Các loại sữa, bột

Có mẹ nào cho con uống Dielac của Vinamilk không?

Đến trả lời mới nhất
  • 21 Lượt chia sẻ
  • 290K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 6,662 Bài viết

• 7,523 Được cảm ơn

mình từ khi có bầu là uống dielac mama rui, sanh 2 nhóc cũng cho tụi nó dielac anpha luôn, ko béo lắm nhưng bây giờ 9 tháng cũng được 9kg, cứng cáp, khỏe mạnh (trộm vía con). Mình thấy chất lượng sữa cũng tốt, giá thì ko làm mẹ nhăn mặt cho lắm, 2 đứa 3 ngày hết một hộp 900gr, một tháng tốn khoảng 1,5 triệu tiền sữa, hợp với túi tiền viên chức của 2 vợ chồng, để dành dụm lại 1 ít sắm đồ mặc cho đẹp hihi..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,265 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolce.vita Xem bài viết
    Báo cáo cả nhà, con tớ sau một tháng uống Dielac thì đã tăng từ 8.3kg lên 8.7 kg. Mẹ sướng kinh khủng (thế nhưng bây giờ bé mới bắt đầu mọc răng nên lại biếng ăn rồi, hy vọng giai đoạn này qua nhanh).
    Con tớ bình thường đã biếng ăn rồi nên có hôm đi siêu thị tớ nhìn thấy sữa Dielac Pedia dành cho trẻ biếng ăn và suy dinh dưỡng thế là mua thử. Tớ thấy sữa này thơm hơn DA. Bây giờ con tớ buổi ngày uống Dielac Pedia, buổi tối Dielac Alpha. Cháo lão giảm đi so với trước đây nhưng vì phải thêm sữa mà.
    Tớ lâu rồi ko mua được Dielac pedia, tưởng nó ko ra dòng này nữa. mẹ cháu mua ở đâu vậy
    • 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

nhà tớ cũng dielac í,nếu mua sữa khác bé hông chịu đâu. Thấy con tăng cân nên cũng ko có tư tưởng đổi sữa.Hi
    • 3,180 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Nhà mình cũng cho bé dùng dielac, jờ đang chuyển quan dielac 123 rồi, nhưng mà buổi tối thì uống sữa tươi ko đường, vì sữa dielac 123 ngọt, mình sợ buổi tối uống ảnh hưởng tới răng, vì bé còn bé quá, chưa đánh răng đc, mà lại lười uống nước,, uống nước là sặc.
    • 356 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

Bé nhà em 14th rồi mà mới đc có 9kg, 4-5th nay ko tăng cân rồi. Em cũng đã cho đi VDD khám, uống thuốc nhưng chẳng ăn thua. Em vừa mua Dielac Pedia về cho bé uống thử, hi vọng là có tiến triển tốt.
    • 431 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengocminh08 Xem bài viết
    Anh rể mình làm ở Vinamilk, có mẹ nào muốn mua nhiều thì 2, 3 mẹ mua chung rồi mình nhờ anh rể mình mua cho, hình như cũng rẻ hơn thì trường kha khá đó. hihihihi
    Mình mới mua 1 thùng Dielac 123 giá 156 cách đây 1 tuần, tiếc quá, giá biết mẹ nó sớm hơn.
    Hay PM cho mình số ĐT để đợt sau nhờ mẹ nó nhé. Bé nhà mình 1 tháng hết 5 hộp 900g thì hơn 2 tháng lại phải mua thùng nữa rùi.
    • 6,662 Bài viết

• 7,523 Được cảm ơn

lại lên giá rùi
    • 1,265 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

sao bảo chỉ lên 4%, lên thế chả 20k/ hộp còn gì.
    Mình trước được báo sẽ tăng giá nên cũng mua 8 hộp - mua hôm 31/12(hôm ấy chỉ có thế tiền), giá 137, sang 1/1 giá mới, em bán hàng nói sẽ tăng làm 2 đợt, đợt đầu em ý sẽ tăng lên 145. mấy nữa lĩnh lương lại phải mua cho con 1 thùng để đấy. nàng nhà mình tháng 6 hộp 900g, nghiện sữa nặng, đợt này ăn được hơn 1 tí chắc sữa cũng giảm đi nhưng mình nghĩ vẫn 5 hộp/tháng là cái chắc. 18thang, 12kg - siêu lười ăn và chỉ thích sữa.
    • 1,265 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embekem Xem bài viết
    Mình mới mua 1 thùng Dielac 123 giá 156 cách đây 1 tuần, tiếc quá, giá biết mẹ nó sớm hơn.
    Hay PM cho mình số ĐT để đợt sau nhờ mẹ nó nhé. Bé nhà mình 1 tháng hết 5 hộp 900g thì hơn 2 tháng lại phải mua thùng nữa rùi.
    có gì thì tớ với mẹ cháu mua chung nhau cũng được. tớ mỗi lần lấy cũng 1 thùng. sang năm thêm 1 đ/c nữa chắc vẫn chung thủy với em này thôi, sang dòng khác mình ko chịu nổi nhiệt. bạn thứ 2 lại phải luyện như bạn thứ nhất, cứ vinamilk thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,743 Bài viết

• 6,561 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhpham2009 Xem bài viết
    Tớ lâu rồi ko mua được Dielac pedia, tưởng nó ko ra dòng này nữa. mẹ cháu mua ở đâu vậy
    To mua o sieu thi Fivimart ban ah.