xoáy xoáy giữa 2 bàn tay rồi cho tiếp khi nào đủ thì thôi.Cho vào bát cũng vậy,đừng cho liền dễ bị vón cục khó ăn lắm.
    Blédina không ngọt nên pha với sữa chỉ hơi dìu dịu,dễ uống.
    Mẹ nó ơi, chả biết tiếng Pháp nên nhờ mẹ nó đọc hộ dùm luôn ah, tks nhìu

• 1,360 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, chả biết tiếng Pháp nên nhờ mẹ nó đọc hộ dùm luôn ah, tks nhìu
    Trên vỏ hộp của cún nhà mình,mình dịch như sau:
    4-5 tháng:4 thìa súp(mỗi thìa 4 g) với 180ml sữa
    6-8 tháng:5 thìa với 210ml sữa
    9 tháng trở lên:6 thìa với 230ml sữa
    Nhưng ít khi các bé ăn được nhiều như hướng dẫn,nên các mẹ cứ theo tỉ lệ mà pha cho con kẻo con ăn thừa, phí lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cách pha bột Bledina không bị vón cục mách giùm em với, em pha hay bị vón quá nên mỗi lần phải lọc lại.
    Cảm ơn sự chỉ giúp!
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:Talktothe
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom_2007 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết cách pha bột Bledina không bị vón cục mách giùm em với, em pha hay bị vón quá nên mỗi lần phải lọc lại.
    Cảm ơn sự chỉ giúp!
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom_2007 Xem bài viết
    Cảm ơn sự chỉ giúp!
    Bạn pha lượng bột nhiều hơn nên mới bị vón, hồi đầu mình cũng bị như thế đấy
    Bây giờ có kinh nghiệm rồi thì làm như sau: Pha sữa công thức như bình thường sau đó cho từ từ bột vào, vừa cho vừa quấy đều đến khi được độ đặc cần thiết đảm bảo không bao giờ bị vón nữa, bé có bát bột ngon mà mẹ không cần mất công lọc lại nhé
    Chúc em bé ăn ngon miệng nhé
    Choé đẹp trai của mẹ
    • 79 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhacohen Xem bài viết
    Trên vỏ hộp của cún nhà mình,mình dịch như sau:
    4-5 tháng:4 thìa súp(mỗi thìa 4 g) với 180ml sữa
    6-8 tháng:5 thìa với 210ml sữa
    9 tháng trở lên:6 thìa với 230ml sữa
    Nhưng ít khi các bé ăn được nhiều như hướng dẫn,nên các mẹ cứ theo tỉ lệ mà pha cho con kẻo con ăn thừa, phí lắm.
    Chị ơi nhưng em pha 230ml với 6 thìa bột sao bột loãng thế?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MeChoe ơi em cũng làm như cách mẹ bảo rồi mà vẫn vón ạ, em ngoáy tung cả tay lên ý. :Silly: Hix em cũng thử đủ các kiểu nhiệt độ sữa, hết nóng rồi đến âm ấm, thậm chí cho bột riêng ra bát để ngoáy cho nhuyễn mà chả ăn thua. Hay bột em mua có vấn đề???:Thinking:
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

e xin góp ý với các mẹ nè, thường cho bột vào thì khi nước hơi ấm thôi, nước nóng sẽ bị vón cục ngay. Còn cái núm bình phải lấy kinh chích thêm 1 xíu cho nó rộng 1 chút thì đỡ phải bị tắc lỗ.
    • 93 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hix đang định bon chen mua cái này về cho cu con ăn mà thấy pha phách có vẻ lằng nhằng quá nhỉ Ku nhà tớ mới ăn dặm được 1 tuần bằng bột gạo của Aptamil, mỗi lần chỉ ăn in ít thôi. Đang định mua thêm Bledina về để đổi vị mà sao thấy "khoai" thế này

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2