Các loại sữa, bột

Đi tìm sự thật về sữa dê Nga xách tay!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.83K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 80 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái,
    Hiện tại,em đang cho con ăn loại này nhưng không biết thế nào mà lần được.Hôm trước em có ra Thái Hà thắc mắc về cùng 1 loại sữa mà 2 số mã vạch dưới hộp khác nhau còn lại giống nhau hết.Em có hỏi cô bán hàng có nhấm nhẳng trả lời hàng Nga hết ?????.Và em có biết là hàng Nga chỉ có loại 400g(ko biết có đúng không),còn hàng 900g là của Đài Loan theo chủ cửa hàng ở Nguyễn Như Đổ giải thích.Có mẹ nào hiểu về sữa này không ạ.Con em đang hợp ăn sưã này ko muốn đổi mà nguồn gốc sữa thế này em lo lắm.Mà sữa dê Nga mới đổi thành 3 loại(0-6m;6-12m;12m), em mới checkthông tin này hôm 14/8 ở Thái Hà đấy ạ.Mẹ nào biết vào giúp các mẹ cho con ăn sữa loại này với ạ.Thanks các mẹ đã đọc tin
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khám phá các kỳ quan của Vincom Mega Mall Royal City

Là thành phố của kiến trúc và nghệ thuật, tại Vincom Mega Mall Royal City, bạn sẽ có dịp du lịch...

• Sự thật về sữa công thức

SỰ THẬT VỀ SỮA CÔNG THỨC Chắc chắn rằng những cha mẹ cho con uống sữa công thức – và phần lớn cha mẹ ở Canada có cho con ăn sữa bột – đều không biết nhiều về nó. Một lí do là vì không dễ gì tìm kiếm được một nguồn tin đáng tin cậy mà không bị dối trá về sữa bột. Có những người muốn các cha mẹ...

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• Sự thật về sữa mẹ

Để giúp thiên thần nhỏ của bạn có một khởi đầu tốt đẹp, bác sĩ khuyên nên cho bé bú sữa mẹ. Đôi khi ngẫm nghĩ, tạo hóa quả thật có nhiều điều kỳ diệu. Bé chỉ cần bú sữa mẹ trong những tháng đầu đời là có được sự phát triển vượt bậc về mọi mặt mà không cần bất cứ một loại thức ăn nào, kể cả nước. ...

• [Tài trợ] Các mẹ ơi, nên chọn loại sữa bột nào cho con bây chừ ?

Các mẹ ơi, giúp em với, em vừa sinh con xong, có thể do thể trạng hay sao í mà dạo này càng ngày...

• 2,403 Bài viết

• 1,263 Được cảm ơn

trước bé nhà em cũng ăn vitacare,nhưng vì ko hợp nên em ko cho con ăn nữa,nhưng nếu em ko nhầm thì sữa này chỉ có loại 400gr thôi

• 80 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có mẹ nào có thông tin về sữa này không
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Theo tớ được biết sữa dê Nga là 400g, nhưng lượng hàng thì thất thường nên bỏ, bây giờ thì bé nhà mình đang ăn Nanny của Anh cũng thi thoảng lại hết hàng. Đang tham khảo thêm cái Kabrita của Hà Lan( cái này nhập khẩu chắc không lo hết hàng) thấy mấy mẹ bên topic kia khen quá. Nhà tớ sợ nhất khoản khi con hợp rồi mà không có hàng bán.:Worried:
    • 73 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Nhà hàng xóm mình cho ăn sữa kari gì của ÚC ý, đắt quá cơ, mà mỗi lần đi mua rõ khổ, mua nhiều thì không có tiền, tính ra 7-8 trăm/h, mà mua lẻ thì không có thường xuyên, nhà ý lại sinh đôi chứ, sau đổi sang sữa của Hà Lan có vẻ yên tâm hơn hẳn, ra Hàng Buồm lúc nào cũng có.
    Nhà ý cho nó uống kèm với cả sữa non ÚC, tháng rồi khoe lên mỗi đứa 7 lạng. Sướng quá vì sắp cho bọn trẻ con đi nhà trẻ.
    • 880 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Nếu các mẹ đã ko yên tâm về sữa đang dùng, sao ko đổi sang loại khác. nói rất thật là tớ chẳng tin mấy loại sữa xách tay đâu. con tớ đã uống thử Dielac của Vinamilk nhưng rất tiếc là ko hợp, vì uống vào nó toàn trớ ra. hic hic. mà tớ thấy rõ ràng sữa tớ mua trực tiếp từ nước ngoài (từ những lần tớ đi công tác hoặc anh xã đi toàn tha lỗi sữa cho con và cháu) thì sữa thơm và ngon hơn hẳn. có 1 điều nữa là rẻ lắm chứ ko đắt như hàng bán ở vn. nên tớ ko hiểu hàng bán ở vn là trôi nổi kiểu gì
    • 80 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaule Xem bài viết
    Nếu các mẹ đã ko yên tâm về sữa đang dùng, sao ko đổi sang loại khác. nói rất thật là tớ chẳng tin mấy loại sữa xách tay đâu. con tớ đã uống thử Dielac của Vinamilk nhưng rất tiếc là ko hợp, vì uống vào nó toàn trớ ra. hic hic. mà tớ thấy rõ ràng sữa tớ mua trực tiếp từ nước ngoài (từ những lần tớ đi công tác hoặc anh xã đi toàn tha lỗi sữa cho con và cháu) thì sữa thơm và ngon hơn hẳn. có 1 điều nữa là rẻ lắm chứ ko đắt như hàng bán ở vn. nên tớ ko hiểu hàng bán ở vn là trôi nổi kiểu gì
    Em đã cho bé dừng sữa này,em đang cho ăn thử meji.Không biết có khả quan ko.Không biết sữa dê có loại nào nhập khẩu về VN ko các mẹ nhỉ.
    • 634 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Em đã có 1 con gái 14 tháng tuổi... Em sinh con ở Nga và em có biết 1 chút ít về các loại sữa Nga cũng như đồ dùng cần thiết cho em bé ở bên đó.
    Sữa Dê Vitacare rất nổi tiếng bên đó,nó chỉ có loại 400gr thôi.Và chia ra làm 2 giai đoạn.1 là loại dưới 1year.2 là loại trên 1year.
    Trung bình 1 hộp sữa bên đó tính ra tiền Việt nam là 330k đến 370k là đắt,và cũng tùy vào từng thời điểm tiền rúp tăng hay hạ.
    Cái đắt là phí dịch vụ về Vn.
    Nếu mẹ nào có người nhà bên đó thì nhờ mua và gửi hãng aeroflot là tốt nhất.Còn gửi vietnamarireline thì đương nhiên là phí dv cao rùi.
    Nếu các mẹ có thắc mắc về mã vạch thì pm cho em em sẽ cho mã vạch chính xác,hiện tại em đang ở cty nên ko nhớ.
    Anway sữa dê rất tốt nhưng chỉ nên uống 1 thời gian ngắn,rùi lại dừng,rồi lại uống, và nên uống kết hợp sữa bò công thức.
    Các mẹ đừng lầm tưởng sữa dê mát nhé,sữa dê uống khá nóng đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongVy_Mos Xem bài viết
    Em đã có 1 con gái 14 tháng tuổi... Em sinh con ở Nga và em có biết 1 chút ít về các loại sữa Nga cũng như đồ dùng cần thiết cho em bé ở bên đó.
    Sữa Dê Vitacare rất nổi tiếng bên đó,nó chỉ có loại 400gr thôi.Và chia ra làm 2 giai đoạn.1 là loại dưới 1year.2 là loại trên 1year.
    Trung bình 1 hộp sữa bên đó tính ra tiền Việt nam là 330k đến 370k là đắt,và cũng tùy vào từng thời điểm tiền rúp tăng hay hạ.
    Cái đắt là phí dịch vụ về Vn.
    Nếu mẹ nào có người nhà bên đó thì nhờ mua và gửi hãng aeroflot là tốt nhất.Còn gửi vietnamarireline thì đương nhiên là phí dv cao rùi.
    Nếu các mẹ có thắc mắc về mã vạch thì pm cho em em sẽ cho mã vạch chính xác,hiện tại em đang ở cty nên ko nhớ.
    Anway sữa dê rất tốt nhưng chỉ nên uống 1 thời gian ngắn,rùi lại dừng,rồi lại uống, và nên uống kết hợp sữa bò công thức.
    Các mẹ đừng lầm tưởng sữa dê mát nhé,sữa dê uống khá nóng đấy
    Cảm ơn những thông tin bổ ích của mẹ về sữa dê.Mẹ PhuongVy-Mod ơi mã của sữa dê Nga là bao nhiêu mẹ nó nhỉ
    • 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Công nhận k phải cứ sữa dê là mát. Con mình uống sữa dê chỉ uống Healtheries là ị cực tốt, còn cabrima, hay là vitacare phân vẫn rắn như thường. Cái chính là bé hợp với sữa ko thôi. Hay như nhiều mẹ nói rằng sữa s26 rất nóng, nhưng bé nhà mình uống ị lại cực kì luôn, mềm, khuôn, vàng ươm.

Sữa dê vitacare của Nga thì chỉ có loại 400gr chia là 2 giai đoạn : 0-12 và >1yr
    Sữa dê nanny cũng cùng hãng vitacare giá cả rẻ hơn hàng của nga, cũng chia là 2 giai đoạn như trên, nhưng mà có hộp 400gr và 900gr.

Ngoài ra còn có sữa dê Karihome, loại này chỉ có 900gr.

Kabrita ( Cabrima ) là sữa dê của Hà Lan, sữa này có hộp 400gr và 900gr. hàng nhập khẩu nên là đảm bảo đều đều số lượng.

Ngoài ra có những dòng dê của Karicare Goat Milk , Healtheries ( dòng này cực khó uống, vì là dê nguyên chất ) , Babynat của Pháp..

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Đọc cái tiêu đề HOT quá nên mình tò mò vào xem, mặc dù con đã ngưng uống sữa này được gần 2 năm nay! :Laughing:

Mình nhớ từ mùa hè năm ngoái ở HN rộ lên mốt cho con uống sữa dê Vitacare của Nga, giá lên đến 480-500k (shop mẹ Bưu từ năm 2008 mình đã mua với giá 520k), sau đó có nguồn sữa từ Anh giá thấp hơn nên nhiều mẹ cho con chuyển sữa. Trên diễn đàn có nhiều nguồn cung cấp sữa này xách tay từ Nga về, hồi trước mình nhớ có em Hoa (ở Hoàng Hoa Thám), có mẹ trên diễn đàn này hay đặt mua cả thùng của em ý không biết bây giờ em ý còn bán không? Ở HN mình có 2 cô bạn chuyên nhập hàng Nga và Mỹ về bán, trong đó có sữa dê Vitacare mà sao các mẹ lại than nguồn hàng không ổn định nhỉ?
    Riêng mặt trời chỉ có 1 mà thôi, và mẹ em chỉ có 1 trên đời :Rose::Rose::Rose:
    • 160 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị bạn e là đại lý độc quyền sữa dê Nga (e nghe c ý gọi là sữa neni). Hộp bé xíu mà e thấy thị trường bán lẻ là hơn 500k ý. Mà c ấy bán sữa nhưng vẫn khuyên e nên cho con ăn sữa mẹ. Đến khi nào con cai hẳn sữa mẹ(vẫn ăn dặm) thì hãy bắt đầu cho ăn thêm sữa ngoài. 2 đứa nhà chị ý đều ngoài 12-13 tháng mới cai sữa mẹ và bắt đầu ăn sữa ngoài. Trộm vía nhìn 2 đứa cứng cáp+đáng iu lắm
    Bố mẹ iu Tiểu Hổ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa dê Nenni của Nga chỉ có loại hộp 400g và 02 dòng sữa:
    1. Dành cho trẻ em dưới 01 tuổi (dưới 12 tháng), mã vạch sản phẩm là: 9421025230769>
    2. Dành cho trẻ em trên 01 tuổi (trên 12 tháng), mã vạch sản phẩm là: 9421025230776>
    Đấy là thông tin mã vạch sản phẩn sữa dê Nenni của Nga để các mẹ tham khảo
    • 73 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Sữa nga mình thấy có kabrita uống thơm, MD cũng ngon nhưng đắt và khó mua.
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hàng bán ở vn tiếp viên xách tay về tính phí cao nên giá bị cao thôi các mẹ ạ. E thì chả dám mua sữa xách tay ở ngoài vì lo không hiểu có phải là hàng TQ trà trộn không, bởi nhiều khi có những loại cộng cả công ship của mấy bạn tiếp viên hk vào rồi mà giá vẫn còn đắt hơn là giá bán tại shop ở Hn chứ )!!! May mà mình có quen với mấy bạn tiếp viên hk nên thường xuyên nhờ mua. Đắt sắt ra miếng )