Các loại sữa, bột

Giá sữa bột: loại nào rẻ nhất và mắc nhất?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.75K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 218 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mình sắp sinh em bé nên lang thang khắp các topic sữa để tham khảo về chất lượng và giá cả nhưng vẫn rối tinh cả lên.Các mẹ có kinh nghiệm dùng qua rồi giúp mình "liệt kê và xếp hạng" với để mình dễ cân nhắc.Theo mình thấy thì có phải:a,rẻ nhất: Lactogen (Nestle) khoảng 140k/hộp 900grb,vừa vừa: 260k-320k nhưng ko có loại cho bé sơ sinh thì phảic,mắc: 380k-420k toàn hàng nhập d,rất mắc:trên 500k (xách tay của Mỹ: Enfamilk, Similac, Gôd start; loại gì của Nhật nữa ý). Nhưng mình ko thống kê được hết tên những loại sữa đó.Cảm ơn các mẹ rất nhiều .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

toàn sữa nhìn nhau tăng giá thôi mẹ nó ạ ! Tẩy chay sữa ngoại đi :http://www.tintuconline.com.vn/vn/kinhte/234976/:mad:
    • 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Rẻ nhất: Vinamilk
    Mắc nhất: Enfamil US.
    • 140 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có lẽ rẻ nhất là Dielac của Vinamilk. Bình thường, 1 hộp giấy 400gr chỉ 55K,, hộp nhôm 400gr là 65K. còn hộp 900gr là 120-125K.
    -> bé nhà mình cũng dùng sữa này, ko chơi hàng ngoại. Bé nhà mình dùng sữa này ăn tốt, tăng cân đều, khỏe mạnh, ko bị bất kỳ bệnh nào liên quan đến tiêu hóa.
    Sữa này ngọt đậm hơn các sữa khác, thơm hơn, khi pha không nổi váng bọt.-> tốt.( đối với bé nhà mình thì thế).
    Còn đắt nhất là gì thì mình chịu, vì chưa bao h mua thử tất cả các loại cho bé ăn nên ko biết được.
    Tóm lại là bỏ phiếu cho hàng VN- CLC. (nhưng thời gian tới tất cả mặt hàng sữa sẽ tăng giá, Vinamilk cũng tăng, nhưng ko tăng nhiều đâu).
    Kinh nghiệm mình chỉ có thế thôi. :Smiling: