Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Các loại sữa, bột

Có mẹ nào cho con uống Dielac của Vinamilk không?

Đến trả lời mới nhất
  • 21 Lượt chia sẻ
  • 275K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenxuanhoanglong Xem bài viết
    Mà mẹ nó phải nói me nó ở đâu chứ.mình thì ở HP cơ.Bé nhà mình uống Optimum cơ ko uống alpha.Mà mẹ nó ơi sao mẹ nó không wa mấy cửa hàng sữa mà mẹ nó vẫn mua đấy,người ta đổi cho liền mà.Bé nhà mình được cho sữa mà không hợp loại là mình toàn mang ra cửa hàng đổi được mà.
    Mình ở HN cơ, mình ko bít có đổi đc ko, vì mình ko mua sữa nên cũng chưa hỏi. Nếu ko đổi đc các mẹ trên này thì mình sẽ qua ch sữa hỏi thử đổi xem có đc ko. Cảm ơn mẹ nó nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 257 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaitay0805 Xem bài viết
    Mình ở HN cơ, mình ko bít có đổi đc ko, vì mình ko mua sữa nên cũng chưa hỏi. Nếu ko đổi đc các mẹ trên này thì mình sẽ qua ch sữa hỏi thử đổi xem có đc ko. Cảm ơn mẹ nó nhé
    lạc đề tý,iu các hình của mẹ quá
    mình cũng đang quan tâm dielac optimum ko biết có lên cân ko nhỉ?
    con mình quen dùng Abbbot rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yên Yên Xem bài viết
    lạc đề tý,iu các hình của mẹ quá
    mình cũng đang quan tâm dielac optimum ko biết có lên cân ko nhỉ?
    con mình quen dùng Abbbot rồi
    Cảm ơn mẹ yên yên nhé. "Đôi môi gợi cảm" của bé nhà mình đấy.

• 414 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

ơ, cái topic sữa Dielac Optimum mẹ nào mới mở trôi mất tiêu đi đâu ý nhỉ các mẹ nhỉ? Em đang quan tâm tìm sữa cho tập 2.
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaitay0805 Xem bài viết
    xin phép mod cho e post bài này ở đây ạ.
    mình vừa đc cho 2 hộp dielac alpha (1 hộp 800g & 1 hộp 400gr). Nhưng con mình ko dùng sữa này, để thì phí, cho thì ko có ai. Mình muốn đổi sữa lấy 1 loại sữa khác.
    Chuyện là thế này: Chồng mình có bà sống ở bên chùa Bồ Đề, hiện nay bà đang chăm 1 bé trai 6 tháng (bị bỏ rơi ở chùa từ lúc mới chỉ có 6 ngày tuổi, bà chăm từ lúc đấy đến bh). Hôm nọ mình sang chơi, bà có cho ít quà cho em bé nhà mình (mình mơi sinh đc 3 tháng), có ít bánh kẹo và 2 hộp sữa Dielac Alpha. Quả thực, quà bà cho mình trả lại ko nhận cũng ngại, mà nhận thì bé ko uống lại thấy phí quá. Mình mới nghĩ ra lên đây đổi sữa cho các mẹ cho con uống sữa này lấy sữa Cô gái hà lan cho bé trai bên chùa mà bà đang chăm uống. Tội nghiệp bé lắm các mẹ ạ. Trông trộm vía kháu khỉnh, trắng trẻo lắm. Mình thấy bé đang uống sữa Cô Gái Hà Lan ( 6 - 12 tháng). Hi vọng các mẹ giúp mình khoản này nhé.
    2 hộp sữa giá trị cũng ko nhìu nhưng tinh thần cho cháu thì lớn. Mình nhìn bình sữa cháu uống mà cũng thấy tội. Cháu uống bình Nuk cũ lắm loại nhựa PC ý. Nhà mình thì toàn bình thủy tinh, bà chăm thì đi lại hơi khó khăn nên cho bình thủy tinh cũng sợ. Mẹ nào có bình sữa nhựa mà ko dùng đến thì cho bé nhé. Các mẹ hãy giúp bé 1 chút nhé.
    Mong các mẹ thông cảm, quả thực mình ko bít nên post bài này ở đâu, nghĩ trong topic này nhiều mẹ cho con dùng sữa Dielac Alpha thì sẽ có nhu cầu. nên mình mới mạo muội post bài này, hi vọng các mẹ và mod thông cảm.
    mong nhận đc hồi âm của các mẹ tốt bụng.
    Chúc các mẹ 1 ngày vui vẻ
    chị ơi cho em hỏi chị ở đâu? mà hộp date đến bao giờ a? em đang tính chuyển sữa cho con vào topic thấy các mẹ khen quá nên cũng muốn mua thử cho con một hộp? hay chị để lại cho em rồi chị ra mua sữa cho em bé bên Bồ Đề?? có gì chị sms cho em trên diễn đàn cũng đc em online thường xuyên mà!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 365 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình cũng mới cho con uống thử Optimum 2, thấy cũng nhạt nhạt, dễ uống, ko biết có lên cân và tiêu hóa được ko nữa. Mình mua hộp 900g là 303K, đại lý của Vinamilk thì bán tận 340K, ko biết các mẹ mua sữa này bao tiền?

• 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TheMars Xem bài viết
    Mình cũng mới cho con uống thử Optimum 2, thấy cũng nhạt nhạt, dễ uống, ko biết có lên cân và tiêu hóa được ko nữa. Mình mua hộp 900g là 303K, đại lý của Vinamilk thì bán tận 340K, ko biết các mẹ mua sữa này bao tiền?
    Mình mua 306k.con mình rất thích uống sữa này và uống đc nhiều nhưng lại k lên lạng nào nên mình lại quay về sữa cũ.
    Chíp :NB :4kg - 1M :5kg - 2M :6kg - 3M :7kg - 3M7D :lật.-4M :7,5kg - 5M :8kg - 5,5M :9kg.6M: Ngồi vững.
    10M : 10,5kg.Có thể tự đứng lên ,ngồi xuống và đang tập đi được 1,2 bước.
    11M :11kg đi vững
    18M : 12kg và đã biết nói rất nhiều.

• 68 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bim & Phomai Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Có bé nào đang bú DIELAC của Vinamilk không vậy? Phô Mai nhà mình hiện gần 11 tháng rồi, hồi nào giờ mình cho P bú Gain Advance, nhưng thấy lên cân rất chậm, chiều cao cũng tăng chậm, mình đang thắc mắc hay là Phô Mai không hợp với Gain Advance , mặc dù biết rằng đây là loại sữa tốt, nhiều bé bú tăng cân rất tốt, trừ.......... Phô Mai nhà minh

Mình đang nghĩ hay là tập chuyển cho P bú sữa 100% made in Vietnam như Dielac, biết đâu sẽ hợp hơn chăng? Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này, giúp mình nhé. Cám ơn nhiều
    Ku nhà mình thay rất nhiều sữa cuối cùng là trung thành với Dielac nhất. Bây giờ ku nhà tớ 3 tuổi rồi, hiện đang phải uống dielac pedia vì ku vẫn còi và lười ăn. Ku nhà mình hấp thụ kém nên sau khi thử nhiều loại mình thấy hợp với sữa ta nhất. Hihi. Các sữa ngoại thường nhiều chất nên ku ăn dễ bị tao bón.
    Khi đời không yêu ta thì ta càng phải yêu đời
    Chăn ga gối made in Việt Nam
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293.../#post25874068

• 2,338 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Hết hộp Gain này em cg chuyển về cho con uống Optimum........Gain đạm nhiều uống khó tiêu quá,chồng em nói có cảm giác uống bột nhiều quá.Op thì k chê rồi,giá hơi cao nhg con uống tốt thì cho con uống.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có ai biết, xác nhận thông tin này với, có ai từng gặp chưa? nghe hoang mang quá
    http://xa-hoi-thoi-su/sua...on-han-su-dung