Các loại sữa, bột

Có nên pha sữa với nước cháo, nước cơm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 53.3K Lượt đọc
  • 125 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Em đọc sách thấy nói em bé 3 tháng rưỡi có thể dùng 1 muỗng gạo nấu nữa lít nước dùng pha sữa cho em bé, không biết pha sữa bằng nước gạo lúc này có sớm quá không? Các mẹ truyền thụ cho em ít kinh nghiệm với, híc híc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,729 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79
    Em đọc sách thấy nói em bé 3 tháng rưỡi có thể dùng 1 muỗng gạo nấu nữa lít nước dùng pha sữa cho em bé, không biết pha sữa bằng nước gạo lúc này có sớm quá không? Các mẹ truyền thụ cho em ít kinh nghiệm với, híc híc
    Mình lại đọc được tài liệu nói rằng : Không nên dùng nước gạo (nước cơm) để pha sữa cho em bé, vì như thế sẽ làm giảm tối đa các chất khoáng và Vitamine trong sữa.
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/

• 443 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHIM-MA
    Mình lại đọc được tài liệu nói rằng : Không nên dùng nước gạo (nước cơm) để pha sữa cho em bé, vì như thế sẽ làm giảm tối đa các chất khoáng và Vitamine trong sữa.
    Chính xác rồi đấy bạn ạ. Các cụ trước kia pha nước cháo với sữa bò để tăng chất nhưng thực ra không đúng và không nên làm như vậy, rất nhiều tài liệu về chăm sóc bé đã nói về vấn đề này rồi đấy.

• 730 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Minh cũng có ý kiến giống 2 mẹ là cực kỳ không nên , ít nhất nếu muốn cũng phải ngaoif 5-6 tháng , các mẹ cho uống kiểu này nhằm cho bé no lâu , nhưng nếu bé nào không hấp thu được sẽ gây rối loan tiêu hoá đấy nhé!
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 416 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

mình nghĩ là tốt nhất bạn cứ nên cho bé ăn sữa thôi, khi bé được khoảng 4T trở lên thì cho ăn sũa bột của Nestle dùng cho giai đoạn I ấy( nhớ đọc kỹ hướng dẫn pha). Mình áp dụng với bé nhà mình được 0.5 T nay rồi ( bây giờ là 4.5T), 1 bữa bột sữa/ ngày, thấy bé tiêu hoá tốt.

• 1,014 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Poohcoi
    hichic hôm nay vào đọc bài của các chị mới biết nguyên nhân làm sao 1 tháng nay con em nó cứ bị đi ngoài, thôi phải dừng ngay món sữa pha với nước cơm thôi. Giờ chẳng biết cho nó ăn gì bây giờ
    Ối bé nhà em dước hon 4 thang em cho ương sua pha voi nước chao loang ma van thay OK lam kg di ngoai dau. 2ngày mới đi mốt lần. Em thấy bé chậm tăng cân nên pha cho bé uống thử bé có vẻ rất thích đấy. Chắc tại mỗi bé mỗi khác nhỉ!?

• 1,649 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Bé dưới 6 tháng tuổi, ngoài sữa ra không nên cho ăn thêm bất cứ thứ gì cả. LÚc nào tập ăn dặm thì mẹ nấu nước cháo đặc trộn thêm sữa chobé tập ăn dặm dần dần.

• 550 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi janine
    Bé dưới 6 tháng tuổi, ngoài sữa ra không nên cho ăn thêm bất cứ thứ gì cả. LÚc nào tập ăn dặm thì mẹ nấu nước cháo đặc trộn thêm sữa chobé tập ăn dặm dần dần.
    Thế này thì HIPP khóc nhỉ? HIPP có sản phẩm bột cho trẻ từ 4 tuần tuổi trở lên mà.

Theo mình thì tuỳ từng trẻ. Nếu nó ko chịu ăn sữa, ăn ít sữa quá. Thì ko thể dựa hoàn toàn vào sữa được. Nên bổ sung từ từ.

Pha nước cháo, nước cơm với sữa phải pha sữa + nước theo công thức đi đã rồi hãy cho nước cháo vào. Kẻo mà sữa chả tan thì sao bé tiêu hoá được.
    Tôi yêu khoảng trời sau khung cửa bình yên ....

• 4,454 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tumtis
    Thế này thì HIPP khóc nhỉ? HIPP có sản phẩm bột cho trẻ từ 4 tuần tuổi trở lên mà.

Theo mình thì tuỳ từng trẻ. Nếu nó ko chịu ăn sữa, ăn ít sữa quá. Thì ko thể dựa hoàn toàn vào sữa được. Nên bổ sung từ từ.

Pha nước cháo, nước cơm với sữa phải pha sữa + nước theo công thức đi đã rồi hãy cho nước cháo vào. Kẻo mà sữa chả tan thì sao bé tiêu hoá được.
    Hipp có 1 cái bột gạo nhũ nhi cho trẻ 2 tuần tuổi trở lên í
    hồi con chim hư hư nhà em 3 tháng cũng không chịu ăn sữa nữa, xúc thìa cũng không chịu ăn, cả nhà xì chét cực kì
    em cho thêm bột hipp này vào sữa thì lại ăn
    con em nó thích ăn đặc, thế là 3 tháng ăn bột luôn đấy
    đến bây giờ sữa vẫn pha sữa với cereal mới ăn, chẳng ăn sữa không bao giờ cả
    mà xúc thìa thì ăn như vậy nhanh hơn, nhiều hơn và sạch hơn ạ
    em nghĩ sách vở là 1 chuyện thôi, con mình nó cứ không theo sách vở mà mình cứ theo sách vở thì con mình chết đói các mẹ ợ
    em thì cứ theo con chim hư hư nhà em mà xoay thôi,
    bây giờ 8 tháng còi dí còi dị, cả ngày ăn khoảng 500 sữa với 3 bát bột nhỏ
    chán đời lắm ạ

• 1,358 Bài viết

• 1,283 Được cảm ơn

Mình thì thấy có sách nói vẫn có thể nấu nước cháo pha sữa cho bé, có sách thì bảo không nên.
    Còn thực tế thì nhà mình vưỡn nấu cháo lấy nước pha sữa cho bé, cả 2 bé luôn. Bé nào cũng thích uống sữa pha bằng nước cháo hơn là sữa bình thường.
    Tất cả vì con em chúng ta