Các loại sữa, bột

Con trên 3 tuổi nên cho uống sữa gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.03K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 330 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình thấy uống sữa tươi cũng hao ví mẹ lắm. Sữa hộp 1 lít thấy bảo của úc nhập ngoại Devolop (ko biết có đúng tên ko) 26.500đ/hộp uống được 2 ngày lại phải giục con uống vì để lâu sợ chua (dù để trong tủ lạnh).
    Các loại sữa hộp của VN thi phải tính là sữa nước. Có mộc châu chất lượng khả dĩ hơn cả thì 4.500/hộp 180. Mua sữa tiệt trùng đi lại lách cách vì chỉ được 5 ngày. Đem về để tủ ko cẩn thận vẫn bị chua.
    Thật là khó
    • 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubia Xem bài viết
    Mình thấy uống sữa tươi cũng hao ví mẹ lắm. Sữa hộp 1 lít thấy bảo của úc nhập ngoại Devolop (ko biết có đúng tên ko) 26.500đ/hộp uống được 2 ngày lại phải giục con uống vì để lâu sợ chua (dù để trong tủ lạnh).
    Các loại sữa hộp của VN thi phải tính là sữa nước. Có mộc châu chất lượng khả dĩ hơn cả thì 4.500/hộp 180. Mua sữa tiệt trùng đi lại lách cách vì chỉ được 5 ngày. Đem về để tủ ko cẩn thận vẫn bị chua.
    Thật là khó
    Sữa để được 5 ngày là thanh trùng mẹ nó ạ :Smiling: Con tớ ngày uống 1 Mộc Châu 4,5k, 2 sữa Probi men sống không nhớ giá. Trung bình 1 ngày chắc xơi hơn 10k tiền sữa. Tính ra rẻ chán.
    • 1,813 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống & Bi Xem bài viết
    Trên 3 tuổi rồi thì cho uống sữa tươi đi bác ạ.
    Tùy bé thôi bạn à! Như con nhà mình thì phải sữa pha con mới uống cơ, còn sữa tươi chỉ uống chơi bời thôi. Có hôm mẹ lười dụ con uống sữa tươi, con nhất định phải uống sữa bột pha cơ.
    Con nhà mình từ nhỏ cũng trung thành với Abbot, mấy tháng trước thấy mọi người bảo Enfa mát nên mình cho uống Enfa kid A+, nửa năm nay chả thấy tăng cân nào, sờ vào người thấy ít ít thịt :Laughing: .
    Thôi mẹ cháu lại quay về với Grow vậy, mình cũng mua Grow IQ loại 1,8kg đấy.
    Con nhà mình mà thả phanh thì ngày 1 lít hoặc hơn cũng được, nhưng mẹ cháu hạn chế chỉ 4, 500 ml thôi.
    • 330 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Hôm thứ 7 đi Metro khuôn về sữa bột, sữa chua ancomilk, sữa chua uống men sống gì đó và hai hộp sữa tươi. Đủ hết các loại sữa cho con luôn.
    Tuy nhiên mẹ nào biết về sữa tươi cho mình hỏi cái. Hộp sữa tơi mình mua có màu xanh và chữ đỏ (quên tên rồi) ghi là sữa UHT, Grade A (ko biết có đúng chính tả ko), 3,3 (hay 3,5%) Fat. Có dán tem của công ty nhập khẩu là Sữa tươi nguyên kem tiệt trùng, loại A, 3,3%(3,5%) chất béo.
    Nhưng khi con uống hết 1 hộp mình đọc kỹ hơn thấy dòng tiếng anh ghi là dành cho người lớn và trẻ em trên 10 tuổi. Hu hu, ko biết có nên cho con uống tiếp hộp còn lại ko?
    Lần sau nếu mua sữa tươi cho con thì mình nên chọn loại sữa nào cho đúng tuổi? Mẹ nào thông thái cho mình biết nội dung mấy ký hiệu trên với.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con gai minh gan 4tuoi 17,5kg,cao 104cm uong friso tu nho bay gio minh dinh doi sua ma ko biet nen doi sua gi cho be tang can cac me giup minh voi
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy giới thiệu có dòng sữa cao năng lượng Kanny nhập khẩu nguyên hộp từ Hà Lan về đó. Sữa Kanny giúp con tăng cân và phát triển chiều cao đều đặn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tùy vào sở thích của bé thôi mẹ ạ. mẹ cứ mua loại hộp 250ml cho bé uống thử nếu hộp thì mua loại hộp cũng dc. bé nhà mình lại thích uống Sữa tươi Newzealand Cowhead vị dâu nên giờ mua một thùng cho bé uống luôn
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2