Các loại sữa, bột

Có nên cho bé uống nhiều sữa tươi ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.29K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 861 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ichigo_07 Xem bài viết
    Hinh như mẹ này viết nhầm thì phải , hơn 3 tuổi mà nặng 24,5 kg ?????? Hay 14,5 kg nhỉ ????? Nhà mình bố hơn 1mets 8 mẹ 1,65 cm ,con cũng là dien cao so với các bạn ( gần 3 tuôi ) , người thì thấy cũng vừa vặn ,không ốm , không mập , 14,5 kg ,cao 97cm . Như thế mình cũng đã thấy con mình hơn hẳn các bạn cùng tuổi rồi , thế nên mình mới thắc mắc sao con bạn hơn 3 tuổi mà nặng những 24,5 kg nhỉ?????
    Tháng trước 25kg, tháng này đi chơi về mệt nên sụt 0.5kg bạn à
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là thành viên mới.Xin chào các Mẹ.
    Con trai thứ 2 của em uống sữa giống như bé của mẹ Bonau vậy nhưng mà bây giờ em đã tập cho con trai uống thêm sữa đậu do em nấu rồi.Em không mua sữa tươi nữa thế là bé thèm quá nên khi mẹ đưa sữa đậu nành bé uống liền ,uống vài lần thế là bé quen luôn .Bây giờ khi nào bận quá em mới cho bé uống sữa tươi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là thành viên mới.Xin chào các Mẹ.
    Con trai thứ 2 của em uống sữa giống như bé của mẹ Bonau vậy nhưng mà bây giờ em đã tập cho con trai uống thêm sữa đậu do em nấu rồi.Em không mua sữa tươi nữa thế là bé thèm quá nên khi mẹ đưa sữa đậu nành bé uống liền ,uống vài lần thế là bé quen luôn .Bây giờ khi nào bận quá em mới cho bé uống sữa tươi

• 359 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

em nghĩ uống sữa tươi rất tốt mà, dưng mà sữa tươi lít đóng chai có hạn sd trong 5 ngày của Mộc Châu hoặc Bavì sẽ tốt hơn là đóng hộp nhỏ 110-200ml đấy, vì cái hộp nhỏ này sao HSD những 6 tháng, mà hãng sữa vẫn ghi ngoài bao bì là: ko sử dụng bảo quản, hương liệu...? mà 6 tháng thì có đảm bảo giữ nguyên chất lượng ko? nhất là môi trường bảo quản cảu các Đại lý của mình rất thủ công (để nguyên cả thùng, chỉ để vài vỉ trong tủ mát, đến khi bán hết lại xếp vài vỉ vào tủ tiếp) và thậm chí ko công (cứ để nguyên cả thùng hoặc bày bán chất đống ra đó thôi) .Thế mà bảo ko chất bảo quản à, có ai tin đc ko?
    Em thì em hay mua sữa dê hoặc bò Ba vì trong ST Intimex vì họ có tủ bảo quản công xuất lớn và liên tục, sữa lại tươi nguyên theo ngày. Em ko có đk tốt hơn đẻ cho con dùgn sữa tươi ngoại nên dùng sữa tươi trong nước em thấy cũgn ổn lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 567 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunQuan Xem bài viết
    Tháng trước 25kg, tháng này đi chơi về mệt nên sụt 0.5kg bạn à
    Ohhhh! vậy là không nhầm . Thế này thì mình phải xem lại con mình , trước nay mình vẫn nghĩ con mình lớn so với tuổi , giờ mới biết không phải :Thinking::Thinking:

• 861 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucontrai07 Xem bài viết
    em nghĩ uống sữa tươi rất tốt mà, dưng mà sữa tươi lít đóng chai có hạn sd trong 5 ngày của Mộc Châu hoặc Bavì sẽ tốt hơn là đóng hộp nhỏ 110-200ml đấy, vì cái hộp nhỏ này sao HSD những 6 tháng, mà hãng sữa vẫn ghi ngoài bao bì là: ko sử dụng bảo quản, hương liệu...? mà 6 tháng thì có đảm bảo giữ nguyên chất lượng ko? nhất là môi trường bảo quản cảu các Đại lý của mình rất thủ công (để nguyên cả thùng, chỉ để vài vỉ trong tủ mát, đến khi bán hết lại xếp vài vỉ vào tủ tiếp) và thậm chí ko công (cứ để nguyên cả thùng hoặc bày bán chất đống ra đó thôi) .Thế mà bảo ko chất bảo quản à, có ai tin đc ko?
    Em thì em hay mua sữa dê hoặc bò Ba vì trong ST Intimex vì họ có tủ bảo quản công xuất lớn và liên tục, sữa lại tươi nguyên theo ngày. Em ko có đk tốt hơn đẻ cho con dùgn sữa tươi ngoại nên dùng sữa tươi trong nước em thấy cũgn ổn lắm.
    Mình đồng ý với bạn này, sữa tươi tiệt trùng nó tiệt hết các chất rồi. Không có cách khác nên đi học con mình mới uống sữa hộp VNM thôi, còn ở nhà thì toàn sữa thanh trùng của Lothamilk.
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm

• 4,280 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Mình đồng ý với bạn này, sữa tươi tiệt trùng nó tiệt hết các chất rồi. Không có cách khác nên đi học con mình mới uống sữa hộp VNM thôi, còn ở nhà thì toàn sữa thanh trùng của Lothamilk.
    sữa thanh trùng hay tiệt trùng họ đều xử lý = nhiệt cả mà bạn.
    You are my sunshine!

• 1,644 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Tất nhiên mình cũng biết điều mà heoconbusu nói chứ.Mình cao 1m63, chồng trên 1m7, em trai trên 1m8 mà con mình thì có vẻ hơi bi ' NHÙN' nên mình tăng cường canxi trong sữa để phát triển chiều cao cho con.Mình cần tham khảo ý kiến của mọi người bé mình uống sữa không đường hoàn toàn. Bạn mình ở nước ngoài nói rằng họ vẫn cho con uống sữa tươi thay nước, không sao cả (Dù mình cũng biết sữa tươi ở nước ngoài chất lượng khác sữa trong nước híc híc)

3 tuổi, cao 103cm, nặng 25kg là quá thừa cân rồi, bé lại thích uống sữa tươi nữa thì làm sao mà giảm cân được.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    E là tv mới. Hn mới trình làng. Đang có việc muốn nhờ các mẹ chỉ giáo.
    Số là gần 1 tháng nay ku Tít nhà em ko chịu uống sữa. Từ xưa tới nay cho hắn uống sữa đã vất vả rồi. Phải ru ngủ rồi cho uống. Tháng trc đã uống đc 180ml/lần. Thế nhưng tháng này có khi cả ngày ko uống đc tí sữa nào. Hihix. E đã đổi mấy loại sữa rồi nhưng chẳng thấy có tác dụng. Thế là cho uống thử Vinamilk sữa tươi. Cũng chỉ đc vài ngày đầu thích uống. Ngày uống đc 2 hộp nhỏ 110ml. Nhưng 2 hn lại chán rùi. Hix thằng nhà em phải cái tội "cả thèm chóng chán".
    H hắn ăn cũng linh tinh lắm. Có bữa ăn đc có bữa ko. Còi dí dị. Gần 17 tháng mà chỉ 10kg, 79cm.
    Các mẹ có cao kiến gì giúp e với!
    Mong nhận đc hồi âm của các mẹ!

• 830 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

nhóc nhà mình 3t rất thích uống ngọt làm sao tập cho bé uống sữa tươi không đường đây ta, buổi tối trước khi đi ngủ thì uống Hươu cao cổ của Abbot, còn bình thường vớ va vớ vẩn thì toàn uống Vinamilk 180ml có đường ( hix dẫu biết rằng không phaỉ sữa tươi 100% ). 3t nặng 18kg, cao 103cm.