Các loại sữa, bột

Có mẹ nào dùng bột ăn dặm của Vinamilk

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng bột ăn dặm của Vinamilk không, mình đang sử dụng bột này nhưng k biết có tốt không. Mình thấy đa số các mẹ dùng Hip và Geber thôi!

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 214 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hồi ăn dặm con mình ăn bột của Vinamilk suốt, thêm 1 vài loại của Nestle nữa, Vẫn ổn, miễn sau bé chịu ăn là được.
    • 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Dùng đồ phù hợp với túi tiền thôi mẹ nó ạ. Cháu mình cũng đang ăn của Vinamilk, bột thịt rau bó xôi. Ngon lắm

• 177 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng dùng bột vinamilk xen kẽ hipp vì hipp có thức ăn mặn cho bé 4 tháng,nhưng thấy bột vinamilk cũng được lắm.
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Em cũng đang cho bé dùng bột dd của VNM trộm vía bé lại thích ăn, trước đây em cho bé ăn bột dd của Hipp, Gerber, Bledina, Nestle... vậy mà bé không thích chỉ thích VNM thôi. Không biết là ăn bột dd thôi thì có đủ chất cho bé 8 tháng không các chị nhỉ? Tại em có nấu cháo cho bé nhưng bé không chịu ăn nên em chỉ cho bé ăn bột dd, có mẹ nào biết trả lời giúp em nhé.
    • 376 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kent_love Xem bài viết
    Em cũng đang cho bé dùng bột dd của VNM trộm vía bé lại thích ăn, trước đây em cho bé ăn bột dd của Hipp, Gerber, Bledina, Nestle... vậy mà bé không thích chỉ thích VNM thôi. Không biết là ăn bột dd thôi thì có đủ chất cho bé 8 tháng không các chị nhỉ? Tại em có nấu cháo cho bé nhưng bé không chịu ăn nên em chỉ cho bé ăn bột dd, có mẹ nào biết trả lời giúp em nhé.
    8 tháng trở lên bạn nên cho ăn bột dinh dưỡng ăn liền thay cho bữa sáng hoặc xem kẽ bữa chính thui chứ vẫn nên ăn bột nấu là chính ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huyền Trâm (Con chim cánh cụt) nhà mình chỉ ăn bột dd của Vinamilk thôi. Mình đã mua Netlse nhập khẩu mà cũng không ăn. Vinamilk tôm thịt có cậu bé cười nhăn nhở cũng ngon lắm. Hôm qua mình mua cháo cá nấu cùng với mùng tơi và dầu dinh dưỡng, xem ra bé cũng rất thích. mẹ bé thử xem. mình nghĩ là trong bột dinh dưỡng người ta đã nghiên cứu ở độ tuổi nào cần loại thức ăn gì rồi thì cứ yên tâm, còn chị em mình cũng chỉ làm theo kinh nghiệm.
    :Smiling: :Smiling:
    • 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My'sMum Xem bài viết
    Có mẹ nào dùng bột ăn dặm của Vinamilk không, mình đang sử dụng bột này nhưng k biết có tốt không. Mình thấy đa số các mẹ dùng Hip và Geber thôi!
    Bé nhà mình cũng đang ăn bột của VNM nè, mình cũng nghe nói nhiều loại bột khác nhg mình thấy bột VNM cũng tốt rùi, bạn mua thêm bột heo rau củ Ri Advance di, cũng của VNM luôn, thơm ngon lắm
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me Thanh Thuy oi, em be nha ban sinh ngay 01/1 a, vay lon hon con minh 18 ngay. Minh tap cho be an bot ngot nhung be k chiu an. Con ban luc tap an dam co kho lam k? minh k biet phai lam sao?

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me Thanh Thuy oi, em be nha ban sinh ngay 01/1 a, vay lon hon con minh 18 ngay. Minh tap cho be an bot ngot nhung be k chiu an. Con ban luc tap an dam co kho lam k? minh k biet phai lam sao?

• 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé của mình lúc mới ăn ngoan lắm, đưa muỗng vào là chép miệng liền, bé thích lắm. Bạn mua thêm bột gạo lức của Nestle đi, nếu con bạn kg thích ăn bột ngọt vậy bạn cho ăn bột mặn luôn đi, kg sao đâu
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bột gạo lức là bột mặn hả Thanh Thuỷ, giá bao nhiêu vậy? Mình đi làm nên k có thời gian nấu bột cho con.

• 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bột gạo lức là bột mặn hả Thanh Thuỷ, giá bao nhiêu vậy? Mình đi làm nên k có thời gian nấu bột cho con.
    Là bột ngọt, 36k bạn ah
    • 92 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có so sánh bột dinh dưỡng của Vinamilk vơi 1 số loại bột khác thấy các tiêu chuẩn ghi trên bao bì rất tốt, có bổ sung thêm cả DHA nữa.Titi nhà mình giờ 8 tháng thỉnh thoảng mình vẫn cho ăn thêm bột dd của Vinamilk đấy. Còn hồi mới ăn dặm thì dùng của vinamilk hoàn toàn. Có bột cho cả 4 tháng, 5 tháng nữa.
    • 92 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có so sánh bột dinh dưỡng của Vinamilk vơi 1 số loại bột khác thấy các tiêu chuẩn ghi trên bao bì rất tốt, có bổ sung thêm cả DHA nữa.Titi nhà mình giờ 8 tháng thỉnh thoảng mình vẫn cho ăn thêm bột dd của Vinamilk đấy. Còn hồi mới ăn dặm thì dùng của vinamilk hoàn toàn. Có bột cho cả 4 tháng, 5 tháng nữa.
    • 3,882 Bài viết

• 4,240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metoto Xem bài viết
    Cho bé 6 tháng thì Vinamilk có những loại nào ngon ngon các mẹ nhỉ. Giá bán là bao nhiêu vậy? Tớ cũng đang định cho bé ăn thêm 1 bữa bột dinh dưỡng mà.
    • 341 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ KiuKiu Xem bài viết
    Cho bé 6 tháng thì Vinamilk có những loại nào ngon ngon các mẹ nhỉ. Giá bán là bao nhiêu vậy? Tớ cũng đang định cho bé ăn thêm 1 bữa bột dinh dưỡng mà.
    Theo mình biết thì bé mới tập ăn dặm thì nên cho ăn bột ngũ cốc sữa của Vinamilk ,bé mình ăn từ lúc bé gần được 5 tháng rồi vì ko chịu uống sữa ngoài nhiều nên mình phải cho ăn ,phải pha thêm sữa nữa , lúc đầu thích lắm nhưng mấy hôm nay hình như ngán rồi nên hơi khó , mai mình thử tập cho ăn bột mặn coi sao vì bé chỉ còn vài ngày nữa là được 6 tháng rồi ,cứ yên tâm cho bé nhà bạn ăn thử đi , mình thử cũng thấy ngon lắm
    • 226 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ KiuKiu Xem bài viết
    Mình thấy có bột thịt heo rau củ & bột thịt bò rau củ nữa đấy bạn. Giá 24k thì phải.

• 226 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bé nhà mình 8.5 tháng đang dùng bột thịt bò rau củ của VNM. Mỗi ngày 1 bữa, khi trộn bột cho thêm 2 muỗng sữa nữa . Nói chung là bé lúc đầu cũng chiụ ăn nhưng bây giờ thì lười lắm.
    Anh trai lớn & Mèo bé nhỏ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bop & Bip Xem bài viết
    Bé nhà mình 8.5 tháng đang dùng bột thịt bò rau củ của VNM. Mỗi ngày 1 bữa, khi trộn bột cho thêm 2 muỗng sữa nữa . Nói chung là bé lúc đầu cũng chiụ ăn nhưng bây giờ thì lười lắm.
    Cái này thì đúng rồi bạn nên cho bé ăn xen kẽ nhiều loại của VNM có nhiều mùi vị mà, ăn 1 loại hoài ngán lắm. Người lớn mình cũng vậy mà huống chi là bé nhà bạn.
    Mấy ông ở nhà cũng lâu lâu chán cơm thèm phở đấy thôi... Chịu khó thay đổi khẩu vị cho bé nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2