Các loại sữa, bột

Có mẹ nào dùng sữa tươi NK Đức hiệu Oldenburger không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 5.39K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi cả nhà!

Hôm qua nhà em vừa được cô bạn cho 1 thùng sữa tươi (đó là quà 1/6 cô bạn tặng cho 2 cháu nhà em), tối mở ra uống thử thấy cũng thơm ngon và ngậy, dễ uống, đọc thông tin trên vỏ hộp thì thấy sữa này là của Đức, mã vạch cũng của nứoc này luôn. nhưng nhãn hiệu Oldenburger này em thấy rất mới, em hay mua sữa tươi cho gia đình uống, đa số là sữa Úc và New Zealand thôi. Nhưng uống thử sữa Đức này tối qua và sáng nay thì thấy vị nó ok hơn hẳn, mà nhà em thì cả nhà uống sữa tươi, từ đứa 2 tuổi đến đứa 7 tuổi và cả đứa 37 tuổi nữa ah hihi :Laughing:

Mẹ nào có dùng sữa này rồi hoặc có thông tin gì chia sẻ cho em với, dùng hàng thực phẩm nguồn gốc Châu Âu có cảm giác yên tâm các mẹ nhỉ. Nhà em ở khu Tứ Liên, Tây Hồ, các bác cho em địa chỉ mua gần nhà thì tốt quá, đọc thông tin trên tem sản phẩm thì thấy công ty NK và PP ở Hoàng Cầu, xa quá thì phải. Sorry em mù mờ về đường xá Hà Nội lắm ah.

Em cảm ơn các bác trước! :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà cháu cũng uống sữa đấy, mà nhà cháu toàn mua 2 thùng 1 nên gọi cái người ta mang đến luôn... nhà gần nhưng cháu lười nên gọi điện đặt hàng cho nhanh.. nhà cô mà ở xa thì gô gọi lên số 04.35149680... gọi cái người ta mang sữa đến ngay
    • 112 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Giá cả thế nào các mẹ nhỉ? Hôm trước mình mua ở siêu thị Fivimart là 33.800 đ. Mua cho đứa cháu uống nên mình cũng chưa thử mùi vị ra sao.
    • 1,454 Bài viết

• 1,719 Được cảm ơn

Loại này đóng hộp bao nhiêu ml vậy các mẹ? Có loại hộp giấy có ống mút khoảng 180-200ml ko?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa này dễ uống và ngon, thơm ngậy, gọi điện mua cả thùng được khuyến mại 2 hộp nữa nên mình thường mua cả thùng. Có loại sữa tách kem nên tiện cho anh péo nhà này. Văn phòng mình cũng nhièu người mua vì dễ uống hơn sữa Úc, thơm hơn.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, nhà mình gần hết thung đươc cho rồi, mình sẽ gọi theo số các bạn cho xem chương trình thế nào, không biết mua 4 thùng thì có KM nhiều hơn ko? Mình định mua cho luôn, làm quà cái này cũng dễ sử dụng nhỉ. hihi
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=trangvatyt;12244733]Sữa này dễ uống và ngon, thơm ngậy, gọi điện mua cả thùng được khuyến mại 2 hộp nữa nên mình thường mua cả thùng. Có loại sữa tách kem nên tiện cho anh péo nhà này. Văn phòng mình cũng nhièu người mua vì dễ uống hơn sữa Úc, thơm hơn.[/QUOT
    Toi qua mình cũng mua thu 1 hop, ve con trai chang chiu uong. Minh uong thu thi thay mui vi khong the ngon bang sua Uc duoc. Ong xa minh cu treu mua may moc hay my pham cua Duc thi duoc, chu uong sua Duc thi lam sao bang sua uc, newzeland duoc vi Duc no la dat nuoc cong nghiep
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=mechuoi2009;12262466]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trangvatyt Xem bài viết
    Sữa này dễ uống và ngon, thơm ngậy, gọi điện mua cả thùng được khuyến mại 2 hộp nữa nên mình thường mua cả thùng. Có loại sữa tách kem nên tiện cho anh péo nhà này. Văn phòng mình cũng nhièu người mua vì dễ uống hơn sữa Úc, thơm hơn.[/QUOT
    Toi qua mình cũng mua thu 1 hop, ve con trai chang chiu uong. Minh uong thu thi thay mui vi khong the ngon bang sua Uc duoc. Ong xa minh cu treu mua may moc hay my pham cua Duc thi duoc, chu uong sua Duc thi lam sao bang sua uc, newzeland duoc vi Duc no la dat nuoc cong nghiep
    Đúng là bọn trẻ mỗi đứa một kiểu, bé nhà mình cho uống sữa này thấy ok hơn, sữa Úc mình thấy lại ko thơm bằng. Hè nhà mình uống sữa khiếp thật. tốn tiền quá.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây là loại sữa rất đảm bảo về vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm, công nghệ sản xuất tiên tiến, các mẹ cứ để ý chỉ riêng công nghệ đóng nắp thôi đã khác rồi: khi mở nắp 3 cạnh răng cưa sẽ tự động cắt màng bảo vệ cho các mẹ rồi.
    Các mẹ có thể tham khảo thêm trên trang này nhé!: http://www.nordmilch.de/nm/web/en/ru...m_milch_1.html
    hoặc vào đây: http://.com/2bfulrz
    Cảm ơn các chị! Em Lan: 0934 6789 68
    • 112 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mebesoc cho mình hỏi hạn sử dụng của sữa này là bao lâu? thanks
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesoc2009 Xem bài viết

Đây là loại sữa rất đảm bảo về vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm, công nghệ sản xuất tiên tiến, các mẹ cứ để ý chỉ riêng công nghệ đóng nắp thôi đã khác rồi: khi mở nắp 3 cạnh răng cưa sẽ tự động cắt màng bảo vệ cho các mẹ rồi.
    Các mẹ có thể tham khảo thêm trên trang này nhé!: http://www.nordmilch.de/nm/web/en/ru...m_milch_1.html
    hoặc vào đây: http://.com/2bfulrz
    Cảm ơn các chị! Em Lan: 0934 6789 68
    Hôm qua đi mua sữa cũng thấy chị bán hàng quảng cáo sữa này đấy nhưng mà vẫn lăn tăn chưa muốn thử vì bà chị làm cho Fontana bên NZ vẫn kể là Đức nhập rất nhiều nguyên liệu sữa từ NZ, vậy tớ ko biết họ còn ko sản xuất đủ sữa cho thị trường trong nước thì xuất khẩu thế nào? Các mẹ uống rồi thấy thế nào ạ? đúng vị sữa tươi nguyên chất của con bò ko hay có thêm vị sữa bột pha? Thú thưc là trước khi thử em phải hỏi kỹ chất lượng chứ còn cái nắp thì không quan tâm nhiều vì các loại sữa Úc và NZ đều có 2 lớp, mở nắp ra còn lớp nữa bên trong, dễ dàng kiểm tra nếu lớp bên trong bị lỗi và hở. Hơn nữa, nếu hộp hở, nắp hở, sữa sẽ hỏng và bốc mùi ngay, kiểm tra đươc, chủ yếu là chất lượng sữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sữa này được một công ty Việt Nam nhập khẩu về và phân phối tại Việt Nam. Sữa của Đức là chất lượng không chê vào đâu được.
    • 4,909 Bài viết

• 2,578 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocvang Xem bài viết
    Hôm qua đi mua sữa cũng thấy chị bán hàng quảng cáo sữa này đấy nhưng mà vẫn lăn tăn chưa muốn thử vì bà chị làm cho Fontana bên NZ vẫn kể là Đức nhập rất nhiều nguyên liệu sữa từ NZ, vậy tớ ko biết họ còn ko sản xuất đủ sữa cho thị trường trong nước thì xuất khẩu thế nào? Các mẹ uống rồi thấy thế nào ạ? đúng vị sữa tươi nguyên chất của con bò ko hay có thêm vị sữa bột pha? Thú thưc là trước khi thử em phải hỏi kỹ chất lượng chứ còn cái nắp thì không quan tâm nhiều vì các loại sữa Úc và NZ đều có 2 lớp, mở nắp ra còn lớp nữa bên trong, dễ dàng kiểm tra nếu lớp bên trong bị lỗi và hở. Hơn nữa, nếu hộp hở, nắp hở, sữa sẽ hỏng và bốc mùi ngay, kiểm tra đươc, chủ yếu là chất lượng sữa.

Theo mình biết thì sữa tươi của Đức không pha thêm sữa bột (mình ở Đức), nhưng tất nhiên trong quá trình chế biến người ta đã tách ra 1 số thứ rồi, ngoài ra mình chưa uống sữa bò tươi nguyên chất vắt từ bò ra nên mình không thể nói là nó có vị sữa của con bò hay không. Tuy nhiên trong lúc mình mang bầu bé nhà mình thì mỗi ngày mình uống 1l sữa tươi, cho con bú thì ngày 1,5l. Haizz...Tềnh hềnh là chú bé ổn lắm (trộm vía con)

Nếu các mẹ thích vị béo ngậy thì nên mua nguyên kem (3,5 % béo), nếu cho các bé hoặc người lớn hơi thừa cân thì mua loại tách béo (1,5%).
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giải đáp giúp em câu hỏi này với. Một số loại sữa tươi, ví dụ như sữa Frischli của Đức, trong thành phần không thấy ghi có canxi. Em thì nghĩ đã là sữa tươi thì phải có canxi chứ. Vậy những loại sữa đấy có canxi không các mẹ nhỉ?
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình gửi các mẹ thông tin về sữa Oldenburger
    Thông tin dinh dưỡng trong 100ml
    Energy Năng lượng 254/61 kJ/kcal
    Protein Chất đạm 3,4 g
    Carbohydrate Carbonhydrate 4,8 g
    Fat Chất béo 3,1 g
    Calcium Canxi 120 mg
    Magnesium Magiê 12 mg

Các mẹ cần thêm thông tin thì alo cho mình , mình tư vấn thêm cho nhé .
    Đt : 0903473340 ( Ngọc)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sau khi mua 2 hộp sữa oldenburger của Đúc về nhà để uống thử mình lên mạng và tìm hiểu về loại sữa này,thấy vỏ của hộp sữa của nhiều mẫu mã khác nhau,ví dụ mình mua loại có ghi tên ở trên vỏ hộp là fresh fullcream
    longlife Milk
    thì thấy hình ảnh trên 1 vài trang wed lai ghi là
    fresh full cream
    long life Milk
    các chữ tách hẳn nhau ra chu ko dính liền vào vói nhau như vỏ hộp sữa mình mua
    ko biết có phải hàng nhái ko
    nói chung là dùng hàng nhập khẩu,nhưng là nhập khẩu hàng nhái của bên đấy về thì cũng ko yên tâm các mẹ nhỉ
    mình thấy lăn tăn khoản này quá
    • 76 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

cũng đang quan tâm mà không thấy ai phản hồi thêm về sữa này
    Mẹ yêu con nhất trên đời , Mèo bố , mèo mẹ và mèo con <3
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình trả lời cho bạn nhé. Chính thức trên hộp sữa tươi Oldenburger sẽ ghi là:
    Với sữa nguyên kem:
    Fresh Fullcream
    Longlife Milk
    Với sữa tách béo 1.55%:
    Fresh Partly Skimmed
    Longlife Milk

Các hình ảnh trên web là do sai sót trong thiết kế. Hoàn toàn không phải hàng nhái nhé. Và các sản phẩm sữa Oldenburger tại Việt Nam cũng không có hàng giả.
    Các mẹ yên tâm dùng cho con và cả gia đình nhé.