Các loại sữa, bột

Có mẹ nào cho con uống Dielac của Vinamilk không?

Đến trả lời mới nhất
  • 21 Lượt chia sẻ
  • 295K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 2,643 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Có bé nào đang bú DIELAC của Vinamilk không vậy? Phô Mai nhà mình hiện gần 11 tháng rồi, hồi nào giờ mình cho P bú Gain Advance, nhưng thấy lên cân rất chậm, chiều cao cũng tăng chậm, mình đang thắc mắc hay là Phô Mai không hợp với Gain Advance , mặc dù biết rằng đây là loại sữa tốt, nhiều bé bú tăng cân rất tốt, trừ.......... Phô Mai nhà minh

Mình đang nghĩ hay là tập chuyển cho P bú sữa 100% made in Vietnam như Dielac, biết đâu sẽ hợp hơn chăng? Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này, giúp mình nhé. Cám ơn nhiều
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,643 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã trả lời mail của mẹ P nhe

Đọc xong, mình cũng thấy ngại ngại việc thay đổi rồi , chắc là mình sẽ cố gắng đợi cho hắn đủ 1 tuổi rồi chuyển qua Pediasure nhỉ?

Cũng may là P nhà mình không bị bón, hồi chưa ăn dặm, chỉ uống sữa thì có bón vì Gain thật, nhưng từ ngày ăn dặm, mình cho hắn ăn đủ loại rau, đủ trái cây, thế là trơn tuồn tuột , không thấy bón nữa.

Khi uống Pediasure, bé có đỡ ngán sữa hơn không? Mình nghe quảng cáo sữa đó dành cho các bé biếng ăn phải không?
    "Nam quốc sơn hà

• 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ Bim&Phomai vào link dưới đây để tìm hiểu về sữa Pediasure.

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1615&postdays=0&postorder=asc&star t=10
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 2,643 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã chỉ giúp nhe. Mình sẽ vào tham khảo xem sao. Hy vọng qua 1 tuổi, Phô Mai sẽ thay đổi cách uống sữa khá hơn
    "Nam quốc sơn hà

• 2,643 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Ôi, mình vừa đọc xong bài viết về Pediasure, vậy là không thể chuyển cho bé uống Pediasure như mong đợi rồi . Chán thật ấy. Cám ơn bạn Giang nhé
    "Nam quốc sơn hà

• 331 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sieu quay nha minh van uong dielac tu hon 6 thang den gio van tot day, sua vinamilk bay gio chat luong da cai thien hon truoc rat nhieu, cac me dung qua lo lang va nghi ngo ve chat luong sua nua. Luc truoc minh cho nang uong dielac2 nhung gan day minh moi doi uong dielac anlpha cho be, thay ket qua van tot, moi thang len duoc khoang tu 4 den 6 lang. Minh da doi rat nhieu loai sua nhung hinh nhu be khong hop nen khong len can nhieu. Mau ma sua Viet nam bay gio cung dep hon truoc cac me hay tin tuong vao hang Viet Nam chat luong cao chu.
    • 312 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Má BinDepTrai xin chào Mẹ Bim &Phomai ,
    Em có 1 chị bạn hiện đang công tác ở BV Phụ Sản Quốc Tế (Bùi t.xuân _Q1) ,Chị nuôi con rất khéo ,cu cậu khoẻ khoắn ,lên cân đều , cứ mỗi lần gặp thằng bé con Chị ấy là em phát ham ,vì mỗi lần gặp là trông cu cậu tròn ra và linh động hơn.Em đang thử chờ xem kết quả "ứng dụng" lên nhóc nhà em xem sao , Chẳng là Chị ấy cho bé ăn sữa cùng lúc 2 thứ IELAC & GAIN ,1 PHẦN GAIN +2 FA62N DIELAC.Hỏi tại sao thế thì Chị trả lời : 1 cái theo Chị ấy thì bổ dọc ,còn 1 cái thì bổ ngạng; nên em đây cũng bắt đầu thử xem vừa được 5 ngày; thế thì Chị thử cho bé nhà Chị dùng cả 2 thứ xem sao nhé thay vi thay đổi giữa Gain và Dielac.
    Chúc Gia đình Chị khoẻ và baby của Chị lên cân đều đều
    Dungttn
    • 2,643 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Bin đẹp trai và Siêu quậy nha , nghe siêu quậy uống lên đến 600 gr /tháng thấy mà ham . Đúng là cũng còn tùy vào cơ địa của mỗi bé có thích hợp hay không nữa nhỉ?

P đang uống Gain Advance pha 50 - 50 với Frisolac. nhưng có vẻ không hợp hay sao mà cứ đẹt rí hà. Do đó, mẹ muốn nghiên cứu đánh liều thử đổi sửa dần cho bé xem có tìm được cái hợp với hắn hơn không.

Cám ơn nhiều
    "Nam quốc sơn hà

• 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ có con hơi khiêm tốn về cân nặng ơi!
    Mình muốn chia sẻ cái sự nuôi sự nuôi con ít cân nè
    Bé nhà mình gần một năm chẳng lên cân gì cả, cứ 12kg hoài mặc dù gần 3 tuổi rồi
    Thế là tình cờ đọc tư vấn dinh dưỡng của Vinamilk trên báo rằng cho bé uống Dielac Sure liên tục trong 5 tháng sẽ cải thiện được tình hình thế là mình áp dụng liền
    Bé nhà mình uống đúng nửa năm thì lên 3 kg, giờ trộm vía 15kg trông ngon lành lắm
    Các mẹ thử xem sao
    Theo mình thấy Dielac Sure còn tốt hơn cả Pedia Sure nữa đấy, vì mình cũng cho con uống PediaSure gần 1 năm trời, chỉ thấy ví tiền mỏng đi mà con thì chả tăng cân tí nào :P
    Dielac Sure là sữa dinh dưỡng đặc biệt của Vinamilk đấy
    Các mẹ ủng hộ HÀNG VIỆT NAM CHẤT LƯỢNG CAO nghe
    :P :P :P
    Phạm Nguyễn Diệu Anh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ơ, thế mà mình cứ tưởng Dielacsure giống như kiểu Ensure của Abbott - Dành cho người lớn ốm dậy - có thể dùng truyền qua ống cho những người mới phải phẫu thuật không ăn trực tiếp được :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:... chứ không phải dành cho trẻ em :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: vì hôm trước mình đi thăm một ông bác bị chảy máu dạ dày cũng mua loại này cho tiết kiệm, có 84K thay vì 135K như Ensure!

:rolleyes: ops:
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng là sữa này có thể dùng để truyền qua ống cho người lớn khi không ăn được, 1 ly 210ml sữa này = 1 bữa ăn đậ́y (dùng cho trẻ em và người lớn)
    Con gái tớ uống thấy hiệu quả ra phệ́t Mà mấy chị ở cq tớ cũng cho con uống theo thấy lên cân rõ rệ̣t Sản phẩm của Vinamilk thì ok quá rồi vì nó cũng rẻ hơn so với SP của Abbọt
    Phạm Nguyễn Diệu Anh
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Đúng rồi mẹ Diệu Anh ơi , em cũng thấy Dielacsure tốt thật , cả người lớn uống không bị đau bụng.
    Thật ra so với các loại sữa khác cũng đã khá cao giá vì có 400g mà đến 83.000d
    Em mua trong siêu thị thấy mắc hơn đến 86.000 , còn mua ở đại lý rẻ được 3.000d.
    Hàng VN mà chất lượng cao thì còn tốt hơn hàng nhập nhiều các chị nhỉ vì qua quá trình vận chuyển cũng mất một khoảng thời gian rồi.
    Em thấy Vinamilk bây giờ ra Dielac anfa thấy cũng thơm ngon và hấp dẫn nữa lại còn nhiều dưỡng chất.
    So với Ensure thì rẻ hơn nhiều.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình mua Dielac sure có khoảng 76-77 ngàn thôi, mua trong tiệm thuốc tây hoặc các cửa hàng đại lý Vinamilk họ bán đúng giá gốc, vào siêu thị thì quả là đắt thật đây.
    Phạm Nguyễn Diệu Anh
    • 169 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Diệu Anh ơi,
    Thế Dialac Ensure dành cho trẻ từ bao nhiêu tháng vậy? Tks
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trên 1 tuổi là có thể uống vô tư rồi,mẹ cubin à
    Nhưng lưu ý là sữa này có lẽ do nhiều chất bổ nên khi pha phải khuấy hơi lâu 1 tí, khi sữa tan hết thì nó sánh sánh lai đó
    Phạm Nguyễn Diệu Anh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Dielacsure la sữa dinh dưỡng đặc biệt đó mẹ cu Bin ơi. Sữa này có thể dùng nuôi qua ống thông nữa đó , thành phần giống như Ensure vậy.

• 436 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Hôm qua mẹ Nhím đi tìm mua sữa Dielac Sure, ra đại lý ở Giảng Võ có 80.000d/hộp thôi nhưng lại phân vân vì trên hộp sữa đâu có đề là cho trẻ nhỏ uống đâu, hỏi người bán hàng tại đại lý thì họ cũng không khuyên. Sao thế các mẹ ơi?
    • 697 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chíp nhà mình còi và biếng ăn quá, mình đang cho cháu uống Dielacsure. Đang vừa cho con uống, vừa hồi hộp theo dõi. Có mẹ nào dùng sữa này cho con không? Cho mình chút KN với. (Mình đã vào mục lục rồi, nhưng chưa thấy nhiều tư liệu về sữa này).
    • 160 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Chị ơi, chị cho bé uống DielacSure là do có người mách hả chị? Em cũng cho Bi nhà em uống 1 thời gian ngắn thôi nhưng trong lúc uống cũng cứ đắn đo mãi vì trên bao bì không thấy ghi là cho trẻ em, trên diễn đàn này đã có mẹ cho con uống rồi đấy, chị tìm lại bài nhé.
    Mẹ yêu con nhất trên đời!!!
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,456 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Các mẹ HN ơi. Sau khi nghe Piggy phân tích về Dielac Alpha mình cũng cho Gôn và Bông dùng. Nhưng mình không biết ở HN có nơi nào ngoài những CH/đại lý to đùng như ở Phan Đình Phùng hay Đội Cấn có bán loại sữa bột này mà giá rẻ hơn ở 2 nơi này không. Ở trong Metro thì không thấy loại Alpha này, chỉ có Dielac thường hoặc Star thôi. Loại này số 2 hình như mình mua 112k/hộp 900gr. Mỗi tháng Gôn và Bông cũng xơi khoảng 6-7 hộp nên mẹ cháu mới hỏi xem có chỗ nào giá rẻ không để còn tiết kiệm chút đỉnh.
    Cám ơn các mẹ nhé.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: