• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Có mẹ nào cho con uống Dielac của Vinamilk không?

Đến trả lời mới nhất
  • 21 Lượt chia sẻ
  • 301K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

• 395 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con dùng Dielac của VNM nói thật cái sữa ngoại thì mình cho nó dùng đủ rồi nhưng mà ko tăng cân lại còn đắt chứ bọn này nó thấy dân mình ham đồ ngoại nên thi nhau tăng giá đắt đỏ ko thèm mua nữa. người vn dùng hàng vn cho lành
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lam sung Xem bài viết
    Em nhµ em còng míi chuyÓn qua dïng s÷a nµy. C¸c mÑ cho em hái em ®Þnh mua hép giÊy cho ch¸u dïng. C¸c mÑ biÕt chç nµo b¸n vµ gi¸ lµ bao nhiªu lo¹i 123 chØ gióp em víi. Thanks
    Nhà em hay mua đại lý vinamilk o chỗ đuôi cá giá hộp giấy 400g là 53k/hộp, 122k/lon 900g. Ở đường Lê Tọng tấn có 2 đại lý sữa gần ngõ vào bệnh viện bưu điện hình như cũng có thì phải.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà mẹ nó ở đâu, có gần đường Hoàng Hoa Thám ko? Ở đó có hàng đại lý bán sữa rẻ lắm. Cũng chỉ 53k/hộp 400g thui. Trước mình toàn cho con uống sữa ngoại giờ chuyển hẳn sang sữa này rồi. Mình thấy con thích uống, mà mình thấy cũng thơm lắm mà. Trước mình nghĩ chỉ có hàng abbot mới tốt nên toàn cho con uống của hãng đó. Nhưng khổ nỗi ko bao giờ con uống hết họpp sữa cả, toàn phải đổ đi. Giờ nghe nói sữa này tốt nên thử mua hộp 400g cho con uống thấy con thích nên chuyển qua dùng luôn, đõ tốn nha. Sung sướng quá đi vì từ bé con nhà mình rất lười uống sữa, giờ lại thích nên mẹ vui lắm. các mẹ thử đi nhé. Hôm trước thấy bảo sữa của abbot uống vào là bị đi ngoài hay gì đó. Sợ ghê. May mà mình chuyển rồi đó\
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyvt Xem bài viết
    Nhà mẹ nó ở đâu, có gần đường Hoàng Hoa Thám ko? Ở đó có hàng đại lý bán sữa rẻ lắm. Cũng chỉ 53k/hộp 400g thui. Trước mình toàn cho con uống sữa ngoại giờ chuyển hẳn sang sữa này rồi. Mình thấy con thích uống, mà mình thấy cũng thơm lắm mà. Trước mình nghĩ chỉ có hàng abbot mới tốt nên toàn cho con uống của hãng đó. Nhưng khổ nỗi ko bao giờ con uống hết họpp sữa cả, toàn phải đổ đi. Giờ nghe nói sữa này tốt nên thử mua hộp 400g cho con uống thấy con thích nên chuyển qua dùng luôn, đõ tốn nha. Sung sướng quá đi vì từ bé con nhà mình rất lười uống sữa, giờ lại thích nên mẹ vui lắm. các mẹ thử đi nhé. Hôm trước thấy bảo sữa của abbot uống vào là bị đi ngoài hay gì đó. Sợ ghê. May mà mình chuyển rồi đó\

Mẹ nó chỉ cho tớ địa chỉ bán sữa mà mẹ nó bảo là ở Hoàng Hoa Thám với, tớ mua toàn 57K/400gr.

Cảm ơn mẹ nó :Rose:
    • 830 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

có mẹ nào nhận xét ngoài cân nặng của bé phát triển , còn sự phát triển trí não của bé thế nào, mình lăn tăn hỏi tí nha, vì con mình cũng 4 tháng rồi uống Enfa mà hông tăng cân. Đọc báo thấy giá sữa ngoại vô lý quá, tức anh ách, muốn đổi sữa Dielac gê. Nhưng từ lúc mới sinh đến giờ bé chỉ chuyển từ Enfa qua Gain và ngược lại, mình nhận xét rằng con mình hông phải thuộc béo nhưng 3 tháng biết lật, 8 tháng biết trườn, 12 tháng biết đi, 9 tháng đã bí ba bí bô, hiện tại 20 tháng đã nói nhiều, biết hát một số bài, trả treo người lớn cũng nhiều. Con mình hiện tại 20 tháng cân 13kg, dài 90cm.
    • 932 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cheers Xem bài viết
    Mẹ nó cứ thử hầu hết các loại sữa bột của ngoại so với sữa nội (ví dụ như Dielac) thì sẽ đều thấy sữa nội ngọt hơn, cái này đơn giản là sữa nội pha thêm nhiều đường công nghiệp, vừa đỡ tốn mà vừa dễ lừa trẻ con uống nhiều. Sữa ngoại thường không ngọt như sữa nội nhưng có vị "sữa" nhiều hơn, đối với một số loại các mẹ thử còn thấy vị nhạt, hơi khó chịu vì có bổ sung thêm các chất sắt...
    Bạn nói vậy cũng ko đúng. Nếu bổ sung nhiều đường thì làm sao cân đối thành phần dưỡng chất Gluxit, Protein, Lipit được. So sánh sữa Dealac và Gain hay Pediasure xem sữa nào ngọt hơn?
    Mà sữa nội thì ko bổ sung sắt ah? Vị khó chịu bạn khẳng định là do sắt ah?
    Tớ ko phải fan của sữa nội hay ngoại nhưng bạn nói vậy ko đúng.
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Con mình trước giờ toàn bú mẹ thôi, 11 tháng rồi, mình muốn cho u thêm sữa bột. Kinh tế khó khăn lắm ạ nên chỉ mua thử Dielac, con thích uống nhưng mà đi ngoại sống phân, thấy toàn cục sữa trắng. Không biết vì mới uống sữa bột chưa lâu bé ko quen tiêu hóa hay do sữa nữa. mình đang rầu vì vụ này, con mà ko hợp sữa này thì chỉ có nhin sữa thôi con ơi, mẹ ko đủ tiền thử các loại khác đâu nhé:Sick:
    • 1,900 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 020881 Xem bài viết
    Con mình trước giờ toàn bú mẹ thôi, 11 tháng rồi, mình muốn cho u thêm sữa bột. Kinh tế khó khăn lắm ạ nên chỉ mua thử Dielac, con thích uống nhưng mà đi ngoại sống phân, thấy toàn cục sữa trắng. Không biết vì mới uống sữa bột chưa lâu bé ko quen tiêu hóa hay do sữa nữa. mình đang rầu vì vụ này, con mà ko hợp sữa này thì chỉ có nhin sữa thôi con ơi, mẹ ko đủ tiền thử các loại khác đâu nhé:Sick:
    Bạn mua Cô gái Hà Lan thử xem, sữa tốt mà giá không mắc hơn nhiều đâu
    • 2,469 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thukhoanoel Xem bài viết
    có mẹ nào nhận xét ngoài cân nặng của bé phát triển , còn sự phát triển trí não của bé thế nào, mình lăn tăn hỏi tí nha, vì con mình cũng 4 tháng rồi uống Enfa mà hông tăng cân. Đọc báo thấy giá sữa ngoại vô lý quá, tức anh ách, muốn đổi sữa Dielac gê. Nhưng từ lúc mới sinh đến giờ bé chỉ chuyển từ Enfa qua Gain và ngược lại, mình nhận xét rằng con mình hông phải thuộc béo nhưng 3 tháng biết lật, 8 tháng biết trườn, 12 tháng biết đi, 9 tháng đã bí ba bí bô, hiện tại 20 tháng đã nói nhiều, biết hát một số bài, trả treo người lớn cũng nhiều. Con mình hiện tại 20 tháng cân 13kg, dài 90cm.
    kém con mình 2 tháng, cân nặng và chiều cao thì bằng, các kỹ năng phát triển khác tương đối giống.

Con mình uống enfa từ 4 đến 11 tháng sau đó là CGHL và dielac, hàng ngày ăn thêm sữa chua vinamik or Kinh đô( yolwell), tiêu hóa tốt .
    • 3,278 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBuomXinh Xem bài viết
    Mẹ nó chỉ cho tớ địa chỉ bán sữa mà mẹ nó bảo là ở Hoàng Hoa Thám với, tớ mua toàn 57K/400gr.

Cảm ơn mẹ nó :Rose:
    Mình ko nhớ rõ địa chỉ. Nhưng mình nhớ tên shop. Shop Cô Hợi (nằm khoảng giữa Nguyễn Văn Đậu và Nguyễn Thượng Hiền), nếu đi từ NVĐ thì shop nằm bên tay trái. Shop này rất đông khách nên mua hơi lâu nhé.
    Shop này bán khá rẻ so với những shop khác mà mình đã từng mua.
    http://zaodich.com/forum/f2490/cam-g...g-3-a-1265334/
    VP: 196/30 Nguyễn Thượng Hiền, P5, Phú Nhuận
    Mobile: 0127 468 3111 - Kim Hoàn (1981)

• 3,278 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun con yeu cua di Xem bài viết
    Bạn nói vậy cũng ko đúng. Nếu bổ sung nhiều đường thì làm sao cân đối thành phần dưỡng chất Gluxit, Protein, Lipit được. So sánh sữa Dealac và Gain hay Pediasure xem sữa nào ngọt hơn?
    Mà sữa nội thì ko bổ sung sắt ah? Vị khó chịu bạn khẳng định là do sắt ah?
    Tớ ko phải fan của sữa nội hay ngoại nhưng bạn nói vậy ko đúng.
    Đồng ý với ý kiến bạn này.
    Nếu những bạn khác thích dùng hàng ngoại thì mình nghĩ ko nên ném đá topic này. Vì mỗi người mỗi cảnh, ai cũng muốn cái tốt nhất cho con mình, nhưng vì nhiều lý do (như kinh tế,...) nên họ cũng phải tìm ra 1 hướng giải quyết tối ưu nhất cho con của họ.
    Với lại mình thấy sữa Dielac đã thay đổi công thức từ tháng 4/2009 rồi, vị sữa nhạt hơn so với công thức cũ.

• 299 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mình cũng thấy sữa dielac alpha cũng không ngọt lắm, bé nhà mình uống output rất tốt, tăng cân đều nên yên tâm dùng. Nói thật là mình đủ sức mua sữa đắt tiền cho con nhưng thấy cái gì ổn mà giá tốt thì cũng chẳng tội gì mà è cổ ra mua sữa ngoại mà cũng chả hơn sữa nội là mấy. Mới đầu mình cũng lăn tăn vụ đang dùng sữa gần 400k/hộp mà chuyển sang dùng loại chỉ có hơn 100k/hộp thôi nhưng bjờ thì mình thấy con vẫn hấp thụ tốt mà mẹ lại tiết kiệm ối tiền. Con tớ đang tập ăn dặm nên tớ dành tiền đó mua thêm những thứ bổ xung cho con, thế lại tốt.
    • 3,278 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhittt Xem bài viết
    Mình cũng thấy sữa dielac alpha cũng không ngọt lắm, bé nhà mình uống output rất tốt, tăng cân đều nên yên tâm dùng. Nói thật là mình đủ sức mua sữa đắt tiền cho con nhưng thấy cái gì ổn mà giá tốt thì cũng chẳng tội gì mà è cổ ra mua sữa ngoại mà cũng chả hơn sữa nội là mấy. Mới đầu mình cũng lăn tăn vụ đang dùng sữa gần 400k/hộp mà chuyển sang dùng loại chỉ có hơn 100k/hộp thôi nhưng bjờ thì mình thấy con vẫn hấp thụ tốt mà mẹ lại tiết kiệm ối tiền. Con tớ đang tập ăn dặm nên tớ dành tiền đó mua thêm những thứ bổ xung cho con, thế lại tốt.
    Đúng rồi, đồng ý với ý kiến này.
    Mình thấy tùy cơ địa của bé mà bé hợp với sữa nào thôi. Chứ ko phải sữa đắt tiền là bé lên cân và phát triển chiều cao đâu.
    Con mình cũng thử qua mấy loại sữa rồi nhưng kết quả ko khả quan lắm (loại thì output rặn ừ ừ như người lớn, loại thì nhịn 3 ngày mới out, loại thì 1 tháng lên có 200gr,...) nên mình quyết định chung thủy với Dielac (vì bé lên cân đều và out rất đẹp).
    P/S: con mình bỏ bú mẹ từ 5 tháng nên uống sữa ngoài. Từ ngày bé hợp sữa Dielac, mình sắm đồ cho con nhiều hơn :Laughing:

• 259 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bé con nhà tớ sữa gì cũng uống, tháng nào cũng lên 0,5kg và 1-2cm. Bây giờ chưa đc 18 tháng mà đã 14,5 kg và cao 85 cm. Bé nghịch nên thịt chắc nịch nhìn k béo tý nà nhưng bế thì nặng dã man.Trộm vía! Mà theo nhà tớ thì uống Dielac tăng cân ác hơn uống Friso và XO thì phải. Tháng nay tớ phải chuyển sang sữa không đường cho nó tăng cân chậm lại. Nếu mẹ nào muốn con tăng cân thì thử Dielac xem sao.
    • 97 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncun2008 Xem bài viết
    Mình ko nhớ rõ địa chỉ. Nhưng mình nhớ tên shop. Shop Cô Hợi (nằm khoảng giữa Nguyễn Văn Đậu và Nguyễn Thượng Hiền), nếu đi từ NVĐ thì shop nằm bên tay trái. Shop này rất đông khách nên mua hơi lâu nhé.
    Shop này bán khá rẻ so với những shop khác mà mình đã từng mua.
    Shop này bán rẻ đó, nha minh gan day ma. (tu nhien mat tieng V roi) Hom truoc minh mua bim Hugie loai 8-13kg ma co 53k (gia bao bi la 63k). Ngoai ra minh cung mach cac me shop Ngoc Oanh 83 Nguyen Van Dau ban sua gia cung tot lam. Minh mua sua Mejie Gold 2 co 304k ma bicC ban hinh nhu 344k thi phai (ko nho ro vi lau roi ko mua bigC ma). Con minh bay gio cung uong Dielac sau bao nhieu thang ngay vat vo ko chiu uong sua ngoai, trom via no lai chiu Dielac. Minh ko yen tam chat luong lam nhung ko biet lam the nao, vao day len day cot tinh thần vay. Cam on cac mẹ nhé :Rose:
    • 337 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Bé con nhà tớ sữa gì cũng uống, tháng nào cũng lên 0,5kg và 1-2cm. Bây giờ chưa đc 18 tháng mà đã 14,5 kg và cao 85 cm. Bé nghịch nên thịt chắc nịch nhìn k béo tý nà nhưng bế thì nặng dã man.Trộm vía! Mà theo nhà tớ thì uống Dielac tăng cân ác hơn uống Friso và XO thì phải. Tháng nay tớ phải chuyển sang sữa không đường cho nó tăng cân chậm lại. Nếu mẹ nào muốn con tăng cân thì thử Dielac xem sao.
    Mẹ nó ơi, cho mình hỏi sữa nào không đường vậy? Nhóc nhà mình thuộc dạng sắp béo phì, (12,5 tháng; 13,8 kgs), mình đang cho uống Lactogen.
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

2 đứa nhà em ko dùng vinamlik bao giờ cả, toàn dùng Friso, Cô gái hà lan, nestle, đến bây giờ vẫn dùng CGHL 4.5.6, đứa nhỏ thì dung CGHL stèp 2 ( dành cho trẻ trên 6 tháng )
    • 299 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voi coi Xem bài viết
    2 đứa nhà em ko dùng vinamlik bao giờ cả, toàn dùng Friso, Cô gái hà lan, nestle, đến bây giờ vẫn dùng CGHL 4.5.6, đứa nhỏ thì dung CGHL stèp 2 ( dành cho trẻ trên 6 tháng )
    thế thì vào đây để làm gì nhỉ ????????/
    • 192 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng mới thử cho con uống Dielac, mà mẹ thì cứ lăn tăn mãi. COn nhà mình sữa gì cũng uống. Trước mình toàn mua các loịa sữa ngoại cho con uống kể cả hàng xách tay. Sau thấy giá sữa ngoại mà tức anh ách nên thử đổi sữa ko ngờ con cũng vẫn thích thú. Đang định cho con uống tiếp nên vào đây gặp các mẹ để thêm tinh thần. Cảm ơn các mẹ nhé.
    Những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em!:Battin ey:rooling::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa Infansure

Hello các mẹ! Mẹ nào biết Infansure bán ở đâu cho mình biết với. Bé nhà mình hơn 5 tháng...

• Có mẹ nào cho con uống sữa của Hanoimilk chưa...???

Bực mình quá hôm qua mình mua 5 vỉ sữa izzi hương dâu của Hanoimilk, hạn sử dụng 11/10/06 thế mà khi bé nhà mình uông thì thấy hơi lạ nên cháu đổ thử ra cốc, thì thấy sữa đã bị kết tủa lại. Gọi diện thoại đường dây nóng thì chủ nhật nên ko ai nghe máy, sáng nay gọi thì trả lời cử người xuống xem...

• Cảnh báo những biến chứng nguy hiểm của hen phế quản (hen suyễn)

Hen phế quản (hen suyễn) là một bệnh hay gặp. Biến chứng của HPQ rất nặng nề, nhưng người bệnh lại...

• có mẹ nào cho con uống 2 loại sữa không, trộn sữa

chả là con mình chi thích uống S26, uống S26 chụt rất mạnh, nhưng bị bón quá, mình đổi qua sữa NAN, nhưng bé lười bú quá, mà mọi người nói sữa NAN uống không bị bón, mọi người còn chỉ cho uống 2 loại, hoặc trộn sữa cho bé bú, mẹ nào có kinh nghiệm vấn đề này chỉ mình với

• Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp

Sữa công thức - những thắc mắc thường gặp Sữa mẹ vẫn luôn là lựa chọn được khuyến cáo cho trẻ sơ...

• 325 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Hôm qua mình cũng vừa mua thử 1 hộp số 2 cho con uống. Bé được 8th rồi, uống Meiji chả lên lạng nào, Uống Meiji 2 thì con RLTH, sốt ruột đổi thử sang sữa này xem sao.
    Về sữa nội ngoại thì mình chả quan trọng, mình cũng đủ khả năng mua sữa đắt cho con nhưng mà đổi đủ loại sữa ngoại con chả hợp mấy.