Các loại sữa, bột

đồ ăn dặm cho bé 6 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.54K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Con mình bây giờ được 6 tháng tuổi rồi, chuẩn bị cho ăn dặm. Mình nên cho bé ăn gì trước bây giờ? Cảm ơn các mẹ!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn cho ăn bột thịt lợn nạc xay và rau trước đi. Trên web cũng có nhiều thực đơn ăn dặm cho bé lắm, bạn vào tham khảo nhé. Chúc bé hay ăn chóng lớn!
    • 826 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Mọi người cho ăn thịt cá sớm vậy à? Bé con của em 6 tháng nhưng chiều nay em mới đi mua 2 hộp bột ăn dặm của Nga xách tay về cho ăn thử. Cô bán hàng tư vấn lấy vị ngọt cho con ăn trước xem thế nào đã rồi mới đổi dần sang thit cá
    mười ngón tay siết chặt ko đủ để giữ được nhau
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé mới tập ăn dặm thì bạn nên cho bé ăn bột ngọt trước nhé, khoan cho ăn bột mặn. Con mình ăn từ hồi gần 5 tháng, đã thử của Nestle, Aptamin, Humana, nhưng cuối cùng thì bé chỉ thích Humana của Đức thôi, bột mịn, thơm, có nhiều mùi vị lựa chọn cho bé theo từng giai đoạn, bạn hãy cho bé thử xem.
    Thời trang hàng hiệu cho bé yêu Zara, Osh Kosh, Old Navy, Carter s, Place.....

Đồ bộ Baby Gap Disney, GW pyjama xinh yêu và phong cách dành cho các bé.

http://bit.ly/sammito28

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 826 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammito2813 Xem bài viết
    Bé mới tập ăn dặm thì bạn nên cho bé ăn bột ngọt trước nhé, khoan cho ăn bột mặn. Con mình ăn từ hồi gần 5 tháng, đã thử của Nestle, Aptamin, Humana, nhưng cuối cùng thì bé chỉ thích Humana của Đức thôi, bột mịn, thơm, có nhiều mùi vị lựa chọn cho bé theo từng giai đoạn, bạn hãy cho bé thử xem.
    em mua Agusa cho bé ăn thử 1 hộp bé ăn ngon lắm nhưng đi mua tiếp lại ko mua được chuyển sang Aptamil chị ạ nhưng cái Aptamil nay ko ổn lượng hàng lắm hay sao ý hic có vẻ ít ít vì khu nhà em cũng ít shop sữa lớn. Em thử nấu cho con ăn bột mặn 2 bữa rồi 1 hôm thịt thăn xay với nước luộc su hào 1 hôm tôm bí đỏ trộm vía con ăn rất ngoan
    mười ngón tay siết chặt ko đủ để giữ được nhau
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi thử cho các bé ăn dặm kiểu nhật đi hay lắm đó, mình thấy các mẹ trên trang diễn đàn này cũng thực hiện nhiều lắm mà có hiệu quả nữa, chị gần nhà mình cũng áp dụng rồi hiệu quả lắm các mẹ ah, giờ con của chị ấy chỉ ngồi hả miẹng ra cho mẹ đut thôi, không cần phải đè đút mà bé vẩn ăn vui vẻ, bé nhà mình cũng 5 tháng rồi sắp tới mình cũng định cho bé ă dnặm kiểu nhật nên đã tìm hiẻu kỹ rùi, nếu các mẹ áp dụng thì ko cho bé ăn bột mà cho bé ăn cháo luôn các mẹ ah, chúc các mẹ thành công