• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Hỏi về bột ăn dặm pha sữa Néstle của Pháp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2,572 Bài viết

• 3,605 Được cảm ơn

Ở đây có mẹ nào hay cho con ăn bột ăn dặm pha sữa Néstle của Pháp, loại hộp 400gr dành cho trẻ từ 6m trở lên k? Mình hiện tại đang cho con ăn bột đó, trc mua chỉ khoảng 100k-120k tùy đợt, vậy mà bj gọi điện hỏi bột lên giá tận 160k/1h trong khi đồng ER thì đang rớt giá mới vô lý chứ.:Thinking: Mẹ nào biết địa chỉ mua bột này giá rẻ thì mách mình với, con m quen ăn bột này pha sữa rồi nên bj cho con ăn sữa k sợ ku cậu đói.:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,875 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Nghe bảo là bột nestle đợt nào date gần hết thì giá rẻ lắm, chỉ 90-110k thôi, cô bạn mình mua date có tháng 8/2010. Nếu hàng 160k thì là hàng date mới đấy bạn.
    • 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình hay dùng bột Bledina, ngon hơn Nestle. Hnào k có Bledina thì mua Nestle. Mình hay mua ở Shopyeucon chỗ Kim Mã, hoặc shop Mẹ Bông ở nguyễn ngọc nại.

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn mua đắt nhỉ. Con mình ăn từ hồi 4 tháng. Nay đã 8 tháng rồi. Mình vừa mua hôm qua ở Nguyễn Như Đổ có 70K thôi, date hơi gần, tháng 10/2010.
    Nhím xù lông, xù xù xù xù lông :Clown:
    • 2,572 Bài viết

• 3,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be Nhim Xem bài viết
    Bạn mua đắt nhỉ. Con mình ăn từ hồi 4 tháng. Nay đã 8 tháng rồi. Mình vừa mua hôm qua ở Nguyễn Như Đổ có 70K thôi, date hơi gần, tháng 10/2010.
    Bạn mua ở hàng nào đấy???Thanks!
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn mua bột Bledina ở đâu thế. Mình đang cho con ăn bột Hipp, mình muốn đổi cho con ăn bột Bledina mà mình hỏi mấy cửa hàng mà họ ko có. Bạn hay mua ở đâu chỉ cho mình để mình mua cho bé nhà mình nhé. Mình cảm ơn bạn
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

bạn tìm mấy shop bán hàng qua mạng trên LCM, mình thấy bán nhiều mà. Vị bíc qui và mật ong thì ngon hon các vị khác. Mình hay mua shopyeucon ở Kim Mã
    • 2,572 Bài viết

• 3,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_chumeo Xem bài viết
    bạn tìm mấy shop bán hàng qua mạng trên LCM, mình thấy bán nhiều mà. Vị bíc qui và mật ong thì ngon hon các vị khác. Mình hay mua shopyeucon ở Kim Mã
    Shopyeucon ở Kim Mã bán đắt lòi mắt, cả cái shopmebuu ở Đào Tấn nữa, ngay gần nhà m mà hiếm lắm m k còn chỗ nào mua nữa thì m mới mua ở đó. Đã thế bán hàng còn kênh nữa chứ. Muốn tìm các địa chỉ shop bán hàng giá cả hợp lý mà thái độ tốt nữa cơ!
    • 890 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungthuyduong Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn mua bột Bledina ở đâu thế. Mình đang cho con ăn bột Hipp, mình muốn đổi cho con ăn bột Bledina mà mình hỏi mấy cửa hàng mà họ ko có. Bạn hay mua ở đâu chỉ cho mình để mình mua cho bé nhà mình nhé. Mình cảm ơn bạn
    Bột này thấy ko phổ biến nhỉ, mình ở Đà nẵng nên cũng chỉ mua qua mạng mới có, mình hay mua ở colorful4kid
    • 144 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

A lô, có mẹ nào đang xài sản phẩm "bột pha sữa" này cho mình xin ý kiến với nhé! Có tốt và nên mua cho bé uống k nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ididid; 02/06/2011 vào lúc 04:23 PM.

Mẹ: 0w - 48kg, 16w - 52kg, 31w - 56kg, 35w - 58kg, 37w - 58kg
    Gigi: 31w - 2000gr, 35w - 2600gr, 37w - 3100gr, 38w - 3300gr
    NB - 3k3 52cm, 1m - 4k5, 2m - 5k6, 3m - 6k5, 4m - 7k1 67cm
    • 281 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ididid Xem bài viết
    A lô, có mẹ nào đang xài sản phẩm "bột pha sữa" này cho mình xin ý kiến với nhé! Có tốt và nên mua cho bé uống k nhỉ?
    Mình mua nestle của me em tron bên *** 400g 140k,date cuối 2012 ngon lắm.Cái này con ăn vừa có tinh bột lại bổ sung sữa loại con đang uống,pha xong không bị ngọt như bột ăn liền
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,691 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Con mình cũng toàn ăn sữa pha bột, mình đã dùng cho con qua mấy loại như Nutriben, Bledina và thik Bledina nhất, của Nestle thì đã mua nhưng chưa khui ra dùng, mua ở Nguyễn Như Đổ loại 400g của Nestle date đến 4/2012 là 120k
    • 281 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Rẻ thế à bạn?33 nguyễn như đổ mình mua sữa nutriben3 450k,mua chỗ khác 430k,tưởng họ toàn bán đắt chạy luôn không hỏi bột,hôm nào qua mua thử bledina
    • 1,691 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi august_smile Xem bài viết
    Rẻ thế à bạn?33 nguyễn như đổ mình mua sữa nutriben3 450k,mua chỗ khác 430k,tưởng họ toàn bán đắt chạy luôn không hỏi bột,hôm nào qua mua thử bledina
    CHắc tùy mặt hàng, Bledina tớ mua ở đó có 130k date khaong t5/2012
    • 56 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi, bột Bledina có pha được với sữa không ạ? Em muốn ép con em thêm tý sữa, híc bé không chịu ăn sữa ngoài. Thanks các mẹ.
    Nấm yêu của bố mẹ: NB: 2.5kg, 51cm; 1 month: 3.8kg, 55cm; 2 month: 4.7kgs, 59 cm. 3 months: 5.5kg, 63cm, 3 months 2 days: con đã biết lẫy.:Applause: 3 months 17 days: con đã biết soi gương và cười duyên :LoveStruc:. 4 months: 5.9kg, 64 cm. 4 months 5 days: con đã tự chống hai tay xuống giường và ngồi được một lúc. :Applause:. 5 months: 6.5kg, 65 cm, 6 months: 6.9kg, 67cm, 6 months 1 day: con đã ngồi vững 7months: 7.2kg, 68cm, con đã bò rùi (bố mẹ rất hạnh phúc) 8 months: 7.5kg, 69cm, 9months: 7.8kg, 70 cm. con đã đi được với một tay bám vào tường Lớn nhanh con yêu nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,691 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beyeu... Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em hỏi, bột Bledina có pha được với sữa không ạ? Em muốn ép con em thêm tý sữa, híc bé không chịu ăn sữa ngoài. Thanks các mẹ.
    Pha chung với sữa dc chứ mẹ nó, mẹ nó ra CH bảo mua loại bột pha sữa ấy
    • 1,963 Bài viết

• 2,339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be Nhim Xem bài viết
    Hình như bạn nhầm trọng lượng thì phải, loại 250g giá rẻ hơn.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 56 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Juliet1711 Xem bài viết
    Pha chung với sữa dc chứ mẹ nó, mẹ nó ra CH bảo mua loại bột pha sữa ấy
    Mẹ nó ơi, Bống nhà bạn hơn chín tháng rồi mà vẫn ăn bột pha sữa à? Mấy tháng thì bạn bắt đầu cho con ăn bột? Bây giờ cả bột ngọt và mặn song song à?
    Nấm yêu của bố mẹ: NB: 2.5kg, 51cm; 1 month: 3.8kg, 55cm; 2 month: 4.7kgs, 59 cm. 3 months: 5.5kg, 63cm, 3 months 2 days: con đã biết lẫy.:Applause: 3 months 17 days: con đã biết soi gương và cười duyên :LoveStruc:. 4 months: 5.9kg, 64 cm. 4 months 5 days: con đã tự chống hai tay xuống giường và ngồi được một lúc. :Applause:. 5 months: 6.5kg, 65 cm, 6 months: 6.9kg, 67cm, 6 months 1 day: con đã ngồi vững 7months: 7.2kg, 68cm, con đã bò rùi (bố mẹ rất hạnh phúc) 8 months: 7.5kg, 69cm, 9months: 7.8kg, 70 cm. con đã đi được với một tay bám vào tường Lớn nhanh con yêu nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,691 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beyeu... Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, Bống nhà bạn hơn chín tháng rồi mà vẫn ăn bột pha sữa à? Mấy tháng thì bạn bắt đầu cho con ăn bột? Bây giờ cả bột ngọt và mặn song song à?
    Con tớ 6m tớ mới cho ăn bột cả ngọt lẫn mặn. Cái bột pha sữa ấy bé lớn vẫn có thể dùng dc, con e họ tớ bên Đức 9 tuổi vẫn dùng bột pha sữa vị dâu mà (vì sữa bt khó uống, pha bột dâu vào dễ uống hơn). Còn Bống nhà tớ sữa bt ko chịu mút nên tớ pha chút bột pha sữa vào cho sánh, dùng ti ăn dặm uống cho nhanh. Bạn cứ ra hàng xem xem tầm 4,5m đã có bột pha sữa cho tuổi ấy chưa, tớ thấy hình như loại cho bé nhỏ nhất là 6m, có cái 8m, 12m
    • 1,963 Bài viết

• 2,339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Juliet1711 Xem bài viết
    Con tớ 6m tớ mới cho ăn bột cả ngọt lẫn mặn. Cái bột pha sữa ấy bé lớn vẫn có thể dùng dc, con e họ tớ bên Đức 9 tuổi vẫn dùng bột pha sữa vị dâu mà (vì sữa bt khó uống, pha bột dâu vào dễ uống hơn). Còn Bống nhà tớ sữa bt ko chịu mút nên tớ pha chút bột pha sữa vào cho sánh, dùng ti ăn dặm uống cho nhanh. Bạn cứ ra hàng xem xem tầm 4,5m đã có bột pha sữa cho tuổi ấy chưa, tớ thấy hình như loại cho bé nhỏ nhất là 6m, có cái 8m, 12m
    Có bộ pha sữa của Nestle cho trẻ 4m đấy.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2