Có nên cho bé uống nhiều sữa tươi ?

• 5 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,699 Bài viết

• 1,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thiện Tâm Xem bài viết
    nhóc nhà mình 3t rất thích uống ngọt làm sao tập cho bé uống sữa tươi không đường đây ta, buổi tối trước khi đi ngủ thì uống Hươu cao cổ của Abbot, còn bình thường vớ va vớ vẩn thì toàn uống Vinamilk 180ml có đường ( hix dẫu biết rằng không phaỉ sữa tươi 100% ). 3t nặng 18kg, cao 103cm.
    Cao thế nhỉ, hic, ước j con mình sẽ đc như con mẹ.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,344 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Con mình mỗi ngày 500-600ml sữa tươi ZinZin hương dâu, cô giáo phán ánh cho uống sữa này có vị chua sợ con sau này đau dạ dày làm em lo quá.
    Có đúng k các mẹ?
    • 16 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bé 12m mẹ nên cho uống sữa tươi có nhiều chất béo nha vì giai đoạn này bé còn cần phát triển cân nặng. Mình thấy sữa cô gái Hà Lan hàm lượng béo rất thấp. Hiện bé mình uống sữa tươi Devondale lượng béo/100ml sữa là 3.5g. Trộm vía bé phát triển chiều cao bình thường thôi chứ cũng ko hơn chuẩn bao nhiêu, ngày bé uống 600ml ạ. Mình thấy vậy là ổn rồi.
    Goki Ya chuyên nhập khẩu hàng chính hãng Nhật Bản.
    ゴキ屋
    Cho mẹ, cho con!
    宜しくお願いします。
    http://www.facebook.com/gokiya.jp
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới đây có video về sữa Susu vinamik bẩn, mà con nhà mình lại thích uống lắm chứ. Trước toàn tin tưởng vinamik giờ ko biết dùng sữa gì cho con uống để yên tâm đây?
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình có người nhà làm việc ở Cty DKSH- Nhà nhập khẩu và phân phối sữa Devondale tại Việt Nam. Hiện nay, tập đoàn Murray đã mở văn phòng đại diện tại VN rồi các mẹ nhé. Sữa được nhập khẩu nguyên đai nguyên kiện về Vn luôn nên các mẹ cứ yên tâm mà sử dụng. Các mẹ cứ thắc mắc là tại sao sữa được SX tại Úc mà bao bì lại có tiếng Việt. Tập đoàn Murray và DKSH đã có công văn xin Cục an toàn thực phẩm VN được in tiếng việt trên bao bì SP để cho người VN dễ sử dụng hơn. Các mẹ có nhu cầu dùng sữa Devondale thì gom chung order với nhau để mình đặt hàng bên DKSH để được giá tốt và giá gốc cho các mẹ. Thanks các mẹ sữa ạh!
    https://www.facebook.com/DevondaleFreshMilk/
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower_82 Xem bài viết
    12 tháng là uống được rồi ah các mẹ, mình đang tập cho con uống sữa bột vì sắp đi làm mà con không chịu, toàn ọe thôi, từ bé đến giờ chỉ bú mẹ. Sữa tươi có vẻ dễ uống hơn, chắc mình thử xem thế nào, mình cũng định cho uống sữa tươi rồi mà bố cháu bảo con của anh bạn uống sữa tươi hay đau bụng lắm, cho uống sớm sợ hỏng bụng, thành ra mình lại thôi.
    Thời gian đầu tập cho bé uống sữa tươi, mỗi ngày bạn chỉ nên cho bé uống chừng 50ml sữa tươi thôi. Khoảng 1 tuần sau khi hệ tiêu hóa của bé đã quen với sữa tươi thì bạn hãy chuyển hẳn cho bé sang dùng sữa tươi luôn nhé!
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nếu bé nhà bạn đã quen dùng sữa ngọt thì thời gian đầu nên cứ nuông chiều theo sở thích của bé bạn nhé. Bạn sẽ giảm lượng đường từ từ cho bé. Mình ví dụ cho bạn dễ hiểu hen. Các mẹ cho bé dùng sữa Devondale loại sữa bột, lúc đầu vẫn cho 1 chút đường vào sữa, sau đó bắt đầu mỗi ngày giảm 1 tí đường. Từ từ là ko thêm đường vào sữa luôn. Mình hay hướng dẫn các mẹ cách này và nhiều mẹ cũng đã thành công rồi đấy. Bạn thử xem!
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunQuan Xem bài viết
    Tất nhiên mình cũng biết điều mà heoconbusu nói chứ.Mình cao 1m63, chồng trên 1m7, em trai trên 1m8 mà con mình thì có vẻ hơi bi ' NHÙN' nên mình tăng cường canxi trong sữa để phát triển chiều cao cho con.Mình cần tham khảo ý kiến của mọi người bé mình uống sữa không đường hoàn toàn. Bạn mình ở nước ngoài nói rằng họ vẫn cho con uống sữa tươi thay nước, không sao cả (Dù mình cũng biết sữa tươi ở nước ngoài chất lượng khác sữa trong nước híc híc)
    Bạn mình ở nước ngoài cũng nói thế. Ở nước ngoài, trẻ em trên 12 tháng tuổi là ngưng sử dụng sữa công thức và chuyển hoàn toàn sang sữa tươi. Mỗi ngày chính phủ phát tại nhà cho mỗi bé là 5 lít sữa đề uống thay nước luôn í. Bé nhà bạn thừa hưởng gen Cao từ ba mẹ và gia đình nên bé cao là đúng rồi. Nhưng về cân nặng thì bé hơi bị dư cân đấy. Bạn nên cho bé vận động nhiều như tập thể dục, chạy bộ chẳng hạn heheheh
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi p_thao007 Xem bài viết
    Em là thành viên mới.Xin chào các Mẹ.
    Con trai thứ 2 của em uống sữa giống như bé của mẹ Bonau vậy nhưng mà bây giờ em đã tập cho con trai uống thêm sữa đậu do em nấu rồi.Em không mua sữa tươi nữa thế là bé thèm quá nên khi mẹ đưa sữa đậu nành bé uống liền ,uống vài lần thế là bé quen luôn .Bây giờ khi nào bận quá em mới cho bé uống sữa tươi
    Sữa đậu chỉ nên cho bé uống khi bé trên 2 tuổi bạn nhé. Sữa đậu chỉ được xem như là nước ép dạng món tráng miệng cho bé thui. Hàm lượng chất dinh dưỡng ko bằng sữa tươi đâu bạn ơi. Mà nếu là bé trai thì bạn cũng nên hạn chế cho bé dùng sữa đậu nành đi nhé. Vì tương lai giống nòi của con em chúng ta hhehhehe
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé uống một lượng vừa phải theo độ tuổi của bé. Bé dk 2 tuổi thì mẹ cho bé uống khoảng 200-300ml là được. Con nhà mình thì hay uống sữa hữu cơ nguyên kem Daioni của Anh, 3 ngày là hết hộp 1 lít. Bé uống rất thích và ít bị tiêu chảy hay táo bón như vài loại sữa trước đây.
    • 100 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bé nhà mình 2 tuổi là mình bất đầu cho uống sữa tươi rồi, chủ yếu là chọn loại nguồn gốc rõ ràng thôi, mình thấy mấy đứa em họ mình uống sữa thay nước cao kinh khủng ấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2