Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Các loại sữa, bột

Có mẹ nào cho con uống Dielac của Vinamilk không?

Đến trả lời mới nhất
  • 21 Lượt chia sẻ
  • 275K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 592 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

ui bi nhà em chăng thích sưa gì cả, sữa nào cũng phải nhờ các cô ở lớp cho uống cơ ở nhà chịu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhchau Xem bài viết
    nếu con đang dùng sữa nhạt thì mẹ nó chọn sữa nhạt cho con chịu uống chứ ngọt thì sợ mua về bạn ý lại ko hợp tác thì cũng mệt lắm

• 288 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saobien1987 Xem bài viết
    ui bi nhà em chăng thích sưa gì cả, sữa nào cũng phải nhờ các cô ở lớp cho uống cơ ở nhà chịu
    thế e fai để ý ko ở lớp cô bảo là uống nhưng kỳ thực đổ đi thì chết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 0 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng thích uống Dielac nhưng mà uống bé chả lên cân tí nào. Bữa trước đổi sang Dielac Pieasua nhưng cũng không ăn thua cân vẫn vậy. 30thangs mà có 12kg hic. Chẳng biết cải thiện thế nào uống bao nhiêu loại sữa rùi

• 592 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

giống con em rồi hic.....
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuayeu1712 Xem bài viết
    Con nhà mình cũng thích uống Dielac nhưng mà uống bé chả lên cân tí nào. Bữa trước đổi sang Dielac Pieasua nhưng cũng không ăn thua cân vẫn vậy. 30thangs mà có 12kg hic. Chẳng biết cải thiện thế nào uống bao nhiêu loại sữa rùi

• 2,338 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SULYLY Xem bài viết
    hôm nay mình cũng bon chen vào diễn đàn. Con mình đang dùng Dielac 1,2,3 và Dielac Pedia nè. Đang định đổi qua Optimum. CÓ mẹ nào dùng rồi cho mình ý kiến với. Con mình bón kinh khủng luon
    con em đang dùng Optimum 123.....theo em và chồng em (ng luôn uống sữa thừa của con) thì Optimum ngon,thơm nhẹ,nhạt hơn Anpha 123 nhé,chồng em bảo nó giống sữa ngoại
    Trích dẫn Nguyên văn bởi saobien1987 Xem bài viết
    bây giờ chỉ con sữa này là mẹ biết mà bi chưa uống thôi ah. hic con em đủ cả rồi mà còi vẫn còi. chưa hiểu thế nào cả. sữa này em cũng mua 2 lần mỗi lần con uống được có 1 lần pha. vì thấy ngọt quá. giơ các comment lên cân tốt em lại định đổi sang dùng. đánh dấu suy nghĩ thêm đã.
    Lên cân tốt còn tuỳ cơ địa từng bé,nhưng mình thấy chất béo của sữa này nhiều chắc do vậy nên giúp lên cân,Dielac anpha step 1 và 2 đều nhạt nhách ah,chỉ có 123 thì ngọt thui.còn muốn nhạt hơn thì Optimum nhé,nhạt hơn cả anpha step 1,2 luôn.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu optimum nhạt hơn thì mình phải nhanh dổi cho con thôi. Chứ Dielac Pedia ngọt quá, mà con mình lại không thích ngọt. cám ơn các mẹ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 168 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Ui trà ! Com lớn nhà e toàn uống sữa của dielac thôj. Nhưng mà lười ăn kinh khủng cả ngày có khi k cần hộp cơm nào vào bụng .nhưng mà sữa thì bao nhiêu cũng hết. Khổ thế

• 1,868 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

CUối tuần vừa rồi vc mình đi sắm đồ cho bé sắp sinh và mau 1 hộp sữa cho bé sơ sinh, ôi giời ơi giờ mới biết thế nào là hoa mắt với thế giới sữa, lựa tới lựa lui thấy cái nào cũng như cái nào, tp dinh dưỡng tương tự nhau cuối cùng quyết định Optimun, 160k(Dumex thì 220, hay sữa ngoại tầm 200k), có chị nào cho con uống Optimun step 1 cho em xin ý kiến với ah.

• 1,697 Bài viết

• 5,311 Được cảm ơn

Optimum 900g loại dành cho trẻ từ 1-3 tuổi: 309k/h
    bằng giá sữa ngoại vì thấy chị bán hàng bảo là xuất đi châu âu nên giá cũng châu âu
    tớ vẫn dùng cho con anpha ban ngày và pedia ban đêm thôi
    ngọt lắm- nhưng trộm vía con uống pedia 12 hộp lên được gần 3kg, thế là mừng lắm rồi
    uống pedia trước khi đi ngủ để cho con no lâu hơn là anpha các mẹ ạ
    chứ bé nhà mình mà uống anpha thì phải 400ml cơ
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,555 Bài viết

• 6,632 Được cảm ơn

mẹ ui, 400ml / lần á?????
    iem là iem già rùi nhóa.....