Các loại sữa, bột

Có mẹ nào cho con ăn sữa Similac Neosure của Abbott ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Tớ có 1 cô công chúa đc gần 9 tháng rồi, nặng 8,4kg dài 72cm, ngày ăn 3 bữa bột + 4 bữa sữa,..tớ cho con đi khám ở viên Dinh dưỡng bác sĩ bảo chiều dài thì ok còn cân nặng thì trung bình thôi. Từ hồi con 4 tháng tớ mất sữa nên nuôi bộ hoàn toàn bằng sữa Similac Neosure của Abbott dành cho trẻ nhẹ cân 375k/1 hộp to thấy con cũng lên cân nhưng ko nhiều, vị sữa nhạt, hơi khó uống nhưng được cái hàm lượng dinh dưỡng và năng lượng cao hơn hẳn các loại sữa khác.
    Tớ thấy chưa có bài nào nói về dòng sữa này nên xin phép mở bài trước cho các mẹ vào đây chia sẻ thông tin.
    Mong topic này sẽ đông vui nhộn nhịp các mẹ nha.
    Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi....Để một mai tôi về làm cát bụi...

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,046 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

đã có topic về sữa này bên Các loại sữa bột (Dinh dưỡng ấy) mẹ nó ạ. ngày trước mình cũng cho con đùng sữa này mà.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.

• 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hi Ngoc,

Mình cung cho be minh uong sua nay theo loi tu van cua bac si dinh duong. Be uong tu luc 8 thang (luc do chua duoc 8kg) den 1 tuoi thi chuyen sang sua binh thuong. Dung la sua nay khong ngon lanh gi ca (theo cam nhan cua minh), lau tan, moi lan pha minh phai dung muong de khuay, nhung duoc cai nhieu chat va trom via con minh cung hap thu tot, khong bi bon. Neu be cua ban cung thich uong va hap thu tot thi minh nghi khong van de gi dau.

• 375 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Nếu cháu đủ cân thì mẹ cháu ko phải cho uống neosure đâu, vì dùng lâu sẽ dẫn đến thiếu sắt, mình nghe nói thế. con mình từng uống neosure, thấy được lắm, cháu tăng cân nhanh. Chúc bạn và con vui, khỏe!:LoveStruc:

• 805 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình đang cho bé ăn S26, nếu không lên cân nữa thì chắc cũng sẽ phải thử sữa này xem sao.:RaisedEye

• 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chị ơi e thấy 9 tháng ma 8,4 ký là ok rồi mà . Trung bình 1 tuoi là 9 ký thôi , con chị thế là quá tốt rồi . Con e hồi nhỏ sinh thiếu tháng nhẹ cân nên bs cũng yêu cầu e nên cho uống similac neosure một thời gian đến khi thấy cân nặng so với trẻ khác là được rồi thì cũng nên đổi sửa , e thấy các mẹ nói đúng rồi đó nếu bé mình kg thiếu ký thì đừng nên cho bé mình uống sữa này nhiều quá cũng kg tốt lắm .

• 805 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Sữa này mua ở đâu nhỉ các mẹ? Sữa nhập khẩu hay sản xuất tại Vietnam.

• 3,930 Bài viết

• 10,100 Được cảm ơn

Mình không cho con uống similac neosure mà cho uống PreNan cũng thấy tốt vô cùng, lên cân rất tốt.
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 95 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Neosure là dành cho trẻ nhẹ cân, sinh non đấy. Con tờ cũng dùng loại này, đúng là lên cân tốt. Nhưng khi cân nặng ok rồi thì bác sỹ khuyên không nên dùng nữa mà chuyển sang loại thường. Khi lớn hơn, nếu có thời gian bé ốm hay biếng ăn thì có thể cho uống loại này vì nó nhiều năng lượng hơn. Khi nào bình thường thì lại thôi. Sữa này cũng giống các dòng khác của Abbott ở VN chứ ko phải sữa nhập đâu.

• 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các me! Mẹ Tom đang có băn khoăn về việc chon sữa cho con quá! Các mẹ tư vấn giúp mẹ con Tom với nhé!
    Tom nhà mình còn mấy ngày nữa thì tròn 6 tháng, trước tới giờ bú tí mẹ là chính, có cho uống thêm Physiolac nhưng bé không thích, toàn ngập trong miệng rồi phì ra thôi. Mình quyết định đổi sữa nhưng đang băng khoăn giữa Friso và Similac. Các mẹ có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp Tom với nhe! Cảm ơn các mẹ nhiều!

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3