Các loại sữa, bột

Có mẹ nào cho con uống Dielac của Vinamilk không?

Đến trả lời mới nhất
  • 21 Lượt chia sẻ
  • 276K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng cho con gái uống sữa Dielac Anpha khi con được 2 tuổi. Thấy cũng được. Tuy không lên cân nhiều nhưng ít bị ốm vặt mà lại đỡ tốn kém.

• 212 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Có bao nhiêu người cho con uống Dielac mà vẫn khỏe mạnh và có nhiệt gì đâu. Sữa tốt hay không là tùy vào việc có hợp với cơ địa con mình hay không chứ không được quy kết sữa đó tốt hay xấu. Mình thì chỉ thấy sữa ngoại quá đắt gấp 3-4 lần sữa nội luôn mà có bé uống sữa nội lại hợp. Tâm lý Việt Nam là sính ngoại và cứ mua đồ đắt tiền mới yên tâm. mình trước đây cũng vậy nhưng khi thấy thằng bé cạnh nhà chỉ ăn sữa nội mà vẫn lớn như thổi và nhanh nhẹn. Còn con gái mình trước đây không ăn sữa nhưng rồi lớn hơn mỗi người đến cho một hộp khác nhau và trộm vía hắn ăn loại nào cũng được từ ngoại đến nội và khi mua mình quyết định mua hàng Việt Nam loại bình dân mà con mình vẫn phát triển tốt 15 tháng 7 ngày 12,7 kg, thông minh, nhanh nhẹn. Mình nghĩ trừ khi bé có dị ứng, phản ứng không tốt còn lại mình ủng hộ hàng Việt Nam. Các mẹ cứ nghĩ xem 1 hộp sữa chỉ 100 nghìn mà qua bao nhiêu công đoạn vận chuyển, bao nhiêu thuế má đánh vào thì chắc đến bao nhiêu tiền????????? Thế nên mua sữa nội bớt được bao nhiêu khoản thuế và vận chuyển đường dài.Người Việt Nam ủng hộ hàng Việt Nam

• 687 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Ku nhà em đang uống Dielac enfa Step 1 rất tốt, chả sao cả, output ok. Thế nhưng mấy hôm vừa rồi hơi sốt, bị đi tướt (có lẽ mọc răng, em thấy rớt rãi nhiều, lợi trắng ởn ra) thế là bà ngoại khăng khăng bắt đổi sang sữa khác (enfa). Chả biết nói bà thế nào nữa. Híc.
    Mèo Ú, ITALY

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình luôn ủng hộ hàng VN, có lẽ tâm lý sính đồ ngoại quen rồi nên quay ra nghi ngờ chất lượng của hàng Vn sản xuất.
    Mình thì thấy thế này, khi pha sữa xong thấy mùi vị của sữa khá thơm và ngậy, đơn giản chỉ như là mình pha thêm nước vào sữa đặc Ông Thọ. Chất colestrum gì đó thì k kiểm chứng được nhưng mình thấy là có lớp váng trên mặt cốc sữa như là sữa còn nguyên bơ/kem vậy. Có lẽ vì thế mà lượng chất béo trực tiếp của loại sữa này nhiều hơn các sữa khác chăng.
    Cún nhà mình thì từ khi chuyển sang sữa này thấy tốt hơn hẳn. Lên cân và cao nữa. Hiện giờ được 27.5 tháng, nặng 17kg, cao 93 cm, bé gái. Trước thì lo con hơi bé, giờ lại lo hãm cân. Nhưng sữa Dielac Anpha thì mình vẫn duy trì khoảng 500ml 1 ngày + 1 hộp sữa chua VNM.
    Mình ủng hộ đem mẫu sữa đi kiểm tra, ngoài hàm lượng chất melamine ra thì kiểm tra chung xem có chất gì quá mức cho phép không, nhỉ. Nếu mẹ nào có thể đưa đi kiểm tra được thì chúng mình cùng góp kinh phí nhé

• 52 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dielac mình cũng cho con bé con dùng nhưng hơi táo bón, cả thằng đầu nhà mình cũng không hợp lắm hay táo bón nhưng khi cu cậu lớn mình toàn cho uống sữa tươi vinamilk chắc tùy đứa, Enfa, Abbot Dumex hay friso đều không hợp, nói chung bé thì Nan mà lớn thì Vinamilk

• 3,529 Bài viết

• 4,183 Được cảm ơn

Tớ trung thành với VNM từ khi con tớ bắt đầu uống sữa!! Nhưng giờ tự nhiên con bị nhiệt miệng mà uống đổi sữa thì lại không sao!! Vậy nên đổi!! Chứ lương chưa nổi triệu rưỡi, chồng cũng như vợ thfi đâu dám sính ngoại??? Có dumex uống là ông ngoại tải trợ 12 hộp 1 lúc đấy ạ!! Còn tớ chỉ có đủ tiền cho con uống dielac với Dutch lady thôi!! Nhưng tức nhất là hộp sữa tươi chua leo leo!! Vậy nên mới bảo là cạch chứ!! :Nottalkin:
    Hết muốn ký roài............

• thiên phúc
    • 44 năm
    Con trai mình uống sữa dielac anpha từ khi mới lọt lòng mẹ..
    Chỉ uống dặm thêm thôi vì chủ yếu là bú mẹ...
    Nay bé được 2 tuổi rồi, tăng cân đều, ko bị bón... nói chung là sữa tốt...

• 905 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentatdat Xem bài viết
    Tớ trung thành với VNM từ khi con tớ bắt đầu uống sữa!! Nhưng giờ tự nhiên con bị nhiệt miệng mà uống đổi sữa thì lại không sao!! Vậy nên đổi!! Chứ lương chưa nổi triệu rưỡi, chồng cũng như vợ thfi đâu dám sính ngoại??? Có dumex uống là ông ngoại tải trợ 12 hộp 1 lúc đấy ạ!! Còn tớ chỉ có đủ tiền cho con uống dielac với Dutch lady thôi!! Nhưng tức nhất là hộp sữa tươi chua leo leo!! Vậy nên mới bảo là cạch chứ!! :Nottalkin:
    Cái gì tốt thì vẫn nên theo còn cái gì khong thì mình tránh được là hay bạn à.Con người ta vẫn uống VNM hà rẫm đó có sao đâu,cái gì cũng vậy hư thì bỏ.Con mình thì chỉ uống VNM sữa bột và sữa milk dành cho trẻ nhỏ dưới 2 tuổi.Trước có uống 100% nhưng hỏi tư vấn BS của VNM nói nên cho uống Milk có DHA tốt hơn.Nhưng mà thi thoảng đi đâu chơi mới uống ở nhà thì uống sữa ct.

• 1,243 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Cho em hỏi nhà mình đã có bé nào uống Dielac Pedia dành cho bé còi xương nhẹ ký chưa ạ? Em muốn thử cho bé nhà em, gần thôi nôi rồi mà còi lắm các mẹ à, vẫn ở đầu 8 chưa ngoi lên được đầu 9, bùn quá, hic hic

• 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con mình thì similac 1 ,nhưng dạo gần đây bé ngán sữa mà ngặt nỗi mình lúc nào cũng mua dự trữ 4-5 hộp/tháng,đổi qua dielac dùng thử bé cũng không quân tâm,không biết làm sao chỉ còn cách đợi khi bé ngủ say mình cho bé bú,lúc đó bú hết bình luôn.có mẹ nào con ko muốn uống sữa thì là theo cách của mình nha.Mẹ nào thấy ý kiến của mình được thì bấm vào "cảm ơn" ở dưới bài của mình nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)