• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Có mẹ nào dùng sữa Frisolac gold 1 cho bé không a?

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 62K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 4,5 tháng rùi, em đang đắn đo cho bé dùng sữa nào...không biết Frisolac gold có tốt ko ạ?:Battin ey:
    [:LoveStruc: mẹ yêu Tom bé của mẹ nhất nhà]
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giúp trẻ thông minh đa chiều: Chỉ tập trung phát triển trí não thôi chưa đủ

“Con mình có thông minh?” là một trong các câu hỏi làm bận tâm không ít bậc cha mẹ. Thay cho những...

• Khi nào nên dùng sữa pedia sure của abbot?

Các mẹ ơi, cho em hỏi là ưu điểm và nhược điểm của sữa pediasure của abbott dành cho trẻ biếng ăn...

• Tiêu chí chọn sữa an toàn cho bé

Tạo hóa có rất nhiều điều kỳ diệu – bé từ khi cất tiếng khóc chào đời chỉ cần bú mớm bằng dòng sữa...

• Có mẹ nào pha sữa vào cháo cho con không?

Xin chào các mẹ! Lâu lắm rồi em mới vào diễn đàn. Em có việc muốn hỏi ý kiến các mẹ đây. Con em được 11.5 tháng rồi, cỡ đuợc 9kg thôi (đợt vừa rồi cháu bị ốm, em vẫn chưa cân lại), dạo này cháu lười uống sữa và ăn lắm. Có khi cả ngày chỉ được có 100ml sữa thôi (mà phải đút từng thìa một, một...

• Có mẹ nào dùng sữa S26 Soy cho con?

Các mẹ ơi, con mình không dùng được sữa bò, dê. Mình mua sữa đậu nành S26 Soy cho con. Đã mẹ nào dùng sữa này cho con chưa? Cho mình ý kiến nhé. Uống sữa này có đảm bảo chiều cao và cân nặng như sữa bò không? Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

• 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

5 năm trước mình cũng dùng cho bé đầu, lúc có bầu mình cũng uống friso và giờ bé nhà mình gần 20 ngày tuổi mình cũng dùng frisolac gold đó, nói chung là mình thích dùng sữa của hàng Friso, thấy sữa mát và 2 bé nhà mình cũng hợp nữa
    • 459 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_yeu_Bi Xem bài viết
    5 năm trước mình cũng dùng cho bé đầu, lúc có bầu mình cũng uống friso và giờ bé nhà mình gần 20 ngày tuổi mình cũng dùng frisolac gold đó, nói chung là mình thích dùng sữa của hàng Friso, thấy sữa mát và 2 bé nhà mình cũng hợp nữa
    chị ơi em cũng mới thử cho tôm nhà em dùng frisolac nhưng mà thấy sữa có nhiều bọt quá, không biết các chị pha lên có bị thế ko? à thế bé nhà chị đi phân thế nào vì tôm nhà em đang uống Xo mà 2 ngày mới đi 1 lần phân xanh lè nên mẹ thử đổi cho cháu xem có hợp ko
    • 227 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trộm vía, bé nhà bạn nhìn iu quá!:Smiling:
    bạn cứ yên tâm cho bé uống friso nha, bé nhà mình chuyên trị friso đây:Laughing:
    bây giờ bắt đầu chuyển qua CT2, chắc vẫn Friso thôi...
    Sửa này mình thấy dễ uống lắm!bạn thứ xem
    • 291 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duaxanh1303 Xem bài viết
    chị ơi em cũng mới thử cho tôm nhà em dùng frisolac nhưng mà thấy sữa có nhiều bọt quá, không biết các chị pha lên có bị thế ko? à thế bé nhà chị đi phân thế nào vì tôm nhà em đang uống Xo mà 2 ngày mới đi 1 lần phân xanh lè nên mẹ thử đổi cho cháu xem có hợp ko
    Mẹ ko cần lo khi thấy bé đi phân xanh nhé. vì phân su của bé cũng màu xanh mà. tùy theo sữa và sự hấp thụ của bé phân bé có thể có màu từ vàng hay xanh. chỉ có phân màu đỏ là nguy hiểm. các mẹ chỉ cần coi phân bé có mềm ko còn xanh hay vàng đều bình thường hết nha mẹ
    • 291 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

về sữa Friso Gold 1. em bữa định mua 1 hộp 400g tính xách đi sanh nhưng nhìn ngồi vỏ hộp có ghi dòng chú ý. hình như là sử dụng có chỉ định của bsĩ hay sao á. em ko nhớ. mẹ nào cho bé uống coi lại giùm em coi phải ko nhé. em lờ mờ nhìn lướt qua ko nên chả biết nhớ đúng ko các mẹ đừng chém em tội nghiệp.
    • 608 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duaxanh1303 Xem bài viết
    Mình cũng đang cho bé nhà mình uống Friso đây. Nhận xét của mình là sữa mát. Bé ăn output vàng và mềm. Đạt yêu cầu mẹ cháu mong muốn (2 lần/ngày). Mình pha Friso ko hề có bọt đâu mẹ nó (mình dùng bình thủy tinh NUK). Mẹ nó thử kiểm tra lại xem.
    • 1,036 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng loại sữa Frisolac đấy, thấy bé đi phân rất tốt, Vì không có nhiều sữa nên phải để bé uống sữa ngoài quá sớm nên mình cũng băn khoăn về sữa lắm, nhưng thấy yên tâm hơn sữa của Abbott vì lúc đầu bé uống sữa đó nhưng khó tiêu và táo bón.
    • 67 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình dùng FG1 thì bé output tốt nhưng hok lên kg mấy. tháng vừa oy lên đc có 4 lạng. xót con chuyển sang meiji gold 1 đc 2 tuần thì tăng 5 lạng hic
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Bé nhà mình dùng FG put out ngày 1 lần, phân mềm. Lên cân đều trộm vía con! Nhưng mình thấy bạn mình bảo sữa FG cũng là sữa rau à các mẹ, tại ít chất? Nhưng bé nhà mình thì vẫn lên cần đều mà, chỉ tội ko bụ thui chứ người ngợm là dài và chắc lắm, trộm vía trộm vía! Hì
    Tôm NB: 3.0kg :Smiling:, 1month: 4.5kg:LoveStruc:, 1.5m: 5.1kg :Thinking:, 2m: 5.6kg:Smiling:, 2,5m: 6kg:LoveStruc:, 3m: 7kg:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, 4m15d: 7,8kg :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc: 5m: 8kg. 6m: 8,6kg:Silly:
    7m: 9,1kg :cool:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nhimxu252003
    • 177 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hiii, trúng tim đen mình rùi, mình là fan của Friso đây, bà dì mình nuôi con, con bé sinh thiếu tháng, lại khó nuôi, bà ý dùng Friso đen 6 tuổii trộm vía con bé bụ bẫm thông minh và đặc biệt không bện vặt. Giờ mình có con cũng nối gót, mình ko có sữa nên buồn lắm, nhưng cảm thấy yên tâm khi cho bé dùng friosolac gold, bé đi phân tốt, sữa mát, trộm vía con gái em bgio 5 tháng được 9kg 5 rùi các mẹ ah....hiện tại mình thấy sức đề kháng của bé tốt, mình còn bổ sung sữa non cho bé nữa....mình nghĩ sẽ cho bé dùng đến lớn lun
    NB : 3,4kg 51cm; 1M: 5kg - 55,5cm; 2M: 6kg4 - 60,5cm; 3M: 7,4kg - 62cm; 4M: 8kg - 63cm; 5M: 9kg5 - 66cm,
    5M10 ngày: 10kg, 6M: 10.5kg, 7M:L 11.5kg-72cm ; 8M: 12kg2--73cm; 9M: 13kg--74cm - 10M : 14kg -74cm - 11M : 14kg5 - 76cm - 12M: 15kg - 80cm........18M: 16kg2 - 85cm
    • 460 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở Hà Nội dùng fisogold cho trẻ từ 6-12 tháng không ạ? Cho em xin vài thìa về dùng thử với. Bé nhà em mới 7.7 tháng và dùng một số loại sữa CT như similac, dielac... toàn nôn và trớ thôi nên e cũng muốn mua fiso G về cho con nhưng chưa biết có hợp không? Mẹ nào giúp em với, em chân thành cảm ơn ạ?

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 789 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiaxa_024 Xem bài viết
    Có mẹ nào ở Hà Nội dùng fisogold cho trẻ từ 6-12 tháng không ạ? Cho em xin vài thìa về dùng thử với. Bé nhà em mới 7.7 tháng và dùng một số loại sữa CT như similac, dielac... toàn nôn và trớ thôi nên e cũng muốn mua fiso G về cho con nhưng chưa biết có hợp không? Mẹ nào giúp em với, em chân thành cảm ơn ạ?
    Nôn trớ là ko ổn rồi, sau khi bạn cho bé ăn xong nâng đầu bé vào vai bạn và vuốt lưng cho bé mấy cái và bế dựng bé lên khoảng 10 phút cho sữa xuống hẳn rồi hãy cho bé nằm là ok mà, và cho bé ăn giảm đi 1 chút, đừng cho bé ăn nhiều quá, đến lúc trớ ra bé vừa mệt mình lại phải đi dọn dẹp ngại lắm
    • 459 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Big_Will Xem bài viết
    Mình cũng đang cho bé nhà mình uống Friso đây. Nhận xét của mình là sữa mát. Bé ăn output vàng và mềm. Đạt yêu cầu mẹ cháu mong muốn (2 lần/ngày). Mình pha Friso ko hề có bọt đâu mẹ nó (mình dùng bình thủy tinh NUK). Mẹ nó thử kiểm tra lại xem.
    Chị ơi, em cũng pha bằng bình thủy tinh NUK loại 260 mil đó ạ, lắc đủ kiểu vẫn thấy có bọt nên em để một lúc cho tan bọt mới cho con ăn thì thấy cũng đỡ hơn mấy hôm đầu. Trộm vía từ hồi đổi sang frisolac con em đỡ táo hơn, output mềm vàng và 1-2 ngày thì đi 1 lần ạ . Đợt này con em quấy quá nên em không lên mạng được nhiều ạ, đang phải luyện cho con PP "no tears" không đòi bế theo các mẹ trên này đó ạ, hi vọng đợt tới con đỡ quấy hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 459 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhim1111 Xem bài viết
    Trộm vía, bé nhà bạn nhìn iu quá!:Smiling:
    bạn cứ yên tâm cho bé uống friso nha, bé nhà mình chuyên trị friso đây:Laughing:
    bây giờ bắt đầu chuyển qua CT2, chắc vẫn Friso thôi...
    Sửa này mình thấy dễ uống lắm!bạn thứ xem
    Menhim ơi, về cân nặng khi cho bé uống friso chị thấy thế nào ạ, em đọc các top trước thấy bảo uống friso không tăng cân nhiều lắm đúng không ạ, con em thì lười ăn thôi rồi chị ạ, tháng đầu còn tăng được 1.2 kg, tháng 2 tăng có 1kg, giờ sắp 3 tháng rồi vừa đổi sữa vừa bị ho nên mẹ cháu cũng không hi vọng gì nhiều, hic hic.
    • 1,010 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orchid_0397 Xem bài viết
    Re: Có mẹ nào dùng sữa Frisolac gold 1 cho bé không a?
    Các mẹ có thể vào đây: www.shopbeyeu.vn tham khảo giá cả thử nha. Có giao hàng tận nơi miễn ship trong nội thành phố HCM, nếu đơn hàng trên 200k ^^
    sao mình vào link này ko đc mẹ nó ơi, có mẹ nào biết chổ bán sữa FS giá rẻ trong quận 1,3,5 ko thì chỉ cho mua với nha.
    • 123 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình cũng dùng FG1 cho con từ lúc mới sanh, con mình hiện giờ đc hơn 5 tháng, cân nặng khoảng 9kg( lúc sanh bé gần 4kg), vậy là trung bình mỗi tháng lên 1kg. Bé đi phân thành khuôn, vàng và hơi dẻo. Nhưng lúc output bé nhà mình rặn đỏ cả mặt, như vậy có xem là bị bón ko các mẹ? Mình cũng thắc mắc là sao sữa này khi pha có nhiều bọt quá, mình đổi nhiều loại bình nhưng cái nào cũng bọt hết. Các mẹ dùng các loại sữa khác có bị bọt nhiều như FG1 ko?Mình cũng ko ham con tăng cân nhiều, miễn là có tăng là vui rồi.
    • 2,025 Bài viết

• 4,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiaxa_024 Xem bài viết
    em ơi, friso có loại cho bé hay nôn trớ, ko biết c nhớ cxac ko vì hồi bữa đi siêu thị có thấy friso có 2 loại. em cho bé uống trà Hipp nữa. rồi cho bé ăn sữa bằng thìa và từ từ thôi. trước c cũng cho bé uống fsiro, bé lên cân đều và tieu hóa tốt, tại bé ko ưa ngọt nên c mới đổi sữa khác. dùng friso nhiều bé hợp lắm.

NB - 3.3kg ; 1m - 4kg ; 2m - 5kg; 3m - 6kg ; 4m -7.5kg ; 5m - 8.4kg ; 6m - 9.5kg ;
    7m - 10kg; 8m - 11kg/73cm; 9m - 11.3kg; 10m - 11.5kg/75cm ; 11m - 12kg ;
    12m - 12.7kg; 13m - 13.2kg; 14m - 13.5kg; 16m - 14.8kg/82cm;
    18m - 15,5kg; 19m - 16kg; 21m - 18kg/90cm; 22m - 17kg; 24m - 17kg/93cm
    8,5 tháng: mọc cái răng đầu tiên 11 tháng: 6 cái răng xinh
    16 tháng: vẫn 8 cái răng; 19 tháng: 16 cái răng xinh;
    11 tháng 25 ngày tự bước đi những bước đầu tiên
    14,5 tháng: bắt đầu nói nhiều, nói rõ.
    18 tháng: hát được trọn bài, nhiều bài.
    Cai sữa ngày 22/7/2012
    Đi học ngày 13/10/2012
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy sữa này cũng tốt, mấy bà chị nhà mình toàn xài Friso. Nghe đâu có khuyến mãi tặng khăn cho bé cũng dễ thương lắm !
    • 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

các mẹ ơi! mình đang có 1 hộp frisolac gold 1, đảm bảo mới 100%. date đến 9 thang 9 năm 2012. có mẹ nào muốn lấy mình xin để lại 100 nghìn a. đây là sữa người ta cho con mình lúc cháu đầy tháng nhưng bé nhà mình đang dùng dumex, thấy bé dùng sữa đó đang tốt nên ko muốn đổi sang loại khác. mẹ nào muốn lấy thì báo lại cho mình nhé. cảm ơn các mẹ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2