Các loại sữa, bột

Con trên 3 tuổi nên cho uống sữa gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.92K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 330 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Các bà mẹ có con trên 3 tuổi mà vẫn còn cho con uống sữa bột cùng tham gia thảo luận nhé.
    Cu Beer nhà minh rất lười ăn, nên mình vẫn cho uống sữa từ 1-2 cốc 200ml/ ngày. Nhưng thực sự mình rất băn khoăn trong lựa chọn sữa.
    Điểm qua một số loại nhé:
    - Grow của abott (loại thường): Mùa đông mình dùng loại 1,8kg =290N -> giá cả chấp nhận được, tuy nhiên bé bị táo.
    - Enfakid A+ số 4: (hãng này chỉ có loại A+ và họp 400g cho trẻ trên 3 tuổi, pha sữa này lại rất hao -> tốn kém quá ( đang dùng loại này)
    - Dumex Gold số 4: đắt. Dumex thường số 4: cũng không rẻ mà hôm trước mình đọc trong 1 topic nào đó của WTT có bạn nào đó nói không nên dùng loại này nên chưa thử.
    - Neslte Pro- gì đó mới không nhớ cũng không rẻ mình mua 185N/hộp 900g. Mà mình thấy vị sữa cũng chẳng khác neslte 3+, con trai không thích vị này lắm.
    - Dielac (Vinamilk) đã uống thử nhưng con trai chê mùi
    - Hôm trước thấy trong siêu thị có quảng cáo sữa Friso 4, Gold và thường mình chưa dùng, có mẹ nào biết cho ý kiến nhé. Mà sữa này bán ở đâu (ngoài siêu thị cho rẻ, hi hi ...).
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần ba tuổi rưỡi rồi, từ lúc mới sinh đến giờ mình vẫn cho uống Enfa A+, hiện giờ đang uống Enfakid A+, mỗi ngày 480ml chia làm 2 bữa,chưa kể 180ml sữa tươi và 110ml sữa chua uống. Mình thấy cháu vẫn lên cân tốt và lại hợp với sữa này nữa nên vẫn tiếp tục cho uống, chắc là uống đến khi học lớp 1 mới thôi. mà công nhận cũng hơi tốn xiền thật bạn nhỉ, nhiều khi méo mặt vì tiền sữa của con.
    • 5,855 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ 3 tuổi đến giờ uống Grow Advanced IQ 1,8kg giá 378k. Hôm 1/6 đi chơi do công ty Mead Johnson tổ chức về đòi uống "Sữa Enfa A+ có DHA thông minh". Công nhận ENFA biết dụ con nít ghê.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 2,666 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimlonton Xem bài viết
    Bé nhà mình gần ba tuổi rưỡi rồi, từ lúc mới sinh đến giờ mình vẫn cho uống Enfa A+, hiện giờ đang uống Enfakid A+, mỗi ngày 480ml chia làm 2 bữa,chưa kể 180ml sữa tươi và 110ml sữa chua uống. Mình thấy cháu vẫn lên cân tốt và lại hợp với sữa này nữa nên vẫn tiếp tục cho uống, chắc là uống đến khi học lớp 1 mới thôi. mà công nhận cũng hơi tốn xiền thật bạn nhỉ, nhiều khi méo mặt vì tiền sữa của con.
    Trời, uống nhiều vậy sao, con mình hơn 4tuổi rồi, chỉ uống 180ml sữa bột và 110ml sữa chua/ngày thôi, còn lại là ăn hoa quả và cơm
    Về sữa thì mình cho uống lunh tung, mùa đông thì uống Enfa, Grow, mùa he nóng nực cho uống Friso nói chung ko cố định một loại
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Trên 3 tuổi rồi thì cho uống sữa tươi đi bác ạ.
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Bon nhà mình cũng hơn 3 tuổi rồi rất rất rất lười ăn trước giờ cũng trung thành với Abbot nhưng từ khi chuyển sang Grow lại chẳng lên cân mà gầy hẳn với tật lười ăn nên mình tham khảo trên DĐ thì biết đến S26, hiện tại mình đang cho con dùng S26 thấy rất ổn tuy hơi bị méo mặt nhưng cũng hôi kệ tất cả vì con mà
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mẹ kk à, bé nhà mình trưa uống một bình, chiều một bình sữa công thức, mỗi lần 240 ml, còn sữa tươi và sữa chua uống hàng ngày chỉ là uống giải khát thay nước thôi. Mà một ngày còn bổ sung thêm 3 bữa cháo và cơm nữa, rồi còn hoa quả, suốt ngày chỉ thấy đến giờ ăn thôi. Bây giờ mình đang thấy Enfa A+ có loại mới bổ sung thêm 4 lần DHA đấy. Nghe cũng thấy hấp dẫn đấy nhỉ. Mình cũng thử cho cháu uống Friso rồi nhưng thấy nhạt nhẽo lắm, Gain thì sữa bết lắm, lại không được thơm, chỉ có S26 là chưa thử thôi, vì cũng thấy đắt quá.
    • 2,046 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

bạn Bo nhà mình mỗi ngày uống 400ml, dạo này uống Cô gái Hà Lan 456 cho nó rẻ, hì hì, cũng chả biết có bổ béo gì hơn sữa tươi không, nhưng mà cứ uống cho yên tâm về đường ruột. em thấy bảo trẻ con trên 5 tuổi hãy cho uống sữa tươi vì đường tiêu hóa của trẻ còn kém, đương nhiên mẹ chỉ giữ được lúc ở nhà thôi. đến trường các cô vẫn cho uống sữa tươi ấy chứ.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 2,666 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Cho uống sữa tươi thực ra là để giải khát là chính chứ có phải là sữa tươi đâu, cũng là sữa bột thêm hương liệu vào rồi thành sữa tươi, nên mình nghĩ cho uống sữa tươi thà cho uống sữa bột còn hơn. Mà sao các bé uống giỏi thật đấy, con mình chỉ uống 180ml là nó kêu no rồi, không thể nào ép nó uống được > 200ml bao giờ
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Nhà tớ uống gì là do nhu cầu và sở thích của con. Nó không chịu sữa bột từ bé, ép được đến năm 3 tuổi là chịu. Giờ thì xài Mộc Châu. Thị trường sữa tươi cách đây 2 năm có Mộc Châu là tươi xịn, giờ cũng không còn làm trong ngành nên không biết thế nào. Đành tin vậy mà uống thôi.
    • 330 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình thấy uống sữa tươi cũng hao ví mẹ lắm. Sữa hộp 1 lít thấy bảo của úc nhập ngoại Devolop (ko biết có đúng tên ko) 26.500đ/hộp uống được 2 ngày lại phải giục con uống vì để lâu sợ chua (dù để trong tủ lạnh).
    Các loại sữa hộp của VN thi phải tính là sữa nước. Có mộc châu chất lượng khả dĩ hơn cả thì 4.500/hộp 180. Mua sữa tiệt trùng đi lại lách cách vì chỉ được 5 ngày. Đem về để tủ ko cẩn thận vẫn bị chua.
    Thật là khó
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubia Xem bài viết
    Mình thấy uống sữa tươi cũng hao ví mẹ lắm. Sữa hộp 1 lít thấy bảo của úc nhập ngoại Devolop (ko biết có đúng tên ko) 26.500đ/hộp uống được 2 ngày lại phải giục con uống vì để lâu sợ chua (dù để trong tủ lạnh).
    Các loại sữa hộp của VN thi phải tính là sữa nước. Có mộc châu chất lượng khả dĩ hơn cả thì 4.500/hộp 180. Mua sữa tiệt trùng đi lại lách cách vì chỉ được 5 ngày. Đem về để tủ ko cẩn thận vẫn bị chua.
    Thật là khó
    Sữa để được 5 ngày là thanh trùng mẹ nó ạ :Smiling: Con tớ ngày uống 1 Mộc Châu 4,5k, 2 sữa Probi men sống không nhớ giá. Trung bình 1 ngày chắc xơi hơn 10k tiền sữa. Tính ra rẻ chán.
    • 1,812 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống & Bi Xem bài viết
    Trên 3 tuổi rồi thì cho uống sữa tươi đi bác ạ.
    Tùy bé thôi bạn à! Như con nhà mình thì phải sữa pha con mới uống cơ, còn sữa tươi chỉ uống chơi bời thôi. Có hôm mẹ lười dụ con uống sữa tươi, con nhất định phải uống sữa bột pha cơ.
    Con nhà mình từ nhỏ cũng trung thành với Abbot, mấy tháng trước thấy mọi người bảo Enfa mát nên mình cho uống Enfa kid A+, nửa năm nay chả thấy tăng cân nào, sờ vào người thấy ít ít thịt :Laughing: .
    Thôi mẹ cháu lại quay về với Grow vậy, mình cũng mua Grow IQ loại 1,8kg đấy.
    Con nhà mình mà thả phanh thì ngày 1 lít hoặc hơn cũng được, nhưng mẹ cháu hạn chế chỉ 4, 500 ml thôi.
    • 330 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Hôm thứ 7 đi Metro khuôn về sữa bột, sữa chua ancomilk, sữa chua uống men sống gì đó và hai hộp sữa tươi. Đủ hết các loại sữa cho con luôn.
    Tuy nhiên mẹ nào biết về sữa tươi cho mình hỏi cái. Hộp sữa tơi mình mua có màu xanh và chữ đỏ (quên tên rồi) ghi là sữa UHT, Grade A (ko biết có đúng chính tả ko), 3,3 (hay 3,5%) Fat. Có dán tem của công ty nhập khẩu là Sữa tươi nguyên kem tiệt trùng, loại A, 3,3%(3,5%) chất béo.
    Nhưng khi con uống hết 1 hộp mình đọc kỹ hơn thấy dòng tiếng anh ghi là dành cho người lớn và trẻ em trên 10 tuổi. Hu hu, ko biết có nên cho con uống tiếp hộp còn lại ko?
    Lần sau nếu mua sữa tươi cho con thì mình nên chọn loại sữa nào cho đúng tuổi? Mẹ nào thông thái cho mình biết nội dung mấy ký hiệu trên với.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con gai minh gan 4tuoi 17,5kg,cao 104cm uong friso tu nho bay gio minh dinh doi sua ma ko biet nen doi sua gi cho be tang can cac me giup minh voi
    • 79 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tùy vào sở thích của bé thôi mẹ ạ. mẹ cứ mua loại hộp 250ml cho bé uống thử nếu hộp thì mua loại hộp cũng dc. bé nhà mình lại thích uống Sữa tươi Newzealand Cowhead vị dâu nên giờ mua một thùng cho bé uống luôn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tuổi dùng ngày 2 bình friso 4 , 150 ml buổi sáng và tối trước lúc đi ngủ. Mình mua ở Nghĩa Tân (240K/hộp,từ trường Đảng rẽ vào khoảng 20 m, nó ở giữa hàng tiêu dùng Thái và cửa hàng đồ trẻ em Just Kid). Ban đầu dùng thấy màu phân vàng nhạt, sau đó vài hôm thì trở về bình thường. Bé nhà tớ hay thích thay đổi lắm, loại nào ngon mà dùng lâu cũng ko thích. Trong ngày uống sữa tươi + sữa chua của TH, Cô gái Hà Lan, Mộc Châu, Petit,... tớ cứ quay vòng, thấy cái gì lạ là thử.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có rất nhiều loại sữa để cho bạn lựa chọn, bạn gọi đến số 0915 530 968 để được tư vấn trực tiếp thêm bạn nhé
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

3 tuổi thì uống sữa tươi được rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)