• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Có mẹ nào cho con ăn sữa Similac Neosure của Abbott ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 27.9K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Tớ có 1 cô công chúa đc gần 9 tháng rồi, nặng 8,4kg dài 72cm, ngày ăn 3 bữa bột + 4 bữa sữa,..tớ cho con đi khám ở viên Dinh dưỡng bác sĩ bảo chiều dài thì ok còn cân nặng thì trung bình thôi. Từ hồi con 4 tháng tớ mất sữa nên nuôi bộ hoàn toàn bằng sữa Similac Neosure của Abbott dành cho trẻ nhẹ cân 375k/1 hộp to thấy con cũng lên cân nhưng ko nhiều, vị sữa nhạt, hơi khó uống nhưng được cái hàm lượng dinh dưỡng và năng lượng cao hơn hẳn các loại sữa khác.
    Tớ thấy chưa có bài nào nói về dòng sữa này nên xin phép mở bài trước cho các mẹ vào đây chia sẻ thông tin.
    Mong topic này sẽ đông vui nhộn nhịp các mẹ nha.
    Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi....Để một mai tôi về làm cát bụi...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

đã có topic về sữa này bên Các loại sữa bột (Dinh dưỡng ấy) mẹ nó ạ. ngày trước mình cũng cho con đùng sữa này mà.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 103 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hi Ngoc,

Mình cung cho be minh uong sua nay theo loi tu van cua bac si dinh duong. Be uong tu luc 8 thang (luc do chua duoc 8kg) den 1 tuoi thi chuyen sang sua binh thuong. Dung la sua nay khong ngon lanh gi ca (theo cam nhan cua minh), lau tan, moi lan pha minh phai dung muong de khuay, nhung duoc cai nhieu chat va trom via con minh cung hap thu tot, khong bi bon. Neu be cua ban cung thich uong va hap thu tot thi minh nghi khong van de gi dau.
    • 378 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Nếu cháu đủ cân thì mẹ cháu ko phải cho uống neosure đâu, vì dùng lâu sẽ dẫn đến thiếu sắt, mình nghe nói thế. con mình từng uống neosure, thấy được lắm, cháu tăng cân nhanh. Chúc bạn và con vui, khỏe!:LoveStruc:
    • 805 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Mình đang cho bé ăn S26, nếu không lên cân nữa thì chắc cũng sẽ phải thử sữa này xem sao.:RaisedEye
    • 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chị ơi e thấy 9 tháng ma 8,4 ký là ok rồi mà . Trung bình 1 tuoi là 9 ký thôi , con chị thế là quá tốt rồi . Con e hồi nhỏ sinh thiếu tháng nhẹ cân nên bs cũng yêu cầu e nên cho uống similac neosure một thời gian đến khi thấy cân nặng so với trẻ khác là được rồi thì cũng nên đổi sửa , e thấy các mẹ nói đúng rồi đó nếu bé mình kg thiếu ký thì đừng nên cho bé mình uống sữa này nhiều quá cũng kg tốt lắm .
    • 805 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Sữa này mua ở đâu nhỉ các mẹ? Sữa nhập khẩu hay sản xuất tại Vietnam.
    • 3,944 Bài viết

• 10,165 Được cảm ơn

Mình không cho con uống similac neosure mà cho uống PreNan cũng thấy tốt vô cùng, lên cân rất tốt.
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Neosure là dành cho trẻ nhẹ cân, sinh non đấy. Con tờ cũng dùng loại này, đúng là lên cân tốt. Nhưng khi cân nặng ok rồi thì bác sỹ khuyên không nên dùng nữa mà chuyển sang loại thường. Khi lớn hơn, nếu có thời gian bé ốm hay biếng ăn thì có thể cho uống loại này vì nó nhiều năng lượng hơn. Khi nào bình thường thì lại thôi. Sữa này cũng giống các dòng khác của Abbott ở VN chứ ko phải sữa nhập đâu.
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các me! Mẹ Tom đang có băn khoăn về việc chon sữa cho con quá! Các mẹ tư vấn giúp mẹ con Tom với nhé!
    Tom nhà mình còn mấy ngày nữa thì tròn 6 tháng, trước tới giờ bú tí mẹ là chính, có cho uống thêm Physiolac nhưng bé không thích, toàn ngập trong miệng rồi phì ra thôi. Mình quyết định đổi sữa nhưng đang băng khoăn giữa Friso và Similac. Các mẹ có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp Tom với nhe! Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, nhà mình cũng cho cu cậu ăn sữa similac neosure vì bé biếng ăn lắm, nhưng chắc Voi con nhà mình quá lười ăn (mình cho ăn thêm từ tháng thứ 3) nên chả thấy lớn gì cả. Bây giờ Voi 4 tháng mà được có 5,5 kg. Tháng trước tăng 4 lạng, tháng vừa rồi bị sốt vi rút mất 1 tuần nên tăng có 1 lạng thôi à. Mình cũng ít sữa, đang định đổi sữa cho con vì Voi nhà mình thích mùi vị của sữa mẹ hơn nhưng ko biết loại sữa nào dành cho trẻ biếng ăn mà mùi vị lại giống sữa mẹ nhỉ? Mong các mẹ chỉ giáo với, cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng tăng cân chậm mặc nb bé đc 3.3kg.mình cũng đang đổi cho bé uống neosure đc mấy ngày thôi,ko biết có tiến triển gì ko nũa.mong là con hấp thụ tốt sữa này cho có da có thịt 1 tý.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Bé Táo nhà em, 4 tháng được 7 kg (mức tăng trung bình thấp nhất), tháng thứ tư tăng được có sáu lạng bé lười ăn. Hiện tại em đang cho bé ăn sữ Nan 1 của Nga, em muốn đổi sang simlac neosure. Em nên đổi sang dùng hẳn hay là vẫn ăn Nan và cho be ăn thêm một cữ similac neosure trước khi đi ngủ. Mong các mẹ tư vấn cho em ạ. Em mới có con lần đầu nên còn ngu ngơ lắm.
    • 626 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taothom Xem bài viết
    Chào các mẹ. Bé Táo nhà em, 4 tháng được 7 kg (mức tăng trung bình thấp nhất), tháng thứ tư tăng được có sáu lạng bé lười ăn. Hiện tại em đang cho bé ăn sữ Nan 1 của Nga, em muốn đổi sang simlac neosure. Em nên đổi sang dùng hẳn hay là vẫn ăn Nan và cho be ăn thêm một cữ similac neosure trước khi đi ngủ. Mong các mẹ tư vấn cho em ạ. Em mới có con lần đầu nên còn ngu ngơ lắm.
    4 tháng 7kg là ok rồi đó bạn ạ, similac neosure chỉ dành cho bé nhẹ cân, nếu dùng lâu cũng ko tốt, bé uống sữa này hay bị táo bón nữa, bạn có thể chọn các dòng sữa khác cho bé chứ ko nhất thiết phải uống neosure bé mới tăng cân nhanh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bé nhà mình 6 m 7 kg,đang buồn quá,hôm qua mình mua thư similac NS hàn xách tay cho bé uống,trộm vía thấy con thích uống hơn sữa cũ ,có lẽ vì con thích ngọt,nhưng sáng nay đi lại thấy hơi táo,mình đang cho bé uống cùng sữaU của pháp,ko biết nên dùng kèm thêm sữa j để cho bé đỡ táo nhỉ
    • 192 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

ơ sao e k thấy các mẹ bảo sữa này tanh nhỉ,e cũng phải dặm thêm 2 bình buổi đêm cho bé nhà e. hic sữa e mua là hàng mỹ xách tay,pha dễ tan nhưng tanh như dầu cá e uống còn thấy buồn nôn nên toàn phải pha loãng hơn cthuc thôi. mà sữa này e thấy cũng k ngọt quá đâu vì ban ngày con e uống aptamil thì thấy Ns chỉ ngọt hơn tý thôi.
    • 0 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qua_con Xem bài viết
    ơ sao e k thấy các mẹ bảo sữa này tanh nhỉ,e cũng phải dặm thêm 2 bình buổi đêm cho bé nhà e. hic sữa e mua là hàng mỹ xách tay,pha dễ tan nhưng tanh như dầu cá e uống còn thấy buồn nôn nên toàn phải pha loãng hơn cthuc thôi. mà sữa này e thấy cũng k ngọt quá đâu vì ban ngày con e uống aptamil thì thấy Ns chỉ ngọt hơn tý thôi.
    Chị ơi,hàng Mỹ xách tay có phải bao bì là dán giấy chứ k phải in trực tiếp lên vỏ hộp phải k chị?e sợ sữa giả quá
    • 192 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

đúng rồi bạn ạ, t mua của 1 bạn cũng bán trên wtt đấy,t nghĩ là tin tưởng được, bạn ý có chị gái ở mỹ gửi hàng về mà. bạn có cho uống Ns hàng xách tay ko, t vẫn k hiểu sao nó lại tanh đến thế.
    • 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hi các mẹ!bé nhà mình cũng biếng ăn và nhẹ cân,mặc dù nb bé đc 3,3kg.mình cho bé ăn lúc 3 tháng,mình thấy cũng lên đc chút xíu.bây h 4,5 tháng mà đc có 5,7 kg.tư hồi ăn sữa này mỗi tháng bé cũng lên đc nửa kg.nhung bé đi cung bị bón các mẹ ạ.mình chuyển sang preNan nhưngminhf lại thấy thịt bé hơi nhẽo,ko chắc như uống neosure,nên mình lại chuyển neosure cho be.mình định cho bé ăn thêm lactogen cho mát hơn 1 chút liệu có đc ko các mẹ nhỉ.
    • 192 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinh_un Xem bài viết
    hi các mẹ!bé nhà mình cũng biếng ăn và nhẹ cân,mặc dù nb bé đc 3,3kg.mình cho bé ăn lúc 3 tháng,mình thấy cũng lên đc chút xíu.bây h 4,5 tháng mà đc có 5,7 kg.tư hồi ăn sữa này mỗi tháng bé cũng lên đc nửa kg.nhung bé đi cung bị bón các mẹ ạ.mình chuyển sang preNan nhưngminhf lại thấy thịt bé hơi nhẽo,ko chắc như uống neosure,nên mình lại chuyển neosure cho be.mình định cho bé ăn thêm lactogen cho mát hơn 1 chút liệu có đc ko các mẹ nhỉ.
    con tớ newborn 3.6kg,tháng thứ 3 đổi sang aptamil tăng 4 lạng. hic hoảng quá phải kèm thêm 2 bình buổi tối Ns cho bé nhưng pha loãng lắm vì cái mùi của sữa này rất khó uống. tháng thứ 4 uống thêm 1 hộp Ns thì tăng đc 5 lạng. hic nản lắm nhưng vẫn cố cho con uống aptamil vì sữa này rất tốt. bé nhà t 3,4 ngày mới ị nhưng đi dễ và phân mịn như sinh tố bơ hehe.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2