• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Có mẹ nào cho con uống Dielac của Vinamilk không?

Đến trả lời mới nhất
  • 21 Lượt chia sẻ
  • 303K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em trộm vía mới đc 5 tháng nhưng đã đc 9,5kg rùi, 1 tháng đầu e cho bé uống Nan, 2 tháng sau em cho bé uống Similac, sau đó e chuyển sang Friso. Bé nhà e hàng tháng là tăng cân đều đều, nhưng em nghe các chị nói là bé nhà e có nguy cơ bị béo phì nên giảm bữa ăn và chuyển sang sữa ít chất hơn đi. hix, e định cho uống Dielac nhưng e lại không biết chất lượng sữa đó ntn, có mẹ nào cho con dùng sữa đó rồi thi cho em xin ít ý kiến với ạ. Em cảm ơn các mẹ ^^
    • 76 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Con mình uống dumex 4 năm và thấy rất tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà e hơn 5 tháng cho uống dielac alpha và thấy bé rất hợp, đi ngoài cũng đều đặn hơn các loại sữa khác. Nói chung uống sữa gì cũng tùy cơ địa của từng bé thôi, sữa nào hợp với con thì mình cho uống, cũng ko có gì đáng ngại lắm mẹ nó à. Trộm vía bé tăng cân đều thế, bé nhà e chắc gì đã được 7,5 kg, xấu hổi quá đi mất.
    Cuộc sống đó có bao nhiêu mà hững hờ
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hizz, e đang lo bé nhà e lên cân nhanh quá thôi, k kìm từ bjo để béo phì sau này thì nhiều bệnh kéo theo lắm. Nếu mẹ nó đã nói sữa đó uống đc có khi e cho con e uống thử xem tnao , có khi e chuyển sang sữa đó lại tiết kiệm đc kha khá chi phí đó mẹ nó nhỉ? bé nhà e uống những loại sữa kia mà e thấy cứ 5 ngày là hết hộp sữa là cũng xót tiền phết. hix
    • 93 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em thấy Dielac có dòng sữa Optimum nghe bảo rất tốt đấy mẹ ah. Chị trong công ty em cho con bú sữa đấy từ bé đến giờ đã hơn 2 tuổi rồi...nhưng dòng đấy thì khá mắc, hình như cũng ngang Friso thì phải do nó được bổ sung các chất gì gì ấy nên chị ấy cũng hơi "buôn than" một tẹo và bây giờ đang tập cho thằng cu chuyển qua sữa nước
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui, e tưởng Optimum là dành cho bà mẹ thui chứ mẹ ui. Em thì chả hiểu lắm dòng Dielac này nhưng hno cứ ra ngoài hàng bảo cho dielac từ 0-6 tháng thui, thế là ngta lấy cho e là Dielac Alpha thì phải, sữa này e thấy uống hơi nhạt so với những sữa bé nhà e uống trc đây nhưng con bé nhà e thấy bé cũng chả chê, uống ngon lành lắm
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ cho uống thử đi, cũng tiết kiệm chi phí thật, thời buổi này cái gì cung đắt đỏ, tìm được cái vừa tốt cho con vừa tiết kiệm thì mừng lắm í
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AnhAnh21122012 Xem bài viết
    hizz, e đang lo bé nhà e lên cân nhanh quá thôi, k kìm từ bjo để béo phì sau này thì nhiều bệnh kéo theo lắm. Nếu mẹ nó đã nói sữa đó uống đc có khi e cho con e uống thử xem tnao , có khi e chuyển sang sữa đó lại tiết kiệm đc kha khá chi phí đó mẹ nó nhỉ? bé nhà e uống những loại sữa kia mà e thấy cứ 5 ngày là hết hộp sữa là cũng xót tiền phết. hix
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào, mình là thành viên mới của diễn đàn, con trai mình được 27 tháng được 12c5 cũng chậm tăng cân cũng nhanh nhẹn, mình đang cho cháu uống sản phẩm lackid để tăng cường sự hấp thu, cho mình hỏi có mẹ nào dùng sản phẩm này chưa? Nó có thực sự tốt không? sản phẩm dielac pedia có dễ uống không ạ?
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các meẹơi, mình mới cho con uống Dielac Alpha step 2, các mẹ cho con uống sữa này thì output của con thế nào ạ, thấy nhiều mẹ bảo có vẻ bón, nhg màu thì ntn nhỉ, xanh hay vàng, các mẹ share thông tin cho mình với nhé, thanks.
    NB: 3,9kg 3m: 8,3kg 9m: 12kg, 83cm 12m: 12kg, 86cm 18m: 14kg, 89cm 21m: 14kg, 94cm

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà e cũng chuyển sang uống step 2 rồi, output xanh nhưng trơn lắm, ngày ăn cũng nhiều rau nhưng nghe vẻ mỗi lần đi cũng rặn lắm, ko biết thế có phải táo ko nữa. bé đang quen uống Dielac nên chẳng muốn chuyển sữa khác đâu ạ

Trích dẫn Nguyên văn bởi AlexMV Xem bài viết
    Các meẹơi, mình mới cho con uống Dielac Alpha step 2, các mẹ cho con uống sữa này thì output của con thế nào ạ, thấy nhiều mẹ bảo có vẻ bón, nhg màu thì ntn nhỉ, xanh hay vàng, các mẹ share thông tin cho mình với nhé, thanks.
    • 150 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi begau2013 Xem bài viết
    Bé nhà e cũng chuyển sang uống step 2 rồi, output xanh nhưng trơn lắm, ngày ăn cũng nhiều rau nhưng nghe vẻ mỗi lần đi cũng rặn lắm, ko biết thế có phải táo ko nữa. bé đang quen uống Dielac nên chẳng muốn chuyển sữa khác đâu ạ
    mình cũng đang cho con uống step 2 optimum, con nhà mình thì cũng uống qua dielac alpha rồi. Theo mình theo dõi thì táo bón cũng không hẳn do sữa, còn nằm ở chế độ ăn dặm của con nữa. Con nhà mình trộm vía cứ ăn sữa chua là output đều đặn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên chọn loại sữa ít đạm hơn cho bé để tránh tình trạng tăng cân quá nhanh, và giảm lượng sữa trong mỗi lần bú của bé xem sao nhé, mình cũng đã cho con dùng similac, friso, và bây giờ mới dùng dielac optimum, con uống khá ngon lành, đi ngoài tốt bạn thử xem nhé!!! chúc bé khỏe
    • 905 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Cho minhf hỏi các mẹ pha sữa Dielac thì cho nước trước hay sữa trước? Sau khi cho sữa thì lượng nước có bị dềnh lên k? Mình pha D Optimum cho nước 100ml, cho sữa xong lắc đều thì lượng sữa lên thành 110ml.
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HANam mô đại từ đại bi cứu khổ cứu nạn quảng đại linh cảm Quán Thế Âm Bồ Tát
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Siêu nhân nhà mình được 3 tuổi, rất hiếu động. Từ nhỏ đến giờ ngoài sữa mẹ, mình toàn cho con uống sữa ngoại nhập, có khi mình đi mua, có khi được các dì gửi về. Hôm trước được sếp cho một hộp Dielac Pedia (vì con của sếp ko hợp với loại sữa này) mình cũng cho con uống thử, bé cũng có vẻ chịu. Mình tìm hiểu thêm thông tin thì biết sữa Vinamilk cũng có chất lượng ko kém các loại sữa ngoại nhập mà giá thành lại rẻ hơn vì ko cần phí vận chuyển và thuế nhập khẩu. Nhiều bạn bè và đồng nghiệp của mình cung cho con uống sữa Vinamilk, các bé rất khỏe mạnh và thông minh
    Thế là mình quyết định ủng hộ hàng Việt từ đây
    • 903 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ cho bé uống sữa dielac còn thừa nắp nhựa dán tem dielac mà khônng tham gia đổi quà hoặc thừa nắp không ah? Em tích được 3 nắp rồi, còn thiếu 1 lắp nữa đủ đổi qu, mẹ nào còn thừa thanh lý cho e với, e ở Hải Phòng ah. Thanks các mẹ!

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomato_chuanh Xem bài viết
    Cho minhf hỏi các mẹ pha sữa Dielac thì cho nước trước hay sữa trước? Sau khi cho sữa thì lượng nước có bị dềnh lên k? Mình pha D Optimum cho nước 100ml, cho sữa xong lắc đều thì lượng sữa lên thành 110ml.
    Mẹ cho nước trước nhé. Cho đủ lượng nước mình muốn pha rồi cho số lượng sữa tương ứng (theo đúng hướng dẫn). Nhà mình pha 180ml nước + 4 muôi sữa, sau khi lắc đều lên thành 200ml.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hii mình cũng là thành viên mới và đang quan tâm đến các loại sữa bột để tìm hiểu sau này mua cho con đây. Bạn mình cũng đang cho con uống Dielac Alpha thấy bảo tốt, con hợp sữa. Phải chi có loại nhập khẩu chất lượng tốt hơn hàng nội mà giá chỉ cao hơn các loại sữa nội ít thôi, kiểu như chỉ đắt hơn Dielac Alpha vài ba chục nghìn thôi các mẹ nhỉ. ^^